เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:28:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 247192 ครั้ง)
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #225 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:50:02 AM »

ถ้าสมมุติ  ออกเป็นกฎกระทรวงได้จริงๆ   แล้วพวกเราแห่กันไปขอขนาด  .44  แทน   พวกบ้าจี้จะมาห้ามเราขออีกหรือเปล่าครับ 

ผมว่าคงจะขอได้แต่ไม่มีตังค์ซื้อลูกปืนมากกว่าครับ

5555555555555555

5555555555555555

ด้วยความเคารพ

โดนใจ อิอิ
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #226 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 08:14:47 AM »

แวะมาถามข่าว ท่านแก้วฯ ครับ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #227 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 12:09:29 PM »

ร้องเพลงรออย่างเดียวครับ
ยื่นอุทธรณ์ไป วันที่ 5 พ.ย. 50   ครบ90วันก็ คง 4 ก.พ.51 ครับผม
คงได้ยื่นฟ้อง หลัง วันที่ 4 ก.พ. 51 ครับผม
   ขอบคุณที่ถามถึงครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #228 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 12:44:55 PM »

ยื่นอุทธรณ์ไป วันที่ 5 พ.ย. 50   ครบ90วันก็ คง 4 ก.พ.51 ครับผม
คงได้ยื่นฟ้อง หลัง วันที่ 4 ก.พ. 51 ครับผม

สงสัยเจ้าของกระทู้คงจะได้ไปเที่ยวเกาะยอแน่นอนครับ หลังจากยื่นฟ้องแถวๆห้าแยกเสร็จก็ขับรถข้ามสะพานเปรมไปกินข้าวที่เกาะยอ สบายใจครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #229 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 12:51:13 PM »

ยื่นอุทธรณ์ไป วันที่ 5 พ.ย. 50   ครบ90วันก็ คง 4 ก.พ.51 ครับผม

สงสัยเจ้าของกระทู้คงจะได้ไปเที่ยวเกาะยอแน่นอนครับ หลังจากยื่นฟ้องแถวๆห้าแยกเสร็จก็ขับรถข้ามสะพานเปรมไปกินข้าวที่เกาะยอ สบายใจครับ
อย่าลืมเอา จำปาดะ มาฝากด้วยนะครับพี่น้อง เยี่ยม
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #230 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 02:45:11 PM »

-เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมไปยื่นขอ .45 กระบอกที่ 2 ที่วังไชยา  เจ้าหน้าที่หยิบคำร้องพิเศษให้ผมเขียนเหตุผลความจำเป็นที่ต้องขออนุญาตมีอาวุธปืนซ้ำขนาด (.45 ซะด้วย)   
-นี่ขนาดผมรับราชการในระดับที่ไม่ต้องมีผู้บังคับบัญชารับรองความประพฤติ และเป็นพนักงานเจ้าหน้าที่มีอำนาจในการจับกุมผู้กระทำผิดกฎหมายตามกฎหมายหลายฉบับ  ผมแนบกฎหมายพร้อมคำสั่งแต่งตั้งให้เป็นพนักงานเจ้าหน้าที่ตามกฎหมายฉบับดังกล่าวแล้ว  เวลาเจ้าหน้าที่ทราบความประสงค์ของผมแล้ว  เจ้าหน้าที่(ผู้หญิง)ถอนหายใจนิดหนึ่งแล้วหยิบคำร้องให้ผมมาเขียนเลยครับ
-ผมเขียนคำร้องดังกล่าวเสร็จแล้วลองสอบถามเพิ่มเติมว่า กรณีผู้ขออาวุธปืนซ้ำขนาดมีบ่อยหรือไม่ เจ้าหน้าบอกว่ามีเยอะ ผมถามต่อว่ากรณีของผมจะมีปัญหาหรือไม่  เจ้าหน้าที่ตอบว่าอยู่ที่นายทะเบียนค่ะ  ผมถามอีกว่าถ้าผมเปลี่ยนเป็นขนาด .44 ที่ไม่ซ้ำขนาดจะต้องชี้แจงหรือไม่  เจ้าหน้าที่ยิ้มๆ ครับ Grin

