เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:21:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246795 ครั้ง)
bigboss101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #765 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 01:25:38 PM »

กรุงเทพฯ ของ่ายจัง
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #766 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 02:25:29 PM »

ไม่ได้ของ่ายหรือยากครับเพียงแต่เจ้าหน้าที่ที่วังไชยาศึกษากฎหมายเป็นข้าราชการที่ดีรู้ว่าประชาชนมีสิทธิมากน้อยแค่ไหนรู้ว่างานของข้าราชการคือบริการประชาชน...ไม่ใช่มาวางอำนาจ...และบ้าอำนาจแบบนายอำเภอบางคน....และที่วังไชยาบริการดีมากครับ..ใช้เวลาในการขอคือ ๔๕ วันทำการครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #767 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 11:55:59 AM »

ไม่ได้ของ่ายหรือยากครับเพียงแต่เจ้าหน้าที่ที่วังไชยาศึกษากฎหมายเป็นข้าราชการที่ดีรู้ว่าประชาชนมีสิทธิมากน้อยแค่ไหนรู้ว่างานของข้าราชการคือบริการประชาชน...ไม่ใช่มาวางอำนาจ...และบ้าอำนาจแบบนายอำเภอบางคน....และที่วังไชยาบริการดีมากครับ..ใช้เวลาในการขอคือ ๔๕ วันทำการครับ

ที่วังไชยาเป้นอย่างนี้เพราะมีพี่ๆ เขาได้ช่วยกันฟ้องจนเดี๋ยวนี้ทำงานได้ไวขึ้นครับ ขออนุญาตเอ่ยนาม อย่างพี่เสก พี่คนเมืองสิงห์ พี่ธำรง และสมาชิก สพป. อีกหลายๆท่านครับ ลองไปหาหนังสือ อวป. เล่มที่ ๓๗๖ มาอ่านสิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #768 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 01:03:50 PM »

ผมทราบแล้วครับเจ้าหน้าที่ๆวังไชยาเล่าให้ผมฟังครับ
พี่ๆเจ้าหน้าที่บางคนเล่าให้ผมฟังว่าเขาดีใจที่มีคนฟ้องร้องเพราะเขาจะได้ทำงานสะดวกขึ้นไม่ต้องทะเลาะกับเจ้านายไม่ต้องทะเลาะกับประชาชน
สบายใจทั้งขึ้นทั้งล่องแต่เจ้าหน้าที่บางคนก็ไม่ชอบเพราะเขาเสียผลประโยชน์ที่เขาจะได้รับ

ผมไม่ได้มองเจ้าหน้าที่เป็นศัตรูนะครับผมเขาใจว่าบางครั้งก็ทำตามนายสั่ง บางคนก็ตามน้ำ แต่เวลาผมไปติดต่อก็พยามยามทำตามที่เจ้าหน้าที่ร้องขอเพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย เช่นถ้าเขาขอให้ขอใบ ป๓ เพื่อการกีฬา ผมก็ทำตามเพราะผมมีเอกสารครบอยู่แล้ว ไม่ได้พยายามจะเอาชนะหรือทวงสิทธิ์ที่เรามีจนเจ้าหน้าที่เขาลำบากใจผมได้ปืนเจ้าหน้าที่ไม่ต้องทะเลาะกับนายสบายใจด้วยกันทั้งคู่ครับ....แต่ถ้ามาเรียกเงินนี้ไม่ยอมแน่ๆครับหรือไม่ให้ในสิ่งที่เราต้องได้นี้อาจมีเฮ....หรือมีฮา

ที่วังไชยาเป้นอย่างนี้เพราะมีพี่ๆ เขาได้ช่วยกันฟ้องจนเดี๋ยวนี้ทำงานได้ไวขึ้นครับ ขออนุญาตเอ่ยนาม อย่างพี่เสก พี่คนเมืองสิงห์ พี่ธำรง และสมาชิก สพป. อีกหลายๆท่านครับ ลองไปหาหนังสือ อวป. เล่มที่ ๓๗๖ มาอ่านสิครับ
s
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #769 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 03:29:16 PM »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ แล้วก็สอบถามพี่ๆนะครับ
ตอนนี้ครอบครอง
1.ขนาด.38 จำนวน1กระบอก
2.ลูกซอง    จำนวน1กระบอก
เป็นสมาชิกสนามยิงปืนประมาณ 3 ปี
แข่งยิงปืนสั้นภายในหน่วยงานประเภทมือใหม่ได้รางวัลชนะเลิศ 1รางวัล และรองชนะเลิศอีก 1รางวัล
เป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ
 ถ้าไปขอ ป3 ที่วังไชยา เพื่อซื้อขนาด.45  ไว้เพื่อการกีฬา พี่ๆคิดว่าจะได้ป3มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

alexis-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #770 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 06:05:33 PM »

มาติดตามความคืบหน้าครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #771 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 06:09:27 PM »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ แล้วก็สอบถามพี่ๆนะครับ
ตอนนี้ครอบครอง
1.ขนาด.38 จำนวน1กระบอก
2.ลูกซอง    จำนวน1กระบอก
เป็นสมาชิกสนามยิงปืนประมาณ 3 ปี
แข่งยิงปืนสั้นภายในหน่วยงานประเภทมือใหม่ได้รางวัลชนะเลิศ 1รางวัล และรองชนะเลิศอีก 1รางวัล
เป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ
 ถ้าไปขอ ป3 ที่วังไชยา เพื่อซื้อขนาด.45  ไว้เพื่อการกีฬา พี่ๆคิดว่าจะได้ป3มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ผมว่า ๙๙ % ได้ครับ..แต่จะมีปืนรุ่นที่ถูกใจให้ซื้อหรือเปล่าละซิครับ

