เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:18:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังตกเป็นเหยื่อ...จะเสียวมาก..  (อ่าน 7429 ครั้ง)
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 10:58:01 AM »

ตกใจ.........เฮ้อ.....นี้หรืออนาคตของชาติ........................ ตกใจ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 11:08:06 AM »

เรื่องแบบนี้มีมานานเท่าไรแล้วไม่ทราบ แต่เริ่มระบาด (ระบาดมากๆ) ในช่วงประมาณ 4-5 ปี ที่แล้ว
คือ วัยรุ่นเริ่มมีพฤติกรรมแบบนี้ประมาณ ปี พ.ศ. 2543 โดยเริ่มระบาดมากในกลุ่มใดนั้น ไม่ขอกล่าว
แต่ต้องยอมรับว่ามีกันทุกสถาบัน แม้กระทั่งเด็กโตในสถาบันชื่อดังต่าง ๆ เรื่องนี้ ITV จำได้ว่าเคยออก
ไปทีนึงแล้ว เมื่อ 2-3 ปีก่อน  ตอนนี้ก็ได้แต่ต้องระวัง และ ช่วยกันดูแลพฤติกรรมครับ คงจะห้ามปรามได้
ลำบาก เพราะวัยรุ่นต้องให้คิดได้เองถึงจะสำนึกครับ (คนที่ดีก็จะดีได้โดยสำนึกแบบไมต้องสอน แม้จะอยู่
ในสังคมและสภาพแวดล้อมที่เสื่อมโทรม)

ต้นที่มาของข้อความ....จากคนที่คลุกวงใน

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 12:02:46 PM »

กลัวเสียวว. Shocked
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 12:09:20 PM »

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 02:23:50 PM »

สังคมสมัยใหม่  Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 02:25:47 PM »

Smiley..ผม ไม่ได้อ่านสาระเรื่องนี้โดยละเอียด.แต่เบื่อมากกับพฤติการณ์..ทำตัวเป็นข่าว.ของนางระเบียบรัตน์ พงษ์พานิช..
   ..ปัญหาทางสัมคม มันมีมาก มาย.แตกต่าง.. ติดอยู่กับทุกสังคม.ไปจนล่มสลาย. ปัญหามันมีแตกต่าง ต่างกันออกไป การพูดคุยขุดปัญหา ..ต้องเตรียมแนวทางที่น่าจะเป็นไปได้เสนอเป็นแนวทางแก้ไขไว้ด้วย.. แต่ต้องยอมรับความจริงว่า..พูดอย่างนี้มันเป็นการช่วยกระพรือ.. เอาอย่าง.ตาม กัน.. มันเป็นการโฆษณาให้รับรู้กันทั้งประเทศ.. ทั้ง ทั้งที่ความจริง มันเพียงปากต่อปาก กับคนที่อาจเกี่ยวข้อง.. นางระเบียบรัตน์ พงษ์พานิช..ทำตัวเป็นบุคคลสาธารณะ. สิ่งที่ควรทำและทำได้ดีก็มีมาก.ชื่นชมครับ.. แต่ถ้าไม่สมควรทำแล้วทำ.. ผมก็ไม่เห็นด้วยครับ..   Cheesy :-*

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 03:02:05 PM »

จริงๆแล้วถ้ามีเรื่องแบบนี้ก็แก้ปัญหาสิครับ  แก้กันเงียบๆ รู้กลุ่มอยู่แล้ว-รู้จุดอยู่แล้ว ก็แก้กันตรงจุดนั้น แต่นี่อะไร...ออกมาพูดทำซะให้มันกลายเป็นเรื่องใหญ่ ไอ้คนที่ไม่เคยเลยสนใจ คราวนี้ก็ไปกันใหญ่  ผมว่าถ้าจะแก้ให้ตรงจุดนะ...1.เลยคือปลดนังเบียบปากหมานี่ออกจากตำแหน่งซะ ชอบทำตัวอยากเด่นอยากดัง กลัวชาวบ้านเขาจะไม่รู้ว่าตัวเองรู้อะไรบ้าง เลยต้องออกมาประโคม-ออกมาบอกทำให้เป็นข่าว  โดยที่ไม่ได้คิดถึงผลที่จะตามมา โอย....ระอาผู้หญิงคนนี้จริงๆ Undecided

