เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 12:16:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246309 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 08:37:06 PM »

โชคดีถ้าผมดูไม่ผิดอำเภอผม นายอำเภอไม่ย้ายครับ เรื่องจะได้ต่อเนื่อง  ยิ้มีเลศนัย
แต่ท่านนายอำเภอคงไม่สบอารมณ์เท่าไหร่ เพราะเห็นมีคนบอกมาว่า ท่านอยากย้ายเต็มแก่  ขำก๊าก

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
bamboo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 12:51:24 PM »

โชคดีถ้าผมดูไม่ผิดอำเภอผม นายอำเภอไม่ย้ายครับ เรื่องจะได้ต่อเนื่อง  ยิ้มีเลศนัย
แต่ท่านนายอำเภอคงไม่สบอารมณ์เท่าไหร่ เพราะเห็นมีคนบอกมาว่า ท่านอยากย้ายเต็มแก่  ขำก๊าก
ไม่แน่นะครับเพราะเหตุนี้..ท่านคงได้ย้ายสมใจ
Vamply
ความสัตย์ซื่อ เท่านั้น... เป็นนิรันดร์...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 01:03:05 PM »

..เข้ามาให้กำลังใจครับ..

วันนึงผมอาจได้รบกวนท่าน จขกท. ให้คำปรึกษาบ้างครับ..

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

๏ เบิกทรัพย์วันละบาทซื้อ      มังสา 
นายหนึ่งเลี้ยงพยัคฆา           ไป่อ้วน 
สองสามสี่นายมา กำกับ         กันแฮ
บังทรัพย์สี่ส่วนถ้วน บาทสิ้น   เสือตาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 02:49:13 PM »

วันนี้นั่งรอโทรศัพท์ เพราะคิดว่านายอำเภอน่าจะเข้ามาทำงานแล้ว ปรากฎไม่มีมา สบายใจไปหน่อยนึงครับ
คงนับวันรอ 90วันอย่างเดียว เพราะคิดว่าเรื่องอุทธรณ์เงียบแน่ๆ จะเลือกตั้ง เปลี่ยนรัฐมนตรี .....ยาวไปเลยครับ อิอิ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 02:57:34 PM »

ถึงตอนนี้รออย่างเดียวครับ นอภ.ก็คงวางฟอร์มเข้มไว้ก่อน หรือไม่ก็ก้นร้อนหาที่ปรึกษาทางกฎหมายอยู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 03:22:36 PM »

ถึงตอนนี้รออย่างเดียวครับ นอภ.ก็คงวางฟอร์มเข้มไว้ก่อน หรือไม่ก็ก้นร้อนหาที่ปรึกษาทางกฎหมายอยู่

ผมว่าท่านนายอำเถอกำลังมองหาพรรคพวกที่จะมาร่วมโดนฟ้องด้วยกันมากกว่าครับ เช่นผู้บังคับบัญชาระดับสูงขึ้นไปของนายอำเภอนะครับ อย่าไปคิดมากครับ นายอำเภอเขาพวกเยอะเดี๋ยวเขาก็ลากกันมาเองละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 03:30:42 PM »

ณ วันนี้ผมคิดว่านายทะเบียนทุกที่ทราบเรื่องการขออนุญาต ป3 แล้ว  เพราะเมื่อไม่นานมานี้ท่านผู้ว่าฯ พูดในที่ประชุมประจำเดือน ..... ว่านายอำเภอต้องระวังปัญหาต่าง ๆที่จะเกิดขึ้นเพราะผู้ขออนุญาตฯจะมีคนที่รู้เรื่องกฏหมายให้คำแนะนำอยู่ ....ฯลฯ

แปลว่าอะไรครับ
ผมคิดว่า ท่านผู้ว่า ฯ กับท่านนายอำเภอ   ต้องปฏิบัติหน้าที่ให้ถูกกฎหมาย เป็นปกติวิสัยอยู่แล้ว
แล้วต้องไประวังประชาชนที่รู้กฎหมาย ไปทำไม
สงสัยจะแปลว่าจะเรียกเท่าไหร่ก็ให้สอบถามก่อนว่าเป็นสมาชิกเวปนี้หรือเปล่าล่ะมังครับ  กระทรวงนี้ดูทิศทางลมเก่งกว่ากรมอุตุเสียอีกน่ะครับ   ไม่งั้นจะมีตำนานเรื่องซื้อปลาช่อนให้ได้เล่าขานมาจนบัดนี้หรือครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 03:41:08 PM »

