เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:16:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบ CZ กระบอกไหนครับ จับจองกันซะ......  (อ่าน 7591 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:04:33 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:18:07 AM »

ตามมาด้วย CZ P-01  ของพี่ใหม่

Grin ของผม SP-01 ครับ บ่แม่น P-01 Grin
 Grin รูปชุดนี้เป็นรูปจากปฏิทินของ CZ ครับ รู้สึกจะเป็นของปีที่แล้ว ของปีนี้ก็สวยครับ ผมไปขอชุดเก่าจากร้านปืนข้าง ๆ เค้าไม่ยอมให้ครับ เค้าบอกเก็บไว้ดู สวยดี หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ใหม่ช่วยลงทดสอบSP-01ในหน้ากระทู้ทดสอบด้วยซิครับผมเองก็อยากรู้เพื่อจะได้ไปเดินเล่นหามาใว้ชมบ้าง
ผมเองรอ P2000 v4 ครับ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 12:49:57 PM »

หลงรัก หลงรัก ชอบทุกแบบเลยครับ  ขอคุณครับ  หลงรัก หลงรัก

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 03:42:40 PM »

เดิมชอบ CZ SP-01 เห็นกระทู้ที่ลง CZ Compact Stanless เปลี่ยนใจแล้ว 

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 06:41:41 PM »

เดิมชอบ CZ SP-01 เห็นกระทู้ที่ลง CZ Compact Stanless เปลี่ยนใจแล้ว 

Huh Compact Stanless ไม่มีนะครับ มีแต่ CZ 75 B ซึ่งเป็นตัวเต็ม Grin

CZ 75 B Stanless Technical info
Caliber 9x19
Detachable magazine capacity 16
Overall length 206 mm
Barrel length 120 mm
Height 138 mm
Width ~ 35 mm
Weight 1000 g
Trigger mechanism SA/DA
Finish Stainless steel
Safety elements manual safety
safety stop on the hammer
firing pin safety

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 09:31:09 PM »

CZ 2075 RAMI  ไม่เล็กเลยนี่นา Grin Grin

....น่านซิ...ส่วนบนไม่เล็กอย่างที่ท่านนาจาว่า แถมออกจะอวบหนา...แต่ส่วนล่างออกจะเล็กไปหน่อยนะ..จับไม่เต็มไม้เต็มมือ.... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 01:16:12 AM »

สวย น่ารัก บึกบึน ทั้งปืนและนางแบบ  Wink ข้อดีของสาวยุโรปที่ดีกว่าอเมริกัน คือ ไขมันต่ำ ดื่มได้ทุกวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน สาวยุโรปกลางกับตะวันออกจะรักษาหุ่นกันดีมาก ยกเว้นอังกฤษ  Wink  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 02:13:41 AM »

Cheesy ปฏิทินปีนี้ของซีแซดก็สวยนะคับ...  Cheesy
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 03:28:20 AM »

Cheesy ปฏิทินปีนี้ของซีแซดก็สวยนะคับ...  Cheesy

Grin ใช่ครับ ว่าจะขอที่ร้านโยธินมาเหมือนกัน Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 03:36:30 AM »

สวย น่ารัก บึกบึน ทั้งปืนและนางแบบ  Wink ข้อดีของสาวยุโรปที่ดีกว่าอเมริกัน คือ ไขมันต่ำ ดื่มได้ทุกวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน สาวยุโรปกลางกับตะวันออกจะรักษาหุ่นกันดีมาก ยกเว้นอังกฤษ  Wink  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ผู้สันทัดมาแล้วครับ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 03:41:05 AM »

Grin อ่านข้ามข้อความนี้ไปได้อย่างไร แอบแซวด้วยนะครับ ว่าพี่สกายนี่ "รู้จริง" Grin

Grin พี่นาจาตื่นไวจังครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 03:44:14 AM »

Grin อ่านข้ามข้อความนี้ไปได้อย่างไร แอบแซวด้วยนะครับ ว่าพี่สกายนี่ "รู้จริง" Grin

Grin พี่นาจาตื่นไวจังครับ Grin

หวัดนิดหน่อย ทานยาตอนหัวค่ำ เลยตื่นไวครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 03:51:58 AM »

หวัดนิดหน่อย ทานยาตอนหัวค่ำ เลยตื่นไวครับ Cheesy

Grin หายหรือยังครับพี่ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ Grin
 เยาะเย้ย ส่วนผม ยังไม่ได้นอนเลย พรุ่งนี้ไปกรุงเทพฯแต่เช้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 03:54:42 AM »

Grin หายหรือยังครับพี่ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ Grin
 เยาะเย้ย ส่วนผม ยังไม่ได้นอนเลย พรุ่งนี้ไปกรุงเทพฯแต่เช้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนฝนที่นว. ดีขึ้นเยอะครับ
อ่ะ ตื่นเต้น ไปรับปืนหรือครับ Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 04:01:15 AM »

โดนฝนที่นว. ดีขึ้นเยอะครับ
อ่ะ ตื่นเต้น ไปรับปืนหรือครับ Grin

ตกใจ อ้าว! ผมนึกว่าพี่ยังไม่ได้มา มาแล้วกลับไปแล้วหรอครับ เจอพี่ชัยมั๊ยครับ ไม่โทรบอกผมเลยว่ามาแล้ว เห็นพี่ไม่โทรมาผมก็นึกว่าพี่เลื่อนวัน ว่าพรุ่งนี้จะโทรถามอยู่พอดี หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ปืนรับอาทิตย์หน้าครับ รอ อวป. เอาไปทดสอบครับ ตอนนี้กระบอกที่ผมจองอยู่ที่ป๋าตระกูลครับ ทดสอบเสร็จถึงจะไปรับปืนครับ พรุ่งนี้พาน้อง....(คนนั้นแหละ) ไปเดินเที่ยวสวนฯ แล้วก็จะแวะไปหา อ.พี่เป๊กซ์ครับ Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์