เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 12:14:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246264 ครั้ง)
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #750 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 12:32:43 PM »

เข้ามาติดตามความคืบหน้าครับ

ของผมก็เพิ่งจะยื่น ป.๑ ไป เพิ่งจะได้ ๒ สัปดาห์

เห็นว่า นายทะเบียนจะเรียกพบ ก็ยังคอยอยู่ครับ

เลยเข้ามาศึกษา เพิ่มเติม เผื่อจะได้เป็นกรณีถัดไปครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Toonby
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #751 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 12:52:50 PM »

คอยลุ้นด้วยคน จะได้เป็นแนวทางต่อๆๆไป
The_One
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #752 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 01:06:56 PM »

ตอนนี้ผมกำลังรออำเภอโทรมาให้ไปเอา ป. 4 ของ .45 อยู่ น่าจะได้วันนี้นายอำเภอใจดีครับ ( ท่านเป็นผู้หญิง )แถมสวยด้วย
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #753 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 09:51:26 PM »

ตอนนี้ผมกำลังรออำเภอโทรมาให้ไปเอา ป. 4 ของ .45 อยู่ น่าจะได้วันนี้นายอำเภอใจดีครับ ( ท่านเป็นผู้หญิง )แถมสวยด้วย
อำเภอไหนครับ
kata 1
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #754 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 10:32:20 AM »

ผม 6 เดือนแล้ว ที่ อเมือง ภูเก็ต เงียบเลย
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #755 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 07:53:17 PM »

วันนี้โทรไปตามใบ ป.๓ .๔๕ ที่ขอไว้ตั้งกะวันที่ ๒ เดือนที่แล้วเจ้าหน้าที่บอกว่าต้องใช้เวลาดำเนินการทั้งสิ้นประมาณ ๓0 วันทำการ หรือประมาณ ๔๕ วันรวมวันหยุดครับผมรออีกสิบวันคงได้แล้วครับ....
พี่แก้วเดียวจุก.....ยังไม่ลืมกันนะครับ...จะยังเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ...สู้ๆ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #756 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 08:14:15 PM »

วันนี้โทรไปตามใบ ป.๓ .๔๕ ที่ขอไว้ตั้งกะวันที่ ๒ เดือนที่แล้วเจ้าหน้าที่บอกว่าต้องใช้เวลาดำเนินการทั้งสิ้นประมาณ ๓0 วันทำการ หรือประมาณ ๔๕ วันรวมวันหยุดครับผมรออีกสิบวันคงได้แล้วครับ....
พี่แก้วเดียวจุก.....ยังไม่ลืมกันนะครับ...จะยังเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ...สู้ๆ

ชาวปืนเราไม่ได้รู้ได้ทราบกันครับว่า การที่มีผู้ลุกขึ้นสู้กับกฏเกณฑ์การใช้อำนาจไม่เป็นธรรมเช่นกรณีของคุณแก้วฯ
และอีกหลายๆท่านในทุกภาคส่วนของประเทศ

ข้อร้องเรียน การอุทธรณ์ การฟ้องศาล ..... ทำให้กรมการปกครองต้องออกหนังสือเน้นย้ำให้นายทะเบียนฯใช้ดุลพินิจในกรอบของกฎหมาย
จึงเป็นผลบวก-เป็นคุณประโยชน์ให้กับผู้ขออนุญาตฯทุกคนในภาพรวม

ผมขอคารวะในหัวใจของผู้กล้าทุกๆท่าน ที่มุ่งมั่นต่อสู้เพื่อความถูกต้อง เพื่อสังคมที่ดีขึ้นของบ้านเมืองเรา  ไหว้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #757 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 09:22:57 PM »

ผม 6 เดือนแล้ว ที่ อเมือง ภูเก็ต เงียบเลย

เคยไปถามบ้างรึยังครับ รออย่างเดียวไม่ได้หรอกครับ เผลอๆเรื่องหาย กลายเป็นเศษกระดาษอยู่ก้นลังครับ  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #758 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 09:22:54 AM »

ด้วยความเคารพครับ

คุณแก้วเดียวจุก ไม่ทราบว่า มท. ๑ ได้วินิจฉัยอุทธรณ์แล้วหรือยังครับ ของผม มท.๑ วินิจฉัยอุทธรณ์เรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้เลยต้องรอศาลอย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #759 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 09:30:11 AM »

