เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:39:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อนั้นสำคัญไฉน  (อ่าน 24219 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 12:23:51 PM »

ขอบคุณมากคะคุณลุง ฟื้นความจำมาได้อีกหน่อย ถ้าจำไม่ผิดจาเลงกะโบจะมีน้องสาวชื่อตะละแม่จันทิมา หรือกันทิมา (อะไรซักอย่าง) ลืมอีกแล้วเจ้าคะ Tongue

ชื่อ"กันทิมา"ครับ เป็นนางในดวงใจของเนงบา แต่พ่อจะเด็ดมิตรแท้ต้อนไปเสวยซ้า........
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 02:24:15 PM »

เมื่อก่อนไช้ tuy  แต่ไม่รู้ใครทำสมาชิกหายเลยเปลี่ยนเป็นชื่อนักวิทยุสมัครเล่นซะเลยจ้า!!... Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 08:54:00 PM »

คุณชัช  ขายจารบียี่ห้ออะไร
จารบีลูกปืน  มีกี่เกรด ต่างกันยังไงครับ
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 03:47:58 AM »

E mail ถ้าชอบ Enya ลองหาของ Tracy ฟังดู  เหมือนนั่งอยู่บนก้อนเมฆยังไงไม่รู้(รู้สึกเบาๆสบายๆ)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 06:55:56 AM »

คุณชัช  ขายจารบียี่ห้ออะไร
จารบีลูกปืน  มีกี่เกรด ต่างกันยังไงครับ

Grinผมนำเข้าเฉพาะจารบีอุตสาหกรรมครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2005, 12:17:00 PM โดย Iron » บันทึกการเข้า
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 07:31:58 AM »

เข้ามาในเว๊ปนี้มีแต่ได้กับได้ ไม่มีเสียจริงๆ อย่างน้อยก็ได้ความรู้จากและประสพการณ์จากเพื่อนๆในนี้ อย่างเรื่องจารบี ผมเองก้ไม่เคยคิดว่ามันจะมีอะไรลึกซึ้งต้องศึกษาทำความเข้าใจกันมากขนาดนี้ ขอบคุณๆชัชครับ ที่ได้เปิดประตูความรู้เล็กๆน้อยๆให้ผมและเพื่อนๆในเว๊ป อย่างจารบี เมื่อก่อนในความรู้สึกของผมเห็นเป็นของถูกไม่มีค่าอะไร ไม่เหมือนน้ำมันหล่อลื่นที่มีราคาแพง ตอนนี้ก็เริ่มจะเข้าใจว่ามันก็เป็นของมีค่าและจำเป็นเหมือนกัน
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:42:33 AM »

poojar = ปูจ๋า มาจากชื่อเล่นจริง ๆ  นี่ล่ะค่ะ

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 05:39:35 AM »

เข้ามาในเว๊ปนี้มีแต่ได้กับได้ ไม่มีเสียจริงๆ อย่างน้อยก็ได้ความรู้จากและประสพการณ์จากเพื่อนๆในนี้ อย่างเรื่องจารบี ผมเองก้ไม่เคยคิดว่ามันจะมีอะไรลึกซึ้งต้องศึกษาทำความเข้าใจกันมากขนาดนี้ ขอบคุณๆชัชครับ ที่ได้เปิดประตูความรู้เล็กๆน้อยๆให้ผมและเพื่อนๆในเว๊ป อย่างจารบี เมื่อก่อนในความรู้สึกของผมเห็นเป็นของถูกไม่มีค่าอะไร ไม่เหมือนน้ำมันหล่อลื่นที่มีราคาแพง ตอนนี้ก็เริ่มจะเข้าใจว่ามันก็เป็นของมีค่าและจำเป็นเหมือนกัน
จริงอย่างพี่บุญว่า  เข้ามาคุยในบอร์ดปืน  แต่ได้ความรู้หลายเรื่องเลย เพราะแต่ละคนก็มีอาชีพ มีความชำนาญที่แตกต่างกันไป Wink  ก่อนที่จะมาอ่านข้อมูลที่พี่ชัชโพสท์ ผมก็คิดว่าจารบีมันก็ทำมาจากวัสดุเดียวกัน เนื้อคงไม่ต่างกันมาก  แต่พี่โพสท์บอกคุณสมบัติจนละเอียด  ได้ความรู้เพิ่มเติมอีกแน่ะ Grin  ดีจัง บอร์ดนี้ ขุมเซียนสารพัดแบบจริงๆ Grin

