เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:21:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246826 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #660 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:43:59 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้อีกครั้งครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #661 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 11:15:12 AM »

อย่าท้อแท้และอย่าท้อถอย กับคนที่ไม่รู้จักคำว่า " ข้าราชการ" ทีดีต้องปฎิบัติอย่างไร ...
สู้ สู้ ครับ  เริ่มต้น  " ตำนานบทที่ 1 " ...  เยี่ยม เยี่ยม
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #662 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 11:58:55 AM »

- จขกท. ไม่ต้องคิดมากครับ ท่านไม่ได้ทำผิดอะไร และ เวลาใกล้ถึงที่หมายแล้ว
- หลังเข้าพบ อย่ารีบตัดสินใจอะไรลงไป  ควรปรึกษาผู้ใหญ่ในเวปก่อน ครับ
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #663 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 02:10:33 PM »

แล้วเรื่องที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นอีกจนได้ครับ    โดนชก
หลังจากคัดค้านคำให้การครั้งที่ 2 ก็เห็นว่าทั้งข้อมูล หลักฐานของเรา และของเค้าหมดแล้ว
น่าจะได้เข้าสู่กระบวนการพิจารณาของศาลซะที
   มาฟ้าผ่าเปรี้ยงลงกลางกะบาลอีกทีเมื่อกี้นี้  เมื่อรับโทรศัพท์พ่อให้ไปหาที่บ้าน
พ่อบอกญาติผู้ใหญ่คนหนึ่ง ที่เป็นข้าราชการระดับจังหวัด ของจังหวัดหนึ่งโทรมาหาพ่อ
บอกให้จบเรื่องนี้ซะ อย่าให้ยืดเยื้อ เพราะนายอำเภอจะโดนสอบสวน
   ผมก็ถามพ่อว่าญาติเราคนนี้รู้เรื่องได้อย่างไร เพราะอยู่กันคนละจังหวัด คนละภาคเลย
พ่อว่านายอำเภอโทรไปหาขอความช่วยเหลือ
   ให้ผมเข้าไปคุยกับนายอำเภอวันจันทร์นี้ครับ
   สรุปนายอำเภอคนนี้ ยังดื้อด้านใช้ไม้เดิมกับผมตลอด คือ วิ่งหาผู้ใหญ่ทางผมให้มากดดันผมอีกที
   ทีตอนแรกบอกผมไม่กลัวหรอกโดนสอบสวน ผมมีเหตุผลที่ไม่อนุญาต  แล้วตอนนี้  แบร่

ยังไม่รู้จะว่าอย่างไร ผมบอกพ่อว่าเรื่องถึงศาลแล้วคงไม่ง่ายนัก  ลำบากใจอีกแล้วครับ  เศร้า

บอกญาติผู้ใหญ่ไปเลยครับ ว่าเป็นเรื่องของเราเอง ไม่ได้ดึงท่านมายุ่งเกี่ยวด้วย ถ้าท่านอยากให้จบก็พูดให้นายทะเบียนจบเรื่อง ไม่ใช้เอาความเป็นผู้ใหญ่มาข่มเราให้จบเรื่องครับ ส่วนของผมโดนหนักกว่าท่านนะครับ เพราะมันเกี่ยวข้องกับหน้าที่การงานที่ปฏิบัติโดยตรงเลยครับ  ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้
yoon
Jr. Member
**

คะแนน 1

BLACKBULL BN. MARINE 2531-33

« ตอบ #664 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 02:13:57 PM »

เยี่ยม...ได้แต่อ่านและแอบเอาใจช่วยมาตั้งแต่ต้น...สู้มาก็เป็นเดือน ๆแล้วน่ะครับ...อย่าท้อครับ...ในฐานะประชาชน..เราทำในสิ่งที่ถูกต้องแล้ว...ไม่เคยอ้างอิงบารมีญาติหรือผู้ใด...ญาติคุณแก้ว คงเข้าใจครับ...ขอเอาใจช่วย...สู้ครับ...( แหม...ถ้าสะดวก อยาก...ตามไปดู ! ...วันที่ นอภ.ขึ้นศาล...จัง...)

