เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:30:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังตกเป็นเหยื่อ...จะเสียวมาก..  (อ่าน 7451 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 04:30:05 AM »

สมมุตินะสมมุติ
ถ้าลูกสาวเซ็กส์สุรุ่ยสุร่าย  แต่รู้จักป้องกัน กับ ซื่อไม่ทันคน  โดนหลอกเจาะไข่แดง ท้องก่อนวัยอันควร เลือกอันไหน  พี่ๆจะเลี้ยงลูกสาวยังงัย  เลี้ยงปล่อยบ้าง หรือ คุมแจไข่ในหิน กลัวสังคมปัจจุบันนี้จริงๆ Huh

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 04:43:57 AM »

สมมุตินะสมมุติ
ถ้าลูกสาวเซ็กส์สุรุ่ยสุร่าย แต่รู้จักป้องกัน กับ ซื่อไม่ทันคน โดนหลอกเจาะไข่แดง ท้องก่อนวัยอันควร เลือกอันไหน พี่ๆจะเลี้ยงลูกสาวยังงัย เลี้ยงปล่อยบ้าง หรือ คุมแจไข่ในหิน กลัวสังคมปัจจุบันนี้จริงๆ Huh

เปลี่ยนเป็นถามว่าเลี้ยงอย่างไรให้เค้าออกมาเป็นคนดีจะดีกว่าไหมครับ  Wink Wink Wink  อะไรที่มากไปหรือน้อยไปมันย่อมไม่ดีทั้งคู่ละครับผมว่าพระพุทธองค์ยังกล่าวไว้เลยให้เราเดินทางสายกลาง   ส่วนคำถามที่ถามมาผมเห็นมาทั้ง2กรณีแล้วครับไม่ได้แตกต่างกันเท่าไหร่เลยในด้านชวนสังเวท

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 05:18:47 AM »

ผมตกรุ่นแล้วครับ นับว่าโชคดี หรือโชคร้าย
แต่ สิ่งไม่ดีไม่งาม ก็ไม่เห็นด้วยเหมือนกัน ปัญหานี้ต้องช่วยกันแล้วครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 10:24:37 AM »

พวกนี้ อนาคต มืดมน .....   Embarrassed

ต้องเปลี่ยนค่านิยม และ ทัศนคติ กันใหม่  ( ผู้ปกครองเป็นส่วนสำคัญที่สุด )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2005, 10:32:37 AM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 12:16:41 PM »

ทำไมรุ่นผม ไม่มีอย่างนี้ บ้างน้อ

ส่วนท่าน สว.ระเบียบรัตน์ ก็ชอบจังที่จะทำตัวเป็นข่าว
โดยเฉพาะเรื่องแบบนี้ เพราะเรื่องแบบนี้ กล่าวถึงเมื่อไหร่ก็
อยู่ในความสนใจของคนเมื่อนั้น
ก่อนหน้าจะกล่าวถึงเรื่องนี้ก็ ฟาดงวงฟาดงาใส่น้องอั้มกะน้องทาทามาแล้ว
ผมเองไม่ว่าหรอก ที่ท่านตำหนิเรื่องการแต่งตัวของอั้ม กะทาทา
แต่ผมเบื่อกะระเบียบรัตน์รายวัน คาดว่า คงมีเรื่องแบบนี้อีกเป็นกะตั้ก ไว้ทะยอยปล่อยเป็นรยะๆ
เพราะสังคมไทย มีเพียบ

อ้อ ... อยากทราบเรื่องค่านิยมที่ผิดแบบนี้ ลองหาหนังสือ "เรื่องเล่า สาวไซด์ไลน์" มาอ่านดู
สนุกตอนทำงานและเงินดี แต่วันที่เธอเดินออกจากอาชีพนี้ วันนั้นจะเป็นวันที่รู้สึกผิด และสามัญสำนึกจะกลับมา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 01:08:14 PM »

ความเห็นผมเหมือนคุณ  PONG  2501 อะไรๆมันเปลี่ยนไปหมดนี่นะรึ    ที่เรียกว่าหญิงยุคโลกาวิวัฒน์............เออ.....ขออย่าให้เป็นลูกเป็นหลานของผมและเพื่อนสมาชิกที่เรารู้จักเลยครับใจมันหดหู่พิลึก.
PAE_CZ
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 03:45:35 PM »