-สงสัยจะมีลุ้นเหมือนกันครับ  ถ้ามีปัญหาไม่รู้จะฟ้องทันหรือเปล่า เพราะไม่ทันปืนมาแน่นอน (จองปืนไว้ครับ) ปืนคงไม่อยู่รอผมแน่ Undecided

-กระบอกแรกเห็นผ่านง่ายๆ ไม่นึกว่ากระบอกที่ 2 จะมีปัญหา

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #231 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 07:10:09 PM »

ผมไม่เชื่อครับว่าหากเราฟ้องแล้วเราจะแพ้คดีครับ ผมเชื่อมั่นใน สพป.อย่างเต็มเปี่ยมครับ

วันที่ผมไปยื่นฟ้องที่สงขลาเจ้าหน้าที่ศาลยังมาขอดูเอกสารเลยครับ เขาแทบจะไม่เชื่อครับว่าเรื่องแบบนี้ก็ฟ้องศาลปกครองได้ เพราะเขาบอกว่าเท่าที่เห็นส่วนมากก็จะอาศัยความสะดวกสะบายเป็นหลักครับ

สำหรับการเสียเวลาผมว่าไม่ใช่ครับ เราไม่ได้ลงทุนอะไรเลย ไปฟ้องศาลก็พาครอบครัวไปด้วย คิดว่าพาครอบครัวไปเที่ยวด้วยสิครับจะได้ไม่เสียเวลาไงครับ คิดเสียว่าไปเยี่ยมเพื่อน เปลี่ยนสถานที่รับประทานอาหาร

ที่สำคัญอย่าเอาตัวเองไปผูกมัดกับเงื่อนไขต่างๆเช่นปืนจองโดยวางมัดจำไว่ก่อน หากเป็นแบบนี้จะไม่มีความสุขกับการรอคอยครับ

ที่สำคัญตัวเราเองจะต้องไม่มีเรื่องราวใดๆอันจะเป็นช่องทางให้นายทะเบียนนำมาเป็นเหตุผลได้ในภายหลัง

นายทะเบียนหาดใหญ่  เมื่อ หลาย ปี ที่แล้ว บ้าจี้กว่าเดี๋ยวนี้มากครับ พี่จง ขนาดซื้อปืนมาแล้ว พวกยังยึกยักซะปวดหัวไม่ยอมออก ป.4 ให้ ง่าย ๆ ( ป.3 ออกตอนนายเก่า ( วงเล็บอีกที ได้ ป.3ตอนนาย สุน...ท....ร...  เป็นนาย...ครับ )  )  พรรคพวกต้องไปหาผู้ใหญ่บางคนของหาดใหญ่ให้ช่วยพูดกับผู้ว่าฯ นายทะเบียนเลยโดนผู้ว่าฯ  ด่าซะ
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 08:37:03 PM »

....ตอนนี้ที่อยากทำ....เมื่อคดีถึงที่สุดแล้ว....เอาคำพิพากษา...ไปต่อคดีอาญา....ครับ....จะได้หลาบจำกันบ้าง....
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #233 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:01:24 PM »

....ตอนนี้ที่อยากทำ....เมื่อคดีถึงที่สุดแล้ว....เอาคำพิพากษา...ไปต่อคดีอาญา....ครับ....จะได้หลาบจำกันบ้าง....

ขอสนับสนุนด้วยครับน้าเสก

lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #234 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:55:15 PM »

ดีครับ
เมื่อเช้าเพื่อนโทร.มาเล่าว่า จนท.อำเภอ กรุทุ่มแบน โทร มาขอสนับสนุนค่าใช้จ่ายในการออก ป.๓ ลูกซอง สามพันบาท ยังบอกไปว่าไม่ต้องสนใจ หากไม่ออกให้ ขอให้ทางอำเภอชี้แจงเป็นหนังสือ จะยอมเสียเวลาไปอำเภอกับเพื่อนเพื่อเป็นพยาน หากยอมเพื่อซื้อความรำคาญหรือไม่ต้องการเสียเวลาทำงานและค่าใช้จ่ายในการเดินทางจะทำให้การเรียกร้องสินบนในเรื่อง ป.๓ ยังจะคงมีอยู่ ข้าราชการเลว ๆ ประเภทนี้ทำให้ภาพพจน์ของข้าราชการไทยเสียหาย แล้วจะให้ประชาชนยอมรับได้อย่างไร
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:59:27 PM »

