เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:21:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในประเทศไทยมีปืนCOLT M4นำเข้าหรือไม่ครับ? และมีใบอนุญาตถูกต้องตามกฏหมายหรือไม่?  (อ่าน 4793 ครั้ง)
Navy seal
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 07:04:45 PM »

ในประเทศไทยมีปืนCOLT M4นำเข้าไมครับและมีใบอนุญาติถูกต้องตามกฏหมายขอรบกวนด้วยครับชื่อร้าน ราคาประมาณ และ เบอร์โทร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2007, 07:30:12 AM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า
Navy seal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 07:07:25 PM »

โอวขอโทดเรื่องตัวหนังสือน่ะครับเผลอไปกดใส่
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 07:11:00 PM »

เรื่องตัวหนังสือก็กดที่แก้ไข  แล้วบันทึกครับ  ถ้ายังไม่แก้ไขอาจไม่มีคนมาตอบคำถามนะครับ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 07:44:15 PM »

M4 คาร์ไบ ขนาด .223 ใช่ไหมครับ เมืองไทยไม่สามารถขายได้ครับ คงมีแต่ BB ครับ ที่ขาย

Navy seal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 07:48:03 PM »

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบแต่BBผมว่าเอาไว้แค่ตั้งโชว์จะดีกว่าเห็นเพื่อนก็เล่นน่ะ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 08:36:14 PM »

M4 เป็นอาวุธที่นายทะเบียนไม่สามารถออกใบอนุญาตให้ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2007, 10:02:05 PM โดย ไม่ค่อยแม่น » บันทึกการเข้า

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Navy seal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 08:50:13 PM »

แต่ที่ประเทศนอกมีนะครับผมเข้าดูหลายเว็ปโอประเทศเขาเสรีมากๆในด้านอาวุธ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 08:54:30 PM »

ครับ  ต่างประเทศหลายประเทศมีได้

แต่ประเทศไทย ไม่สามารถมีได้ครับ

เป็นปืนยาว ชนวนกลาง  ที่มีกลไกบรรจุกระสุนเอง

กฏหมายบ้านเรา  ไม่เหมือนบ้านเค้าครับ

ค่อยๆศึกษาดูครับ

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 08:59:42 PM »

กระบอกนี้ถ้าอยากได้ต้องไปอยู่อเมริกาครับ... ครอบครองได้ถูกต้องตามกฏหมายครับ... ตอบจริงนะครับ
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 09:17:37 PM »

แต่ที่ประเทศนอกมีนะครับผมเข้าดูหลายเว็ปโอประเทศเขาเสรีมากๆในด้านอาวุธ

อย่าเอาประเทศไทยไปเปรียบเทียบกับประเทศอื่นเลยครับ

บางประรเทศมีเสรีภาพมากในด้านหนึ่ง แต่ก็ไม่มี่เสรีภาพในบางอย่าง

ไม่มีประเทศไหนสมบูรณ์แบบหรอกครับ

M4 รู้สึกว่ามีแบบที่ทำขึ้นมาให้ บรรจุทีละนัด ที่ต้องบริหารกลไกเอง
ที่ไม่ใช่แบบ เซมิ ออโตเมติก ที่เหนียวไกเท่าไร ก็ยิงได้เท่านั้น คล้ายปืนพกเซมิออโตเมติก หรือ ปืนยาวอย่าง Ruger 10/22

ไม่แน่ใจนะครับ

ถ้าเป็นแบบที่ผมว่าไว้ละก็ นายทะเบียนไทย น่าจะออกใบอนุญาตให้ได้ เพราะเป็นชนวนกลางที่บรรจะเองที่ละนัด
แต่โดยรูปร่างที่ไม่ค่อยน่าพิสมัยเมื่ออยู่ในมือของประชาชนคนธรรมดา คงยากแล้วหละครับ

ถ้าชอบรูปร่างแบบนั้น หา Jager หุ่น M16 เอามาแต่งลำกล้อง พานท้าย แฮนด์การ์ด ดีว่าครับ ยังไงก็ยังพอหาได้อยู่ครับ

ผมก็เคยมีอยู่กระบอกนึงสมัยอยู่ประเทศแห่งเสรีภาพ ซื้อมาและขายต่อไปในราคา $700 ก่อนกลับมาเมืองไทย (เป็นเงินที่ซื้อ Ruger 10/22 ในเมืองไทยได้แค่กระบอกเดียวเองนะครับ) และก็เชื่อว่าหลายๆท่านที่อยู่ประเทศนั้น ก็คงจะมีกันบ้างไม่มากก็น้อย ไม่ว่าจะเป็น AR15, HK, AK.....etc.

