เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:26:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 247116 ครั้ง)
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #330 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 12:17:12 AM »

สู้ไห้ถึงที่สุดครับพี่ เอาใจช่วยครับ สู้..สู้..

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
ก็อต
ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #331 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 01:02:43 AM »

เอาใจช่วยครับเเอบตามอ่านมานานเเล้ว
ขอนับถือ ความตั้งใจจริงครับ
 เยี่ยม

อีกไม่นานผมคงมีปัญหาเดียวกับท่าน จขกท เพราะกําลังเก็บเงินซื้อ11อยู่ครับ
  เเละผมไม่ยอมที่ จะต้องจ่ายเงินที่ไม่สมควรจ่ายเเน่นอนครับ งอน

เมื่อไม่นานนี้เพื่อนไปขอมาครับ 11
เพื่อน          นายครับ ....ต้องการขอ ป.3 อาวุธปืนพกสั้น ขนาด.45ครับ เพื่อ ปกป้องชีวิตเเละทรัพย์สินครับ หลงรัก
นาย             น้องจะเอาไปร่วมสงครามที่ไหนเหรอ โดนชก  มันเกินความจําเป็นของประชาชนทั่วไปน โดนชกโดนชก
เพื่อน           ป่าวครับ เพื่อ ปกป้องชีวิตเเละทรัพย์สินครับ
นาย              คงจะออกให้ไม่ได้ มันเกินความจําเป็นของประชาชน
เพื่อน           ตามหลักกฏหมายเเล้ว หน้าตัดกระสุน ไม่เกินขนาด.45นี่ประชาชน สามารถครอบครองได้นี่ครับ
นาย             มันก็ต้องทําตามขั้นตอนน้อง เเละขึ้นอยู่กลับดุลยพินิจด้วย   ทิ้งเอกสารไว้...............เเล้วจะมีคนโทรไปบอก คิก คิก คิก คิก

สุดท้าย.............. เพื่อนผมบอก ไม่จ่ายให้มันหรอก  แบร่     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 01:19:18 AM โดย ก็อต » บันทึกการเข้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #332 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 05:45:36 AM »

ขอขอบคุณทุกกำลังใจครับผม ไหว้

หลังจากครบกำหนด 90 วันมาตั้งแต่วันที่ 5 ก.พ. 2551 ผมก็ได้เตรียมเอกสารเพื่อยื่นฟ้อง รมต.มหาดไทย
ในฐานะที่วินิจฉัยอุทธรณ์ล่าช้า (เอกสารพร้อมตั้งแต่วันที่ 5 ) เพราะครบกำหนด 90 วันแล้ว ยังไม่มีคำสั่งใดๆ
    ยื่นฟ้องต่อศาลปกครองเพื่อให้ศาลมีคำสั่งให้ รมต.มหาดไทยวินิจฉัยอุทธรณ์ ให้เสร็จสิ้น

เมื่อเอกสารพร้อม แต่ใจไม่พร้อม
 ผมบอกตามตรง ว่ามันไม่ง่ายที่จะตัดสินใจฟ้อง  ปรึกษาญาติทุกคน ทุกคนห้ามหมด
 ผมกำลังยืนคนเดียว  จึงต้องทบทวนดูอีกครั้ง และอีกหลายๆครั้ง จนเวลาผ่านมาหลายวัน

มาคิดได้ว่า ผมเริ่มก้าวแรกไปแล้ว ตั้งแต่ยื่นอุทธรณ์ นี่เป็นเพียงก้าวต่อไปเท่านั้น คิดอะไรมากมาย
 บางสิ่งที่ทำ เมื่อไม่ใช่สิ่งที่ผิด และอาจมีผลในทางที่ดีในอนาคต

วันนี้ตื่นมาตัดสินใจ ปลุกภรรยา เธอถามจะไปไหนแต่เช้า ผมบอกว่าไปสงขลา
เธอรู้ทันที  ถามว่า พี่ยังไม่เลิกคิดอีกเหรอ ผมเงียบ ถามเธอว่าจะไปกับพี่มั๊ย เธอบอกว่าไป ผมก็ยิ้ม

เสร็จเรื่องเพิ่งกลับมาถึงบ้านตอนนี้เองครับ รอเอกสารจากศาลว่าจะว่าอย่างไร
    ขอบคุณ สพป. ครับผม ไหว้

หนทางหมื่นลี้  ต้องเริ่มด้วยก้าวแรกเสมอ     เยี่ยม

ตามข้อความข้างบน   ผมชอบตรงสีชมพูจังครับ Grin

ขอเอาใจช่วยครับพี่     ผมเม้มตังค์ได้ครบเมื่อไหร่ผมก็จะเสียค่าใช้จ่ายตามที่กฎหมายระบุไว้เช่นกันครับ Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #333 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 10:21:46 AM »

อ่านมาตั้งแต่หน้าแรก ภูมิใจครับ
ถึงแม้ว่าจะเป็นกลุ่มเล็ก ๆ แต่สู้เพื่อสิทธิของตนเอง

เรียน พี่ธำรง

ผมเห็นว่า น่าจะเสนอให้ RO ทำเป็นกระทู้ปักหมุดไว้
เริ่มจากขั้นตอนที่ถูกปฎิเสธ จะดำเนินการอย่างไรต่อไป
เป็นขั้น ๆ ไม่ทราบว่าจะน่าเกลียดไปหรือเปล่าครับ
เพราะมีหลายๆ ท่านโดนเหมือน ๆ กัน

