เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:32:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่ยิงกลุ่มกระสุน 95- 100 แต้ม ระยะ 25 เมตร มีปืนอะไรบ้างครับ  (อ่าน 3034 ครั้ง)
อ๊อดสุดหล่อ
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:20:10 PM »

ปืนที่ยิงกลุ่มกระสุน 95- 100 แต้ม ระยะ 25 เมตร มีปืนอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:27:33 PM »

ถ้าเป็นออโต้ 9 มม ลองซิก พี 210 หรื่อ ทานฟานกลิโอ หรือ ซีแซด 75
ถ้าเป็นออโต้ .45 แนะนำ เลสเบเออร์ หรือ อินฟินิตี้ครับ
ถ้าเป็น .357 นี่เลย สมิธ ไฮเพอร์ฟอมาร์น
ที่กล่าวมาความแม่นการันตี (ราคาก็สุดโหด)
ที่เหลืออยู่ที่คนยิงครับ :Smiley

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:34:51 PM »

ผมว่าอยู่ที่ฝึกนะครับ.....ปืนใครก็ต้องปืนคนนั้นครับ
ส่วนของผมคนอื่นยิงแม่นหมด..แต่ผมยิงไม่แม่น
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:41:47 PM »

ผมว่าอยู่ที่ฝึกนะครับ.....ปืนใครก็ต้องปืนคนนั้นครับ
ส่วนของผมคนอื่นยิงแม่นหมด..แต่ผมยิงไม่แม่น
   ขอบอกแบบพี่มะเอ็มว่าละครับ  ง่ายดี Grin  เพราะเคยลองมาแล้ว Shocked

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:50:49 PM »

ปืนของแชมป์สั้นชาวบ้านครับ  Tongue
.
.
.
.
.
ล้อเล่นนะครับ ผมทราบแต่ .45 พวกนี้น่าจะพอทำได้ อุปกรณ์น่าจะสัก 20% ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับการฝึกฝนครับ
พวก Kimber GoldMatch, TeamMatch
แล้วก็ Les Baer PremierII, Monolith, Aristocrat (ยี่ห้อนี้รับประกันกลุ่มกระสุน)
Colt Gold Cup แต่งซิ่ง

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:05:01 PM »

พวกลูกโม่สมิธ ก็ไหวนะครับ... อย่างพวกเฟรม K ที่สภาพปรกติ พาดยิงได้กลุ่ม 5 นัดเท่าลูกมะนาวก็เคยเห็นในสนามฯ บ่อยครับ...

นายสมชายยังเคยยิง Chief 60 สามนิ้วพาดยิง 25 เมตร 5 นัดกอดเป็นรูใหญ่ๆ รูเดียวครับ... เคยเห็นคนอื่นทำได้หลายครั้งด้วย ไม่ใช่นายสมชายคนเดียว...

ช่วงที่ยังนิยมแข่งปืนสั้นพาดยิงเนี่ย... 25 เมตรเขาใช้ซ้อมกันครับ ยิงจริงตั้ง 50 เมตร... นายสมชายใช้ลูกกรดยาวยิงยังสู้ไม่ได้เลย... นับถือจริงๆ... เดี๋ยวนี้หายไปโม๊ด...

สมัยที่สนาม ร.ด. ยังมีปืนสั้น K22 ให้ยิงฟรีๆ... กระบอกนั้นก็แม่นมากๆ ทั้งที่สภาพดูไม่ได้... ฮา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:12:09 PM »

Colt Series70 ของผมก็ทำได้ครับ................ถามท่านบ้านชายหาด และ นายbobby ดู(แต่คนยิงไม่ใช่ผมนะครับ) Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:17:17 PM »

ยิงได้ 95 ที่ 25 ม.ปืนผมยิงได้ครับ แต่ 100 เนี่ย ต้องปืนคนอื่นครับ แล้วคนอื่นยิงด้วยนะครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:07:25 AM »

ปืนอะไรก็ได้ครับ ที่มันฟิตติ้งใช้ได้ แต่ที่ยิงมา.45เนี่ยแม่นสุด

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:11:11 AM »

ปืนเดิมๆ ยิง 25 ม. ทั้งคู่ เล็งให้ละเอียดหน่อย เหนี่ยวไกให้ดีๆ ก็เรียบร้อย

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:13:04 AM »

ปืนเดิมๆ ยิง 25 ม. ทั้งคู่ เล็งให้ละเอียดหน่อย เหนี่ยวไกให้ดีๆ ก็เรียบร้อย

......ฝีมือผู้กองสุดยอดครับ  Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:18:25 AM »

เขินจัง  Grin

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 10:09:20 AM »

ผมคิดดังนี้นะครับว่า......แต้ม 95-100 ระยะ 25 เมคร.....ประกอบด้วยองค์ประกอบคร่าวๆดังนี้ครับ....

1.  คน....(หมายถึงผู้ยิง)

2.  ปืน    (เท่าที่เห็นในระบบปืนสั้นชาวบ้าน  จะเป็นปืนขนาด .38  เปลี่ยนลำกล้องเกรดแข่งขัน  และปืน .45   ที่เห็นมีมากสุดก็

ยี่ห้อ โคลท์   เอามาแต่งเพิ่มเติม ,  และ ยี่ห้อ เลสแบร์  )

3. กระสุน   (กระสุนที่ใช้ยิงแข่งขัน)

4.  โชค..   (ต้องมีความโชคดีด้วยครับ  จะมากหรือน้อยก็อยู่ที่แต่ละบุคคลครับ)

Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:53:17 PM »

ผมคิดดังนี้นะครับว่า......แต้ม 95-100 ระยะ 25 เมคร.....ประกอบด้วยองค์ประกอบคร่าวๆดังนี้ครับ....

1.  คน....(หมายถึงผู้ยิง)

2.  ปืน    (เท่าที่เห็นในระบบปืนสั้นชาวบ้าน  จะเป็นปืนขนาด .38  เปลี่ยนลำกล้องเกรดแข่งขัน  และปืน .45   ที่เห็นมีมากสุดก็

ยี่ห้อ โคลท์   เอามาแต่งเพิ่มเติม ,  และ ยี่ห้อ เลสแบร์  )

3. กระสุน   (กระสุนที่ใช้ยิงแข่งขัน)

4.  โชค..   (ต้องมีความโชคดีด้วยครับ  จะมากหรือน้อยก็อยู่ที่แต่ละบุคคลครับ)

Grin

ผมไม่เคยใช้กระสุนแข่ง ใช้แต่บุลเลตมาสเตอร์ครับ
ส่วน โชค นั้นผมขอใช้คำว่าสมาธิดีกว่า เป็นปัจจัยที่มีอิทธิพลมากที่สุด
รองมาเป็นพื้นฐานการยิง กำ เล็ง เหนี่ยวไก
และตัวปืนที่มีฟิตติ้งดีพอควร กับกระสุนที่มีมาตรฐานพอสมควร เป็นปัจจัยสุดท้าย

Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 10:45:14 AM »

Shockedโห แม่นมากๆ ปืนก็งาม กระบอกแรก อาร์มสกอร์ป่าวครับ กระทู้ที่ถาม อาร์สกอร์ หมดข้อสงสัยแล้ว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์