เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:32:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หาปืนกล๊อกครับ  (อ่าน 2253 ครั้ง)
BananaBoaT
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 06:04:45 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ
ผมพึ่งจะสนใจปืนเนื่องจากดูเรื่อง The brave one มา รู้สึกว่า ถ้ามีเหตุการณ์อันตรายขึ้น การมีปืนกับไม่มีปืน ผลต่างกันมาก
ก็เลยคิดว่าจะหาเก็บไว้ซักกระบอก และเอาไว้ซ้อมยิงด้วย เพราะชอบปืนอยู่แล้วครับ
ผมชอบแบบ เล็กๆ หยิบจับสะดวก ยิงสนุก เลยลองหาข้อมูลมา ที่เข้าตาก็เป็น Glock 19, 21, 30,36

ไม่ทราบว่ามีใครพอจะแชร์ได้มั๊ยครับ ว่าแต่ละรุ่นราคาประมาณเท่าไหร่ และควรไปหาซื้อที่ไหน ส่วนตัวเท่าที่เห็น (ในหนังสือปืน) ก็ชอบพอๆกันหมด คงจะตัดสินกันที่ราคาล่ะครับ
แล้วผมควรขออนุญาตให้ได้ก่อนแล้วค่อยไปจองปืน หรือไปจองไว้แล้วค่อยมาขอดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 06:16:49 PM »

กล็อค อย่างเดียว ผมเลือก กล็อค 19 ครับ ชอบเป็นการส่วนตัว
ลองโทรถามร้านปืนก่อนหลายๆร้าน ราคามันไม่นิ่ง

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 06:29:33 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ
ผมพึ่งจะสนใจปืนเนื่องจากดูเรื่อง The brave one มา รู้สึกว่า ถ้ามีเหตุการณ์อันตรายขึ้น การมีปืนกับไม่มีปืน ผลต่างกันมาก
ก็เลยคิดว่าจะหาเก็บไว้ซักกระบอก และเอาไว้ซ้อมยิงด้วย เพราะชอบปืนอยู่แล้วครับ
ผมชอบแบบ เล็กๆ หยิบจับสะดวก ยิงสนุก เลยลองหาข้อมูลมา ที่เข้าตาก็เป็น Glock 19, 21, 30,36

ไม่ทราบว่ามีใครพอจะแชร์ได้มั๊ยครับ ว่าแต่ละรุ่นราคาประมาณเท่าไหร่ และควรไปหาซื้อที่ไหน ส่วนตัวเท่าที่เห็น (ในหนังสือปืน) ก็ชอบพอๆกันหมด คงจะตัดสินกันที่ราคาล่ะครับ
แล้วผมควรขออนุญาตให้ได้ก่อนแล้วค่อยไปจองปืน หรือไปจองไว้แล้วค่อยมาขอดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปืนทั้งสี่Models ที่พี่สนใจ

Glock19 ขนาด9มม. ที่เหลือคือขนาด .45

ต้องถามก่อนละครับว่าเคยยิงขนาดไหนมาบ้าง และชอบระบบของGlockหรือเปล่า

แนะนำหาสนามใกล้บ้านเข้าไปลองดูครับ อาจจะมีปืนที่เราชอบและถูกใจจากปืนที่ให้เช่าของสนาม

ส่วนเรื่องราคาปืนนั้น ตอนนี้ราคาGlock19 หน้าร้านมันน่าเกลียด มากครับ 65k+  แบร่

เอาใจช่วยให้ได้ปืนถูกใจครับพี่ Wink

BananaBoaT
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 06:36:02 PM »

เคยยิงมาหลายขนาดครับ แต่ก็ชอบ .45 เพราะเด้งสนุกสุดครับ
ราคาปืนปีนี้แพงขึ้นเร๋อครับ เห็นคนบ่นๆ แล้วมันเคยจะมีราคาตกมั๊ยครับ
65k+ ดูแพงทีเดียว
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 06:49:24 PM »

ราคาปืนคงแพงขึ้นอย่างเดียว เลี้ยวลงคงยาก..............ครับ
ชอบ๙ มม. รัก.๔๕ อีกสามตัวแล้วแต่ถนัดมือล่ะครับ.......

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
ball28-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 07:10:50 PM »

กล็อก19ครับ ใช้ง่ายทนทาน ปลอดภัยไม่ปลอดภัยอยู่ที่คนใช้ครับ ฮิวแมนเซฟตี้เท่านั้นสำหรับกล็อกครับ Grin
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 07:13:54 PM »

หน้าร้าน G19 ต้นเดือน ถูกสุดที่ 72k ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
BananaBoaT
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 07:29:07 PM »

หาข้อมูลเรื่อยๆ คนเราก็ชอบลองอะไรแปลกๆเหมือนกันนะเนี่ย
http://www.youtube.com/watch?v=b6WUSnALoRc
BananaBoaT
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 07:34:40 PM »

อันนี้ก็เจ๋งดีครับ
ใช่แข่ง IPSC หรือเปล่า? 
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 07:40:30 PM »

ผมเพิ่งไปเอา GLOCK19 มาเมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว 72K ครับ ร้านปืนแสงทอง

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Punjira
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 07:52:55 PM »

ชอบ  .45  และต้องเป็น  Glock ก็น่าจะเลือก  G21  ครับ  สารพัดประโยชน์  แต่ถ้าไม่เจาะจงก็น่าจะคบหากับตระกูล  1911  ที่ราคาไม่ไกลเกินเอื้มอย่างเช่น   Kimber  แต่ก็แพงนะครับ  ประมาณ  85K + (ราคาสั่งจอง) พอจะหาได้ในบางรุ่น แต่ก็คุ้มค่าครับ  แต่มีข้อเสียที่โดนทำหมันมีลูกได้น้อย  นำหนักค่อนข้างมากเนื่องจากเป็นโลหะ  แต่จริงๆ  แล้วมีอีกมากมายหลายยี่ห้อครับ  ใจเย็นๆ  ศึกษาดูก่อน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:12:33 PM »

อันนี้ก็เจ๋งดีครับ
ใช่แข่ง IPSC หรือเปล่า? 

ได้ครับ  ฝึกเยอะครับ มีคนใช้เยอะครับ ทั้งโปรดัคชั่นและสแตนดาร์ดครับ ดูกระทู้แข่งที่นวมินทร์ครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:21:00 PM »

กล็อกไม่เหมาะกับมือใหม่ครับ ถ้าชอบมากจริงๆซื้อมาแล้วต้องซ้อมให้ชำนาญจริง ซ้อมจนกว่าจะหายเป็นมือใหม่

ตามตัวเลือกที่ให้มา ผมเลือกกล็อก19ครับ

ยิงโจรไม่โดนมันวิ่งหนีพ้นยังไม่เป็นไร แต่ถ้าปืนลั่นโดนคนที่ไม่ได้อยากยิง เสียใจยังไงก็ไม่คุ้มกับความสูญเสียครับ  อ๋อย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 01:38:54 AM »

จากสี่กระบอกที่ให้เลือก...

ผมเลือกกล็อก 36 ครับ...

ขนาดพอๆกับ 19 แต่หมัดหนักกว่า...

แต่ได้ฟรีเอาหมดครับ ผมยังไม่มีทั้งสี่โมเดลนี้เลย...Cheesy
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 01:44:29 AM »

ถ้า 4 รุ่นที่ว่ามาและชอบ .45 แนะนำ กล็อก 36 ครับ
แต่ตอนนี้ผมยังใช้ กล็อก 26 อยู่เลยครับ และยังอยากได้ .45 อยู่ เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์