เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:27:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 247139 ครั้ง)
Wisky6
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #300 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 09:09:03 PM »

up ไปถึงไหนแล้วครับ เยี่ยม

God made man,
Samuel Colt made the man equal,
Gaston Glock made the man more equal.
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #301 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 11:19:20 PM »

เป็นกำลังใจให้คุณแก้วครับ ตอนนี้เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ น่าจะครบ 90 วันแล้วครับ
HiPer™ ศรีราชา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #302 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 11:14:40 AM »

สุดยอดครับพี่ ... ผมเอาใจช่วย เพราะผมก็โดนเหมือนกันครับ
ประเภทไม่ให้แต่พยายามพูดยกแม่น้ำลำคลองมาร้อยแปดครับ
ให้หรือไม่ให้ก็น่าจะบอกกันไปเลยครับ ....
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #303 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:17:22 PM »

ขอขอบคุณทุกกำลังใจครับผม ไหว้

หลังจากครบกำหนด 90 วันมาตั้งแต่วันที่ 5 ก.พ. 2551 ผมก็ได้เตรียมเอกสารเพื่อยื่นฟ้อง รมต.มหาดไทย
ในฐานะที่วินิจฉัยอุทธรณ์ล่าช้า (เอกสารพร้อมตั้งแต่วันที่ 5 ) เพราะครบกำหนด 90 วันแล้ว ยังไม่มีคำสั่งใดๆ
    ยื่นฟ้องต่อศาลปกครองเพื่อให้ศาลมีคำสั่งให้ รมต.มหาดไทยวินิจฉัยอุทธรณ์ ให้เสร็จสิ้น

เมื่อเอกสารพร้อม แต่ใจไม่พร้อม
 ผมบอกตามตรง ว่ามันไม่ง่ายที่จะตัดสินใจฟ้อง  ปรึกษาญาติทุกคน ทุกคนห้ามหมด
 ผมกำลังยืนคนเดียว  จึงต้องทบทวนดูอีกครั้ง และอีกหลายๆครั้ง จนเวลาผ่านมาหลายวัน

มาคิดได้ว่า ผมเริ่มก้าวแรกไปแล้ว ตั้งแต่ยื่นอุทธรณ์ นี่เป็นเพียงก้าวต่อไปเท่านั้น คิดอะไรมากมาย
 บางสิ่งที่ทำ เมื่อไม่ใช่สิ่งที่ผิด และอาจมีผลในทางที่ดีในอนาคต

วันนี้ตื่นมาตัดสินใจ ปลุกภรรยา เธอถามจะไปไหนแต่เช้า ผมบอกว่าไปสงขลา
เธอรู้ทันที  ถามว่า พี่ยังไม่เลิกคิดอีกเหรอ ผมเงียบ ถามเธอว่าจะไปกับพี่มั๊ย เธอบอกว่าไป ผมก็ยิ้ม

เสร็จเรื่องเพิ่งกลับมาถึงบ้านตอนนี้เองครับ รอเอกสารจากศาลว่าจะว่าอย่างไร
    ขอบคุณ สพป. ครับผม ไหว้

หนทางหมื่นลี้  ต้องเริ่มด้วยก้าวแรกเสมอ     เยี่ยม

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #304 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:30:31 PM »

เป็นอีกหนึ่ง กำลังใจ ครับ
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #305 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:32:46 PM »

ชัดเจนครับพี่ เยี่ยม ผมคนนึงที่ถือคติ"รบแล้วต้องรบให้ชนะ"ไม่เช่นนั้นจะเป็นผู้แพ้ตลอดไป ขอเป็นกำลังใจให้ท่าน จขกท. ต่อสู้เพื่อเรียกร้องสิทธิ์อันชอบธรรม ด้วยความเคารพครับ ไหว้

volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #306 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:37:31 PM »

ไหว้ขอให้พบกับสิ่งที่ดีๆนะครับ ก้าวข้ามอุปสรรค์ต่างๆโดยง่ายครับ ขอร่วมเป็นกำลังใจครับพี่ ไหว้ Grin Grin
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #307 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:42:17 PM »

เป็นกำลังใจให้อีก ๑ กำลังใจครับ

สู้ครับ เพื่อศักดิ์ศรี และความถูกต้อง

เป็นตัวอย่างแก่น้อง ๆ และเจ้าหน้าที่ครับ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #308 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:45:53 PM »

ขอขอบคุณทุกกำลังใจครับผม ไหว้

หลังจากครบกำหนด 90 วันมาตั้งแต่วันที่ 5 ก.พ. 2551 ผมก็ได้เตรียมเอกสารเพื่อยื่นฟ้อง รมต.มหาดไทย
ในฐานะที่วินิจฉัยอุทธรณ์ล่าช้า (เอกสารพร้อมตั้งแต่วันที่ 5 ) เพราะครบกำหนด 90 วันแล้ว ยังไม่มีคำสั่งใดๆ
    ยื่นฟ้องต่อศาลปกครองเพื่อให้ศาลมีคำสั่งให้ รมต.มหาดไทยวินิจฉัยอุทธรณ์ ให้เสร็จสิ้น

เมื่อเอกสารพร้อม แต่ใจไม่พร้อม
 ผมบอกตามตรง ว่ามันไม่ง่ายที่จะตัดสินใจฟ้อง  ปรึกษาญาติทุกคน ทุกคนห้ามหมด
 ผมกำลังยืนคนเดียว  จึงต้องทบทวนดูอีกครั้ง และอีกหลายๆครั้ง จนเวลาผ่านมาหลายวัน

มาคิดได้ว่า ผมเริ่มก้าวแรกไปแล้ว ตั้งแต่ยื่นอุทธรณ์ นี่เป็นเพียงก้าวต่อไปเท่านั้น คิดอะไรมากมาย
 บางสิ่งที่ทำ เมื่อไม่ใช่สิ่งที่ผิด และอาจมีผลในทางที่ดีในอนาคต

วันนี้ตื่นมาตัดสินใจ ปลุกภรรยา เธอถามจะไปไหนแต่เช้า ผมบอกว่าไปสงขลา
เธอรู้ทันที  ถามว่า พี่ยังไม่เลิกคิดอีกเหรอ ผมเงียบ ถามเธอว่าจะไปกับพี่มั๊ย เธอบอกว่าไป ผมก็ยิ้ม

เสร็จเรื่องเพิ่งกลับมาถึงบ้านตอนนี้เองครับ รอเอกสารจากศาลว่าจะว่าอย่างไร
    ขอบคุณ สพป. ครับผม ไหว้

หนทางหมื่นลี้  ต้องเริ่มด้วยก้าวแรกเสมอ     เยี่ยม

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมครับ

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #309 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:54:26 PM »

สู้ ๆๆๆๆๆ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #310 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:56:28 PM »

ขอให้กำลังใจด้วยคนครับ.....
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #311 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:57:33 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เหนือกว่ากฎหมาย ยังมีกฎแห่งกรรม เหนือกฎแห่งกรรม ยังมีความยุติธรรม
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #312 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:23:02 PM »

เป็นกำลังใจอีกหนึ่งคนครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #313 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:36:47 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #314 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:45:37 PM »

ยอดเยี่ยม....ขอปรบมือดังๆ...  เยี่ยม

...ชนชั้นปกครอง เรียนรู้แค่คำว่า "ปกครอง"  ก็เท่านั้น...................

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 77
  พิมพ์