GREEN GOLD STOU.23   BPA.
MOOMINT
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #665 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 03:03:07 PM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับเพิ่งเห็นกระทู้นี้เลยอ่านรวดเดียวจบเลยครับ  Grin ขอเป็นกำลังใจให้คุณแก้วครับ  เยี่ยม

ขอยกให้เป็น 1 ในกระทู้แห่งปีครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2008, 03:05:33 PM โดย MOOMINT » บันทึกการเข้า
ChipMunk รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #666 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 03:10:08 PM »

เป็นกำลังให้ครับ เยี่ยม
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #667 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 03:28:43 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้อีก1เสียงครับ เยี่ยม
dangsoda
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #668 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 04:45:50 PM »

เพิ่งเข้าบอร์ด ครับ อ่านรวดเดียวจบเลย 45 หน้า ไม่มีความรู้ทางกฎหมายครับ ขอไม่ออกความเห็น

แต่ตัวผมเป็นเป็นแค่มนุษย์เงินเดือน โดนหักภาษีทุกเดือน อ่านแล้วรู้สึกว่า ทำไมต้องเจียดน้ำพักน้ำแรงที่หาได้ไปเป็นเงินเดือนคนพวกนี้

เป็นกำลังใจช่วยครับ

สู้ๆ ครับ
Sharpener
วิถีคนจร
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

สุดท้ายก็ไปคนเดียว

« ตอบ #669 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 05:43:04 PM »

ได้อ่านกระทู้นี้รวดเดียวจบ ได้เห็นน้ำใจของทีมงาน และเพื่อนสมาชิก ได้เห็นความอดทนของเจ้าของกระทู้ ความอดทนต่อแรงกดดันทางด้านต่างๆ มากมาย
กำลังใจที่อยากให้ถึงเจ้าของกระทู้ ต่อสู้เพื่อสิทธิ์ ให้เป็นบรรทัดฐาน กำลังใจจะมีอยู่ต่อไป... ถึงแม้ว่าผมจะเป็นน้องใหม่ ณ สถานที่แห่งนี้ ท่านจะเป็นแบบอย่าง
ที่ดีให้กับผมเพื่อการต่อสู้กับความไม่เป็นธรรม  ต่อเมื่อเหตุการณ์นั้นมาถึงตัว ผมจะไม่ยอมอ่อนข้อให้กับความไม่ถูกต้องอย่างแน่นอน และจะทำอย่างนั้นตลอดไป

ปล. ส่วนทางด้านครอบครัวผมว่าการอธิบายให้ท่านเข้าใจและ ทราบรายละเอียดของจุดประสงค์ของการทำในสิ่งที่ถูกต้องนั้น ผมเชื่อว่าท่านอยู่ข้างเราแน่นอน 
(ขอโทษที่กล่าวล่วง)

แสดงความนับถือ
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #670 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 09:16:00 PM »

เชื่อหรือไม่ครับว่า ..
แม้แต่ "ตำรวจ" ซื้อปืนสวัสดิการฯ  ยังถูกข้อหานี้อยู่ครับ
นาย  "อยากได้ปืนกระบอกใหม่ .. ก็จำหน่ายปืนกระบอกที่มีอยู่ไปก่อน"  ..
ตอบ .. ใบนี้มีแต่ทะเบียนนะครับ .. ได้จากร้านปืนตั้งนานแล้ว .. ตัวปืนไม่มีครับ..!
นาย .. "ก็ซื้อปืนมาสวม .. แล้วขายไปก่อนซิ"    หัวเราะร่าน้ำตาริน  ..
** เหตุเพราะขนาดซ้ำกัน**
น้องเค้ามาปรึกษา .. เลยแนะนำให้ศึกษากระทู้นี้เป็นตัวอย่างครับ .. เพื่อจะต้องฟ้อง ..

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
John smith
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #671 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 04:39:43 AM »

สู้ เป็น บรรทัดฐาน สู้ยันฏีกา เลยครับพี่น้อง Grin Grin

รักครอบครัว ไม่ต้องกลัวใคร
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #672 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 08:09:36 AM »

หัวเราะร่าน้ำตารินอ่านคำแนะนำของพี่ๆเพื่อนสมาชิกแล้วรู้สึกดีครับ หัวเราะร่าน้ำตารินอย่างน้อยคุณก็ไม่ได้เดินคนเดียว เอาใจช่วยอีกแรง (ง้างแล้วต้องยิงครับ!!!)

