เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:28:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คันล็อกสไลด์หลวม....  (อ่าน 1695 ครั้ง)
aka11"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 05:42:55 PM »

CZ  75  compact   ของเพื่อน   คันล็อกสไลด์  หลวมครับ   มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ.....เคยมีไหมครับ..ว่าขณะกำลังยิงอยู่กระเด็นออกมาเลย....เสียวจัง..... ตกใจ ตกใจ

ขอให้ถือประโยชน์ส่วนตนเป็นที่สอง                             ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่หนึ่ง
pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 08:12:51 PM »

ผมเคยเห็นผู้หญิงที่เป็นภรรยาของเพื่อนยิง โค้ลท์ เอ็ม 1911 ปืนของสนาม ยิงออกไปแล้วพอสไล้ด์คืนตัวก็หลุดถอนยวงออกมาเลย เนื่องจากเอานิ้วไปกดตรงสลักคันล็อกสไล้ด์พอดีขณะยิง ไปเก็บมาใส่แล้วยิงต่อไม่มีปัญหา ลองหาสปริงที่แข็งขึ้นมาเปลี่ยนน่าจะช่วยได้นะครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 08:36:07 PM »

ถ้าหลวมก็เปลี่ยนใหม่ได้ครับ มีผลทำให้กลุ่มบานเกินไป  มีขายครับลองเปลี่ยนดูครับ
แวบมา
Sponsor อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 12:05:09 AM »

พอกซ่อมได้ครับ

หรือจะซื้อชิ้นใหม่เปลี่ยนเลยก็คงไม่กี่ตังค์
เป็นหนึ่งในรุ่นยอดนิยม
ตลาดบ้านเราเข้ามาเยอะ
ช่างคุ้นมือดีอยู่แล้วครับ

เดินป่า http://www.thailandoutdoor.com/OutdoorShop/OutdoorShop.html
กล้องทางไกล ติดปืน http://www.outdoorvision.net/main/hna_hlak.html
ซองและอุปกรณ์ปืน http://www.thailandoutdoorshooting.com/shooting/index.html
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 12:13:50 AM »

ไม่น่าห่วงอ่ะไร ครับ เพราะ คันค้างไสลCZ มีสปริงคุมเอาไว้ไม่หลุดออกมา ส่วนเรื่องความแม่นยำ ต้องดูความฟิตของไสลและลำกล้องประกอบด้วยครับ ถ้าไม่สบายใจ จริงๆ ลองถือปืน ไปปรึกษาร้าน ปืนมิตรภาพ ดูครับ เจ้าของร้านชอบเล่นCZ อยุ่ครับ มีอ่ะไหล่หลายตัว ประเหมาะเคราะดีไปเจอคันค้างไสลที่ใหญ่กำลังพอดีจะได้ซื้อมาเปลี่ยนไม่ต้องถึงมือช่างครับ ประหยัดกว่าเยอะ อันเก่าเก้บไว้เป็นอ่ะไหล่ ครับ เพราะCZ 75 ถ้ายิงเยอะๆ สปริงไกจะหัก แล้ว ตามด้วยคันค้างไสลเป้น รายการต่อมา หาอ่ะไหล่ไว้บ้างก้ดีครับ ผมเจอมาแล้วครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 04:05:30 PM »

ถ้าคันค้างสไลด์ยังอยู่ในสภาพปกติ  ก็ไม่น่ามีปัญหาที่จุดนั้น  ...... ลองเช็ค สปริงคุมแกนคันค้างสไลด์ ในเฟรมปืนด้วย   ...ถ้าสปริงหักอาจต้องเปลี่ยนใหม่

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1]
  พิมพ์