เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:42:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซ้อมใช้ยิงคนเป็นอย่างไรครับ  (อ่าน 4051 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 03:08:52 PM »

คนยิงอาจติดคุก Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
razydon
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 07:40:49 PM »

ความรู้แน่นกันดีมากครับขอขอบคุณครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:22:11 PM »

ผมคนนึงหละครับที่ใช้ลูกซ้อมติดปืน ตั้งแต่นัดที่ 5-15 เป็นลูกซ้อมหมดเลยครับ  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:23:53 PM »

สอบถามนิดนะครับว่าเอาลูกซ้อมไปยิงคนผลที่ได้จะเป็นอย่างไรครับเข้าเนื้อไหมครับแล้วอันตรายแค่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
ยิงไม่เข้าเนื้อครับ

ถ้าไปสักยันต์กับอาจารย์หนู  [/glow] [/b]
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:33:33 PM »

มองว่า วัตถุประสงค์คือใช้ยิงเป้ากระดาษ  หน้าตัดที่ตัดเป้ากระดาษ จะกลมสวย ดู รอยกระสุนง่าย

แต่ถ้าเข้าในตัวคนแล้วคน มันจะตรงกันข้ามกันครับ

ส่วนใหญ่ลูกซ้อมจะใส่ดินน้อยกว่าลูกจริง รีคอยจะต่ำกว่า แรงปะทะต่ำกว่า แต่ก็มากเกินพอที่จะฆ่าคนได้

แต่ที่ไม่ใช่ติดปืน เพราะ  มองว่า เป็นลูกที่ทำมาเพื่อลดต้นทุน ขายราคาต่ำ  มาตราฐานมันจะต่ำกว่าลูกจริง  
ถ้าเก็บนานๆ อาจมีปัญหาเรื่องด้าน การซีลกันความชื้น ไม่ดีพอ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
surway
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:59:07 PM »

ในแง่ผู้ร้าย ทำให้ทำลายหลักฐานในเรื่องคราบเขม่ายากขึ้น
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 11:05:54 PM »

จนถึงเมื่อร้อยกว่าปีก่อน กระสุนปืนก็ป็นตะกั่วล้วนเหมือนลูก "ซ้อม" นี่แหละครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 01:12:19 AM »

เรียกลูกซ้อมกันทำให้เข้าใจผิดได้ครับ...

ที่จริงเรียกลูกวัดคัตเตอร์หรือลูกตะกั่วหัวตัดน่าจะชัดเจนกว่าครับ...Cheesy
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 01:31:55 AM »

จนถึงเมื่อร้อยกว่าปีก่อน กระสุนปืนก็ป็นตะกั่วล้วนเหมือนลูก "ซ้อม" นี่แหละครับ

เห็นด้วยครับพี่ต๊อก Wink

เวลาดูหนัง พวกตัวร้ายก็ชอบพูดว่า อยากกินลูกตะกั่วหรือไง

ไม่เห็นพูกว่า อยากกินลูกทองแดง ลูกหัวรูหรือไง  เลยคราบ Grin Grin Grin

ด้วยความเคารพครับ

Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 03:50:06 AM »

ในสภาพใช้จริงอาจจะต้องยิงเพื่อทะลุสิ่งของ  อันนี้ควรพิจารณาด้วยนะครับ  อำนาจเจาะทะลุยังไงก็ไม่เท่าลูกจริง

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 08:51:42 AM »

เรียกลูกซ้อมกันทำให้เข้าใจผิดได้ครับ...

ที่จริงเรียกลูกวัดคัตเตอร์หรือลูกตะกั่วหัวตัดน่าจะชัดเจนกว่าครับ...Cheesy

โป๊ะ เช๊ะ......โดนใจ

โป๊ะ..เช๊ะ..โป๊ะ..เช๊ะ.......โดนใจ..โดนใจ.. Grin   Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 09:48:42 AM »

ลูกจริงลูกว้อมผลเหมือนกันครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 09:53:44 AM »

เวลาดูหนัง พวกตัวร้ายก็ชอบพูดว่า อยากกินลูกตะกั่วหรือไง

ไม่เห็นพูกว่า อยากกินลูกทองแดง ลูกหัวรูหรือไง  เลยคราบ Grin Grin Grin

ฮิ ฮิ ใช่เลยคร้าบ มนุษย์เราเสริฟลูกตะกั่วให้กันตายมาแยะแล้ว ขนาดดั้งเดิมเป็นตะกั่วกลมๆ ไม่หมุนด้วยซ้ำ ตายทั้งนั้นครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 12:13:22 PM »

ในสภาพใช้จริงอาจจะต้องยิงเพื่อทะลุสิ่งของ  อันนี้ควรพิจารณาด้วยนะครับ  อำนาจเจาะทะลุยังไงก็ไม่เท่าลูกจริง

เห็นด้วยครับ    สมมติว่า คนร้ายเข้ามาในบ้านมีปืนเหมือนกัน คนร้ายใช้ กระสุนจริง 9 มม หัวบอล  ตัวเราใช้กระสุนซ้อมหัวตะกั่ว หลบเข้าที่กำบังเหมือนกัน คือโต๊ะไม้ ชนิด และหนาเหมือนกัน เรายิงอัดใส่ที่กำบังคนร้ายที่หลบอยู่ หัวตะกั่ว อาจไม่ทะลุ ไปโดนคนร้ายได้  แต่ถ้าคนร้าย สาดมามั่วๆ รัวมา โดนที่กำบังเรา   ผลปรากฏ  ทะลุมาโดนเรา จะเกิดอะไรขึ้นครับ    หรือยิงกัน โดยมีรถเป็นกำบัง ใครใช้ หัวเคลือบแข็ง สามารถยิงอัด ทะลุที่กำบังได้เลยครับ ในขณะที่หัวตะกั่ว อาจไม่สามารถทะลุ ตัวถังบางจุดของตัวรถได้   ความต่างมันอยู่ตรงนี้    แต่ถ้ายืนยิงกันในที่โล่งแบบ Cowboy ระยะไม่เกิน 25 เมตร  ผลไม่ต่างครับ
charkkrit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 12:47:10 PM »

ใช้ลูกซ้อม...ยิงขโมยในบ้านได้ครับ...บอกตำรวจเขียนสำนวนได้ว่าเราไม่กะให้ตายครับเพราะใช้ลูกซ้อม..ฮา

ปืน..หนะยิงไม่ค่อยแม่นหรอกครับ แต่กล้าที่จะลั่นไกและ ชินกับมันก็พอ..
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์