ณ วันนี้ผมคิดว่านายทะเบียนทุกที่ทราบเรื่องการขออนุญาต ป3 แล้ว  เพราะเมื่อไม่นานมานี้ท่านผู้ว่าฯ พูดในที่ประชุมประจำเดือน ..... ว่านายอำเภอต้องระวังปัญหาต่าง ๆที่จะเกิดขึ้นเพราะผู้ขออนุญาตฯจะมีคนที่รู้เรื่องกฏหมายให้คำแนะนำอยู่ ....ฯลฯ

แปลว่าอะไรครับ
ผมคิดว่า ท่านผู้ว่า ฯ กับท่านนายอำเภอ   ต้องปฏิบัติหน้าที่ให้ถูกกฎหมาย เป็นปกติวิสัยอยู่แล้ว
แล้วต้องไประวังประชาชนที่รู้กฎหมาย ไปทำไม
สงสัยจะแปลว่าจะเรียกเท่าไหร่ก็ให้สอบถามก่อนว่าเป็นสมาชิกเวปนี้หรือเปล่าล่ะมังครับ  กระทรวงนี้ดูทิศทางลมเก่งกว่ากรมอุตุเสียอีกน่ะครับ   ไม่งั้นจะมีตำนานเรื่องซื้อปลาช่อนให้ได้เล่าขานมาจนบัดนี้หรือครับ
ตำนานเรื่องปลาช่อน ผมไม่เคยได้ฟัง รบกวนเล่าให้ฟังหน่อยได้มั๊ยครับ

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 04:10:31 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 04:39:44 PM »

ได้ครับ  เรื่องมีอยู่ว่าหัวหน้าหน่วยงานหนึ่ง(หน่วยไหนก็ช่างมันเถอะ)ได้จัดงานวันเกิดตัวเองขึ้น  ลูกน้องทุกคนก็พยายามจะเอาใจนายสรรหาของขวัญให้นายเพื่อตำแหน่งตัวเองจะได้ขยับ  พยายามสืบว่านายชอบอะไรจะได้จัดมาถูก  บังเอิญมีลูกน้องคนหนึ่งสมมุติว่ามันชื่อ    เลียไม่หยุด   ก็แล้วกันมันไปได้ข้อมูลมาว่านายมันชอบกิน ปลาช่อนแป๊ะซะ เป็นที่สุด มันจึงจัดแจงหาปลาช่อนตัวที่คิดว่าดีที่สุด        มาให้แม่ครัวทำแป๊ะซะกินในงานวันเกิดนาย  แต่ในหน่วยงานนี้มันมีการชิงไหวชิงพริบกันเสมอๆ มีหรือที่คนอื่นจะปล่อยให้  นายเลียไม่หยุด ทำคะแนนนำ  เมื่อเห็น นายชอบอกชอบใจที่จะได้กินแป๊ะซะปลาช่อน  การสกัดดาวรุ่งจึงเกิดขึ้นทันที  ลูกน้องอีกคน สมมุติว่าชื่อ ไอ้ตาร้อน แล้วกัน ไอ้ตาร้อนเห็นนายถูกใจในของกำนัลของไอ้เลียไม่หยุด มันจึงเอ่ยขึ้นดังๆ ให้ทุกคนได้ยินว่า"วันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดนายถือว่าเป็นวันมงคลควรทำบุญทำกุศล ไม่ควรฆ่าสัตว์ตัดชีวิต"  พอนายได้ฟังก็ฉุกคิดขึ้นได้  จึงเอ็ดตะโรด่าไอ้ เลียไม่หยุดเสียยกใหญ่    หาว่าจะมาสนับสนุนให้ทำบาปในวันมงคล  ฝ่ายไอ้เลียไม่หยุดเลยต้องใช้สมองคิดหาทางออกให้สวยๆหน่อยในเรื่องนี้  มันจึงแก้เกมโดยการบอกกับนายมันว่า"ปลาช่อนตัวนี้ผมตั้งใจนำมาให้นายเอาไปปล่อยเพื่อเป็นสิริมงคลในวันคล้ายวันเกิดต่างหาก  ไม่ได้คิดจะนำมันมา   ต้มยำทำแกงอะไรหรอกครับ"  
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 04:51:28 PM »

