เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 08:01:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .เรียนถามท่านผู้การสุพินท์ และท่านผู้รู้ทุกท่านครับ  (อ่าน 1702 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 09:19:43 AM »

เรื่อง    การเปลี่ยนศูนย์ปืนสไตเออร์

ขออนุญาต เรียนถามท่านผู้การสุพินท์  และท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ   

ขออนุญาต ช่วยแนะนำเรื่องการเปลี่ยนศูนย์ปืนสไตเออร์ด้วยครับ    อยากได้ศูนย์ แบบ จุดกลม มาใช้  คล้าย ๆ ศูนย์แบบ  ปืนกล็อค ที่ ศูนย์หน้าเป็นวงกลม ศูนย์หลังเป็นรูปตัว U นะครับ ..หรือไม่ก็ แบบ จุดกลม ๓  จุดเลย...

ขออนุญาตถามเป็นข้อ ๆ ดังนี้ ครับ

๑.   สามารถหาซื้อศูนย์  มาเปลี่ยนเองได้หรือไม่ครับ 

๒.   หากสามารถทำเองได้  วิธีการเปลี่ยน  มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ

๓.   ตอนนี้ในเมืองไทยมีจำหน่ายหรือยังครับ 

...ช่วยกรุณาแนะนำด้วยครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ  Smiley
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 09:43:26 AM »

ศูนย์ night sight ของ PT มีขายhttp://store.ptnightsights.com/index.php?p=catalog&parent=25&pg=1
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:00:31 AM »

ขอบพระคุณมากครับพี่..เจษ..USP40 ..ครับ Smiley
BOAT_GUN
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

Steyr M9-A1

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 04:33:29 PM »

คุณพี่สิงห์...  ครับ

พี่จะเปลี่ยนศูนย์  เจ้าตัวเก่ง  เพราะเหตุผลใดหรือครับ

เห็นใครๆก็บอกว่าศูนย์มันเล๊งย์ได้รวดเร็วดีไม่ใช่หรือครับ

หรือว่าพี่สิงห์...  อยากรองของใหม่อีกแล้ว

ถ้าพี่สิงห์...  ได้ศูนย์ใหม่มารองแล้วได้ผลประการใดช่วยบอกน้องๆ  ด้วยเดอร์ครับ  จะขอบคุณหลายๆ
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 04:37:14 PM »

แล้วศูนย์ปืนสไตเออร์ เอามาใส่ glock19 ได้หรือปล่าวครับถ้าได้จะขอซื้อมาใส่

Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 05:08:09 PM »

ไหนว่าศูนย์แบบนี้ก็เป็นจุดขายของ Styer ด้วยไม่ใช่เหรอครับ ทำไมจะเปลี่ยนเสียล่ะ
หรือพอใช้งานจริง แล้วไม่ work ครับ 
  Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:17:00 PM »

รอคำตอบ อยู่ครับ พี่นรสิงห์ ฮิ ฮิ

เห็นคราวก่อนบอกผมว่า เป็นศูนย์ที่เล็งปราณีตได้ง่ายไม่ใช่เหรอครับ แล้วจะเปลี่ยนทำไมครับ ไม่เข้าใจ หรือว่ามันง่ายเกินไปครับ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:45:40 PM »

คงอยากลองกระมังครับ
ผมเองก็ลองเปลี่ยนมาทั้งศูนย์ฉาก  และศูนย์ไฟเบอร์ออปติคส์  แต่แล้วก็กลับมาใส่ของเดิม
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:31:00 AM »

ไหนว่าศูนย์แบบนี้ก็เป็นจุดขายของ Styer ด้วยไม่ใช่เหรอครับ ทำไมจะเปลี่ยนเสียล่ะ
หรือพอใช้งานจริง แล้วไม่ work ครับ 
  Grin
รอคำตอบ อยู่ครับ พี่นรสิงห์ ฮิ ฮิ

เห็นคราวก่อนบอกผมว่า เป็นศูนย์ที่เล็งปราณีตได้ง่ายไม่ใช่เหรอครับ แล้วจะเปลี่ยนทำไมครับ ไม่เข้าใจ หรือว่ามันง่ายเกินไปครับ ฮิ ฮิ
คงอยากลองกระมังครับ
ผมเองก็ลองเปลี่ยนมาทั้งศูนย์ฉาก  และศูนย์ไฟเบอร์ออปติคส์  แต่แล้วก็กลับมาใส่ของเดิม

Grin  ผมอยากลองเปลี่ยนเล่นดูน่ะครับ  คนเรา เมื่อถึงจุดหนึ่งก็เริ่มซน เปลี่ยนนู่น เปลี่ยนนี่ ..  ไม่ผิดเลย  ศูนย์เดิม เล็งได้เร็ว ทาบเป้าก็กด ปั๊บ.....แต่อีกใจ ก็เลยอยากลองศูนย์ วงกลมแบบปืนอย่างอื่นบ้าง ว่าจะเป็นอย่างไร เล็งได้เร็ว หรือช้า แม่นยำแค่ไหน แต่ลองติดต่อไปทางร้านแล้ว เขาบอกว่าไม่มีของครับ...ก็เลยหยุดก่อน ถ้าของมีเมื่อไหร่ จะลองแต่เล่น ๆ ดูสักที......จับปืนมาทีไร มันคันมือ อยากตัดโน่นแต่งนี่อยู่เรื่อย........  ผมมันประเภท ชอบลองไม่เหมือนใคร น่ะครับ..  เขาทำมาให้ดีแล้ว แต่ดันไปเล่นเปลี่ยนโน่น เปลี่ยนนี่เท่าที่ใจอยากและงบประมาณอำนวย  อย่างกับ เรมิงตัน ๘๗๐ กระบอกนั้น ก็ตัดซะสั้นจู๋.....เลย ขำก๊าก                 ขอบคุณครับ Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 11:54:17 AM »

เอาอย่างนี้ ไปใช้ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
T_G
พวกเรา...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 12:21:13 PM »

ผมไม่ได้เข้าเวปนาน โผล่มาเจอพี่สิงห์ก็จะเปลี่ยนศูนย์เล่นซะแล้ว.... Grin
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 12:21:47 PM »

ยาวตัด สั้นต่อ ไม่พอซื้อใหม่ รึครับ  ฮิ ฮิ ฮิ ขออนุญาติเเซวครับผ๊ม คิก คิก
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 01:19:12 PM »

เหมือนผมเลย Grin
หาเรื่องเปลี่ยนนู่น เปลี่ยนนี่ไปวันๆ

ถึงแม้ว่าตอนหลังจะกลับมาใช้ของเดิมก็ตาม กิ๊วก๊าว

หาได้ก็เอาเลยครับ

ไม่ลองไม่รู้ เยี่ยม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
หน้า: [1]
  พิมพ์