เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:21:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246820 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #465 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 11:02:50 PM »

นายทะเบียนคงเขินที่จะพบคุณแก้วเดียวจุก  เพราะไม่รู้จะพูดด้วยอย่างไร   จะอ่อนให้ก็คงกลัวเสียศักดิ์ศรี  จะแข็งใส่ก็กลัวโดนสวน   คนที่เคยแต่ใช้ความเห็นส่วนตัวสั่งการ  พอเจอแบบนี้ก็เลยสับสนวุ่นวายไปหน่อย    ถ้าเป็นมวยก็ออกอาวุธไม่เป็นแล้วครับ  คิก คิก ขอเป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ   เยี่ยม

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #466 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:36:36 AM »

อ๋อย ทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยากดีแท้ๆ    งอน
อยู่ อำเภออะไรครับ (ทาง PM ก็ได้) ถ้าอยู่ใกล้ๆ กันจะไปเป็นกำลังใจถึงที่เลยครับ  ยิ้มีเลศนัย

STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #467 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:48:29 AM »

มาตามดูและเป็นกำลังใจให้ครับ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #468 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:10:37 AM »

ตามมาให้กำลังใจอีกครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #469 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:42:54 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #470 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:44:20 PM »

ยังติดตาม และเป็นกำลังใจให้ทั้งท่าน จขกท. และสพป.  เยี่ยม

สงสัยเพิ่มเติม ในกรณีนายอำเภอกลับลำ ออก ป.3 ให้ ผลจะเป็นอย่างไร และจะดำเนินการต่อไปอย่างไร..
คือ สิ้นสุดคดี หรือให้ถอนฟ้อง หรือ ดำเนินการในขั้นตอนของคดีต่อไป (ถ้าต่อ จะดำเนินการในข้อหาอะไร?)  Huh

ขออนุญาตสอบถามเพื่อเป็นความรู้ครับ.. ขอบคุณครับ หลงรัก

"Sound Mind in Sound Body"
unitape
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #471 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:17:10 PM »

เรียนท่านผู้มีความรู้ทางกฎหมายช่วยร่างแบบยื่นอุทธรณ์ในกรณีที่ นอภ.ให้ผมเปลี่ยนขนาดปืนให้มีความรุนแรงลดลง แต่ผมอยาก.45 อยู่ช่วยรบกวนด้วยครับ...k_tanamit@hotail.com

qq47
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #472 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:33:00 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ขอบอกพี่แน่ มาๆๆๆ  เยี่ยม เยี่ยม
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #473 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:50:16 PM »

วันนี้ท่านแก้วเดียวจุกไม่เห็นมาเล่าความคืบหน้าเลยครับ เมื่อเช้าเห็นแวป ๆ เข้ามาทีครับ ช่วยเล่าให้ด้วยครับมีอะไรคืบหน้าบ้างครับ หรือว่างานนี้นายยอมถอยแล้ว ออกป.3 ให้แล้ว ครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ๆ เรื่องที่ฟ้องที่ศาลจะมีผลเป็นยังไงอยากทราบเหมือนกันครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #474 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:08:05 PM »

เรียนท่านผู้มีความรู้ทางกฎหมายช่วยร่างแบบยื่นอุทธรณ์ในกรณีที่ นอภ.ให้ผมเปลี่ยนขนาดปืนให้มีความรุนแรงลดลง แต่ผมอยาก.45 อยู่ช่วยรบกวนด้วยครับ...k_tanamit@hotail.com

ยังไม่ต้องอุทธรณ์ครับ  เพราะยังไม่มีการปฏิเสธการออกใบอนุญาต
ก็เพียงแต่ยืนยันไปว่า.45 เป็นอาวุธปืนที่นายทะเบียนสามารถออกใบอนุญาตให้ประชาชนทั่วไปได้ ตามกฎกระทรวง ฉบับที่ ๑๑