ดีครับ
เมื่อเช้าเพื่อนโทร.มาเล่าว่า จนท.อำเภอ กรุทุ่มแบน โทร มาขอสนับสนุนค่าใช้จ่ายในการออก ป.๓ ลูกซอง สามพันบาท ยังบอกไปว่าไม่ต้องสนใจ หากไม่ออกให้ ขอให้ทางอำเภอชี้แจงเป็นหนังสือ จะยอมเสียเวลาไปอำเภอกับเพื่อนเพื่อเป็นพยาน หากยอมเพื่อซื้อความรำคาญหรือไม่ต้องการเสียเวลาทำงานและค่าใช้จ่ายในการเดินทางจะทำให้การเรียกร้องสินบนในเรื่อง ป.๓ ยังจะคงมีอยู่ ข้าราชการเลว ๆ ประเภทนี้ทำให้ภาพพจน์ของข้าราชการไทยเสียหาย แล้วจะให้ประชาชนยอมรับได้อย่างไร
[/quote]

......... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #236 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 09:33:59 AM »

ขอสนับสนุนด้วยครับน้าเสก

ผมขอช่วย 1 แรงใจ และ 1 แรงกายครับ
ไม่ลองก็ไม่รู้อยากรู้ก็ต้องลองครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #237 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 12:34:47 PM »

ผมว่าในบางกรณีก็อยู่ที่เจ้าหน้าที่รับเรื่อง (ปลัดอำเภอ) เหมือนกันนะครับ  อย่างเช่นกรณีของผม

เมื่อวันที่ 19 พ.ย. 50 ไปยื่นขอ ป.3 ลูกกรด ปลัดอำเภอ (ผู้หญิง) ได้สอบปากคำแล้วบอกว่าขอไม่ได้หลอก คุณมีเกินจำนวนแล้ว และขอซ้ำขนาดกันอีก นายไม่อนุมัติแน่ 
          ผมก็บอกไปว่ากระบอกที่แล้วขอรับโอนไรเฟิลนายยังอนุมัติเลย เมื่อต้นปีนี้เอง  ผมว่าพี่เสนอเรื่องไปก่อนดีกว่า ส่วนนายจะอนุมัติหรือไม่ก็ว่ากันอีกที
          เมื่อวานนี้ 13 ธ.ค. 50 ผมโทรไปถามปรากฎว่านายอนุมัติแล้วครับ  จึงเข้าไปรับ ป.3 เรียบร้อยแล้ว
          ที่สำคัญผมได้ทราบมาว่า ตอนที่นายเซ็นต์ ป.3 ให้ ปลัดคนนี้ได้ถามนายว่ารายนี้เค้ามีเยอะแล้ว ให้มีอีกได้หรือคะ  นายบอกว่า  ไม่เป็นไรหลอกปืนลูกกรดมีขนาดไม่ใหญ่โตเท่าไร
           แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #238 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 06:51:15 PM »

ขอยกกระทู้ขึ้นมาอัพเดทครับ วันที่ 5 ก.พ. 2551 จะครบ90วันที่ได้อุทธรณ์ต่อ รมต.มหาดไทยแล้วครับ
ซึ่งผลการวินิจฉัยไม่ออกมา ก็จำเป็นต้องดำเนินการขั้นต่อไปแล้วครับผม
     ไม่ทราบว่าหลังครบ90วัน เรามีเวลากี่วันในการยื่นฟ้องครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2008, 07:01:49 PM โดย ๏แก้วเดียวจุก๏ » บันทึกการเข้า

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #239 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 07:00:05 PM »

ขอยกกระทู้ขึ้นมาอัพเดทครับ วันที่ 5 ก.พ. 2551 จะครบ90วันที่ได้อุทธรณ์ต่อ รมต.มหาดไทยแล้วครับ
ซึ่งผลการวินิจฉัยไม่ออกมา ก็จำเป็นต้องดำเนินการขั้นต่อไปแล้วครับผม
     ไม่ทราบว่าหลังครบ90วัน เรามีเวลากี่วันที่การยื่นฟ้องครับผม
ฟ้องในประเด็น มท.1 ล่าช้าครับ
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 77
  พิมพ์