เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 12:25:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246582 ครั้ง)
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #435 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 07:06:01 PM »

นายอำเภอเล่นวิชามารแบบนี้  จงเอาให้หนักครับพี่.....พี่เดินมาไกลแล้วอีกนิดเดียวก็เส้นชัยครับ...สู้ต่อไปครับ.. เยี่ยม ไหว้ ไหว้

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #436 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 11:43:49 PM »

ยังคงติดตามความคืบหน้าอยู่เรื่อยๆนะครับ...

เอาใจช่วยเสมอครับ...Cheesy
Roytawan
Newbie
*

คะแนน 1

Love me Love my Coffee

« ตอบ #437 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:13:14 AM »

ให้กำลังใจครับ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #438 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:57:15 AM »

เอาใจช่วยครับ
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #439 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 07:15:40 AM »

ยิ้มเข้าไว้ครับพี่......................... Grin

Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #440 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 08:15:36 AM »

สู้ ต่อนะครับ พี่ หนทางคงไม่ไกลเกินไป ยังมีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในนี้ ให้กำลังใจเสมอ  ไหว้
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #441 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 08:20:38 AM »

เยี่ยมครับ.. เยี่ยม
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #442 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 09:02:53 AM »

เป็นกำลังใจให้ จขกท. นะครับ... Grin Grin Grin สู้ให้เต็มที่ไปเลยครับ... ของผมก็โดนปฏิเสธจากนายอำเภอเหมือนกันครับ....ตอนนี้ก็ฟ้องอยู่ในศาลปกครอง รวมกันแล้ว ๓ คดีครับ(จากการปฏิเสธเรื่องเดียว)  ยิ้มีเลศนัย โดยมีท่านผู้การสุพินท์และทีม สพป. เป็นพี่เลี้ยงให้ครับ... Grin Cheesy

หัวหมอ คำๆนี้ผมก็เคยโดนครับ

การที่เราปกป้องสิทธิตนเองไม่เรียกว่าหัวหมอครับ

แต่ถ้าเราจะไปเอาเปรียบคนอื่น แบบนี้ถึงเรียกว่าหัวหมอ

Grin Grin Grin   .
ผมได้ยินคำนี้ เป็นขำทุกที. . ไม่มีใคร หรือ จนท. ระดับไหน เคยใช้กับผมสักที.  Grin

Grin Grin Grin ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

วันจันทร์คงต้องเข้าไปคุย เดาว่าคงเป็นเอกสารที่จะบอกว่าเป็นการเข้าใจผิด เพราะนายอำเภอคงได้รับ
หนังสือสอบถามจากทางมหาดไทยให้อธิบายเรื่องนี้

คดีอยู่ในศาลปกครองแล้ว .......
แม้เป็นเพียงการฟ้องว่ามท.1ปฎิบัติหน้าที่ล่าช้า
แต่หากมีปฎิบัติการวิชามารของฝ่ายปกครอง มากดดัน จะเป็นเรื่องที่ใหญ่กว่า
แม้ประเด็นข้อโต้แย้งอาจจบด้วยดี ...... ตะล่อมให้ไปลงเอยด้วยการถอนฟ้อง
แต่อาจไม่ง่าย เพราะต้องชี้แจง ชัดเจน ต่อศาล ......
การกดดัน ให้มี/ทำข้อตกลงนอกศาล อาจเป็นการละเมิดอำนาจศาล  Tongue

คิดเห็นเช่นเดียวกับพี่ธารง   เมืองไทยเป็นแบบนี้เพราะมีเจ้าหน้าที่ที่เห็นแก่ได้  ลุแก่อำนาจ  ทั้งหน้าที่ของเค้าระบุอยู่ชัดเจนว่าเป็นนายอำเภอ
ทำหน้าปกครอง และดูแลประชาชนให้ปฏิบัติตามกฏหมายที่ตัวเองดูแลอยู่มิให้ขาดตกบกพร้อง

และก็มีคนไทยประเภทขี้กลัว ใจอ่อน  ไม่อยากมีเรื่อง และไม่ทราบกฎหมาย และหน้าที่และสิทธิ์ของตัวเอง  ที่พึงมีตามกฏหมาย    ทำให้เป็นช่องว่างในการแสวงหาผลประโยชน์ของเจ้าหน้าที่รัฐ

