เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:21:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246827 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #420 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 11:37:40 PM »

หัวหมอ คำๆนี้ผมก็เคยโดนครับ

การที่เราปกป้องสิทธิตนเองไม่เรียกว่าหัวหมอครับ

แต่ถ้าเราจะไปเอาเปรียบคนอื่น แบบนี้ถึงเรียกว่าหัวหมอ

Grin Grin Grin   .
ผมได้ยินคำนี้ เป็นขำทุกที. . ไม่มีใคร หรือ จนท. ระดับไหน เคยใช้กับผมสักที.  Grin

ChipMunk รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #421 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 11:51:32 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ เยี่ยม
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #422 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 11:39:50 AM »

Cheesyยังไงก็ขอให้รอบคอบเอาไว้ครับ หลักการต้องยึดมั่น คอยเป็นกำลังใจให้ครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #423 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 11:53:03 AM »

เป็นกำลังใจให้ท่านแก้วเดียวจุกต่อไปครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #424 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 12:25:17 PM »

ติดตามมาตลอดครับ และมาเป็นกำลังใจอีก รอบครับ สู้ๆๆๆนะครับ เยี่ยม
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #425 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 01:51:59 PM »

คำเดียวสั้น ๆ " เผด็จศึกครับ " อย่ายอมครับ เอาให้จบ ไม่อย่างงั้นเวลาผ่านไป คุณแก้วฯ มองย้อนกลับมาแล้วจะเสียใจ
ที่อีกนิดเดียวเท่านั้น  เยี่ยม  นับถือครับ ...
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #426 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 09:24:12 PM »

หัวหมอ คำๆนี้ผมก็เคยโดนครับ

การที่เราปกป้องสิทธิตนเองไม่เรียกว่าหัวหมอครับ

แต่ถ้าเราจะไปเอาเปรียบคนอื่น แบบนี้ถึงเรียกว่าหัวหมอ

Grin Grin Grin   .
ผมได้ยินคำนี้ เป็นขำทุกที. . ไม่มีใคร หรือ จนท. ระดับไหน เคยใช้กับผมสักที.  Grin

Grin Grin Grin

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #427 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 10:01:10 PM »

ติดตามอยู่และเป็นกำลังใจให้ท่านแก้วเดียวจุกครับ

ของผมได้ใบ ป.3 เรียบร้อยและไปรับปืนแล้วครับ ยื่น 15 ก.พ. 51 ครับ ขนาด .22 LR กว่าจะได้ลำบากเหมือนกันครับ ไม่เสียค่าน้ำร้อนน้ำชาใด ๆ ทั้งสิ้นครับ และที่สำคัญ ลืม ไม่ได้จ่าย 6 บาทด้วยครับ ตอนแรกกะชนเต็มที่เหมือนกันครับ เพราะผมถือว่าถ้าได้ก็เป็นกำไรชีวิต ถ้าไม่ได้ก็ได้รับเงินจองคืนเหมือนถูกหวย แต่จะสู้ให้ถึงที่สุดก่อนครับถึงจะยอม เตรียมร่างคำอุทธรณ์เรียบร้อยแล้วครับ พอดีมีผู้ใหญ่ช่วยเจรจาให้ครับ

ปล. เกือบขอกำนันช่วยเจรจาแล้วครับ ฮิ ฮิ ล้อเล่นครับ ขอให้ท่านสู้ให้ถึงที่สุดครับ อย่างน้อยก็จะทำให้ท่านนายอำเภอท่านอื่น ๆ ที่ทราบเรื่อง หรือท่าน มท. 1 อาจทำหนังสือซักซ้อมไปยังนายทะเบียนอาวุธปืนทั่วประเทศให้ระมัดระวังการพิจารณาอาวุธปืน ไม่ให้พิจารณากันตามอำเภอใจครับ หรือว่า ไม่ให้ดองเรื่องครับ ผมว่ารายการนี้น่าจะดองเรื่องไว้เองแน่ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #428 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 10:15:00 PM »

เอาใจช่วยครับ พวกนายทะเบียนกลุ่มนี้ทำพิกลน่าอาย ไม่มีความนับถือหน้าที่และตัวเอง ผมก็ข้าราชการเหมือนกัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #429 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 01:47:13 AM »

เข้ามายกนิ้วให้ครับพี่

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #430 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 05:57:46 AM »

- ไม่ได้เข้ามานานมาก...
- วันนี้เข้ามาตอนประมาณตี 3
- เจอกระทู้นี้ อ่านรวดเดียว 29 หน้า
- ตอนนี้เกือบ 6 โมงเช้า
- นับถือน้ำใจของคุณแก้วฯ เป็นอย่างยิ่งที่กล้าสู้ และกล้าที่จะยืนหยัด
- นับถือและศรัทธาน้ำใจของ สพป. ที่ไม่ทอดทิ้งกัน
- ขอเป็นกำลังใจให้คุณแก้วฯ อีก 1 เสียงครับ...แต่รู้สึกว่า ท่านนายทะเบียนท่านจะหน้ามืดแล้วนะครับ ดูจากอาการฟาดงวงฟาดงา อาละวาดไปทั่วแบบนี้
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #431 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 06:24:10 AM »

