เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:16:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการตัดต่อช็อทวีดีโอสั้นๆหน่อยครับ(นอกเรื่องหน่อยนะครับ)  (อ่าน 8413 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 07:53:56 AM »

เงียบโหมดเรยยย หัวเราะร่าน้ำตาริน

อื้อ รบกวนถามต่ออีกนิดครับ ว่าในโหมดVDO ที่มี PAL กับ NTSC มันคืออะไร และต่างกันยังไงครับ ช่วยอธิบายหน่อครับ ขอบคุณมากคร้าบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Grin Grinลองเข้าไปที่นี่ดูซิครับ www.thaidv.net  Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:02:53 AM »

เงียบโหมดเรยยย หัวเราะร่าน้ำตาริน

อื้อ รบกวนถามต่ออีกนิดครับ ว่าในโหมดVDO ที่มี PAL กับ NTSC มันคืออะไร และต่างกันยังไงครับ ช่วยอธิบายหน่อครับ ขอบคุณมากคร้าบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Grin Grinลองเข้าไปที่นี่ดูซิครับ www.thaidv.net  Grin Grin
เปิดลิงค์ไม่ได้อีกแล้วครับ Angry ไม่รู้เป็นอะไรของมัน Angry ต้องฟอร์แมทแหงเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 10:03:52 AM »

อ้าว ตายล่ะ ลิ้งค์เสียแล้ว  ขอโทษนะครับ เดี๋ยวลองหาให้ใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2005, 10:07:05 AM โดย PopZiMus63 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 10:15:18 AM »

ลองแล้วใช้ได้ครับ    Grin

http://a1394.g.akamai.net/7/1394/3235/v001/webdownload2.intervideo.com/windvd7/releases/Enu/WinDVD7.exe

และแคร็ค WinDVD.Platinum.7.0.crack.rar 

http://community.thaiware.com/index.php?act=Attach&type=post&id=937889
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 10:49:15 AM »

อ้าว ตายล่ะ ลิ้งค์เสียแล้ว  ขอโทษนะครับ เดี๋ยวลองหาให้ใหม่

อ้าว ลิงค์เสียหรอกรึ Embarrassed โธ่ ผมก็นึกว่าคอมมีปัญหา เพราะหมู่นี้คลิกลิงค์อะไรก็ไม่ติดซักอย่าง ยกเว้นลิงค์ที่ผมหาเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน ถึงว่าจิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 10:52:14 AM »

ขอบคุณครับ  ลิงค์บนเข้าได้ แต่แคร็ค...เดี้ยงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  จำเป็นต้องใช้มั้ยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 11:20:51 AM »

ตอนนี้ดาวน์โหลด Inter Video Win DVDมาใช้แล้วครับ แต่.... หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่รู้จะทำไงครับ เปิดไฟล์วีดีโอขึ้นมา มันดันไม่เป็นภาพเคลื่อนไหว  ดันเป็นภาพนิ่งเฉยเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน  สมมติถ้าถ่ายวีดีโอมาเป็นช็อทสั้นๆ จะใช้โปรแกรมตัวนี้ตัดต่อยังไงครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 11:53:54 AM »

ผมมี Ulead Video Studio 9 ครับ (มีตั้งแต่ 7 แล้ว) นอกจากนี้ก็มี CyberLink Power Director 4 ด้วยครับ (หน้าตาคล้าย ๆ กัน)

ไม่ทราบว่าคุณบาร์ทมีเน็ตเร็ว ๆ และ CD-WRITER ไหมครับ จะทำ ISO ให้โหลด  Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 12:06:06 PM »

ผมมี Ulead Video Studio 9 ครับ (มีตั้งแต่ 7 แล้ว) นอกจากนี้ก็มี CyberLink Power Director 4 ด้วยครับ (หน้าตาคล้าย ๆ กัน)

ไม่ทราบว่าคุณบาร์ทมีเน็ตเร็ว ๆ และ CD-WRITER ไหมครับ จะทำ ISO ให้โหลด  Grin
Ulead เป็นตัวตัดต่อวีดีโอใช่มั้ยครับ แล้วCyberlink นี่ใช้ทำอะไรเหรอครับ จูบบบบ หรือว่าใช้งานเชิงเดียวกัน
 เน็ตผมบางทีก็ช้า บางทีก็เร็ว แล้วแต่เวลาครับ(ไร้สาย หวังมากมายไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน) CD Writer ผมก็มีครับ หลงรัก  ขอบคุณครับ

