เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 12:24:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246541 ครั้ง)
tormining
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #630 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 04:32:12 PM »

ขอร่วมด้วยได้ไหมครับของผมมีปันหาเหมือนกันครับ
เรืองมีอยู่ว่าผมไปขอปืนยาว .22 แล้วท่านบอกว่า
ไม่มีนโยบายให้ปืนยาวเลยจะต้องทำไงช้วยชี้แนะด้วยครับ
หนักกว่าพวกพี่อีกได้สั้น 1 ยาว1 แต่อำเภอผมได้สั้นอย่างเดียว
จะทำไงดีครับ  กำลังขอกระบอกแรกก็ไม่ไดแล้ว
จะขอปืนสั้นก็สู้ราคาไม่ไหวงบประมาณมีน้อยครับ
UMPHANG
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #631 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 10:44:47 AM »

เป็นกำลังใจครับ สู้ๆครับ
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #632 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 11:08:14 AM »

ได้ครับพี่ยังไงก็พื้นที่เดียวกัน  หลงรัก
   ฤาจะมีฟ้อง 2 อำเภอ 2 คดี  ยิ้มีเลศนัย

เป็นกำลังใจให้นะครับ.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย 

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #633 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 11:09:58 AM »

ขอร่วมด้วยได้ไหมครับของผมมีปันหาเหมือนกันครับ
เรืองมีอยู่ว่าผมไปขอปืนยาว .22 แล้วท่านบอกว่า
ไม่มีนโยบายให้ปืนยาวเลยจะต้องทำไงช้วยชี้แนะด้วยครับ
หนักกว่าพวกพี่อีกได้สั้น 1 ยาว1 แต่อำเภอผมได้สั้นอย่างเดียว
จะทำไงดีครับ  กำลังขอกระบอกแรกก็ไม่ไดแล้ว
จะขอปืนสั้นก็สู้ราคาไม่ไหวงบประมาณมีน้อยครับ

คุณtormining ได้เขียนใบป.๑ และยื่นเอกสารให้ทางอำเภอหรือยังครับ.

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #634 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 04:04:29 PM »

แล้วเรื่องที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นอีกจนได้ครับ    โดนชก
หลังจากคัดค้านคำให้การครั้งที่ 2 ก็เห็นว่าทั้งข้อมูล หลักฐานของเรา และของเค้าหมดแล้ว
น่าจะได้เข้าสู่กระบวนการพิจารณาของศาลซะที
   มาฟ้าผ่าเปรี้ยงลงกลางกะบาลอีกทีเมื่อกี้นี้  เมื่อรับโทรศัพท์พ่อให้ไปหาที่บ้าน
พ่อบอกญาติผู้ใหญ่คนหนึ่ง ที่เป็นข้าราชการระดับจังหวัด ของจังหวัดหนึ่งโทรมาหาพ่อ
บอกให้จบเรื่องนี้ซะ อย่าให้ยืดเยื้อ เพราะนายอำเภอจะโดนสอบสวน
   ผมก็ถามพ่อว่าญาติเราคนนี้รู้เรื่องได้อย่างไร เพราะอยู่กันคนละจังหวัด คนละภาคเลย
พ่อว่านายอำเภอโทรไปหาขอความช่วยเหลือ
   ให้ผมเข้าไปคุยกับนายอำเภอวันจันทร์นี้ครับ
   สรุปนายอำเภอคนนี้ ยังดื้อด้านใช้ไม้เดิมกับผมตลอด คือ วิ่งหาผู้ใหญ่ทางผมให้มากดดันผมอีกที
   ทีตอนแรกบอกผมไม่กลัวหรอกโดนสอบสวน ผมมีเหตุผลที่ไม่อนุญาต  แล้วตอนนี้  แบร่

ยังไม่รู้จะว่าอย่างไร ผมบอกพ่อว่าเรื่องถึงศาลแล้วคงไม่ง่ายนัก  ลำบากใจอีกแล้วครับ  เศร้า

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #635 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 04:10:28 PM »

น่ารังเกียจ...ครับ...นายอำเภอคนนี้...

