เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:20:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม cz 452 LH ครับ  (อ่าน 1098 ครั้ง)
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 12:18:41 AM »

รบกวนสอบถาม ราคา ร้าน ครับ
  น้ำลายหกเห็นแล้วอยากได้ครับ  Grinแต่ยังไม่รู้ว่าจะได้ซื้อป่าว สอบถามไว้ก่อน
(อยู่ต่างจังหวัดครับคนเมือง)
(ไม่เอาแขกนะครับอ่านกระทู้เก่าๆแล้วน่ากลัว Grin)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 08:47:36 AM »

ถึงวันนี้ยังไม่มีสั่งเข้ามาครับ  และไม่มีข่าวว่าร้านไหนจะสั่ง  ความจริงแล้วถ้าใช้ยิงเป้าแบบ "ยาวชาวบ้าน" ทั้งยืนยิงและพาดยิง  คนถนัดซ้ายใช้ปืนที่เปิดลูกเลื่อนทางขวาได้คล่องแคล่วดีกว่าคนถนัดขวาด้วยซ้ำ   จะมีปัญหาก็ท่านั่งท่านอนเท่านั้นครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 09:06:22 AM »

รบกวนสอบถาม ราคา ร้าน ครับ
  น้ำลายหกเห็นแล้วอยากได้ครับ  Grinแต่ยังไม่รู้ว่าจะได้ซื้อป่าว สอบถามไว้ก่อน
(อยู่ต่างจังหวัดครับคนเมือง)
(ไม่เอาแขกนะครับอ่านกระทู้เก่าๆแล้วน่ากลัว Grin)
.....ชื่อเสีย กระจายไปไกล ดีใจจริงๆที่สังคมรับรู้กันทั่ว ไม่ต้องเสียความรู้สึกที่หลัง...... หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 09:07:16 AM »

ผมลองถามแล้วครับ ตามร้านไม่มีขายครับ ถ้าอยากได้ต้องสั่งร้านนำเข้าครับ ผมเองถนัดซ้ายก็ยังยิงได้ เพิ่งหัดยิงเป้า 50 เมตร ท่านั่งพาดแท่น คะแนน 8 แต้ม ลองหัดยิงดูครับ ไม่น่าจะยากครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 10:08:23 AM »

ถึงวันนี้ยังไม่มีสั่งเข้ามาครับ  และไม่มีข่าวว่าร้านไหนจะสั่ง  ความจริงแล้วถ้าใช้ยิงเป้าแบบ "ยาวชาวบ้าน" ทั้งยืนยิงและพาดยิง  คนถนัดซ้ายใช้ปืนที่เปิดลูกเลื่อนทางขวาได้คล่องแคล่วดีกว่าคนถนัดขวาด้วยซ้ำ   จะมีปัญหาก็ท่านั่งท่านอนเท่านั้นครับ

เห็นด้วยกับอาจารย์ครับ  Cheesy เพื่อน ๆ และน้อง ๆ หลายคน ได้ลองลูกเลื่อนขวาทั้ง ๆ ที่ถนัดซ้าย ยิงได้ดีกว่าผมครับ Grin Grin เมื่อวานลองเอาไปยิงปรากฎว่ายิงได้ดีครับ Cheesy มีบางวันยิงดีบางวันยิงไม่ดี ขึ้นอยู่กับสายตาและสภาพร่างกายในแต่ละวันน่ะครับ Grin Grin

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 11:43:31 AM »

ผมมีเรมิงตัน 581 ลูกเลื่อนซ้าย  เคยมี Exemplar ลูกเลื่อนซ้าย  สองกระบอกนี้พาดยิงถนัดกว่าปืนลูกเลื่อนขวาครับ
ลองนึกภาพนะครับ  คนถนัดขวาประทับไหล่ขวา   จึงต้องนั่งเยื้องมาด้านซ้ายของตัวปืน  ถ้าก้านลูกเลื่อนอยู่ด้านซ้าย  ใช้มือซ้ายสลัดปลอกบรรจุกระสุน สะดวกกว่าชะเง้อไปด้านขวาครับ

ปืนพาดแท่นระดับ custom สำหรับคนถนัดขวา นิยมสั่งก้านลูกเลื่อนอยู่ซ้าย  ช่องสลัดปลอกซ้ายครับ

ซีแซดรุ่นลูกเลื่อนซ้ายนี้ถ้าร้านสั่งเข้ามา  ผมจะซื้อหนึ่งกระบอกครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 04:22:12 PM »

Smileyขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากทุกๆ ท่านครับ
แล้วถ้ามีการสั่งนำเข้าราคาจะต่างจากลูกเลื่อนขวา ป่าวครับ

ต่ออีกนิดนะครับ ลูกเลื่อนขวา ราคาปัจจุบันอยู่ที่เท่าไร่
แล้วอีกประมาณ 3 เดือนจะขึ้นอีกป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2005, 04:35:10 PM โดย day » บันทึกการเข้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 08:21:20 PM »

ชอบเหมือนกันครับ   ผมว่าเราน่ารวมตัวกันนะครับเอาให้ได้หลายๆคนหน่อยแล้วก็เสนอทางร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่าย  ผมเอาด้วย 1 กระบอกครับ  ช่วงนี้สังขารอยู่ระหว่างขาลงครับแบกเจ้าAnschutz 64 L MP R  น้ำหนัก 4 โล.กว่าไม่ไหวครับ(ยังไม่แก่นะอิอิ)  ยังไงถ้ามีสมาชิกเพิ่มช่วยแจ้งข่าวด้วยนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: [1]
  พิมพ์