**
เอกสารรับรองความประพฤษจากข้าราชการระดับหกด้วยครับ
เอกสารรับรองฐานะทางการเงิน
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #772 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 09:51:03 PM »

เป็นกำลังใจให้พี่แก้วต่อครับ ขอให้ชนะคดีครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #773 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 08:07:38 AM »

เรียนท่านแก้วฯ ครับ หลังจากศาลประทับรับคำฟ้องแล้วระยะเวลาที่ศาลส่งสำเนาคำฟ้องไปให้ผู้ถูกฟ้องและผู้ถูกฟ้องทำคำให้การส่งกลับมาที่ศาลใช้เวลาดำเนินการกี่วันครับ มีกำหนดเวลาไว้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้และขอเป็นกำลังใจให้ต่อไปนะครับ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #774 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 08:39:58 AM »

เรียนท่านแก้วฯ ครับ หลังจากศาลประทับรับคำฟ้องแล้วระยะเวลาที่ศาลส่งสำเนาคำฟ้องไปให้ผู้ถูกฟ้องและผู้ถูกฟ้องทำคำให้การส่งกลับมาที่ศาลใช้เวลาดำเนินการกี่วันครับ มีกำหนดเวลาไว้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้และขอเป็นกำลังใจให้ต่อไปนะครับ

ไม่แน่ใจในทางระเบียบนะครับ ว่ากี่วันแน่
แต่ในความเป็นจริง ของผม แต่ละขั้นตอน ไม่เคยเกิน 30 วันครับ
   เช่น เมื่อศาลส่งเอกสารมาว่ารับฟ้อง  หลังจากนั้น ประมาณ 30 วัน เราจะได้รับเอกสารคำให้การจำเลย
   เราก็มีเวลา30วัน เพื่อทำคำคัดค้านคำให้การ หลังจากส่งคำคัดค้านไปแล้ว ผ่านศาลๆพิจารณา ก็ส่งให้จำเลย
จำเลยก็แก้ต่างกลับมาผ่านศาลถึงเรา ขั้นตอนนี้ก็ประมาณ 30 วันครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #775 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:26:36 AM »

ไม่แน่ใจในทางระเบียบนะครับ ว่ากี่วันแน่
แต่ในความเป็นจริง ของผม แต่ละขั้นตอน ไม่เคยเกิน 30 วันครับ
   เช่น เมื่อศาลส่งเอกสารมาว่ารับฟ้อง  หลังจากนั้น ประมาณ 30 วัน เราจะได้รับเอกสารคำให้การจำเลย
   เราก็มีเวลา30วัน เพื่อทำคำคัดค้านคำให้การ หลังจากส่งคำคัดค้านไปแล้ว ผ่านศาลๆพิจารณา ก็ส่งให้จำเลย
จำเลยก็แก้ต่างกลับมาผ่านศาลถึงเรา ขั้นตอนนี้ก็ประมาณ 30 วันครับ

ถ้าคุณsg228/17 อยากทราบว่าคดีเราถึงไหนแล้ว ก็ใช้วิธีโทรถามก็ได้ครับโดยบอกหมายเลขคดีดำ

ส่วนใหญ่ที่ผมโทรถามทางเจ้าหน้าที่จะบอกว่าอยู่ในระหว่างการดำเนินการครับ... Grin

ช่วงหลังก็เลยไม่โทรแล้วครับรอเอกสารจากทางศาลอย่างเดียว... Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #776 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 10:50:54 AM »

สู้ๆครับพี่.....สู้ไปอย่าได้ถอยพวกเราคอยเอาใจเชียร์อยู่

สู้ไปอย่าได้ถอยพวกเราคอยเอาใจเชียร์อยู่ เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2008, 10:52:39 AM โดย 张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้ » บันทึกการเข้า
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #777 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 10:56:25 AM »

ขอบคุณทั้งสองคำตอบครับ ของผมศาลรับคำฟ้องครบสองเดือนแล้ว ยังเงียบก็เลยสอบถามดูครับว่าที่อื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า ขอบคุณที่ให้คำตอบครับ  ไหว้ ไหว้
KEN P-O1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #778 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 12:10:26 AM »

เป็นกำลังใจให้ด้วยครับ วันนี้เพิ่งไปรับปืนมาครับที่ร้านโ.......แถวดิโอลด์สยามครับ รวมเวลา ป 3 ก็รู้สึกรอบนี้ประมาณ 1 เดือนกับสองอาทิตย์ครับรอบนี้นานมากสำหรับความคิดผม ตามแทบทุกวันเรย คงรำคาญผม ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ไหว้

เมื่อเรามองเห็นคุณค่าของกาลเวลา เราจะมองเห็นสิ่งที่เรายังไม่ได้ลงมือทำมัน
คนเหล็ก
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #779 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 08:44:38 PM »

พี่แก้วเดียวจุก.สุดยอดครับพี่  ไหว้...ผมติดตามเรื่องราวของพี่มาตลอดขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยครับ ผมเองเจอ นภอ. พูดจาเหมือนเราโง่ตอนที่ผมเข้าพบเพื่อขอ ป.3 เห็นว่าเพิ่งย้ายมาใหม่ ผมเป็นคนแรกที่ได้เข้าพบ ท่านบอกผมว่า อีกสองเดือนให้มายืนยันความอยากอีกที พร้อมทิ้งท้าย ว่า! กระสุน 9 mm. มันแรงเกินไปให้เล็กกว่านี้หน่อยก็ดี รอบนี้ผมฟังอย่างเดียวก่อน รอบหน้าคิวผมมั่ง ถ้าไม่อณุญาต จะทวงคืนให้หมด.. Angry เอาใจช่วยเต็มที่ครับอาจารย์  ไหว้
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 77
  พิมพ์