เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:19:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246725 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #450 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 02:59:02 PM »

เมื่อเช้า 10นาฬิกา ไปอำเภอ 1 ครั้ง ปรากฎ นายอำเภอ ประชุมครับ ไม่ได้พบ
ไปอีกตอน 13.00 รอถึง 13.30 นายอำเภอยังไม่เข้าอำเภอ เลยไม่รอ บอกปลัดไว้ว่า หากท่านอยากพบให้ปลัดโทรมาแจ้งแล้วกัน ผมต้องกลับบ้านแล้ว
   ได้นั่งคุยกับปลัดรุ่นน้องนิดหน่อย พอได้ความว่า
 " ปลัดอธิบายว่าผมใจร้อนยื่นหนังสืออุทธรณ์ ผมยื่นขอ ป.3 วันที่ 2 พ.ย. 2550 ยื่นอุทธรณ์ วันที่ 5 พ.ย. 2550
 ทั้งๆที่ ปลัดทำหนังสือ ปฏิเสธ ส่งให้แล้ว  แต่มาถึงผมวันที่ 14 พ.ย. 2550  ประมาณว่า ปลัดไม่ได้ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่เรื่องนี้นะ ทำหนังสือให้แล้ว แต่ผมใจร้อนเอง ทำนองนั้น"
    ผมอธิบายว่า ตรงนั้นใช่ ผมยื่นอุทธรณ์ไปก่อน แต่ในหนังสืออุทธรณ์นั้น อ้างไว้ว่ามีการละเว้นการปฏิบัติหน้าที่หลายประเด็น ไม่เฉพาะการไม่ปฏิเสธเป็นหนังสือ เมื่อผมได้รับหนังสือแล้ว ประเด็นนี้ถือว่าตกไป ผมก็ยอมรับ
แต่ประเด็นอื่นๆ อีก ที่ต้องให้ รมต.มหาดไทย พิจารณา อีก 2 ประเด็น คือการไม่อ้างอิงกฎหมายประกอบคำสั่งไม่อนญาต  และ ไม่ให้โอกาสได้โต้แย้ง แสดงหลักฐานอย่างเพียงพอ
    ผมถามว่า แล้วปลัดได้ส่งหนังสืออุทธรณ์ผม ต่อไปยังมหาดไทยหรือเปล่า ตอนนี้หนังสืออุทธรณ์อยู่ที่ไหน
    ปลัดตอบว่าผมไม่รู้  ผมแค่ทำตามคำสั่ง
    ผมเลยบอกว่า หนังสืออุทธรณ์ฉบับนั้น ปลัดเป็นคนเซ็นรับไว้เองนะ ถ้ามันหายไปปลัดจะเดือดร้อน เพราะสำเนาอยู่ที่ผม
    ปลัดบอกว่าเนี่ยผมก็กลัวเหมือนกันต้องมารับเคราะห์โดนสอบสวนเรื่องนี้ด้วย

หลังจากนั้น ภรรยาผมโทรมา คุยโทรศัพท์จบเลยขอตัวกลับเลย ยังต้องรอลุ้นกันอีกว่า นายอำเภอจะเรียกอีกเมื่อไหร่
    จริงๆไม่ต้องร้อนใจก็ได้ คนที่ต้องร้อนไม่ใช่เรา แต่กลัวว่าเค้าจะร้อนเกิน จนมาเผาเราและคนข้างเคียงไปด้วย
    ตอนนี้พ่อคงยอมถอย เพราะผมบอกว่าเรื่องอยู่ที่ศาลแล้ว ปล่อยไปตามขั้นตอนดีกว่า

ขอบคุณทุกน้ำใจจากพี่น้อง ชาว อวป. ครับ  ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #451 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:06:46 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #452 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:35:49 PM »

ยังไงเล่าสู่กันฟังอีกครับ อยากทราบความคืบหน้า จะได้เก็บไว้เป็นความรู้ครับ

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
rockman - รักในหลวง
สุดแดนดินใด มิเคยไหวหวั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #453 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 04:00:03 PM »

เข้ามาให้กำลังใจครับ สู้ต่อไปครับ บนทางเส้นนี้ไม่ได้มีคุณแก้วเดียวจุกเพียงคนเดียว ยังมีผู้ร่วมทางท่านอื่นที่ช่วยคอยประคอง และท่านอื่น ๆ กำลังเดินตามมาอยู่ครับ อย่างน้อนก็ผมคนหนึ่งครับ

รักแฟน  ห่วงชู้  เอ็นดูกิ๊ก
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #454 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 04:23:50 PM »

ขอเอาใจช่วยต่อครับ

เมื่อศาลวินิจฉัย  ตัดสินคดีความแล้ว  ไม่แน่อาจมีหนังสือเวียนว่อนทั้งประเทศ  และทบทวนกฎหมายที่ขัดต่อรัฐธรรมนูญนี้ก็ได้ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #455 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 04:25:48 PM »

