เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:47:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซ้อมใช้ยิงคนเป็นอย่างไรครับ  (อ่าน 4061 ครั้ง)
razydon
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:02:03 PM »

สอบถามนิดนะครับว่าเอาลูกซ้อมไปยิงคนผลที่ได้จะเป็นอย่างไรครับเข้าเนื้อไหมครับแล้วอันตรายแค่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:04:36 PM »

เข้าที่อวัยวะสำคัญ ............... ตาย

ถ้าไม่ตาย ก็บาดเจ็บ ถึง บาดเจ็บสาหัส

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:05:36 PM »

ตาย...ถ้าเข้าจุดสำคัญ...ลูกจริงลูกซ้อม...ตายเหมือนกันครับ
razydon
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:09:19 PM »

แล้วทำไมเราไม่เอาลูกซ้อมมาใช้ในชีวิตประจำวันละครับข้อเสียคืออะไรครับจะได้มีตังเก็บเพราะไม่อยากซื้อลูกจริงป้องกันตัวใช้ลูกซ้อมได้ไหมครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:15:28 PM »

แล้วทำไมเราไม่เอาลูกซ้อมมาใช้ในชีวิตประจำวันละครับข้อเสียคืออะไรครับจะได้มีตังเก็บเพราะไม่อยากซื้อลูกจริงป้องกันตัวใช้ลูกซ้อมได้ไหมครับ

ทราบได้อย่างไรครับ ............ ว่าไม่มีใครใช้กระสุนปืน ที่เราเรียกกันติดปากว่ากระสุนซ้อมติดปืน...................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:18:47 PM »

รีคอยเบาๆ เพราะอัดดินน้อยกว่าลูกจริง

ยิงระยะใกล้ๆ ไม่เกิน25 หลา เล็งจี้ได้เลย

ระยะ50 หลา ยิงอก ให้เล็งที่หัว ลูกย้อยลงต่ำ เข้ากลางอกพอดี

กระสุนติดปืนแบบอุ่นใจ ก็เอาลูกจริง เพราะเราไม่รู้ว่าจะยิงที่ระยะใด

แต่ติดปืนคิดว่าจะยิงแต่ใกล้ๆ ไม่เกิน 7 - 10 หลา ไกลกว่านั้นไม่ยิง

ก็ติดลูกซ้อมไว้ก็ได้ครับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:21:59 PM »

ใช้ซิครับ   โดยเฉพาะปืนลูกโม่ที่ไม่ต้องอาศัยกระสุนในการบริหารระบบกลไก  ก็นิยมเอากระสุนซ้อมใส่ติดปืนไว้  เพราะควบคุมแรงรีคอล์ย
ได้ดีกว่ากระสุนแรง ๆ     ส่วนในปืนเซมิออโต ฯ    ต้องมั่นใจก่อนว่ากระสุนซ้อมชนิดนั้นไม่ทำให้กลไกของปืนติดขัด    Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
razydon
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:22:41 PM »

ขอบคุณมากครับกระจ่างทันตาเห้นแหมกูรูในนี้บรรลุจริงๆขอให้เจริญๆเด้อ
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:26:32 PM »

ตายแหง๋แก๋แน่นอนครับ อ๋อย

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:28:33 PM »

สำหรับลูกโม่ ...... ผมใช้ลูกซ้อมนอกประจำการครับ .... หวังผลเรื่องการเปิดบาดแผลฉกรรจ์  ไม่เน้นทะลุทะลวง

แวบมา
Sponsor อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:30:56 PM »

ลูกซ้อม

สามารถยิงทำอันตรายแก่บุคคล หรือวัตถุได้ครับ

ส่วนที่ว่าผลเป็นอย่างไรน่ะหรือครับ
เพื่อนผมโดนขนาด .38 ลูกซ้อมมา
ตอนไปดูศพนี่
แผลรูกลมดิกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2007, 10:32:40 PM โดย แวบมา » บันทึกการเข้า

เดินป่า http://www.thailandoutdoor.com/OutdoorShop/OutdoorShop.html
กล้องทางไกล ติดปืน http://www.outdoorvision.net/main/hna_hlak.html
ซองและอุปกรณ์ปืน http://www.thailandoutdoorshooting.com/shooting/index.html
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:31:35 PM »

ปืนบางกระบอกผมใช้ลูกที่เรียกว่าลูกซ้อมติดปืนไว้เตรียมใช้จริงครับ...
เหตุผลเพราะรีคอยล์ตํ่าคุมปืนง่ายยิงซํ้าได้เร็ว คือผมลองแล้วว่า กระบอกนี้ต้องใช้เจ้านี่แหละ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:36:28 PM »

ลูกซ้อม ถ่ายเท พลังงาน ให้กับเป้า ได้เป็นอย่างดี

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:37:28 PM »

สอบถามนิดนะครับว่าเอาลูกซ้อมไปยิงคนผลที่ได้จะเป็นอย่างไรครับเข้าเนื้อไหมครับแล้วอันตรายแค่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
จะซ้อมจะจริง ยิงโดนผลก็เหมือนกันครับ
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:52:58 PM »

ถ้าโดนเข้าไปนี่บอกได้คำเดียวว่าไม่โรงพยาบาลก็วัดครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์