เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:29:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 247319 ครั้ง)
MOOMINT
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #675 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 06:30:48 PM »

ขอถามเพิ่มเติมนะครับ
1. ถ้านายอำเภอเปลี่ยนใจออก ป.3 ให้ ณ. ตอนนี้คดีจบหรือไม่ครับ
2. ถ้านายอำเภอย้ายไปอยู่ที่อื่นผลจะเป็นยังไงครับ
3. ที่บอกว่า ทีมงาน ส.พ.ป. ย่อจากอะไรครับ  Grin
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #676 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 07:59:56 PM »

ขอถามเพิ่มเติมนะครับ
1. ถ้านายอำเภอเปลี่ยนใจออก ป.3 ให้ ณ. ตอนนี้คดีจบหรือไม่ครับ
2. ถ้านายอำเภอย้ายไปอยู่ที่อื่นผลจะเป็นยังไงครับ
3. ที่บอกว่า ทีมงาน ส.พ.ป. ย่อจากอะไรครับ  Grin
สพป. -- ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
ลองใช้คำสั่งค้นหาดูนะครับ  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #677 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 09:03:55 PM »

ยินดีดำเนินการตามความประสงค์....

v
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2008, 09:52:09 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #678 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 09:44:30 PM »

ผมไม่อยากเอาชื่อใครมาเกี่ยวข้องครับ ถ้ายังไงรบกวนช่วยลบชื่อนี้ออกด้วยครับ   ไหว้
 มันเป็นความผิดพลาดของผมเอง  ที่ไม่ตรวจสอบตั้งแต่แรก
   ไม่นึกว่าจะโดนพ่อเล่นมุขนี้ด้วย เพราะสำหรับพ่อเคยคุยเรื่องนี้กันแล้ว จบไปแล้ว

ขอบคุณครับพี่  ไหว้

ไม่ทราบใช้ชื่อนี้ ใช่ครูเบิ้ลหรือเปล่าครับ แต่เห็นในกระทู้ด้ามขวานใช้คำเหมือนผู้หญิงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2008, 09:55:53 PM โดย ๏แก้วเดียวจุก๏ » บันทึกการเข้า

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #679 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:13:44 PM »

ดีที่คุณแก้วเดียวจุกตรวจสอบตรงถึงญาติที่ถูกกล่าวอ้าง

แต่เรื่องนี้ใช่ว่าจะไร้ที่มา........น่าจะเป็นการใช้วิชามารมากดดันที่คุณพ่ออีกรอบหนึ่ง....ให้หาทางมาตะล่อมอีกที... ผมเห็นใจท่าน ...
คิดว่าแนวทางและข้อเท็จจริงตามที่ท่านผู้การสุพินท์ได้แนะนำไว้คงช่วยทำความเข้าใจกับคุณพ่อในเรื่องนี้

ทางออกของนอภ.คือ...รีบออกใบอนุญาต ก่อนศาลมีคำพิพากษา ต่างหาก   

jeephs9eqb
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #680 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:26:54 PM »

คุณแก้ว ต่อสู้ให้ถึงที่สุดครับ เป็นกำลังใจให้อีก คนครับ จากหาดใหญ่ครับ
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #681 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:28:51 PM »

วันนี้นั่งเตรียมเอกสาร 4-5 ใบ เพื่อเตรียมไปคุยกับนายอำเภอพรุ่งนี้เช้า

ปรึกษากับภรรยา ภรรยาบอกว่าเพื่อความรอบคอบควรหาข้อมูล2ด้าน
เลยกดโทรศัพท์ไปหาญาติคนที่พ่อบอกว่าโทรมาให้จบเรื่อง
ผลปรากฎพี่เค้าบอก "พี่ไม่รู้เรื่อง"
ผมถาม อ้าวนายอำเภอไม่โทรหาพี่เหรอ พี่เค้าบอก "เปล่า"
แล้วพี่โทรหาพ่อหรือเปล่า  พี่เค้าบอก "เปล่า"

เอาแล้วครับ พ่อผมเล่นใช้วิชากับลูกตัวเอง  เลยสรุปได้ว่า พรุ่งนี้ไม่ไปคุยกับนายอำเภอแล้ว
แต่จะนัดคุยกับพ่อ และ ญาติๆ อีก 3-4 คน เพื่อคุยให้เข้าใจสถานะการณ์ที่เป็นอยู่แทน

ต้องขอโทษพี่ๆที่ให้กำลังใจที่ความไม่รอบคอบของผมทำให้เข้าใจผิดไป ไหว้
    ต้องขอโทษญาติผู้พี่ ที่ผมโทรไปรบกวนเวลาส่วนตัว ไหว้

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #682 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:48:36 PM »

เรียนท่าน ๏แก้วเดียวจุก๏ ครับ...

ผมขออภัยไว้ก่อนที่ก้าวล่วงไปแนะนำเรื่องส่วนตัวครับ...

ผมมีความเห็นว่าที่คุณพ่อท่านทำไปนั้นเพราะความหวังดีต่อตัวท่าน ๏แก้วเดียวจุก๏ เองครับ...

หากจะสนทนากับคุณพ่ออย่างไรนั้น ขอให้คำนึงว่าคุณพ่อท่านรักและปราถนาดีต่อท่าน ๏แก้วเดียวจุก๏ นะครับ...

พูดกันด้วยความรักความนับถือ ถนอมน้ำใจผู้สูงวัยด้วยนะครับ...