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 12:38:15 PM »

เฮ้อออออ หัวเราะร่าน้ำตาริน สั่งทำหนัง จับเอารูปภาพมารวมกันเป็นเรื่องเป็นราวแล้ว(ลองการทำงานเฉยๆ ไม่ใช่งานจริง) ทำจนเสร็จขบวนการ แต่ก็ไม่ออกมาเป็นหนังแบบที่หวังไว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่รู้จะทำไงแว้ววว หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2005, 05:43:43 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 01:03:35 PM »

ขอบคุณครับ  ลิงค์บนเข้าได้ แต่แคร็ค...เดี้ยงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  จำเป็นต้องใช้มั้ยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
จำเป็นครับคุณบาร์ท ต้องแคร็คก่อนถึงจะใช้โปรแกรมได้ตลอด  แคร็คตัวแรกที่คุณบาร์ทโหลดได้เป็นตัวเดียวกันครับ อีกอย่างผมใช้โปรแกรมพวกนี้ไม่เป็นครับ คงต้องถามผู้รุ้  เท่าที่ผมทำได้คงเป็นการหาโปรแกรมเท่านั้นเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 02:23:01 PM »

Ulead เป็นตัวตัดต่อวีดีโอใช่มั้ยครับ แล้วCyberlink นี่ใช้ทำอะไรเหรอครับ จูบบบบ หรือว่าใช้งานเชิงเดียวกัน
 เน็ตผมบางทีก็ช้า บางทีก็เร็ว แล้วแต่เวลาครับ(ไร้สาย หวังมากมายไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน) CD Writer ผมก็มีครับ หลงรัก  ขอบคุณครับ

Cyberlink ก็เป็นโปรแกรมประเภทเดียวกันครับ มีคุณสมบัติแตกต่างกันบ้าง แต่ผมพบว่ามีปัญหากับภาษาไทย เลยไม่ได้ใช้

เดี๋ยวจะจัดการให้ครับ

http://jsrpp.mua.go.th/images/stories/jsr/wmv/meeting2_12feb05.wmv
ตัวนี้ผมลองทำจาก Ulead ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 03:47:21 PM »

.... ลองเข้าไปที่ ftp://202.28.19.69/bart_the_simpson/
ไฟล์จะเป็น uvs9_cd1.part?.* และ uvs9_cd2.part?.* ต้องโหลดทั้ง exe และ rar (เพราะย่อแยกไฟล์ไว้)

แต่ไม่ต้องรีบโหลด เพราะยัง transfer ไปไม่เสร็จ เอาไว้พรุ่งนี้ค่อยโหลดก็ยังไม่สาย  Grin

โดยไฟล์ที่เป็น uvs9_cd1.* คือโปรแกรมทั้งหมด ส่วน uvs_cd2.* เป็น Bonus CD ซึ่งมีวิธีการใช้ และ clip แถม .... โหลดแผ่นแรกไปใช้แผ่นเดียวก็ได้ครับ

เมื่อได้ไฟล์มาแล้ว ก็ run ตัว exe มันจะขยายไฟล์เป็นไฟล์ iso ไฟล์เดียว เพื่อใช้เขียนบน CDR ครับ ....

อ้อ! ชุดนี้ต้อง crack ด้วยครับ อยู่ในแผ่นแรกแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2005, 03:57:08 PM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 03:58:57 PM »

ผมยังใช้ Ulead 6 อยู่เลยครับ  ตัว 9 มีเพิ่มขึ้นมาเยอะไหม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 04:02:48 PM »

ผมยังใช้ Ulead 6 อยู่เลยครับ  ตัว 9 มีเพิ่มขึ้นมาเยอะไหม

ผมเริ่มจากใช้ 7 ทดลอง (แต่ crack อายุ) ครับ เลยไม่รู้ว่าเดิม ๆ จะมี filter มากขนาดไหน ... ตัว 9 นี้ก็น่าจะมากครับ เพราะมาเป็น CD เลย และผมสังเกตุว่ามันตอบสนองการ preview ดีกว่าตัว 7 ครับ (มีตัว 8 แต่ไม่ได้ใช้ เพราะพอโหลด 8 เสร็จ หา 9 เจอพอดี)

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์