เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:30:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูชื่อตัวเองในแบบเกาหลีกันเถอะ!!!...  (อ่าน 5759 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 09:27:36 AM »

อิอิ...........เกือบหลงกลโดนหลอกถามอายุซะแล้ว..............คิคิ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 10:03:19 AM »

ทำตามแลวได้ชื่อมาว่า Jung Hyo Ri มันแปลว่าอะไรครับ Huh

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 10:07:55 AM »

Shin Rae Ae .. Shocked Shocked

สงสัยเราจะเป็นญาติกันค่ะ คิก คิก
Shin Eun Ae Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 10:48:55 AM »

ของเอ๋  jung  ji  rim  ตลกจัง   จุง  จิ  ริม    หัวเราะร่าน้ำตาริน
Min-Min
Hero Member

คะแนน 969

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 10:51:06 AM »

ของเอ๋  jung  ji  rim  ตลกจัง   จุง  จิ  ริม    หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่เอ๋.มีนเนี่ย  ปาร์ก ซู ยู  คิดดู  ซูยุ เลยนะพี่  กิ๊วก๊าว

หากฉันใช้สมองจดจำเรื่องราวก็ยังพอจะลืมเธอได้  แต่ฉันใช้หัวใจเก็บความทรงจำเรื่องของเรา
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 10:58:56 AM »

ชื่อพี่อย่าอ่านเพี้ยนเป็น ชินอุนจิ นะคะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 11:21:10 AM »

แปลกดี แต่ผมชอบชื่อไทยๆ มากกว่าครับ
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 12:29:13 PM »

ขอบคุณครับ คูณ ramsjai

แต่ว่าผมมีชื่ออยู่แล้วครับ เพราะเคยกินกินเบียร์กับคนเกาหลีครับ เค้าเลยตั้งชื่อให้ผม

วอน โดน Teen คือชื่อผมครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก 
 สงสัยเค้าจะรักและชอบผมเลยตั้งชื่อให้ผมครับ

คุณ 4FU นี่ มาทีไร ก๊ากทู้กที    ขำก๊าก

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 12:50:07 PM »

ขอบคุณครับ   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2007, 01:05:57 PM โดย sopon870 » บันทึกการเข้า

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
PT92
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 03:08:55 PM »

ของผมทำไมออกมาแนวเวียดนามยังไงไม่รู้  ชื่อที่ได้มาครับ ....Jung Dong  Min ....

รักชาติของเรา ไว้เถิดผองไทย
ผืนแผ่นแหลมทอง รวมพี่รวมน้องด้วยกัน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 03:38:26 PM »

ขอโทษครับ ลุงๆน้าๆ ผมไม่นิยมเกาหลี แต่ชื่นชอบวิธีเฉพาะการสร้างประเทศของเขาให้พ้นภัยเศรษฐกิจ แต่การค้าเรื่องหนังทีวี ผมแอนตี้ ไม่เห็นดีกว่าของไทยเรา แต่มีเต็มจอเลยดาราน้อยคนหน้าตาดี  คนส่วนใหญ่ไม่ได้เรื่อง ผมเห็นเป็นแค่มายา เท่านั้น ยังนิยมของไทยมากๆกว่า ใช้ของที่ผลิตในไทยถึงจะเป็นชื่อยี่ห้อของต่างประเทศ ก็ขอเลือกของผลิตในไทย  เขาชาตฺนิยมผมรักประเทศไทย ก็ชาตินิยมเหมือนกัน เพราะเรามีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช เขาไม่มีกษัตริย์ปราชญ์นักปกครองแบบเราครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 04:03:49 PM »

ขอบคุณครับ คูณ ramsjai

แต่ว่าผมมีชื่ออยู่แล้วครับ เพราะเคยกินกินเบียร์กับคนเกาหลีครับ เค้าเลยตั้งชื่อให้ผม

วอน โดน Teen คือชื่อผมครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก 
 สงสัยเค้าจะรักและชอบผมเลยตั้งชื่อให้ผมครับ
ตกใจ...โห..ท่านฟู..ชื่อน่ารักมาก.. ขำก๊าก.... ขำก๊าก.... ขำก๊าก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 04:09:14 PM »

ขอโทษครับ ลุงๆน้าๆ ผมไม่นิยมเกาหลี แต่ชื่นชอบวิธีเฉพาะการสร้างประเทศของเขาให้พ้นภัยเศรษฐกิจ แต่การค้าเรื่องหนังทีวี ผมแอนตี้ ไม่เห็นดีกว่าของไทยเรา แต่มีเต็มจอเลยดาราน้อยคนหน้าตาดี  คนส่วนใหญ่ไม่ได้เรื่อง ผมเห็นเป็นแค่มายา เท่านั้น ยังนิยมของไทยมากๆกว่า ใช้ของที่ผลิตในไทยถึงจะเป็นชื่อยี่ห้อของต่างประเทศ ก็ขอเลือกของผลิตในไทย  เขาชาตฺนิยมผมรักประเทศไทย ก็ชาตินิยมเหมือนกัน เพราะเรามีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช เขาไม่มีกษัตริย์ปราชญ์นักปกครองแบบเราครับ
ผมก็...คนไทย...เหมือนกันครับ...
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 04:11:31 PM »

Choi Jae Ri  ชื่อผมเหรอครับเนี่ย Smiley

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 04:51:35 PM »

Kang dong min Grin

+1 คุณ แรม เข้าใจหาอะไรมาเล่นครับ Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์