เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:20:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246766 ครั้ง)
matoomy รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #525 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 11:39:05 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 12:21:48 PM »

ขอเรียนถามท่านผู้รู้ 1 ข้อครับ

ใบรับรองความประพฤติจากข้าราชการซี6ขึ้นไป  อยากทราบว่าข้าราชการท่านนั้นอยู่คนละจังหวัดได้หรือไม่ครับ หรือต้องมีเอกสารอะไรแนบมาเพิ่มมั้ยครับ ในการรับรองความประพฤติ 

ปล.เห็นพี่ๆเพื่อนๆหลายท่านสู้เพื่อรักษาสิทธิ อยากลองดูบ้างครับ  Grin

ด้วยความเคารพครับ

รับรองตัวเองก็ได้ครับ แต่ผมคนต่างจังหวัดเลยต้องให้ ผู้ใหญ่บ้านรับรองใน ปค.๑๔ ครับ แบบฟอร์มรับรองตัวเองครับ

เขียนที่  ศูนย์บริการประชาชน
                        กรมการปกครอง

วันที่        มกราคม  พ.ศ. ๒๕๕๐

เรื่อง   หนังสือรับรองความประพฤติ
เรียน   นายทะเบียนอาวุธปืน กรุงเทพมหานคร

ตามที่ได้มีการกำหนดให้ผู้ขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืน  ต้องมีหนังสือรับรองความประพฤติ โดยข้าราชการ ระดับ ๖ หรือตำแหน่งเทียบเท่าขึ้นไปนั้น
   เนื่องจากข้าพเจ้าไม่มีความสัมพันธ์ใกล้ชิด สนิทสนมกับข้าราชการท่านใด ถึงขั้นที่ผู้นั้นจะล่วงรู้ยืนยันการไม่เคยกระทำความผิดในคดีอาญา รวมทั้งการไม่เป็นบุคคลซึ่งมีความประพฤติชั่วอย่างร้ายแรงของข้าพเจ้า จึงไม่อาจมีหนังสือรับรองตามที่ท่านกำหนดได้
   ข้าพเจ้าจึงขอรับรองตนเองว่าข้าพเจ้ามิได้เป็นบุคคลต้องห้ามมิให้ออกใบอนุญาตตามมาตรา ๑๓แห่ง พ.ร.บ.อาวุธปืนฯ กล่าวคือ
๑.   ข้าพเจ้าไม่เคยกระทำความผิดในคดีอาญา
๒.   ข้าพเจ้ามิได้พิการ ทุพพลภาพ ไร้ความสามารถหรือเป็นคนวิกลจริต
๓.   ข้าพเจ้ามีอาชีพและรายได้
๔.   ข้าพเจ้ามีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง ตามเอกสารทะเบียนบ้าน
๕.   ข้าพเจ้ามิได้มีความประพฤติชั่วอย่างร้ายแรง
๖.   ข้าพเจ้ามีถิ่นที่อยู่ตามข้อ ๔ มาเกินกว่า ๖ เดือนแล้ว
อนึ่งโดยระเบียบที่ผู้ขออนุญาต ฯ ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือ ท่านย่อมสามารถตรวจสอบประวัติ
คดีอาญาได้ อีกทั้งข้าพเจ้ามีถิ่นที่อยู่ในเขตรับผิดชอบของสถานีตำรวจนครบาล.................ซึ่งท่านย่อมสามารถตรวจสอบความประพฤติและพฤติการณ์ ได้ตามกระบวนการราชการ
   จึงเรียนมาเพื่อพิจารณา

ขอแสดงความนับถือ

( ........................................)
                              ผู้ขออนุญาต

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

w@t
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #527 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 12:42:40 PM »

ขอเรียนถามท่านผู้รู้ 1 ข้อครับ

ใบรับรองความประพฤติจากข้าราชการซี6ขึ้นไป  อยากทราบว่าข้าราชการท่านนั้นอยู่คนละจังหวัดได้หรือไม่ครับ หรือต้องมีเอกสารอะไรแนบมาเพิ่มมั้ยครับ ในการรับรองความประพฤติ 