งานนี้  ให้พี่แก้วลุยเต็มสูบครับ  ศักศรี  และความถูกต้องซื้อไม่ได้ด้วยเงิน  แต่ได้มาโดยความชอบ และถูกต้องเท่านั้น

เป็นกำลังหนุนอีกแรงครับ

เยี่ยมครับ  เยี่ยม เยี่ยม

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #443 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 09:49:10 AM »

เรื่องที่อำเภอป่าพยอมใช่ไหมครับ   เรื่องนี้นายอำเภอค่อนข้างจะร้อนตัว   เพราะมีข้อกล่าวหาว่าละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ตามที่ ตามที่กฎหมายกำหนดให้เจ้าพนักงานในทางปกครองมีหน้าที่ต้องกระทำถึง 3 เรื่อง   
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #444 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 10:35:34 AM »

เรื่องที่อำเภอป่าพยอมใช่ไหมครับ   เรื่องนี้นายอำเภอค่อนข้างจะร้อนตัว   เพราะมีข้อกล่าวหาว่าละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ตามที่ ตามที่กฎหมายกำหนดให้เจ้าพนักงานในทางปกครองมีหน้าที่ต้องกระทำถึง 3 เรื่อง  

แปลว่าถ้าฟ้องศางปกครองชนะจะมีผลตอนนำสืบฟ้องในคดีอาญาใช่ไม๊ครับ
seamman
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #445 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 11:30:16 AM »

รอฟังผลของคุณแก้วจุกเดียว
เอาใจช่วยครับผม
unitape
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #446 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 11:38:01 AM »

ของผมขอ .45 shooting เหมือนกันแต่ นอภ.ตอบกลับว่าให้ขอปืนที่มีความรุนแรงลดลง แต่ผมอยาก .45 มาก กำลังคิดอุทธรณ์ ท่านๆคิดว่าผมควรทำไงดีครับ
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #447 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 01:33:42 PM »

ของผมขอ .45 shooting เหมือนกันแต่ นอภ.ตอบกลับว่าให้ขอปืนที่มีความรุนแรงลดลง แต่ผมอยาก .45 มาก กำลังคิดอุทธรณ์ ท่านๆคิดว่าผมควรทำไงดีครับ

ทำอย่างที่ใจคิดครับ Wink

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #448 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 01:39:17 PM »

ไม่รู้ว่าพลาดกระทู้นี้ไปได้ไงครับ... นึกว่ากระทู้ธรรมดา เปิดอ่านปุ๊บ อ่านรวดเดียว 30 หน้าเลยครับ...

มีแง่คิดหลายแง่ในกระทู้นี้มาก... อ่านแล้วอยากแสดงความเห็นแยะครับ...

เรื่อง นายทะเบียนท่านนี้... นายสมชายเป็นห่วงเสียจริงครับ ว่าจะไม่ได้รับราชการจนเกษียณ กลัวจะเผลอกระทำผิดกฏหมายอาญาครับ ด้วยพฤติกรรมวิชามารของท่านดุเดือดไปสักหน่อย...

เรื่องนี้อยู่ถึงชั้นศาลแล้วท่านยังกล้าใช้อำนาจหน้าที่ กดดันผู้ที่เกี่ยวข้องกับคดีครับ... นายสมชายฟันธงว่าหากท่านทำเช่นนี้ในช่วงเวลาร่วมสามสิบปีที่ท่านรับราชการมาตลอด... ท่านมีศัตรูไม่น้อยแล้วครับ เมื่อท่านเพลี่ยงพล้ำ หมู่ศัตรูจะกรูออกมาเปิดเผยตัวซ้ำเติม... น่าเป็นห่วงครับ...

นายสมชายเข้าใจความรู้สึกของคุณแก้วมาก... สมาชิกครอบครัวเคยประสบเรื่องร้ายมาก่อน เลยตระหนักความจำเป็นของการมีปืน และความจำเป็นต้องสู้ไม่ถอย... ขอให้กำลังใจครับ...

นายสมชายกำลังคอยอ่านว่า"วันจันทร์"เข้าไปที่อำเภอ... ซึ่งเป็น"วันนี้"เอง จะเป็นเช่นไรครับ...
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #449 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 02:57:54 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 77
  พิมพ์