คนเดินถูกทาง บนทางที่ถูก ไม่ต้องร้อนใจครับ ขอให้กำลังใจต่อ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #456 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 04:29:21 PM »

เขามาเป็นกำลังใจทุกวันครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #457 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 04:33:17 PM »

มาให้กำลังใจอีก1เสียงครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #458 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 04:58:50 PM »

1 เสียงครับ...สู้ถึงที่สุดเลยครับ เยี่ยม
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #459 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 05:06:00 PM »

ขอแสดงความนับถือครับ คนนับถือตัวเองแบบนี้คู่ควรให้ผมแสดงความนับถือ  เยี่ยม
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #460 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 05:34:37 PM »

คนเดินถูกทาง บนทางที่ถูก ไม่ต้องร้อนใจครับ ขอให้กำลังใจต่อ

ตามนั้นครับ
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #461 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 05:41:18 PM »

ตามนั้นครับ
ยอด เยี่ยม ... เยี่ยม เยี่ยม
TT140
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #462 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 06:44:20 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณแก้วเดียวจุกด้วยครับ.... เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2008, 10:30:11 PM โดย TT140 » บันทึกการเข้า
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #463 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 07:48:58 PM »

เมื่อเช้า 10นาฬิกา ไปอำเภอ 1 ครั้ง ปรากฎ นายอำเภอ ประชุมครับ ไม่ได้พบ
ไปอีกตอน 13.00 รอถึง 13.30 นายอำเภอยังไม่เข้าอำเภอ เลยไม่รอ บอกปลัดไว้ว่า หากท่านอยากพบให้ปลัดโทรมาแจ้งแล้วกัน ผมต้องกลับบ้านแล้ว
   ได้นั่งคุยกับปลัดรุ่นน้องนิดหน่อย พอได้ความว่า
 " ปลัดอธิบายว่าผมใจร้อนยื่นหนังสืออุทธรณ์ ผมยื่นขอ ป.3 วันที่ 2 พ.ย. 2550 ยื่นอุทธรณ์ วันที่ 5 พ.ย. 2550
 ทั้งๆที่ ปลัดทำหนังสือ ปฏิเสธ ส่งให้แล้ว  แต่มาถึงผมวันที่ 14 พ.ย. 2550  ประมาณว่า ปลัดไม่ได้ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่เรื่องนี้นะ ทำหนังสือให้แล้ว แต่ผมใจร้อนเอง ทำนองนั้น"
    ผมอธิบายว่า ตรงนั้นใช่ ผมยื่นอุทธรณ์ไปก่อน แต่ในหนังสืออุทธรณ์นั้น อ้างไว้ว่ามีการละเว้นการปฏิบัติหน้าที่หลายประเด็น ไม่เฉพาะการไม่ปฏิเสธเป็นหนังสือ เมื่อผมได้รับหนังสือแล้ว ประเด็นนี้ถือว่าตกไป ผมก็ยอมรับ
แต่ประเด็นอื่นๆ อีก ที่ต้องให้ รมต.มหาดไทย พิจารณา อีก 2 ประเด็น คือการไม่อ้างอิงกฎหมายประกอบคำสั่งไม่อนญาต  และ ไม่ให้โอกาสได้โต้แย้ง แสดงหลักฐานอย่างเพียงพอ
    ผมถามว่า แล้วปลัดได้ส่งหนังสืออุทธรณ์ผม ต่อไปยังมหาดไทยหรือเปล่า ตอนนี้หนังสืออุทธรณ์อยู่ที่ไหน
    ปลัดตอบว่าผมไม่รู้  ผมแค่ทำตามคำสั่ง
    ผมเลยบอกว่า หนังสืออุทธรณ์ฉบับนั้น ปลัดเป็นคนเซ็นรับไว้เองนะ ถ้ามันหายไปปลัดจะเดือดร้อน เพราะสำเนาอยู่ที่ผม
    ปลัดบอกว่าเนี่ยผมก็กลัวเหมือนกันต้องมารับเคราะห์โดนสอบสวนเรื่องนี้ด้วย

หลังจากนั้น ภรรยาผมโทรมา คุยโทรศัพท์จบเลยขอตัวกลับเลย ยังต้องรอลุ้นกันอีกว่า นายอำเภอจะเรียกอีกเมื่อไหร่
    จริงๆไม่ต้องร้อนใจก็ได้ คนที่ต้องร้อนไม่ใช่เรา แต่กลัวว่าเค้าจะร้อนเกิน จนมาเผาเราและคนข้างเคียงไปด้วย
    ตอนนี้พ่อคงยอมถอย เพราะผมบอกว่าเรื่องอยู่ที่ศาลแล้ว ปล่อยไปตามขั้นตอนดีกว่า

ขอบคุณทุกน้ำใจจากพี่น้อง ชาว อวป. ครับ  ไหว้

นายทะเบียน  อยากเจอ   157

Cheesy Wink Wink Cheesy Wink

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #464 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 11:00:50 PM »

เยี่ยม

เข้ามาเอาใจช่วยอีกคนครับ
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 77
  พิมพ์