ได้ครับ  เรื่องมีอยู่ว่าหัวหน้าหน่วยงานหนึ่ง(หน่วยไหนก็ช่างมันเถอะ)ได้จัดงานวันเกิดตัวเองขึ้น  ลูกน้องทุกคนก็พยายามจะเอาใจนายสรรหาของขวัญให้นายเพื่อตำแหน่งตัวเองจะได้ขยับ  พยายามสืบว่านายชอบอะไรจะได้จัดมาถูก  บังเอิญมีลูกน้องคนหนึ่งสมมุติว่ามันชื่อ    เลียไม่หยุด   ก็แล้วกันมันไปได้ข้อมูลมาว่านายมันชอบกิน ปลาช่อนแป๊ะซะ เป็นที่สุด มันจึงจัดแจงหาปลาช่อนตัวที่คิดว่าดีที่สุด        มาให้แม่ครัวทำแป๊ะซะกินในงานวันเกิดนาย  แต่ในหน่วยงานนี้มันมีการชิงไหวชิงพริบกันเสมอๆ มีหรือที่คนอื่นจะปล่อยให้  นายเลียไม่หยุด ทำคะแนนนำ  เมื่อเห็น นายชอบอกชอบใจที่จะได้กินแป๊ะซะปลาช่อน  การสกัดดาวรุ่งจึงเกิดขึ้นทันที  ลูกน้องอีกคน สมมุติว่าชื่อ ไอ้ตาร้อน แล้วกัน ไอ้ตาร้อนเห็นนายถูกใจในของกำนัลของไอ้เลียไม่หยุด มันจึงเอ่ยขึ้นดังๆ ให้ทุกคนได้ยินว่า"วันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดนายถือว่าเป็นวันมงคลควรทำบุญทำกุศล ไม่ควรฆ่าสัตว์ตัดชีวิต"  พอนายได้ฟังก็ฉุกคิดขึ้นได้  จึงเอ็ดตะโรด่าไอ้ เลียไม่หยุดเสียยกใหญ่    หาว่าจะมาสนับสนุนให้ทำบาปในวันมงคล  ฝ่ายไอ้เลียไม่หยุดเลยต้องใช้สมองคิดหาทางออกให้สวยๆหน่อยในเรื่องนี้  มันจึงแก้เกมโดยการบอกกับนายมันว่า"ปลาช่อนตัวนี้ผมตั้งใจนำมาให้นายเอาไปปล่อยเพื่อเป็นสิริมงคลในวันคล้ายวันเกิดต่างหาก  ไม่ได้คิดจะนำมันมา   ต้มยำทำแกงอะไรหรอกครับ" 

คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ชอบชื่อลูกน้องจริงๆครับ....  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
k101
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 06:30:57 PM »

เป็นกำลังใจครับ ใจเย็นๆๆๆๆๆ ไว้ครับ รอฟังข่าวดี แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 07:27:33 PM »

จากปัญหาที่หลายๆคนประสบอยู่ในหลายๆพื้นที่ ในการออกป.3 ด้วยเหตุผลต่างๆนานาของนายทะเบียน
   นอกจากกรณีของพี่ เสก โชกุน
ยังมีเหตุผลอืนๆ ในการอ้างเพื่อจะไม่ออกใบ ป.3 ให้อีกมากมาย ทั้งที่ผมประสบมาเอง และ อ่านผ่านๆมา
   เช่น  1. นโยบายให้สั้น1 ยาว1 เท่านั้น
           2. มีสั้น 1 กระบอก ก็เพียงพอต่อการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินแล้ว
           3. มี 9มม. แล้ว 1 กระบอก จะขอ 9มม. อีกไม่ได้ นโยบายไม่ให้มีซ้ำขนาด
           4. .45 .357 เป็นอาวุธสงคราม ออกให้ประชาชนธรรมดาไม่ได้

หรืออื่นๆอีกหลายเหตุผล
ไม่ทราบมีพี่ๆท่านใด เคยฟ้องศาลปกครอง และ ศาลตัดสินให้ชนะคดีแล้วบ้างครับ
พอดี อยากอ่าน และคัดลอกคำพิพากษาไว้เป็นตัวอย่างครับผม 
ขอบคุณครับ
พึ่งโดนข้อ1 2 และ4 โดนมา2อำเภอครับ ยังมึนๆงงๆอยู่ เดี๋ยวตั้งหลักได้ค่อยว่ากันใหม่
sunsun
"บางสถานการเพื่อนอาจจะทิ้งคุณ แต่ทุกสถานการปืนไม่ทิ้งคุณแน่นอน"
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 07:41:14 PM »

เอาใจช่วยเต็มที่ครับ  Grin Grin Grin
    อยากรู้จังนายจะโดนอะป่าว  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เสียทรัพย์ เสียค่าปรับ ขึ้นโรงขึ้นศาล ประกันตัว บ่หยั้น
แต่เสียดายที่ไม่ได้พาปืนไป อาจถึงขั้นเสียตัว หรือเสียชีวิตได้
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 07:41:51 PM »

ผมก้อโดนคับ พรุ่งนี้จะไปอีกทีคับ ไปขอร้องนาย ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 77
  พิมพ์