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 03:32:41 PM »

แล้วคดีเก่า เรื่องที่เอาพรรคพวกไปซ้อมยิงปืน จนครูผึกเขาตาย  ตกใจ ของ   สว. ระเบียบรัตน์   
  ตกลงไปถึงไหนแล้ว มีใครรู้บ้าง   Huh
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 03:45:55 PM »

.....ขอขอบคุณครับ  ไม่ออกความเห็น เพราะเราก็มีลูกสาวลูกชายช่วงวัยรุ่น  ยุคนี้ผู้เป็นพ่อแม่ก็ต้องตามลูกให้ทัน ใกล้ชิดกันบ้างก็ดีจะได้แก้ไขทัน......

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 04:43:33 PM »

.....ขอขอบคุณครับ ไม่ออกความเห็น เพราะเราก็มีลูกสาวลูกชายช่วงวัยรุ่น ยุคนี้ผู้เป็นพ่อแม่ก็ต้องตามลูกให้ทัน ใกล้ชิดกันบ้างก็ดีจะได้แก้ไขทัน......

อ่านข่าวแล้วก็คิดอย่างนี้ละครับ ผมก็โชคดีนิดหน่อยมีลูกชายคนเดียวครับ ระมัดระวังน้อยหน่อย
 Huh Huh Huh Huh Huh
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 05:31:23 PM »

จริงๆแล้วถ้ามีเรื่องแบบนี้ก็แก้ปัญหาสิครับ แก้กันเงียบๆ รู้กลุ่มอยู่แล้ว-รู้จุดอยู่แล้ว ก็แก้กันตรงจุดนั้น แต่นี่อะไร...ออกมาพูดทำซะให้มันกลายเป็นเรื่องใหญ่ ไอ้คนที่ไม่เคยเลยสนใจ คราวนี้ก็ไปกันใหญ่ ผมว่าถ้าจะแก้ให้ตรงจุดนะ...1.เลยคือปลดนังเบียบปากหมานี่ออกจากตำแหน่งซะ ชอบทำตัวอยากเด่นอยากดัง กลัวชาวบ้านเขาจะไม่รู้ว่าตัวเองรู้อะไรบ้าง เลยต้องออกมาประโคม-ออกมาบอกทำให้เป็นข่าว โดยที่ไม่ได้คิดถึงผลที่จะตามมา โอย....ระอาผู้หญิงคนนี้จริงๆ Undecided
               เห็นด้วยครับผม สมัยผมเรียนก็เคยรู้จักกลุ่มผู้หญิงที่ว่านี้ครับแต่มีอยู่ไม่ถึง 10 คน จากจำนวนนักศึกษาหญิง 2000 กว่าคนครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 11:11:32 PM »

Cool..งานถนัดของเจ๊เบียบ ปากแฉะ...คงทนไม่ได้ที่โดนรุ่นลูก...ซิ่งแรง แซงโค้ง ปาดหน้า.... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 12:23:10 AM »

Shocked กลัวตกเป็นเหยื่อจังเลยคับ... น้ำลายหก
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 12:30:01 AM »

นุ่งสั้น ... ฟันเหล็ก ... เซ็กส์สุรุ่ยสุร่าย ... ดื่มสปาย (หรือสปรายก็ไม่ทราบ) ... สพายหลุยส์ ... คุยโว ... โชว์อึ๋ม (ไม่ได้แต่งเอง จำเขามา)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 04:25:47 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เป็นไปได้ และก็มีมานานแล้วด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว่าแต่ว่า

กรอกใบสมัครได้ที่ใหนครับ  น้ำลายหก

ช่ายยยย สมัครที่ไหนเนี่ย

ตั้งสมาคมอาหารกลางคืนแด่น้องผู้ยากไร้ดีกว่า น้ำลายหก น้ำลายหก
กลุ้มทั้งเพื่อนทั้งน้อง.......................เฮ้อ............. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มะมีชวนกานบ้างเยย.......... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
แต่เอาเข้าจริงๆๆแทนที่จะสนุกชวนสังเวทแทนมากกว่าครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์