คุณแก้วเดียวจุก ไม่ทราบว่า มท. ๑ ได้วินิจฉัยอุทธรณ์แล้วหรือยังครับ ของผม มท.๑ วินิจฉัยอุทธรณ์เรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้เลยต้องรอศาลอย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ
พระเดชพระคุณท่าน มท.๑ ท่านวินิจฉัยว่าอย่างไรบ้างครับพี่...เป็นหนังสือมาที่เราเลยหรือเปล่าครับ...
สู้ๆนะครับพี่....เอาใจช่วยเต็มที่
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #760 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 09:42:06 AM »

ขอบคุณครับ

ยังไม่มีคำตอบใดๆเลยครับพี่จง  กรณีของพี่จงมท.๑ วินิจฉัย ยืนตามนายทะเบียนหรือครับ
  ยังสงสัยอยู่ว่ากระบวนการรวบรวมหลักฐาน จะใช้เวลาเท่าไหร่
  เพราะตอนนี้ต่างไม่มีข้อมูลใหม่ หรือหลักฐานเพิ่มเติมแล้วครับ
อยากรู้ว่าเมื่อไหร่ศาลถึงจะสรุปสำนวนครับ หลังขั้นสรุปสำนวนแล้ว
กว่าจะตัดสินใช้เวลาอีกเท่าใด

ผมส่งเอกสารล่าสุด 14/07/51 จะครบเดือนแล้ว คง 2-3 วันนี้น่าจะได้รับเอกสารเพิ่มเติมครับผม
ถึงตอนนี้แล้วกำลังใจยังเต็มเปี่ยมครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #761 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 11:59:04 AM »

เมื่อสักครู่โทรไปวังไชยามาเจ้าหน้าที่แจ้งว่านายอนุมัติเรื่องใบ ป๓ .๔๕ กระบอกที่สองให้แล้วครับ น้ำลายหกกำลังเขียนใบ ป๓ ขึ้นไปให้นายลงนาม หลงรักอาทิตย์หน้าก็คงไปรับ ป๓ ได้
เอาใจช่วยท่านที่ต่อสู้ทุกท่านนะครับ..... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2008, 12:04:11 PM โดย 张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้ » บันทึกการเข้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #762 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 12:54:41 PM »

ยังไม่มีคำตอบใดๆเลยครับพี่จง  กรณีของพี่จงมท.๑ วินิจฉัย ยืนตามนายทะเบียนหรือครับ
  ยังสงสัยอยู่ว่ากระบวนการรวบรวมหลักฐาน จะใช้เวลาเท่าไหร่
  เพราะตอนนี้ต่างไม่มีข้อมูลใหม่ หรือหลักฐานเพิ่มเติมแล้วครับ
อยากรู้ว่าเมื่อไหร่ศาลถึงจะสรุปสำนวนครับ หลังขั้นสรุปสำนวนแล้ว
กว่าจะตัดสินใช้เวลาอีกเท่าใด

ผมส่งเอกสารล่าสุด 14/07/51 จะครบเดือนแล้ว คง 2-3 วันนี้น่าจะได้รับเอกสารเพิ่มเติมครับผม
ถึงตอนนี้แล้วกำลังใจยังเต็มเปี่ยมครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

ครับ ว่าตามกันครับ

การรวบรวมหลักฐานผมได้คุยกับเจ้าหน้าที่ๆดูแลคดีนี้ บอกว่าต้องใช้เวลาเนื่องจากคดีมีมากครับสำหรับภาคใต้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #763 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 12:58:32 PM »

เมื่อสักครู่โทรไปวังไชยามาเจ้าหน้าที่แจ้งว่านายอนุมัติเรื่องใบ ป๓ .๔๕ กระบอกที่สองให้แล้วครับ น้ำลายหกกำลังเขียนใบ ป๓ ขึ้นไปให้นายลงนาม หลงรักอาทิตย์หน้าก็คงไปรับ ป๓ ได้
เอาใจช่วยท่านที่ต่อสู้ทุกท่านนะครับ..... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ยินดีด้วยครับ

น่าอิจฉาจริงๆครับ สำหรับคนกรุงเทพ ผิดกับต่างจังหวัด สงสัยใช้กฎหมายคนละฉบับครับ

ขอบคุณครับ

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #764 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 08:06:54 PM »

ยินดีด้วยครับ

น่าอิจฉาจริงๆครับ สำหรับคนกรุงเทพ ผิดกับต่างจังหวัด สงสัยใช้กฎหมายคนละฉบับครับ

ขอบคุณครับ
ยังงัยก็เอาใจช่วยนะครับ....สู้ๆ
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 77
  พิมพ์