ปล. อ่านกระทู้แล้วชักหวั่นใจ แต่ก็อบอุ่นใจไปในคราวเดียวกัน เพราะว่าชักชอบไรเฟิลคานเหวี่ยง ถ้าถึงวันนั้นเกิดเหตุการณ์ที่หวั่นใจ ก็มั่นใจแล้วครับว่ายังมีเพื่อนร่วมทาง ไหว้
ต้นน้ำ
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #673 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:33:24 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ.....
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #674 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 05:26:36 PM »

แล้วเรื่องที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นอีกจนได้ครับ    โดนชก
หลังจากคัดค้านคำให้การครั้งที่ 2 ก็เห็นว่าทั้งข้อมูล หลักฐานของเรา และของเค้าหมดแล้ว
น่าจะได้เข้าสู่กระบวนการพิจารณาของศาลซะที
   มาฟ้าผ่าเปรี้ยงลงกลางกะบาลอีกทีเมื่อกี้นี้  เมื่อรับโทรศัพท์พ่อให้ไปหาที่บ้าน
พ่อบอกญาติผู้ใหญ่คนหนึ่ง ที่เป็นข้าราชการระดับจังหวัด ของจังหวัดหนึ่งโทรมาหาพ่อ
บอกให้จบเรื่องนี้ซะ อย่าให้ยืดเยื้อ เพราะนายอำเภอจะโดนสอบสวน
   ผมก็ถามพ่อว่าญาติเราคนนี้รู้เรื่องได้อย่างไร เพราะอยู่กันคนละจังหวัด คนละภาคเลย
พ่อว่านายอำเภอโทรไปหาขอความช่วยเหลือ
   ให้ผมเข้าไปคุยกับนายอำเภอวันจันทร์นี้ครับ
   สรุปนายอำเภอคนนี้ ยังดื้อด้านใช้ไม้เดิมกับผมตลอด คือ วิ่งหาผู้ใหญ่ทางผมให้มากดดันผมอีกที
   ทีตอนแรกบอกผมไม่กลัวหรอกโดนสอบสวน ผมมีเหตุผลที่ไม่อนุญาต  แล้วตอนนี้  แบร่

ยังไม่รู้จะว่าอย่างไร ผมบอกพ่อว่าเรื่องถึงศาลแล้วคงไม่ง่ายนัก  ลำบากใจอีกแล้วครับ  เศร้า

บอกญาติผู้ใหญ่ไปเลยครับ ว่าเป็นเรื่องของเราเอง ไม่ได้ดึงท่านมายุ่งเกี่ยวด้วย ถ้าท่านอยากให้จบก็พูดให้นายทะเบียนจบเรื่อง ไม่ใช้เอาความเป็นผู้ใหญ่มาข่มเราให้จบเรื่องครับ ส่วนของผมโดนหนักกว่าท่านนะครับ เพราะมันเกี่ยวข้องกับหน้าที่การงานที่ปฏิบัติโดยตรงเลยครับ  ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้

วันนี้นั่งเตรียมเอกสาร 4-5 ใบ เพื่อเตรียมไปคุยกับนายอำเภอพรุ่งนี้เช้า

ปรึกษากับภรรยา ภรรยาบอกว่าเพื่อความรอบคอบควรหาข้อมูล2ด้าน
เลยกดโทรศัพท์ไปหาญาติคนที่พ่อบอกว่าโทรมาให้จบเรื่อง
ผลปรากฎพี่เค้าบอก "พี่ไม่รู้เรื่อง"
ผมถาม อ้าวนายอำเภอไม่โทรหาพี่เหรอ พี่เค้าบอก "เปล่า"
แล้วพี่โทรหาพ่อหรือเปล่า  พี่เค้าบอก "เปล่า"

เอาแล้วครับ พ่อผมเล่นใช้วิชากับลูกตัวเอง  เลยสรุปได้ว่า พรุ่งนี้ไม่ไปคุยกับนายอำเภอแล้ว
แต่จะนัดคุยกับพ่อ และ ญาติๆ อีก 3-4 คน เพื่อคุยให้เข้าใจสถานะการณ์ที่เป็นอยู่แทน

ต้องขอโทษพี่ๆที่ให้กำลังใจที่ความไม่รอบคอบของผมทำให้เข้าใจผิดไป ไหว้
    ต้องขอโทษญาติผู้พี่ ที่ผมโทรไปรบกวนเวลาส่วนตัว ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 77
  พิมพ์