อย่าพึ่งท้อครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #636 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 04:49:28 PM »

นายอำเภอจะเล่นวิชามารอย่างไร แต่เรื่องอยู่ในศาลแล้วต้องระวังนะครับ ไปตกลงกันเองไม่ได้

ผมคิดว่านายอำเภอเต้นอาจเพราะโดนศาลมีหมายเรียก เนื่องจากทำคำให้การอ้างข้างๆคูๆ    ศาลจึงเห็นว่าควรเรียกตัวมาไต่สวน  ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #637 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 05:04:28 PM »

ครับพี่ธำรง ผมก็กลัวๆอยู่เหมือนกัน แต่จะลองไปฟังดูครับ
   บอกตรงๆครับพี่ตอนนี้ผมเครียดมากจนปวดหัวแล้วครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #638 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 05:09:42 PM »

เป็นกำลังใจให้นะครับคุณแก้วเดียวจุก  Grin Grin Grin

นายอำเภอจะเล่นวิชามารอย่างไร แต่เรื่องอยู่ในศาลแล้วต้องระวังนะครับ ไปตกลงกันเองไม่ได้

ผมคิดว่านายอำเภอเต้นอาจเพราะโดนศาลมีหมายเรียก เนื่องจากทำคำให้การอ้างข้างๆคูๆ    ศาลจึงเห็นว่าควรเรียกตัวมาไต่สวน  ยิ้มีเลศนัย

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  เมื่อไหร่จะถึงคิวนายทะเบียนบ้านผมบ้างนะ.... ยิ้มีเลศนัย

วันนี้ผมก็ส่งคำคัดค้านคำให้การที่ท่านผู้การสุพินท์ทำให้ ส่งให้ศาลปกครองเหมือนกันครับ... ไหว้  ไหว้  Grin

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #639 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 05:11:22 PM »

ครับพี่ธำรง ผมก็กลัวๆอยู่เหมือนกัน แต่จะลองไปฟังดูครับ
   บอกตรงๆครับพี่ตอนนี้ผมเครียดมากจนปวดหัวแล้วครับ

ใจเย็นครับ เราต่อสู้เพื่อสิทธิและความถูกต้อง คนที่เดือดร้อนกว่าคือคนที่ใช้อำนาจไม่เป็นธรรมต่างหาก
เคสนี้จะเป็นคุณกับชาวปืนโดยรวม เป็นบทเรียนให้ผู้มีอำนาจ ต้องใช้ดุลพินิจในกรอบของกฎหมาย ไม่ใช่ตามอำเภอใจ
เอาใจช่วยและขอคารวะครับ  ไหว้

-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #640 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 05:19:35 PM »

ทำใจให้สบายอย่าเครียดอะไรจะก็เกิด ต่อสู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้ตลอดการต่อสู้ครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #641 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 05:22:17 PM »

เปรียบดั่งนั่งหลังเสือ.. ถ้าลงกลางป่าเสือขย้ำแน่นอน....... ต้องเล่นให้จบ...............
   ... นายอำเภอใจ เล่นวิชามารตั้งแต่แรก เรียกผู้ใหญ่บ้านมาบอกพ่อ เรียกพ่อไปขู่ สารพัดวิชามาร จะนำมาสู้ ซึ่งไม่เคยสำเหนียกสำนึกอะไรอยู่แล้ว.............
     ......เมื่อเห็นทางมอดม้วย คงดิ้นสุดฤทธิ์ สู้สุดเฮือก เพื่อรักษาศักดิ์ศรีแห่งตนที่ยอยกไว้เหนือคนอื่น....  Tongue

....เล่นให้จบครับ เป็นกำลังใจให้.........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #642 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 05:33:56 PM »

สู้ต่อไปครับ ให้กำลังใจเต็มที่ ถ้าปวดหัวแทนได้ผมยินดีรับแทน ไม่ได้พูดเพราะเป็นไปไม่ได้แล้วพูดนะครับ พูดด้วยความจริงใจจริงๆ

ด้วยจิตคาระวะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #643 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 05:40:34 PM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ  ไหว้

Orm
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #644 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 05:52:05 PM »

ไม่มีสิ่งใดจะให้...
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ...
จงสู้เพื่อสิทธิอันชอบธรรม
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 77
  พิมพ์