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 12:47:54 PM »

เรียนคุณชัช.... ผมได้ยินมาว่า "จารบี" เป็นภาษาอินเดีย
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 09:34:50 PM »

มาจาก ชื่อเล่น ผมครับ เดิมใช้ "โทน"  เฉยๆ ต่อมา มีคนใช้ชื่อตรงกัน เลยเติม 73 เข้าไป ครับ ปีเกิดผมเอง 1973

....ตามล่า...อีตอแหล
palo tumtui
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 10:37:33 PM »

พะโล้เป็นชื่อเล่นค่ะ  ส่วนตุ้มตุ้ย..แหมไม่อยากบอกเลย...ก้อพี่ชายพะโล้เค้าเห็นหุ่นอันเพรียวงามมาตั้งแต่เด็กก้อเลยเรียกว่า...ไอ้ตุ้มตุ้ย...พอจะนึกภาพออกกันมั้ยคะ... Shocked
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 10:42:43 PM »

พะโล้เป็นชื่อเล่นค่ะ  ส่วนตุ้มตุ้ย..แหมไม่อยากบอกเลย...ก้อพี่ชายพะโล้เค้าเห็นหุ่นอันเพรียวงามมาตั้งแต่เด็กก้อเลยเรียกว่า...ไอ้ตุ้มตุ้ย...พอจะนึกภาพออกกันมั้ยคะ... Shocked

Wink สงสัยตอนตั้งท้อง คุณแม่คงชอบทาน พะโล้ หรือเปล่าครับ แต่เรียก "ไอ้ตุ้มตุ้ย" นี่ท่าทางพะโล้จะซนน่าดูชมนะครับ.. Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
จีอากิ
HS7ZNW
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 09:58:49 AM »

เรื่องตั้งชื่อนี่ไม่เคยเตรียมตัวไว้เลยค่ะ  พอสมัครสมาชิก เห็นเขาให้ตั้งชื่อ ก็นึกแบบกระทันหัน  นึกอะไรไม่ออก

ก็เลยไปนึกหาชื่อจากการ์ตูนที่เคยอ่านเมื่อ10ปีก่อน ก็เลยได้ชื่อตัวละครจากเรื่อง  อย่างนี้สิ...บลูส์  เลยนำมากรอกไปก่อนชั่วคราว แล้วตั้งใจว่าค่อยมาเปลี่ยนภายหลัง เพราะ จิอากิ จริงๆแล้ว เป็นผู้หญิงน่ารัก   แต่จนป่านนี้ ก็ยังนึกไม่ออกว่าจะเปลี่ยนเป็นอะไรดีค่ะ 
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 01:00:19 PM »

เอ้อ....ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับคุณจีอากิ
ชื่อนี้ก็น่ารักดีอยู่แล้ว

แต่ถึงจะเปลี่ยนชื่อไปยังไง
ความรู้สึกที่ผมมีต่อคุณจีอากิ..ไม่เปลี่ยนแปลงครับ
เหมือนกะที่คุณจีอากิเปลี่ยนรูปมากี่รูปๆ
ยิ่งเปลี่ยน ยิ่งสวยอ่ะนะ
ยิ่งเปลี่ยนยิ่งน่ารัก

(เอ.....จะเลือดตกยางออก ลำตัวเป็นรู ช่วงนี้ไหมเนี่ย
เดี๋ยวต้องไปเช็คดวงที่ พยากรณ์ ดอท คอม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2004, 01:10:59 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 06:13:53 PM »

(เอ.....จะเลือดตกยางออก ลำตัวเป็นรู ช่วงนี้ไหมเนี่ย
เดี๋ยวต้องไปเช็คดวงที่ พยากรณ์ ดอท คอม)

ม่ายช่ายมั้ง เธอ...ต้องเช็คที่  ร่วมกาตันยู....ดอท คอม...ง่ะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์