กฎกระทรวง
                                                                                ฉบับที่ ๑๑ (พ.ศ. ๒๕๒๒)
                         ออกตามความในพระราชบัญญัติอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน วัตถุระเบิด ดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธปืน พ.ศ. ๒๔๙๐
                                                                                             -------------
   อาศัยอำนาจตามความในมาตรา ๖ และมาตรา ๕๕ แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน วัตถุระเบิด ดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธปืน พ.ศ. ๒๔๙๐ ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติมโดยพระราชบัญญัติอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน วัตถุระเบิด ดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธปืน (ฉบับที่ ๗) พ.ศ. ๒๕๒๒ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย และ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ออกกฎกระทรวงไว้ ดังต่อไปนี้
   ข้อ ๑  ให้ยกเลิกกฎกระทรวง ฉบับที่ ๗ (พ.ศ. ๒๕๐๑) ออกตามความในพระราชบัญญัติอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน วัตถุระเบิด ดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธปืน พ.ศ. ๒๔๙๐
   ข้อ ๒  อาวุธปืนที่นายทะเบียนจะออกใบอนุญาตให้ได้ตามมาตรา ๗ หรือมาตรา ๒๔ ต้องเป็นอาวุธปืน ชนิดและขนาด ดังต่อไปนี้
      (๑) อาวุธปืนชนิดลำกล้องมีเกลียวที่มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางปากลำกล้องไม่เกิน ๑๑.๔๕ มม.
      (๒) อาวุธปืนชนิดลำกล้องไม่มีเกลียว ดังต่อไปนี้
   (ก) ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางปากลำกล้องไม่ถึง ๒๐ มม.
   (ข) ปืนบรรจุปาก ปืนลูกซอง และปืนพลุสัญญาณ
      (๓) อาวุธปืนชนิดที่มีเครื่องกลไกสำหรับบรรจุกระสุนเองให้สามารถยิงซ้ำได้ ดังต่อไปนี้
   (ก) ขนาดความยาวของลำกล้องไม่ถึง ๑๖๐ มม.
   (ข) ปืนลูกซอง
   (ค) ปืนลูกกรดขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางปากลำกล้อง ไม่เกิน ๕.๖ มม.
      (๔) อาวุธปืนชนิดไม่มีเครื่องบังคับเสียงให้เบาผิดปกติ
      (๕) อาวุธปืนชนิดที่ไม่ใช้กระสุนเป็นที่บรรจุวัตถุเคมีที่ทำให้เกิดอันตรายหรือเป็นพิษหรือไม่ใช้เครื่องกระสุนปืนที่บรรจุเชื้อโรค เชื้อเพลิง หรือวัตถุกัมมันตภาพรังสี
   ข้อ ๓  เครื่องกระสุนปืนที่นายทะเบียนจะออกใบอนุญาตให้ได้ตามมาตรา ๗ หรือมาตรา ๒๔ ต้องเป็นเครื่องกระสุนปืนที่ใช้กับอาวุธปืนตามข้อ ๒ ที่ได้รับอนุญาต แต่ต้อง
ไม่เป็นเครื่องกระสุนปืนชนิดเจาะเกราะหรือชนิดกระสุนเพลิง
   ข้อ ๔  วัตถุระเบิดที่นายทะเบียนจะออกใบอนุญาตให้ได้ตามมาตรา ๓๘ ต้องเป็นวัตถุระเบิดประเภท ชนิด และขนาดที่ใช้เฉพาะในกิจการก่อสร้างหรือกิจการอุตสาหกรรม และได้รับอนุมัติจากรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทยแล้ว
   ทั้งนี้ ตั้งแต่วันที่ ๓๑ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๒๒ เป็นต้นไป

ให้ไว้ ณ วันที่ ๑ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๒๒
                      พลเอก เล็ก แนวมาลี
                         รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย
                         พลเอก ป. ติณสูลานนท์
                         รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2008, 10:12:10 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
unitape
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #475 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:22:26 PM »

เรียนท่านสุพินธ์ ถ้าเป็นลักษณะนี้ผมต้องทำอย่างไรต่อดีครับ ตอนนี้ผมได้ขอเจ้าหน้าที่เค้าคัดลอกสำเนา ป.1 ที่มีลายเซ็นต์ของนายอำเภอมาแล้วครับ
DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #476 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 02:53:29 AM »

เป็นกระทู้แรกใน อวป.ที่ผมอ่านรวดเดียวสามสิบสองหน้า  แรงบันดาลใจเกิดอย่างมากมาย ขอบคุณเจ้าของกระทู้ และท่านที่เกี่ยวข้องทุกท่าน ในเรื่องนี้ครับ ตอนนี้ได้แต่เป็นห่วงนายทะเบียนครับ  เป็นห่วงจริงๆ Grin Grin Grin

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #477 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:41:29 AM »

วันนี้ท่านแก้วเดียวจุกไม่เห็นมาเล่าความคืบหน้าเลยครับ เมื่อเช้าเห็นแวป ๆ เข้ามาทีครับ ช่วยเล่าให้ด้วยครับมีอะไรคืบหน้าบ้างครับ หรือว่างานนี้นายยอมถอยแล้ว ออกป.3 ให้แล้ว ครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ๆ เรื่องที่ฟ้องที่ศาลจะมีผลเป็นยังไงอยากทราบเหมือนกันครับ

ยังไม่คืบหน้าครับ หลังจากเข้าไปพบเมื่อวันจันทร์แล้วไม่ได้พบ
     สำหรับผม ก็ไม่จำเป็นต้องพบ  เพราะเรื่องอยู่ที่ศาลอยู่แล้ว
     มันไหลไปตามขั้นตอนอยู่แล้วครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #478 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:50:58 AM »

มีคนที่อยากเจอ เราไปหาแล้ว ทำตัวให้ว่างให้เจอไม่ได้ก็เป็นปัญหาของเขาเอง อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #479 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 10:06:33 AM »

ยังไม่คืบหน้าครับ หลังจากเข้าไปพบเมื่อวันจันทร์แล้วไม่ได้พบ
     สำหรับผม ก็ไม่จำเป็นต้องพบ  เพราะเรื่องอยู่ที่ศาลอยู่แล้ว
     มันไหลไปตามขั้นตอนอยู่แล้วครับ

ใช้เวลานานนะครับ เป็นกำลังใจครับ เดี๋ยวคดีของผมออกนั่งพิจารณาคดีเมื่อไหร่จะชวนไปด้วยกันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 77
  พิมพ์