พวกลุแก่อำนาจก็อย่างนี้แหละครับ ที่ประเทศไทยมีข้าราชการประเภทนี้อยู่ไม่น้อย คำว่าดุลยพินิจ มันกว้างยังกะมหาสมุทร หาขอบเขตไม่เจอ แล้วความกว้างความแคบของแต่ละคนก็ไม่เท่ากันเสียอีก  ที่อเมริกานี่ถ้าไม่มีคุณสมบัติส่วนตัวตรงกับข้อห้าม ยังงัยก็ต้องซื้อได้ สิทธิ์ในการป้องกันตนเอง เขียนไว้ในรัฐธรรมนูญเลย แต่ก็อีกแหละครับ จะเอาเฉพาะเรื่องนี้ไปเปรียบเทียบเพียงอย่างเดียวก็คงไม่ได้ คนที่นี่ เขารู้ว่าเขามีสิทธิ์ แล้วเขาก็รู้ว่าเขามีหน้าที่ ด้วยเหมือนกัน ซึ่งตรงนี้เมื่อเปรียบเทียบกับบ้านเรา มันไม่ค่อยจะเหมือนกันสักเท่าไร

ตัวอย่างเรื่องกฏจราจร สี่แยกเล็กของถนนสองเลนในเขตบ้านพัก เขาไม่ต้องติดตั้งไฟสัญญาณ มีแต่ป้ายเขียนว่า Stop All Ways พอขับรถมาถึงเขาหยุดกันทุกคน มองซ้ายมองขวาถ้าปลอดภัยก็ไป แต่ถ้ามีรถคันอื่นจะวิ่งตัดแยก ตรงนี้ใครมาหยุดก่อนก็ไปก่อน ไม่ต้องแก่งแย่งกัน พนันได้เลยว่าไอ้ฝรั่งพวกนี้ ไปขับรถที่บ้านเรา ตายหยังเขียด เพราะแย่งเราไม่ทัน

อะไรแบบนั้น

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #432 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 10:37:49 AM »

คำเดียวสั้น ๆ " เผด็จศึกครับ " อย่ายอมครับ เอาให้จบ ไม่อย่างงั้นเวลาผ่านไป คุณแก้วฯ มองย้อนกลับมาแล้วจะเสียใจ
ที่อีกนิดเดียวเท่านั้น  เยี่ยม  นับถือครับ ...

เอาใจช่วยครับ

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #433 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 06:08:26 PM »

เป็นกำลังใจให้อย่างเต็มที่ครับ สู้กันด้วยกฎหมายเพื่อสิทธิอันพึงมีพึงได้ 

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #434 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 06:30:52 PM »

วันจันทร์คงต้องเข้าไปคุย เดาว่าคงเป็นเอกสารที่จะบอกว่าเป็นการเข้าใจผิด เพราะนายอำเภอคงได้รับ
หนังสือสอบถามจากทางมหาดไทยให้อธิบายเรื่องนี้

คดีอยู่ในศาลปกครองแล้ว .......
แม้เป็นเพียงการฟ้องว่ามท.1ปฎิบัติหน้าที่ล่าช้า
แต่หากมีปฎิบัติการวิชามารของฝ่ายปกครอง มากดดัน จะเป็นเรื่องที่ใหญ่กว่า
แม้ประเด็นข้อโต้แย้งอาจจบด้วยดี ...... ตะล่อมให้ไปลงเอยด้วยการถอนฟ้อง
แต่อาจไม่ง่าย เพราะต้องชี้แจง ชัดเจน ต่อศาล ......
การกดดัน ให้มี/ทำข้อตกลงนอกศาล อาจเป็นการละเมิดอำนาจศาล  Tongue

คิดเห็นเช่นเดียวกับพี่ธารง   เมืองไทยเป็นแบบนี้เพราะมีเจ้าหน้าที่ที่เห็นแก่ได้  ลุแก่อำนาจ  ทั้งหน้าที่ของเค้าระบุอยู่ชัดเจนว่าเป็นนายอำเภอ
ทำหน้าปกครอง และดูแลประชาชนให้ปฏิบัติตามกฏหมายที่ตัวเองดูแลอยู่มิให้ขาดตกบกพร้อง

และก็มีคนไทยประเภทขี้กลัว ใจอ่อน  ไม่อยากมีเรื่อง และไม่ทราบกฎหมาย และหน้าที่และสิทธิ์ของตัวเอง  ที่พึงมีตามกฏหมาย    ทำให้เป็นช่องว่างในการแสวงหาผลประโยชน์ของเจ้าหน้าที่รัฐ

งานนี้  ให้พี่แก้วลุยเต็มสูบครับ  ศักศรี  และความถูกต้องซื้อไม่ได้ด้วยเงิน  แต่ได้มาโดยความชอบ และถูกต้องเท่านั้น

เป็นกำลังหนุนอีกแรงครับ

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 77
  พิมพ์