ด้วยความจริงใจครับ...ไหว้
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #683 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 08:38:08 AM »

เรียนท่าน ๏แก้วเดียวจุก๏ ครับ...

ผมขออภัยไว้ก่อนที่ก้าวล่วงไปแนะนำเรื่องส่วนตัวครับ...

ผมมีความเห็นว่าที่คุณพ่อท่านทำไปนั้นเพราะความหวังดีต่อตัวท่าน ๏แก้วเดียวจุก๏ เองครับ...

หากจะสนทนากับคุณพ่ออย่างไรนั้น ขอให้คำนึงว่าคุณพ่อท่านรักและปราถนาดีต่อท่าน ๏แก้วเดียวจุก๏ นะครับ...

พูดกันด้วยความรักความนับถือ ถนอมน้ำใจผู้สูงวัยด้วยนะครับ...

ด้วยความจริงใจครับ...ไหว้

ไหว้  เห็นด้วยกับพี่หมอruteครับ...   ไหว้ ไหว้

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #684 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 11:19:09 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ  ไหว้

เพิ่งกลับมาจากการไปพูดคุยกับ พ่อ - น้าชาย2คน (1คนกำลังลงสมัครนายก อบต.) - ลูกของน้าชาย 1 คนเป็น ส.อบต.
จับใจความได้ว่า ทุกคนต้องการให้ผมถอย  ผมได้อธิบายเกี่ยวกับคำฟ้องทั้งหมดไป ดูพ่อกับน้าชายจะไม่ค่อยเข้าใจนัก
แต่ลูกของน้าชายพอเข้าใจเพราะจบรัฐศาสตร์มา  สามารถเข้าใจได้ว่า เรื่องมันไม่ง่ายที่จะไปยอมความ เผลอๆเราจะกลายเป็นคนผิดซะเอง
    ในตอนหนึ่งของการสนธนาผมได้ต่อโทรศัพท์ถึงพี่สุพินท์รบกวนอธิบายให้น้าชายฟังว่าคดีทางปกครองเป็นอย่างไร แต่ก็ดูไม่ค่อยจะได้ผลนักเพราะน้าชายยังคิดว่าตัวเองเป็นอดีตกำนัน ทำงานการเมืองท้องถิ่นมาเป็น20ปี มันน่าจะยอมความกันได้
    ผมจึงรับข้อความจากพี่สุพินท์มาว่า  นายอำเภอ หรือ ญาติๆผม จะให้ผมทำอย่างไรก็ลองเสนอมา แต่เอาแค่ความจริงเท่านั้น
ความเท็จไม่เอา ผมจะเสนอต่อศาลให้ แต่ไม่รับปากว่าศาลจะเชื่อแค่ไหน
    โดยสรุปแล้ว ทุกคนพูดเหมือนเป็นห่วงผม แต่ก็ดูจะห่วงตัวเองด้วยพอสมควร เพราะงาน หน้าที่ของตัวเองต้องประสานกับนายอำเภอ
ผมก็บอกว่ามีเรื่องง่ายๆที่นายอำเภอทำได้แล้ว เรื่องจบ คือการออก ป.3 ให้ผม ทำไมไม่ทำ ความยุ่งยาก ยุ่งเหยิงอีลุงตุงนังที่เกิด
ไม่ใช่เพราะความดื้อรั้นหรือ
    บอกตามตรงว่าเหนื่อยครับ แต่ก็จะสู้ต่อไป
    ขอขอบคุณพี่สุพินท์ และ ทีมงาน สพป. ครับ ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #685 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 11:27:42 AM »

มาเป็นกำลังใจครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #686 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:44:59 PM »

ใกล้ความสำเร็จ... แล้วครับ..

เป็นกำลังใจให้ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
UvonKrairiksh
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #687 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:34:44 PM »

โบราณท่านว่า อย่าถ่มนำลายรดฟ้า
เราก็รู้อยู่แล้วว่า อะไร ที่ช่วยให้เราสมปราถนาได้
จะไปฝืนกฎดินกฏฟ้าทำไม

สมัครนายกอบต. เป็นสอบต. แล้วยังไงครับ เกี่ยวกับ ป.3ตรงไหน

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #688 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:36:34 PM »

โบราณท่านว่า อย่าถ่มนำลายรดฟ้า
เราก็รู้อยู่แล้วว่า อะไร ที่ช่วยให้เราสมปราถนาได้

สมัครนายก อบต. เป็น สอ.บต. แล้วยังไงครับ เกี่ยวกับ ป.3 ตรงไหน

กฏฟ้า กฏดิน คืออะไรหรือครับ ท่านไกรฤกษ์
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #689 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:37:03 PM »

ผมก็บอกว่ามีเรื่องง่ายๆที่นายอำเภอทำได้แล้ว เรื่องจบ คือการออก ป.3 ให้ผม ทำไมไม่ทำ ความยุ่งยาก ยุ่งเหยิงอีลุงตุงนังที่เกิด
ไม่ใช่เพราะความดื้อรั้นหรือ

มาให้กำลังใจให้สู้ต่อไปครับ อ่านแล้วเหนื่อยแทน เป็นผมคงจะถามตัวเองว่า "นี่ตรูทำอะไรผิดวะเนี่ย" (ขออภัยที่ไม่สุภาพ )

อ้างจาก: UvonKrairiksh ที่ วันนี้ เวลา 01:34:44 PM

โบราณท่านว่า อย่าถ่มนำลายรดฟ้า ------------------ครับโบราณ โบราณมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2008, 01:47:05 PM โดย AI.MAKER » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 77
  พิมพ์