เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:29:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองพิจารณาดูครับ  (อ่าน 3127 ครั้ง)
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 03:35:29 PM »

Grinไม่ทราบว่าเวบจากประเทศอะไร  Huhครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจ
  SadHuhคิดได้อย่างไรหนอ Huh Angry

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 03:38:48 PM »

Grin ตกใจนี่ก็แปลก Shocked

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
PAE_CZ
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 03:59:15 PM »

ภาพบนเคยผ่านตามาแล้วจากเวปนี้ครับ
ส่วนภาพล่างน่าจะเป็นโครงกระดูกของกัลลิเว่อร์ Grin Grin Grin
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 04:48:15 PM »

ภาพบนเคยผ่านตามาแล้วจากเวปนี้ครับ
ส่วนภาพล่างน่าจะเป็นโครงกระดูกของกัลลิเว่อร์ Grin Grin Grin

กัลลิเว่อร์ คืออะไรครับ
แล้วภาพที่ 2 นี่ภาพจริงหรือภาพตัดต่อครับ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 06:27:34 PM »

กัลลิเว่อร์ คืออะไรครับ
แล้วภาพที่ 2 นี่ภาพจริงหรือภาพตัดต่อครับ

กัลลิเวอร์ผจญภัย ( Gulliver’s Travel )  เป็นวรรณกรรมที่โด่งดังครับ 
แต่งโดย โจนาธาน สวิฟท์ ( Jonathan Swift )

บางโพ 5
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 07:42:33 PM »

แผนที่แบบนี้ มีมานานแล้วครับ.................เป็นลักษณะโฆษณาชวนเชื่อ และ ความตั้งใจจริงๆของขบวนการต่างๆ................หน่วยงานต่างๆเขารับทราบกันอยู่แล้ว

สมัย พรรคคอมมิวนิสต์แห่งประเทศไทย(พคท.) ประกาศสงครามกับ รัฐบาลไทย.............นั่นหนักกว่าทางใต้อีกครับ ถึงขนาดไปขอกำลังจากเวียดนาม ลาว และ เขมร เข้าตีไทยสามทิศทาง..................แต่ไปเห็นแผนที่อีกฉบับที่เวียดนามทำไว้ ตามแผน K9 คือ รวบ ลาว เบมร และอิสานของไทย เข้ากับเวียดนาม ทำให้ประเทศเขา มีลักษณะวงกลม พึงประสงค์..............ไทยจะเหลือเป็นพื้นที่ยาวๆแบบชิลี................พคท.เลยไม่เอาด้วย ขอปฏิวัติด้วยกำลัง กองทัพปลดแอกแห่งประเทศไทย(ทปท.) เอง................เลยไม่สำเร็จ

นี่ยังไม่นับแผนที่ประเทศไทยที่ อังกฤษแอบทำลับๆไว้กับฝรั่งเศส สมัยล่าอาณานิคมอีกนะครับ..........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 07:47:01 PM »

Grin ขยายดูแล้ว สรุปว่าตัดต่อครับ เงาบางตำแหน่งผิด และเกรนสีของคนขุด 2 คน กับโครงกระดูกผิดกันครับ Grin
 Grin แต่ยอมรับว่าทำได้เนียนครับ Grin

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 08:35:28 PM »

ภาพแรก เคยมีคนเอามา โพสในนี้ สองสามรอบแล้วครับ แต่พอคนรู้จริงเข้ามาบอกที่มาของรูป กลายเป็น โจ๊ก ไป 

....ตามล่า...อีตอแหล
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 08:48:14 PM »

Grinขอบคุณพี่ๆทั้งหลาย ที่ช่วยให้ความกระจ่าง  Grinกับ ภาพ  2  ภาพนี้ หลงรักครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 01:33:53 AM »

Grin Grin Grin อย่าไปซีเรียสมากคับ... Grin Grin Grin
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 02:18:45 AM »

รูปนี้เด็ดกว่าอีกครับ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 07:44:27 AM »

นี่ยังไม่นับแผนที่ประเทศไทยที่ อังกฤษแอบทำลับๆไว้กับฝรั่งเศส สมัยล่าอาณานิคมอีกนะครับ..........

แล้อยากเห็นจังครับ ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 11:56:07 AM »

แล้อยากเห็นจังครับ ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป

The west of "Chaopraya River" belongs to the Brit., the east belongs to the Frenchie. Angry

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
BONZ
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 12:42:27 PM »

Angry Angryเฮียเหลี่ยม มัวแต่ดูแลผลประโยชน์ กับดูแลลูกน้องในสังกัด Angry Angry

ชาวใต้ตายกันหลายร้อยแล้ว  ยังไม่สนใจเท่าผลประโยชน์ตัวเองเลย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 12:42:49 PM »

The west of "Chaopraya River" belongs to the Brit., the east belongs to the Frenchie. Angry

. Smiley.ผมเคยอ่านพบในหนังสือเล่ม หนึ่งมาก่อนหเมือนกัน.. Smiley
     Cheesy. สะใจ สาใจ เมื่อกองทัพฝรั่งเศส ถูกจักรวรรดิ์ ระดับเดียวกันถล่มยับ ในสงครามโลกทั้ง ๒ ครั้ง.. ยังมา ถูกย่อย ทั้งตาย และถูกจับเป็นกว่า ๒๐๐,๐๐๐ ในศึกเดียนเบียนฟู..ในเวียตนามตอนเหนือด้านชิดชายแดน สปป.ลาว  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2005, 12:46:30 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2
  พิมพ์