ปล.เห็นพี่ๆเพื่อนๆหลายท่านสู้เพื่อรักษาสิทธิ อยากลองดูบ้างครับ  Grin

รับรองตัวเองก็ได้ครับ แต่ผมคนต่างจังหวัดเลยต้องให้ ผู้ใหญ่บ้านรับรองใน ปค.๑๔ ครับ แบบฟอร์มรับรองตัวเองครับ

เขียนที่  ศูนย์บริการประชาชน
                        กรมการปกครอง

วันที่        มกราคม  พ.ศ. ๒๕๕๐

เรื่อง   หนังสือรับรองความประพฤติ
เรียน   นายทะเบียนอาวุธปืน กรุงเทพมหานคร

ตามที่ได้มีการกำหนดให้ผู้ขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืน  ต้องมีหนังสือรับรองความประพฤติ โดยข้าราชการ ระดับ ๖ หรือตำแหน่งเทียบเท่าขึ้นไปนั้น
   เนื่องจากข้าพเจ้าไม่มีความสัมพันธ์ใกล้ชิด สนิทสนมกับข้าราชการท่านใด ถึงขั้นที่ผู้นั้นจะล่วงรู้ยืนยันการไม่เคยกระทำความผิดในคดีอาญา รวมทั้งการไม่เป็นบุคคลซึ่งมีความประพฤติชั่วอย่างร้ายแรงของข้าพเจ้า จึงไม่อาจมีหนังสือรับรองตามที่ท่านกำหนดได้
   ข้าพเจ้าจึงขอรับรองตนเองว่าข้าพเจ้ามิได้เป็นบุคคลต้องห้ามมิให้ออกใบอนุญาตตามมาตรา ๑๓แห่ง พ.ร.บ.อาวุธปืนฯ กล่าวคือ
๑.   ข้าพเจ้าไม่เคยกระทำความผิดในคดีอาญา
๒.   ข้าพเจ้ามิได้พิการ ทุพพลภาพ ไร้ความสามารถหรือเป็นคนวิกลจริต
๓.   ข้าพเจ้ามีอาชีพและรายได้
๔.   ข้าพเจ้ามีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง ตามเอกสารทะเบียนบ้าน
๕.   ข้าพเจ้ามิได้มีความประพฤติชั่วอย่างร้ายแรง
๖.   ข้าพเจ้ามีถิ่นที่อยู่ตามข้อ ๔ มาเกินกว่า ๖ เดือนแล้ว
อนึ่งโดยระเบียบที่ผู้ขออนุญาต ฯ ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือ ท่านย่อมสามารถตรวจสอบประวัติ
คดีอาญาได้ อีกทั้งข้าพเจ้ามีถิ่นที่อยู่ในเขตรับผิดชอบของสถานีตำรวจนครบาล.................ซึ่งท่านย่อมสามารถตรวจสอบความประพฤติและพฤติการณ์ ได้ตามกระบวนการราชการ
   จึงเรียนมาเพื่อพิจารณา

ขอแสดงความนับถือ

( ........................................)
                              ผู้ขออนุญาต

ขอบคุณครับ
ได้รองใช้แล้วยังครับ  และผลเป็นอย่างไรบ้าง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #528 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 01:13:08 PM »

ได้รองใช้แล้วยังครับ  และผลเป็นอย่างไรบ้าง

ผมอยู่ต่างจังหวัด ต้องให้ผู้ใหญ่บ้านรับรองใน ปค.๑๔ ครับ สำหรับแบบฟอร์มที่ให้ไปนั้น ของทางกรุงเทพครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #529 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 01:27:52 PM »

คือแบบว่า

หนทางยังอีกยาวไกล ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ 

ขอบคุณครับ

POU CH
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #530 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 01:50:11 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณ แก้วฯ ด้วยคนครับ  กำลังจะไปขอ ป.๓ ที่สงขลา (๙ มม.กระบอกแรก) ไม่รู้ว่าจะเจอปัญหาเช่นนี้ด้วยหรือเปล่า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #531 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 03:17:25 PM »

