เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:25:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 247056 ครั้ง)
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #180 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 03:07:26 PM »

โทรไปคุยกับฝ่ายที่เกี่ยวข้องของศาลปกครองแล้ว ได้คำตอบว่า ถ้าฟ้องยังใงคงไม่ชนะเพราะกฎหมายให้อำนาจนายทะเบียนตัดสินโดยดุลพินิจ(กฎหมายเปิดทางช่วยเหลือไว้)นายทะเบียนคงหาเหตุผลได้อยู่ดี คงเสียเวลาเปล่า
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #181 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 03:36:02 PM »

โทรไปคุยกับฝ่ายที่เกี่ยวข้องของศาลปกครองแล้ว ได้คำตอบว่า ถ้าฟ้องยังใงคงไม่ชนะเพราะกฎหมายให้อำนาจนายทะเบียนตัดสินโดยดุลพินิจ(กฎหมายเปิดทางช่วยเหลือไว้)นายทะเบียนคงหาเหตุผลได้อยู่ดี คงเสียเวลาเปล่า

ข้อมูลนี้น่าสนใจครับ ไม่ทราบคนที่บอกอยู่แผนกไหนของศาลปกครองครับ ถึงกล้าฟังธงขนาดนี้
    เสียวนะนี่   ยิ้มีเลศนัย

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 03:40:24 PM »

สอบถามปัญหาด้านกฏหมายและบริการที่อยู่ในความรับผิดชอบ

ของกรม(อาวุธปืน การพนัน ค้าของเก่า เรี่ยไร โรงรับจำนำ โรงแรม)
 0-2356-9548
 +รอคุยกับนายที่บ้านแฟนอยู่ท่านไปทานข้าวตั้งแต่บ่ายโมงยังไม่เสร็จตอนนี้15.46น.(ทานน้านนาน) ว่าจะยอมรับตามท่านแล้ว สั้น1ยาว1ก็ได้ แต่ยาวขอเป็น.308(เร700Ltr)เดี๋ยวคงมีมุขใหม่มาให้ฟัง Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2007, 03:44:27 PM โดย MAKOTO » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #183 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 03:51:00 PM »

ผมว่าคิดว่าคุณMAKATOถามผิดที่-ผิดคน.......
ไปถามหน่วยงานที่ต้องแก้ต่างให้กรมฯ-กระทรวงฯ......
....ใครเชียร์ให้ประชาชนมาฟ้องนายตัวเองก็บ้าเต็มที..... ขำก๊าก ขำก๊าก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #184 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 03:56:37 PM »

ผมว่า งานนี้พี่เลี้ยงมาเล่นเชือกซะเอง นักมวยก็เลยงงพอสมควร อิอิ

คุณหนองหัวพราน คงอยากเล่นแท็กทีม ..... ไหนๆก็อยู่ในเขตศาลปกครองเดียวกัน  Grin

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #185 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:07:46 PM »

เวลาของผม ไม่ใช่เวลาของคุณ ... ว่ามั๊ยครับ Grin Grin Grin

ผมว่าคิดว่าคุณMAKATOถามผิดที่-ผิดคน.......
ไปถามหน่วยงานที่ต้องแก้ต่างให้กรมฯ-กระทรวงฯ......
....ใครเชียร์ให้ประชาชนมาฟ้องนายตัวเองก็บ้าเต็มที..... ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #186 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:16:40 PM »

สอบถามปัญหาด้านกฏหมายและบริการที่อยู่ในความรับผิดชอบ

ของกรม(อาวุธปืน การพนัน ค้าของเก่า เรี่ยไร โรงรับจำนำ โรงแรม)
 0-2356-9548
 +รอคุยกับนายที่บ้านแฟนอยู่ท่านไปทานข้าวตั้งแต่บ่ายโมงยังไม่เสร็จตอนนี้15.46น.(ทานน้านนาน) ว่าจะยอมรับตามท่านแล้ว สั้น1ยาว1ก็ได้ แต่ยาวขอเป็น.308(เร700Ltr)เดี๋ยวคงมีมุขใหม่มาให้ฟัง Grin

ตกลงคุณ มาโกโตะ ถามที่กรมปกครอง หรือ ศาลปกครองครับ
ในเรปบนบอกศาลปกครองผมเลยแปลกใจ
แต่ตามอ้างอิงข้างบน น่าเป็น กรมปกครองหรือเปล่า ถ้าเป็นงั้นก็ไม่แปลกหรอกครับ เหตุผลเหมือนพี่ธำรง
   เด็กกรมปกครองจะบอกหรือว่าพี่ฟ้องนายอำเภอเลยชนะแน่ๆ บอกงี้สิแปลก
ก็ต้องบอกว่า ฟ้องไปก็ไม่ชนะหรอก ธรรมดา ธรรมดา

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #187 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:30:50 PM »

ที่คุณMAKATOบอกว่าโทร.ไป 0-2356-9548 ........ เป็นเบอร์ของ สำนักการสอบสวนและนิติการ วังไชยา ครับ

สายด่วนศาลปกครอง 1355 ....... กด 6 ติดต่อเจ้าหน้าที่ ..... ขอปรึกษาคดีได้ครับ
ส่วนถ้าจะโทรไปสำนักฯ กรมการปกครอง ...... ไปถามว่าถ้าฟ้องนายทะเบียนฯแล้วจะชนะไหม ......  โดนชก โดนชก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:44:44 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #188 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:57:04 PM »

