เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:20:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246754 ครั้ง)
dkw
" ชายอารมณ์ศิลป์.."
Newbie
*

คะแนน 1

คนบ้านนอก..

« ตอบ #705 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:20:19 AM »

ติดสินบนเจ้าพนักงานนอกจากคนจ่ายรวยแล้วไม่พอนะครับ...ยังต้องโง่ด้วย..หุหุ

แหม.. พ่อคนฉลาด...   
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #706 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:54:24 AM »

ติดสินบนเจ้าพนักงานนอกจากคนจ่ายรวยแล้วไม่พอนะครับ...ยังต้องโง่ด้วย..หุหุ

ผมถึงได้จ่ายแค่ ๖ บาทไง  ๓ ฉบับ ก็ ๑๘ บาทเพราะผมยังไม่รวยและก็ไม่โง่ด้วย....กร๊ากๆๆ
dkw
" ชายอารมณ์ศิลป์.."
Newbie
*

คะแนน 1

คนบ้านนอก..

« ตอบ #707 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 01:48:37 PM »

ผมถึงได้จ่ายแค่ ๖ บาทไง  ๓ ฉบับ ก็ ๑๘ บาทเพราะผมยังไม่รวยและก็ไม่โง่ด้วย....กร๊ากๆๆ

บางครั้ง.. คนเราถ้าไม่ตกอยู่ในสถานการณ์ด้วยตัวเอง ไม่มีทางเข้าใจหรอก.. คุณมีสิทธิที่จะไม่เห็นด้วยในข้อมูลและเหตุผลต่างๆ  แต่คุณไม่มีสิทธิมาตัดสินว่าคนๆ นั้นเป็นคนเช่นไร.. โดยการใช้ความคิดแคบๆ ของตัวคุณเองเป็นบรรทัดฐาน..

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #708 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 02:09:39 PM »

บางครั้ง.. คนเราถ้าไม่ตกอยู่ในสถานการณ์ด้วยตัวเอง ไม่มีทางเข้าใจหรอก.. คุณมีสิทธิที่จะไม่เห็นด้วยในข้อมูลและเหตุผลต่างๆ  แต่คุณไม่มีสิทธิมาตัดสินว่าคนๆ นั้นเป็นคนเช่นไร.. โดยการใช้ความคิดแคบๆ ของตัวคุณเองเป็นบรรทัดฐาน..

คนที่ทำผิดมาแล้ว ก็ไม่ควรมาเรียกร้องขอความเห็นใจ
หรือแม้จะมาชักชวนชนอื่นให้ทำผิดตาม ดั่งนิยาย เรื่อง สุนัขจิ้งจอกหางด้วน   แบร่
    คนเห็นผิดเป็นชอบ แล้วยังมาอวด มาอ้าง ลองส่องกระจกดู คุณเป็นคนแบบไหน หางด้วนจริงหรือเปล่า
    การตัดสินคนในเรื่องนี้ หาใช่การใช้ความคิดแคบๆ ของตัวเองมาตัดสิน มาเป็นบรรทัดฐาน
แต่บรรทัดฐานของเรื่องนี้คือกฎหมายครับ   ไหว้ กฎหมายคือความจริงที่ทุกคนไม่อาจปฏิเสธ  ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2008, 02:13:46 PM โดย ๏แก้วเดียวจุก๏ » บันทึกการเข้า

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #709 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 08:14:30 PM »

...ผมจะจ่ายแค่ ๖ บาท..แล้วอยู่ในโลกแคบที่มีแต่คนดีๆดีกว่าครับ...และผมสนับสนุนทุกคนให้เป็นคนดีและมาอยู่ในโลกแคบๆด้วยกันโลกที่เราไม่ต้องติดสินบนใคร....ไม่ต้องเดินเอามือกุมไข่...ตัวลีบเพื่อไปขอร้องให้เจ้าหน้าที่มารับเงินสินบนแล้วบอกให้เจ้าหน้าที่ได้โปรดทำตามสิทธิของผมด้วยนะคร้าบบบบ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #710 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 08:15:29 PM »

