เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:11:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยยิง MP9 หรือ MP9c บ้างครับ  (อ่าน 4299 ครั้ง)
BOAT_GUN
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

Steyr M9-A1

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 06:04:06 PM »

มีข้อมูลเรื่องสนิมมาให้พี่ๆ  ช่วยพิจารณา  ครับ       เศร้า เศร้า เศร้า

จากเว๊ปเพื่อนบ้านตามนี้เลยครับ    http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,36417.0.html

ขอบคุณทุกท่านครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 10:15:08 PM »

มีข้อมูลเรื่องสนิมมาให้พี่ๆ  ช่วยพิจารณา  ครับ       เศร้า เศร้า เศร้า

จากเว๊ปเพื่อนบ้านตามนี้เลยครับ    http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,36417.0.html

ขอบคุณทุกท่านครับ

ไม่เห็นรูปครับ แต่ของผมรับมาก็ไม่เห็นเป็นอะไรครับ ยืนยันครับ อย่างที่บอกครับ ไม่ว่าปืนอะไร ราคาเท่าไหร่ ถ้าดูแลไม่ดี ก็เจอ "สนิม" ได้ทั้งนั้นหละครับ

BOAT_GUN
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

Steyr M9-A1

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 01:45:17 PM »

สวัสดีครับพี่ Thanapong

สงสัยที่  ไม่เห็นรูปจะเป็นเพราะพี่ไม่ได้ลงทะเบียนก่อนเข้าเว๊ปมั้งครับเพราะผมพึ่งเปิดเมื่อวานยังเห็นรูปอยู่เลยครับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับพี่

1.  พี่หาซองพก  นอก / ใน  ของเจ้า  MP 9c  ได้หรือเปล่าครับ  ถ้าได้รบกวนบอกแหล่งหรือร้านที่ซื้อนิดนึงนะครับ

2.  พี่หาซื้อซองกระสุนสำรองทั้งขนาด  10 นัด และ 12 นัด  ได้หรือเปล่าครับ  ถ้าได้รบกวนบอกแหล่งหรือร้านที่ซื้อนิดนึงนะครับ

3.  ไกร์ปืน  เห็นมันเป็น 2 ท่อน  ไม่รู้ของจริงมันดูแข็งแรงดีไหมครับ

ลบกวนถามมากนิดนึงนะครับพี่  เพราะว่าจะเข้าไปเลือกปืนอาทิตย์แล้วครับพี่  ยังดูอยู่ว่าจะเป็น  MP 9c  หรือ  RAMI

ขอบคุณมากครับ 

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 10:12:59 PM »

สวัสดีครับพี่ Thanapong

สงสัยที่  ไม่เห็นรูปจะเป็นเพราะพี่ไม่ได้ลงทะเบียนก่อนเข้าเว๊ปมั้งครับเพราะผมพึ่งเปิดเมื่อวานยังเห็นรูปอยู่เลยครับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับพี่

1.  พี่หาซองพก  นอก / ใน  ของเจ้า  MP 9c  ได้หรือเปล่าครับ  ถ้าได้รบกวนบอกแหล่งหรือร้านที่ซื้อนิดนึงนะครับ

2.  พี่หาซื้อซองกระสุนสำรองทั้งขนาด  10 นัด และ 12 นัด  ได้หรือเปล่าครับ  ถ้าได้รบกวนบอกแหล่งหรือร้านที่ซื้อนิดนึงนะครับ

3.  ไกร์ปืน  เห็นมันเป็น 2 ท่อน  ไม่รู้ของจริงมันดูแข็งแรงดีไหมครับ

ลบกวนถามมากนิดนึงนะครับพี่  เพราะว่าจะเข้าไปเลือกปืนอาทิตย์แล้วครับพี่  ยังดูอยู่ว่าจะเป็น  MP 9c  หรือ  RAMI

ขอบคุณมากครับ 

1.ซองผมใช้ซองหนังของ G30 ครับ แต่สั่งซอง MBO กับ ไมอามี่คลาสสิค ที่ร้าน ลีวรรณ  MBO 900 ฿ ไมอามี่ 2000 ครับ
2.หาพอได้แต่ราคาสูงเพราะยังเข้ามาไม่เยอะ ใช้ 2 แม็กก่อนก็ได้ครับ
3.เหนี่ยวตรง ๆ ไม่ได้ใช้งัด หรือดัดอะไรไม่ต้องเป็นห่วงครับ มีโกร่งไก คอยคลุมอยู่ครับ

BOAT_GUN
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

Steyr M9-A1

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:19:23 AM »

ไหว้ขอบคุณมากครับ ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์