ต้องช่วยกันขจัดสิ่งเหล่านี้ครับ

1. นโยบายให้สั้น1 ยาว1 เท่านั้น
2. มีสั้น 1 กระบอก ก็เพียงพอต่อการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินแล้ว
3. มี 9มม. แล้ว 1 กระบอก จะขอ 9มม. อีกไม่ได้ นโยบายไม่ให้มีซ้ำขนาด ( พี่แก้วกำลังต่อสู้อยู่) เยี่ยม เยี่ยม
4. .45 .357 เป็นอาวุธสงคราม ออกให้ประชาชนธรรมดาไม่ได้
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #189 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 05:20:41 PM »

เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

สู้โว๊ย.................ท่านจง และและแก้วเดียวจุก

ขอเป็นกำลังใจครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #190 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 05:22:04 PM »

เป็นกำลังใจให้คุณแก้วเดียวจุก และทุกๆท่านที่ต่อสู้เพื่อเรียกร้องสิทธ์ตามกฎหมาย...
..ปรบมือให้ ทีม สพป. ท่านผู้การสุพินท์  พี่ธำรง พี่เสก โชกุน และอีกหลายๆท่าน ที่แนะนำชี้ทางให้ชาว อวป.....
 ..... ยอดเยี่ยมครับ........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2007, 09:58:25 AM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #191 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 05:38:20 PM »

ผมไม่เชื่อครับว่าหากเราฟ้องแล้วเราจะแพ้คดีครับ ผมเชื่อมั่นใน สพป.อย่างเต็มเปี่ยมครับ

วันที่ผมไปยื่นฟ้องที่สงขลาเจ้าหน้าที่ศาลยังมาขอดูเอกสารเลยครับ เขาแทบจะไม่เชื่อครับว่าเรื่องแบบนี้ก็ฟ้องศาลปกครองได้ เพราะเขาบอกว่าเท่าที่เห็นส่วนมากก็จะอาศัยความสะดวกสะบายเป็นหลักครับ

สำหรับการเสียเวลาผมว่าไม่ใช่ครับ เราไม่ได้ลงทุนอะไรเลย ไปฟ้องศาลก็พาครอบครัวไปด้วย คิดว่าพาครอบครัวไปเที่ยวด้วยสิครับจะได้ไม่เสียเวลาไงครับ คิดเสียว่าไปเยี่ยมเพื่อน เปลี่ยนสถานที่รับประทานอาหาร

ที่สำคัญอย่าเอาตัวเองไปผูกมัดกับเงื่อนไขต่างๆเช่นปืนจองโดยวางมัดจำไว่ก่อน หากเป็นแบบนี้จะไม่มีความสุขกับการรอคอยครับ

ที่สำคัญตัวเราเองจะต้องไม่มีเรื่องราวใดๆอันจะเป็นช่องทางให้นายทะเบียนนำมาเป็นเหตุผลได้ในภายหลัง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #192 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 05:49:31 PM »

เห็นด้วยกับคุณ กระจง
   นับถือครับ

เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #193 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 06:13:24 PM »

อิ ๆ  หลังจากได้อ่านกระทู้นี้แล้ว  ได้ใจครับ
     วันนี้ผมก็เลยไปขอ ป.3 มาครับ จนท.ก็สอบปากคำเล็กน้อย แล้วกรอก ป.1 ให้  เสร็จแล้วก็บอกผมว่าเดี๋ยวเสนอนายให้ (ตอนนี้นายไม่อยู่) อีก 2-3 วัน ค่อยโทรมาถามพร้อมกับให้เบอร์ไว้ 
     ปล. ป.3 ลูกกรดครับ
visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #194 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 06:40:21 PM »

ผมไม่เชื่อครับว่าหากเราฟ้องแล้วเราจะแพ้คดีครับ ผมเชื่อมั่นใน สพป.อย่างเต็มเปี่ยมครับ

วันที่ผมไปยื่นฟ้องที่สงขลาเจ้าหน้าที่ศาลยังมาขอดูเอกสารเลยครับ เขาแทบจะไม่เชื่อครับว่าเรื่องแบบนี้ก็ฟ้องศาลปกครองได้ เพราะเขาบอกว่าเท่าที่เห็นส่วนมากก็จะอาศัยความสะดวกสะบายเป็นหลักครับ

สำหรับการเสียเวลาผมว่าไม่ใช่ครับ เราไม่ได้ลงทุนอะไรเลย ไปฟ้องศาลก็พาครอบครัวไปด้วย คิดว่าพาครอบครัวไปเที่ยวด้วยสิครับจะได้ไม่เสียเวลาไงครับ คิดเสียว่าไปเยี่ยมเพื่อน เปลี่ยนสถานที่รับประทานอาหาร

ที่สำคัญอย่าเอาตัวเองไปผูกมัดกับเงื่อนไขต่างๆเช่นปืนจองโดยวางมัดจำไว่ก่อน หากเป็นแบบนี้จะไม่มีความสุขกับการรอคอยครับ

ที่สำคัญตัวเราเองจะต้องไม่มีเรื่องราวใดๆอันจะเป็นช่องทางให้นายทะเบียนนำมาเป็นเหตุผลได้ในภายหลัง

ชอบมากๆครับ เยี่ยม เยี่ยม 
อีก 2 เดือนจะขอ .357 ต่อจาก .45 ที่ได้มา ปล.ที่ยังไม่ขอเพราะยังไม่มีตังค์ซื้อนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 77
  พิมพ์