คนที่ทำผิดมาแล้ว ก็ไม่ควรมาเรียกร้องขอความเห็นใจ
หรือแม้จะมาชักชวนชนอื่นให้ทำผิดตาม ดั่งนิยาย เรื่อง สุนัขจิ้งจอกหางด้วน   แบร่
    คนเห็นผิดเป็นชอบ แล้วยังมาอวด มาอ้าง ลองส่องกระจกดู คุณเป็นคนแบบไหน หางด้วนจริงหรือเปล่า
    การตัดสินคนในเรื่องนี้ หาใช่การใช้ความคิดแคบๆ ของตัวเองมาตัดสิน มาเป็นบรรทัดฐาน
แต่บรรทัดฐานของเรื่องนี้คือกฎหมายครับ   ไหว้ กฎหมายคือความจริงที่ทุกคนไม่อาจปฏิเสธ  ยิ้มีเลศนัย
เห็นด้วยกับพี่แก้วเดียวจุกนะครับ...และผมเป็นกำลังใจให้พี่ต่อสู้ในแนวทางของพี่ต่อไปครับ...
jarong
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #711 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 09:11:24 PM »

เป็นกำลังใจให้....สู้ต่อไปนะครับ.....

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #712 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:08:47 PM »

ด้วยความเคารพครับ

กำลังใจคงไม่พอละครับ ช่วยกันไปขออนุญาตให้เยอะๆ แล้วช่วยกันฟ้องศาลกันเยอะๆน่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงได้บ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #713 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:10:24 PM »

ด้วยความเคารพครับ

กำลังใจคงไม่พอละครับ ช่วยกันไปขออนุญาตให้เยอะๆ แล้วช่วยกันฟ้องศาลกันเยอะๆน่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงได้บ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

ถูกต้องแล้วจ๊ะ... ต้องหานักกีฬาให้เยอะ ๆ กว่ากองเชียร์เช่นผม แฮ่ แฮ่
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #714 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:17:11 PM »

Shocked   การขอใบอนุญาต อวป. ป. 3  ค่อนข้างจะมีปัญหาแทบทุกที่  เป็นกำลังใจให้ครับ   เยี่ยม
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #715 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:31:02 PM »

Grin เป็นกำลังใจให้ครับ .ถ้าเมื่อไหร่ที่การทำผิดถูกมองเป็นเรื่องดีงาม แล้วสังคมเราจะเป็นยังไงครับ ... สักวันก็จะมีคนมี อภิสิทธิ์เหนืออภิสิทธิ์ ทุกคนแข่งกันหาสิทธิ์พิเศษ ใครมีเงินมากกว่าเป็นฝ่ายถูก เงินน้อยผิด อิอิ. ท่านมีเงินเท่าไหร่ .เอางั้นหรอครับ.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #716 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:22:46 AM »

ok ครับพี่หนองหัวพราน อาทิตย์หน้าผมจะไปขอ จุดสี่ห้า กระบอกที่สองดูครับ...แต่ที่กรุงเทพไม่ค่อยมีอะไรมากครับพี่เจ้าหน้าที่วังไชยาที่ผมเจอก็สุภาพเรียบร้อยบริการดีทุกท่านอาจมีการข้อร้องกันด้วยความสุภาพว่าน้องช่วยขอเพื่อการกีฬาได้ไหมพี่ไม่อยากมีปัญหากับเจ้านาย ซึ่งผมมีเอกสารอยู่แล้วก็ยินดีช่วยด้วยความเต็มใจและเจ้าหน้าที่ไม่เคยพูดทำนองให้จ่ายเงินเลยครับอันนี้ขอชมเชยเจ้าหน้าที่ๆวังไชยามา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #717 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:39:11 AM »

พี่จุกจะฟ้องเพิกถอน หรือ คดีอื่นร่วมด้วยไหมครับ  Smiley / ผมว่าช่วงนี้......กองทัพ ปืนเสี่ย บุกเวบ  คิก คิก

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #718 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:50:29 AM »

ไม่ใช่สิ........ผู้คุ้มกฎดิน  ผู้คุ้มกฎฟ้า  พรรคมารต่างหาก  คิก คิก

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #719 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:38:45 AM »

ไม่ใช่สิ........ผู้คุ้มกฎดิน  ผู้คุ้มกฎฟ้า  พรรคมารต่างหาก  คิก คิก

ก็แค่คนใช้ที่เงินซื้อทุกสิ่งทุกอย่างที่ขวางหน้า แม้แต่"ความถูกต้อง" เท่านั้นครับ..........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 77
  พิมพ์