Navy seal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 09:27:58 PM »

ค่อนค่างแน่ชัดล่ะครับJagerจะเป็นแบบSami Autoใช้ป่าวครับขนาด.22LRแม็กสั้นตอนนั้นเคยยิงอยู่ระหว่างที่เรียนร.ดครับส่วนปี3นั่นได้ยิงHKและตอนออกค่ายครูฝึกให้ยิงM60ไป1ชุดแค่5นัดโหดมากๆเฉี่ยวใบไม้ไหม้ตอนนั้นผมว่าบ้าสุดๆ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 09:50:08 PM »

อย่าเอาประเทศไทยไปเปรียบเทียบกับประเทศอื่นเลยครับ

บางประรเทศมีเสรีภาพมากในด้านหนึ่ง แต่ก็ไม่มี่เสรีภาพในบางอย่าง

ไม่มีประเทศไหนสมบูรณ์แบบหรอกครับ

M4 รู้สึกว่ามีแบบที่ทำขึ้นมาให้ บรรจุทีละนัด ที่ต้องบริหารกลไกเอง
ที่ไม่ใช่แบบ เซมิ ออโตเมติก ที่เหนียวไกเท่าไร ก็ยิงได้เท่านั้น คล้ายปืนพกเซมิออโตเมติก หรือ ปืนยาวอย่าง Ruger 10/22

ไม่แน่ใจนะครับ

ถ้าเป็นแบบที่ผมว่าไว้ละก็ นายทะเบียนไทย น่าจะออกใบอนุญาตให้ได้ เพราะเป็นชนวนกลางที่บรรจะเองที่ละนัด
แต่โดยรูปร่างที่ไม่ค่อยน่าพิสมัยเมื่ออยู่ในมือของประชาชนคนธรรมดา คงยากแล้วหละครับ

ถ้าชอบรูปร่างแบบนั้น หา Jager หุ่น M16 เอามาแต่งลำกล้อง พานท้าย แฮนด์การ์ด ดีว่าครับ ยังไงก็ยังพอหาได้อยู่ครับ

ผมก็เคยมีอยู่กระบอกนึงสมัยอยู่ประเทศแห่งเสรีภาพ ซื้อมาและขายต่อไปในราคา $700 ก่อนกลับมาเมืองไทย (เป็นเงินที่ซื้อ Ruger 10/22 ในเมืองไทยได้แค่กระบอกเดียวเองนะครับ) และก็เชื่อว่าหลายๆท่านที่อยู่ประเทศนั้น ก็คงจะมีกันบ้างไม่มากก็น้อย ไม่ว่าจะเป็น AR15, HK, AK.....etc.

ถูกครับ ถ้ายากได้คงต้องหา jager ครับ อุปกรณ์เปลี่ยนดูที่ร้าน Guns&guys ครับ ตามลิงค์นี้ http://www.gunandguy.net เชิญครับ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 06:03:23 AM »

ครับ  ต่างประเทศหลายประเทศมีได้

แต่ประเทศไทย ไม่สามารถมีได้ครับ

เป็นปืนยาว ชนวนกลาง  ที่มีกลไกบรรจุกระสุนเอง

กฏหมายบ้านเรา  ไม่เหมือนบ้านเค้าครับ

ค่อยๆศึกษาดูครับ

ด้วยความเคารพครับ

เป็นเพราะกฏหายบ้านเราไม่แข็งพอครับ
ลองให้มีได้สิ
ได้เกิดสงครามย่อยๆในประเทศแน่ๆ
เพราะถ้ามีของถูกกฏหมาย มันก้อจะมีของเถื่อน
แล้วพวกนักเลงหัวไม้ ก้อจาสรรหามามีไว้
พอมีเรื่องยกพวกตีกัน ก้อจะเอาออกมาทำสงครามใส่กัน
แบบนั้นประเทศเราได้ถึงจุดจบแน่

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 08:25:34 AM »

จะเล่นปืน ต้องศึกษากฏหมายด้วยครับ

ตั้งกระทู้แบบนี้ แสดงว่าอยากเล่นอย่างเดียว .... Grin Grin Grin Grin

tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 08:35:03 AM »

หาซื้อได้ที่.......คลองถมครับ......เพียบ.......ค้าขายกันอย่างเสรี.....

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
หน้า: [1] 2
  พิมพ์