เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:27:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับกระสุนขนาด .40 S&W กับ .357 SIG  (อ่าน 2152 ครั้ง)
เก้ากระบี่เดียวดาย(integra)
take leave of his senses
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:09:54 AM »

อยากทราบว่ากระสุนสองชนิดนี้ภายในบ้านเราหาซื้อได้ยากมากหรือป่าวครับ ตามสนามยิงปืนทั่วไปจะมีนำมาจำหน่ายบ้างหรือป่าว ถ้าจะหาซื้อมีที่ร้านไหนนำมาขายบ้าง และราคากระสุนแพงมากหรือป่าวครับราคาน่าจะประมาณเท่าใด ทั้งลูกซ้อมและลูกจริง ขอบคุณครับ จากมือใหม่สุดๆครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:51:50 AM »

กระสุนขนาด .40 S&W หาซื้อได้ไม่ยากเท่าไหร่ครับ เพราะ มีปืนขนาดนี้แพร่หลายในบ้านเรามากพอสมควร .................ยี่ห้อบุลเล็ตก็ผลิตออกขาย

ลองติดต่อที่สนามยิงปืน ร.1 รอ.

กระสุนขนาด .357 SIG .............เข้าขั้นหายากมา เพราะไม่ค่อยแพร่หลาย

ลองสอบถามร้านสิงห์ทองไฟร์อาร์มดูครับ

ราคาไม่ทราบครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:13:23 AM »

กระสุนขนาด .40 S&W หาซื้อได้ไม่ยากเท่าไหร่ครับ เพราะ มีปืนขนาดนี้แพร่หลายในบ้านเรามากพอสมควร .................ยี่ห้อบุลเล็ตก็ผลิตออกขาย

ลองติดต่อที่สนามยิงปืน ร.1 รอ.

กระสุนขนาด .357 SIG .............เข้าขั้นหายากมา เพราะไม่ค่อยแพร่หลาย

ลองสอบถามร้านสิงห์ทองไฟร์อาร์มดูครับ

ราคาไม่ทราบครับ
ขอบคุณครับ เดวรอท่านอื่นๆมาช่วยตอบเพิ่มเติมหน่อยครับ

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 11:22:02 AM »

ขยับกระทู้ก่องเดวตกโทษทีนะครับ อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมจริงๆ

* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 12:47:45 PM »

[/quote]
ขอบคุณครับ เดวรอท่านอื่นๆมาช่วยตอบเพิ่มเติมหน่อยครับ
[/quote]

ขยับกระทู้ก่องเดวตกโทษทีนะครับ อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมจริงๆ

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 01:09:39 PM »

กระสุน .40 ของบุลเล็ตฯ พอหาได้ง่ายครับ
มีทั้ง FMJ  ราคา 25 - 30 บาท ส่วน JHP ราคา 35 - 40 บาท ครับ
ส่วน 357 ซิกฯ  ทราบว่าตอนที่มีการส่งปืนสวัสดิการให้ ตร.เชียงใหม่
ทางร้านนำกระสุนมาขายให้ด้วย ซื้อยกกล่อง 50 นัดๆ ละ 120 บาท ครับ

** ขอโทษครับ โปรดสังเกตเวปนี้เป็นเวปสุภาพครับ การโพสท์ใช้ภาษาที่ถูกต้องด้วยครับ**

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 01:48:56 AM »

กระสุน .40 ของบุลเล็ตฯ พอหาได้ง่ายครับ
มีทั้ง FMJ  ราคา 25 - 30 บาท ส่วน JHP ราคา 35 - 40 บาท ครับ
ส่วน 357 ซิกฯ  ทราบว่าตอนที่มีการส่งปืนสวัสดิการให้ ตร.เชียงใหม่
ทางร้านนำกระสุนมาขายให้ด้วย ซื้อยกกล่อง 50 นัดๆ ละ 120 บาท ครับ
ราคาไม่ใช่ย่อยเลยนะครับนี่ แพงจริงๆสงสัยคงสู้ไม่ไหว ขอบคุณครับที่ช่วยตอบคำถามของผม

** ขอโทษครับ โปรดสังเกตเวปนี้เป็นเวปสุภาพครับ การโพสท์ใช้ภาษาที่ถูกต้องด้วยครับ**

หน้า: [1]
  พิมพ์