พี่มีความเห็นอย่างไรครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #334 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 11:13:19 AM »

เวบบอร์ดนี้เป็นของนิตยสารอาวุธปืน....การดำเนินการปักหมุดเรื่องใด
ขึ้นอยู่กับเวบมาสเตอร์และคณะROsจะเห็นสมควร

ใครที่ได้รับการปฏิบัติไม่ถูกต้องไม่เป็นธรรม เรื่องใบอนุญาตอาวุธปืน และต้องการต่อสู้พิทักษ์สิทธิของตัว
หากต้องการความช่วยเหลือ/คำแนะนำ ก็ติดต่อสพป.ได้ครับ

เรื่องราวของแต่ละท่าน มีรายละเอียดปลีกย่อยที่แตกต่างกัน
จัดทำสูตรสำเร็จคงไม่ดีนัก ต้องปรุงเป็นชามๆไป จึงจะอร่อย  Smiley

ผมขอถือโอกาสชื่นชมคุณแก้วฯในการตกลงใจ และศรีภริยาที่ยืนเคียงข้างท่านด้วยครับ  เยี่ยม

Thai0
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #335 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 11:44:09 AM »

ก่อนอื่น ผมต้องขอขอบคุณเจ้าขอกระทู้ ผมได้รับความรู้อย่างมากกับกระทู้นี้ เเละขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #336 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 02:33:41 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ  เยี่ยม
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #337 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 02:41:59 PM »

เวบบอร์ดนี้เป็นของนิตยสารอาวุธปืน....การดำเนินการปักหมุดเรื่องใด
ขึ้นอยู่กับเวบมาสเตอร์และคณะROsจะเห็นสมควร

ใครที่ได้รับการปฏิบัติไม่ถูกต้องไม่เป็นธรรม เรื่องใบอนุญาตอาวุธปืน และต้องการต่อสู้พิทักษ์สิทธิของตัว
หากต้องการความช่วยเหลือ/คำแนะนำ ก็ติดต่อสพป.ได้ครับ

เรื่องราวของแต่ละท่าน มีรายละเอียดปลีกย่อยที่แตกต่างกัน
จัดทำสูตรสำเร็จคงไม่ดีนัก ต้องปรุงเป็นชามๆไป จึงจะอร่อย  Smiley

ผมขอถือโอกาสชื่นชมคุณแก้วฯในการตกลงใจ และศรีภริยาที่ยืนเคียงข้างท่านด้วยครับ  เยี่ยม

ขอบคุณครับพี่ธำรง ผมก็ได้ข้อคิด และ ความรู้ต่างๆจาก สพป. ครับ
และข้อมูลต่างๆ ความเป็นมาเป็นไปทั้งหมด ก็พยายามเอามาใส่ไว้ในกระทู้นี้เพื่อเป็นแนวทางให้ท่านอื่นๆด้วย
    ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็เป็นแบบที่พี่ธำรงว่า คือ ต้องปรุงเป็นชามๆ เสิร์ฟเป็นคนๆไปถึงจะดีที่สุด
ในรายละเอียด แนะนำติดต่อ สพป. ครับผม

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #338 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 03:48:16 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ งั้นตอนนี้ที่แน่ๆ ศาลปกครองสงขลามีเรื่องการฟ้องร้องเกี่ยวกับใบ ป.๓ สองคดีแล้วสิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

T r i n i t y - sักใuxลวง
Full Member

คะแนน 29

-• ค อ ทั่ ง สั u ห ลั ง เ ห ล็ ก •-

« ตอบ #339 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 07:58:30 AM »

คืบหน้ายังไงมาแจ้งเป็นระยะนะครับ     ผมติดตามอ่านอยู่ตลอด 

สู้ๆครับเพื่อ  สิทธิที่เราควรจะได้

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #340 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 08:07:21 AM »

Smiley ชื่นชมในความกล้าหาญ และเป็นกำลังใจให้คุณ.แก้วฯ ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #341 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:28:06 AM »

เป้นกำลังใจให้คุณแก้วครับ......

สู้เพื่อสร้างบรรทัดฐานที่ยุติธรรม  เยี่ยม
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #342 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 03:16:28 PM »

คำว่าดุลพินิจ  ก็จะนำมาใช้ไม่ได้อีกต่อไป   เพราะมันไม่แฟร์ 
อย่างนี่เองที่หลายท่านหันหลังไปหาของเถื่อนมาใช้   ดีกว่านั่งไหว้โจรมันครับ  เสียค่าปรับ  ค่าไตร่ตรอง  ยังดีกว่าเสียชีวิต  เสริมอีกแรงครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #343 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 03:26:12 PM »

...เป็นครอบครัวที่อบอุ่น เข้าอกเข้าใจกันและกัน น่าชื่นชมมาก ๆ ครับ..(แอบอิจฉาอยู่นิด ๆ)

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
chai05
จงก้าวเดินไปข้างหน้า อย่าถอยหลัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สวัสดีครับ

« ตอบ #344 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 05:16:49 PM »

ขอบคุณครับที่แนะนำ

จงทำดี  ประพฤติดี  อย่าใจร้อน  สูดลมหายใจเข้าลึกๆ  ค่อยๆผ่อนออก  ตามองไกล  มือต้องนิ่ง
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 77
  พิมพ์