Smiley..ผม ไม่ได้อ่านสาระเรื่องนี้โดยละเอียด.แต่เบื่อมากกับพฤติการณ์..ทำตัวเป็นข่าว.ของนางระเบียบรัตน์ พงษ์พานิช..
   ..ปัญหาทางสัมคม มันมีมาก มาย.แตกต่าง.. ติดอยู่กับทุกสังคม.ไปจนล่มสลาย. ปัญหามันมีแตกต่าง ต่างกันออกไป การพูดคุยขุดปัญหา ..ต้องเตรียมแนวทางที่น่าจะเป็นไปได้เสนอเป็นแนวทางแก้ไขไว้ด้วย.. แต่ต้องยอมรับความจริงว่า..พูดอย่างนี้มันเป็นการช่วยกระพรือ.. เอาอย่าง.ตาม กัน.. มันเป็นการโฆษณาให้รับรู้กันทั้งประเทศ.. ทั้ง ทั้งที่ความจริง มันเพียงปากต่อปาก กับคนที่อาจเกี่ยวข้อง.. นางระเบียบรัตน์ พงษ์พานิช..ทำตัวเป็นบุคคลสาธารณะ. สิ่งที่ควรทำและทำได้ดีก็มีมาก.ชื่นชมครับ.. แต่ถ้าไม่สมควรทำแล้วทำ.. ผมก็ไม่เห็นด้วยครับ..   Cheesy :-*

ผมเห็นด้วยกับแนวคิดของพี่ครับ ผมเคยได้ยินเด็กพูดถึงข่าวดังกล่าวแล้ว
เอามาเลียนแบบ แทนที่จะได้รู้แค่คนกลุ่มเดียวกลับเอามานำเสนอ
ทำให้เกิดกลุ่มใหม่ๆขึ้นมาอีกเพราะเด็กคิดผิดๆว่ามันเจ๋งดีลามไปถึงต่างจังหวัดเลยละครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 04:11:53 PM »

นุ่งสั้น ... ฟันเหล็ก ... เซ็กส์สุรุ่ยสุร่าย ... ดื่มสปาย (หรือสปรายก็ไม่ทราบ) ... สพายหลุยส์ ... คุยโว ... โชว์อึ๋ม (ไม่ได้แต่งเอง จำเขามา)

สปายคงถูกอยู่แล้วครับ (มาจาก Spy wine cooler) ส่วน "สพาย" ต้องเป็น "สะพาย" ครับ

ทำไมรุ่นผม ไม่มีอย่างนี้ บ้างน้อ
ผมว่ารุ่นผมก็คงมี แต่ไม่มี สว. มาประกาศปาว ๆ แบบนี้ ... และคนที่เป็นก็ไม่มีการเปิดเผย เรา (เหล่าเด็กดี) ก็เลยไม่รู้เรื่อง  Grin Grin

อ้อ ... อยากทราบเรื่องค่านิยมที่ผิดแบบนี้ ลองหาหนังสือ "เรื่องเล่า สาวไซด์ไลน์" มาอ่านดู
สนุกตอนทำงานและเงินดี แต่วันที่เธอเดินออกจากอาชีพนี้ วันนั้นจะเป็นวันที่รู้สึกผิด และสามัญสำนึกจะกลับมา
เมื่อวานเห็นหนังสือแล้วครับ หยิบมาเปิด ๆ แต่ไม่กล้าซื้อ .... ท่านซับมีให้ยืมหรือไม่ครับ  น้ำลายหก

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 08:46:41 PM »

Undecided

HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:35:02 AM »

อนิจัง วัตสังขารา
มีเพศสัมพันธ์ก่อนแต่งหน่ะรับได้
แต่ถ้าถึงกับขนาดล่าผู้ชายนี่หล่ะก็ เหอๆ
เราคิดในแง่กลับกันสิครับ ผู้ชายอย่างเราๆก็ตั้งกลุ่มขึ้นมา
แล้วก็ไปล่าสะสมคะแนนแข่งกับพวกผู้หญิงเค้าบ้างท่าทางจะดีเหมือนกัน
แบบว่า ตาต่อตา ฟันต่อฟัน ครับคริๆ

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:58:30 PM »

เด็กๆ มีต้นแบบก็ตอนนางระเบียบฯ เอาเรื่องเงียบๆ มาโฆษณานี่แหละ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 02:16:00 PM »

เด็กๆ มีต้นแบบก็ตอนนางระเบียบฯ เอาเรื่องเงียบๆ มาโฆษณานี่แหละ
              เห็นด้วยครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์