ผมอยู่ต่างจังหวัด ต้องให้ผู้ใหญ่บ้านรับรองใน ปค.๑๔ ครับ สำหรับแบบฟอร์มที่ให้ไปนั้น ของทางกรุงเทพครับ

ขอบคุณครับ

ของผม....นายทะเบียนฯกทม. ทำหนังสือถึงผกก.สน.ให้ช่วยสอบประวัติบุคคล
ผกก.สน.ก็ทำหนังสือตอบในข้อเท็จจริงที่สอบถาม
ขั้นตอนนี้ใช้เวลาอยู่ประมาณ๑เดือน แต่ก็ถือว่าถูกต้องที่สุดในการตรวจสอบประวัติบุคคลครับ

***แก้ไข กทม. ครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2008, 03:31:46 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #532 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 03:58:25 PM »

ขอบคุณครับพี่จง ผมก็คนตจว.ครับ  Grin

อยากเป็นคนกทมฯจัง ขอตามกฎหมายได้ ตจว.สงสัยใช้กฎหมายคนละประเทศครับ  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #533 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 08:13:27 PM »

ขอบคุณครับพี่จง ผมก็คนตจว.ครับ  Grin

อยากเป็นคนกทมฯจัง ขอตามกฎหมายได้ ตจว.สงสัยใช้กฎหมายคนละประเทศครับ  Tongue

คุณเบิ้มได้เริ่มหรือยังครับ?
เด็กเส้น
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #534 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 09:35:38 PM »

แล้วจะเป็น ยังไง ต่อไปครับ   ยังไม่จบใช่ไหม                   Smiley
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #535 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 10:34:21 PM »

แล้วจะเป็น ยังไง ต่อไปครับ   ยังไม่จบใช่ไหม                   Smiley

ก็คงต้องยื่นคัดค้านคำให้การของเค้านะครับ
   ความหมายของเค้าคือ ผมต้องรอจนกว่าจะได้รับ หนังสือปฏิเสธอย่างเป็นทางการจากเค้า
ผมถึงจะมีสิทธิอุทธรณ์  (ถ้าชาตินี้เค้าไม่ออกหนังสือให้ ผมจะได้อุทธรณ์มั๊ยครับ)
ในกรณีนี้ผมอุทธรณ์ไปก่อน เนื่องเพราะผมทราบแล้วว่าไม่ได้รับอนุญาต จากข้อความที่นายอำเภอ
เขียนลงในใบ ป.1 และผมถ่ายเอกสารเป็นหลักฐานไว้แล้วตั้งแต่วันที่ 2 พ.ย.2550
 จึงไม่แปลกที่ผม อุทธรณ์ วันที่ 5พ.ย.2550  ก็คงต้องยืดเยื้อกันไปครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #536 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 11:17:06 PM »

กำลังคิดครับพี่จ้าว จะเริ่มยังไงดี  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #537 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 11:23:05 PM »

ติดตามอ่านมาตั้งแต่ต้นจบถึงหน้านี้  ( หน้า 36 )   ก็คงต้องบอกว่าขอเป็นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้  และท่านอื่นๆ ที่กำลังต่อสู้เพื่อรักษาสิทธิ์      เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
jibjib84
ไม่กล้า ก็ ไม่มีวันเดินหน้า
Jr. Member
**

คะแนน 4

แมวดำหรือแมวขาวก็คือแมวเหมือนกัน

« ตอบ #538 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 12:44:15 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้อีกคน สังคมมันถึงจะก้าวหน้าได้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คำพูดไม่สำคัญ ดู ที่การกระทำต่างหาก ?
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #539 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 12:55:32 AM »

กำลังคิดครับพี่จ้าว จะเริ่มยังไงดี  อ๋อย

แล้วตอนขอป.3ให้monolithคุณเบิ้มทำยังไงละจ๊ะ  ?

ถ้าทำตามสมควร จ่าย6บาทเท่าที่สมควร คุณเบิ้มก็ได้เริ่มไปแล้ว  Wink
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 77
  พิมพ์