เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:27:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 247179 ครั้ง)
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #720 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:46:55 AM »

ด้วยความเคารพครับ

กำลังใจคงไม่พอละครับ ช่วยกันไปขออนุญาตให้เยอะๆ แล้วช่วยกันฟ้องศาลกันเยอะๆน่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงได้บ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

เยี่ยม  เยี่ยม ขอบคุณครับ... Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #721 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:51:21 AM »

พี่จุกจะฟ้องเพิกถอน หรือ คดีอื่นร่วมด้วยไหมครับ  Smiley / ผมว่าช่วงนี้......กองทัพ ปืนเสี่ย บุกเวบ  คิก คิก

ผมคิดว่าเท่าที่ฟ้องไปก็จุกแล้วอะครับ  คิก คิก

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #722 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 01:24:50 PM »

ด้วยความเคารพครับ

กำลังใจคงไม่พอละครับ ช่วยกันไปขออนุญาตให้เยอะๆ แล้วช่วยกันฟ้องศาลกันเยอะๆน่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงได้บ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

ถูกต้องแล้วจ๊ะ... ต้องหานักกีฬาให้เยอะ ๆ กว่ากองเชียร์เช่นผม แฮ่ แฮ่
[/quote]
ok ครับพี่หนองหัวพราน อาทิตย์หน้าผมจะไปขอ จุดสี่ห้า กระบอกที่สองดูครับ...แต่ที่กรุงเทพไม่ค่อยมีอะไรมากครับพี่เจ้าหน้าที่วังไชยาที่ผมเจอก็สุภาพเรียบร้อยบริการดีทุกท่านอาจมีการข้อร้องกันด้วยความสุภาพว่าน้องช่วยขอเพื่อการกีฬาได้ไหมพี่ไม่อยากมีปัญหากับเจ้านาย ซึ่งผมมีเอกสารอยู่แล้วก็ยินดีช่วยด้วยความเต็มใจและเจ้าหน้าที่ไม่เคยพูดทำนองให้จ่ายเงินเลยครับอันนี้ขอชมเชยเจ้าหน้าที่ๆวังไชยามา ณ ที่นี้ด้วยครับ

วันนี้ไปวังไชยามาและทำตามคำสัญญาแล้วนะครับคือไปยืนเรื่องขอซื้อปืนขนาด .๔๕ อีกหนึ่งกระบอกเจ้าหน้าที่รับเรื่องเรียบร้อยและไปแก้ไขใบ ป.๓ จากเดียวลูกซอง ๕ นัดเป็น เดียวซองแฝด...ก็ไปเจอเรื่องประทับใจที่วังไชยามาอีกแล้วครับคือว่า...
ผมขอแก้ใบ ป.๓ จากเดียวลูกซอง ๕ นัดเป็น เดียวซองแฝดเจ้าหน้าที่ก็ถามความเป็นมาพอดีกระบอกเดิมขอเพื่อปกป้องชีวิตและทรัพย์สินแต่จะแก้เป็นเพื่อการกีฬาพี่
เจ้าหน้าที่ๆอยู่หน้าห้องคุณนิรวัชก็สอบถามว่ามีบัตรสมาชิคของสมาคมยิงเป้าบินไหม
ผมตอบว่าไม่มีครับมีแต่บัตรสมาชิคสนามและใบประกาศผ่านการอบรมมาจากกองปราบกับสนามบางบัวทองแต่ถ้าพี่จะเอาบัตรสมาชิคสมาคมยิงเป้าบินผมก็จะไปทำมาให้เพราะผมต้องสมัครอยู่แล้ว
เจ้าหน้าที่ๆอยู่หน้าห้องก็สอบถามว่าแล้วเสียค่าสมัครแพงไหม
ผมตอบว่าประมาณ สามพันกว่าบาทครับแต่อาจไม่ได้บัตรทันทีผมใช้ใบเสร็จรับเงินมาเป็นหลักฐานแทนได้ไหมครับ
เจ้าหน้าที่ๆอยู่หน้าห้อง โอ้โห้..แพงมากเลยนะนั้น งั้นไม่ต้องไปสมัครแล้วละเอาใบประกาศที่มีอยู่ก็ได้ ไม่ต้องขับรถไปให้เสียเวลา เสียเงิน เสียค่าน้ำมัน
ว่าแล้วพี่เขาก็ยกหูโทรศัพย์แจ้งไปยังห้องแก้ไข ป๓ ว่าให้แก้ไขให้ผมได้โดยให้แนบสำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน ใบประกาศ บัตรสมาชิค  ....ขอบอกว่าผมประทับใจการบริการของพี่คนนี้มากถึงมากที่สุดครับ.....อยากให้ข้าราชการไทยเป็นแบบพี่คนนี้จัง......ขอบคุณและคารวะในความเป็นข้าราชการที่ดีอีกครั้งมา ณ ที่นี้ด้วยใจจริงครับผม ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2008, 07:41:47 PM โดย 张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้ » บันทึกการเข้า
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #723 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 01:51:22 PM »

มังกรจางผู้ไม่แพ้

ยินดีด้วยครับ ฟังแล้วประทับใจจริงๆ  เยี่ยม

phawat
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #724 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 01:20:27 PM »

ผมติดตามเรื่องของท่าน จขกท. มาตั้งแต่เดือน พ.ย.50 นี่ก็ 8 เดือนแล้ว รู้สึกเห็นใจครับ...เห็นใจหลายๆฝ่าย เพราะทุกคนย่อมมีสิทธิตามกฎหมาย แต่ความเหมาะสมอยู่ตรงไหน คงสรุปได้ยาก
คุณแก้วจุกเดียว ก็มีสิทธิที่จะขอ
นายทะเบียน ก็มีสิทธิที่จะให้และไม่ให้ ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ
เมื่อไม่ได้รับ คุณแก้วจุกเดียว ก็มีสิทธิที่จะต่อสู้
ครอบครัวของคุณแก้วจุกเดียว ก็มีสิทธิที่จะเป็นห่วง (ขออภัยที่กล่าวถึงนะครับ)
เรื่องนี้จะสรุปยังไง ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกฝ่ายนะครับ ชื่นชมเลือดนักสู้ของคุณแก้วจุกเดียว ถ้าเป็นผม ก็คงท้อไปแล้ว อย่างไรก็ตาม  ไหว้ อยากให้ทุกๆท่านใช้ชีวิตอย่างมีความสุขและไม่ทำให้ผู้อื่นเดือนร้อนครับ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #725 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 02:06:20 PM »

ผมติดตามเรื่องของท่าน จขกท. มาตั้งแต่เดือน พ.ย.50 นี่ก็ 8 เดือนแล้ว รู้สึกเห็นใจครับ...เห็นใจหลายๆฝ่าย เพราะทุกคนย่อมมีสิทธิตามกฎหมาย แต่ความเหมาะสมอยู่ตรงไหน คงสรุปได้ยาก
คุณแก้วจุกเดียว ก็มีสิทธิที่จะขอ
นายทะเบียน ก็มีสิทธิที่จะให้และไม่ให้ ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ
เมื่อไม่ได้รับ คุณแก้วจุกเดียว ก็มีสิทธิที่จะต่อสู้
ครอบครัวของคุณแก้วจุกเดียว ก็มีสิทธิที่จะเป็นห่วง (ขออภัยที่กล่าวถึงนะครับ)
เรื่องนี้จะสรุปยังไง ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกฝ่ายนะครับ ชื่นชมเลือดนักสู้ของคุณแก้วจุกเดียว ถ้าเป็นผม ก็คงท้อไปแล้ว อย่างไรก็ตาม  ไหว้ อยากให้ทุกๆท่านใช้ชีวิตอย่างมีความสุขและไม่ทำให้ผู้อื่นเดือนร้อนครับ

ผมไม่ค่อยเข้าใจว่าคุณ phawat ตีความหมายของคำว่าดุลยพินิจอย่างไร
แต่อยากให้ลองอ่านเอกสารฉบับนี้หน่อยครับ

คุณว่ามีตรงไหนผิดปกติหรือเปล่าครับ 
ผมจะเฉลยครับ  ตรงข้อ 2 ข้อกฎหมายที่อ้างอิงครับ
ขนาด มีกฎหมายบังคับอยู่แท้ๆ นายอำเภอยังไม่ปฏิบัติตาม
        สิ่งที่ผมไม่ได้รับ คือ ข้อกฎหมายที่อ้างอิง ว่านายอำเภออ้างกฎหมายข้อไหนมาปฏิเสธ ป.3 ของผม

แล้วแบบนี้คุณยังจะบอกว่า "นายทะเบียน ก็มีสิทธิที่จะให้และไม่ให้ ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ" อีกหรือเปล่า

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #726 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 02:32:18 PM »

ไปรับปืนวันเสาร์ ที่ ๒๘ รับ ป.๔ วันที่ ๓ ใช้เวลา ๖ วันช่างทำงานกันเร็วดีแท้ๆ.....
พี่แก้วเดียวจุกสู้ๆนะครับผมติดตามกระทู้ทุกวันหวังว่าเรื่องจะจบได้ด้วยดีนะครับ Grin.....ช่วงนี้ว่างๆ น่าจะไปขอ ป๓ .๔๕ อีกสักสามสี่กระบอกเอาไว้ฟ้องต่อท้ายคดีเก่า  หุหุ
kaschai
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #727 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 03:45:41 PM »

นโยบายไม่ใช่กฎหมายนะครับ บังคับไม่ได้ ถ้าจะใช้บังคับต้องประกาศในราชกิจจานุเบกษาใช้บังคับทั่วประเทศเลย
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #728 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 01:58:48 PM »

นโยบายไม่ใช่กฎหมายนะครับ บังคับไม่ได้ ถ้าจะใช้บังคับต้องประกาศในราชกิจจานุเบกษาใช้บังคับทั่วประเทศเลย

เจ้านายระดับกรมสั่งให้ลูกน้อง...ระดับจังหวัด/อำเภอ   ถือปฏิบัติครับ   
ไม่ได้สั่งประชาชน  นับวันมีประชาชนผู้กล้าทำให้นายทะเบียนปวดหัวมากขึ้น  Grin Grin
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #729 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 02:29:29 PM »

ติดตามมาให้กำลังใจอีกครับ คุณแก้วเดียวจุก สุ้ๆๆๆๆนะครับ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #730 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 10:12:48 PM »

เจ้านายระดับกรมสั่งให้ลูกน้อง...ระดับจังหวัด/อำเภอ   ถือปฏิบัติครับ   
ไม่ได้สั่งประชาชน  นับวันมีประชาชนผู้กล้าทำให้นายทะเบียนปวดหัวมากขึ้น  Grin Grin

ไม่ดีหรือครับ  อย่างน้อย ผู้กล้าเหล่านั้น ก็สู้กับสิ่งที่ไม่ถูกต้อง  ส่วนผู้ปฏิบัติ ตามคำสั่ง ที่ไม่ถูกต้อง ต้องเจียมตัวครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #731 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 11:13:13 PM »

ขอคิดดัง ๆ ตามประสาชาวบ้าน คาดว่าท่านรู้ครับ อ่านเข้าใจ และ แปลออกอยู่ ทั้งรัฐธรรมนูญ 
พระราชบัญญัติ กฎกระทรวง หรือแม้กระทั่งหนังสือกรมการปกครอง

คิดในแง่ดี    อาจสับสนว่าควรปฏิบัติตามกฎหมายหรือนโยบายแน่ ( ในกรณีไม่ขาดคุณสมบัติใด )
คิดในแง่ไม่ดี  ไม่สับสนแต่พยายามรักษาช่อง......เพราะมีคนเปิดช่องไว้ 

เติมอะไรดี
   ก. ระหว่างชนชั้น
   ข. อำนาจให้คุณโทษ ฟ้าประทาน
   ค. น้ำเลี้ยง
   ง. ถูกทุกข้อ  Grin  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #732 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 11:39:55 PM »

ผมคิดว่านายทะเบียนไม่น่าจะมี "สิทธิ์" นะครับ นายทะเบียนมี "หน้าที่" ที่จะต้องปฏิบัติตามกฏ ระเบียบ และข้อกฏหมาย แล้วการใช้ดุลพินิจที่ละเมิดสิทธิ์ของประชาชน เป็นเรื่องที่ต้องระมัดระวังมาก ๆ การพิจารณากรณีใด ๆ ที่ละเมิดสิทธิ์ของประชาชน ก็ต้องไม่เกิดขอบเขตที่กฏหมายอนุญาตให้ทำได้

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
Friday
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #733 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 07:57:27 PM »

ขอเป็นอีกแรงใจครับ ....
NIR45
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #734 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 03:16:19 PM »

ก. ระหว่างชนชั้น
   ข. อำนาจให้คุณโทษ ฟ้าประทาน
   ค. น้ำเลี้ยง
   ง. ถูกทุกข้อ....... เลือกข้อนี้ครับ...

.....นายทะเบียนมีหน้าที่ปฏิบัติตามกฎหมาย....
ผมเคยใช้คำว่า "ประชาชนคนไทยมีสิทธิเท่าเทียม ที่จะป้องกันชีวิต และทรัพย์สินตนเอง"
คนที่ทำงานที่อำเภอ.....  ตอบว่า " โปเตโต้..มีค่าขนาดไหนที่จะต้องมีปืนไว้..ป้องกัน"  ผมก็จุกครับ...ข้าวมื้อนั้นกลืนไม่ลง...ความเชื่อถือ(ตำแหน่งการงาน) ต่อท่านผู้นั้น..หายวับไปเลย..โด่...เจ้าขุนมูลนาย   หัวเราะร่าน้ำตาริน 
หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 77
  พิมพ์