เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:28:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 247245 ครั้ง)
สล่าเจียงใหม่
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

เวลาที่ไม่ต้องการ จะนานที่สุด

« ตอบ #780 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 12:04:01 AM »

เอาใจช่วยท่านอีกคนครับ

มาก่อนเป็นพี่  มาทีหลังเป็นน้อง  มาพร้อมกันเป็นเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #781 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 03:26:54 PM »

พี่แก้วเดียวจุก.สุดยอดครับพี่  ไหว้...ผมติดตามเรื่องราวของพี่มาตลอดขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยครับ ผมเองเจอ นภอ. พูดจาเหมือนเราโง่ตอนที่ผมเข้าพบเพื่อขอ ป.3 เห็นว่าเพิ่งย้ายมาใหม่ ผมเป็นคนแรกที่ได้เข้าพบ ท่านบอกผมว่า อีกสองเดือนให้มายืนยันความอยากอีกที พร้อมทิ้งท้าย ว่า! กระสุน 9 mm. มันแรงเกินไปให้เล็กกว่านี้หน่อยก็ดี รอบนี้ผมฟังอย่างเดียวก่อน รอบหน้าคิวผมมั่ง ถ้าไม่อณุญาต จะทวงคืนให้หมด.. Angry เอาใจช่วยเต็มที่ครับอาจารย์  ไหว้

๙ มม. แรงไป ให้เล็กกว่านี้ก็ต้องลองขอ เดี่ยวไรเฟิ้ล .๒๒๓ ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #782 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 04:15:13 PM »

วันนี้โทรไปถามความคืบหน้ามา เจ้าหน้าที่บอก ผู้ถูกฟ้องยังไม่ส่งคำให้การมาเพิ่มครับ
ต้องรออีกหน่อย

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
yoon
Jr. Member
**

คะแนน 1

BLACKBULL BN. MARINE 2531-33

« ตอบ #783 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 10:39:54 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ...ผมเองก็คับแค้นใจเหมือนกัน อยู่ ตจว.ไปขอป.3 ครั้งแรกก็โดนไปหลายตังค์  ไม่รู้จะร้องกับใคร

GREEN GOLD STOU.23   BPA.
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #784 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 10:57:08 AM »

เป็นกำลังใจให้คุณแก้วครับ............ผมติดตามเรื่องนี้ตั้งแต่หน้าแรกเลยครับ...........ที่ จ. ผมขอยากมากครับ  .45 ก็ไม่ได้  ขนาดผมขอลูกซองเพื่อทำการแข่งขันกีฬารัฐวิสาหกิจ......โดยมีหนังสือรับรองจาก  อ.กอง ว่าขออนุญาติจัดซื้อ
เพื่อเข้าทำการคัดเลือกนักกีฬาโดยใช้งบส่วนตัว.....เนื่องจากหน่วยงานไม่มีงบประมาณในการจัดซื้ออาวุธให้นักกีฬา
มีงบให้ในการจัดซื้อลูกซ้อมก่อนทำการแข่งขันเท่านั้น.........นาย อ. ยังไม่อนุมัติเลยครับ
              แต่ล่าสุดได้ข่าวว่า.....นาย อ.ดัวกล่าว...เสียชีวิตแล้วครับ(สงใสคนจะแช่งแกเยอะ....อิ.....อิ)  รู้สึกว่านาย อ.คนใหม่จะมาแล้วครับ...ไม่รู้เป็นยังไง.....จะลองขอใหม่ครับ
TONG_RUAMSAM
ไทยนี้รักสงบ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #785 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 11:31:33 AM »

ทำไมเราประชาชนอยากทำเรื่องให้ถูกต้อง
กลับยากกว่าที่คิด เป็นเพราะอะไรกันนะ เศร้า

หากคนไทยหันมาฆ่ากันเอง แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง
topcops
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #786 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 10:35:28 AM »

- เรียนสมาชิก บอร์ดทุกท่านครับ  เท่าที่ผมศึกษาข้อมูลมา ดังนี้

1. การขอใปป ป.3  นายทะเบียนต้องดำเนินการให้แล้วเสร็จใน 15 วัน ตามคำสั่ง มท....../....ลง  ....

(แต่ความเป็นจริง  ถ้าเป็นประชาชนธรรมดา  ต้องมีการสอบสวน -ประวัติจากทางตำรวจก่อน) เลยทำให้ช้า

ถ้าข้าราชการไม่ต้อง  (จะผ่านขั้นนี้ไปเลย)  ใบ ป.3  อายุ 6 เดือน เกิน ขอขยายได้อีก

2.ใบ ป.3 ค่าเอกสารคำร้อง 5 บาท  และค่าใบ ป.4      ราคา  500 บาท  นอกนั้นไม่มีค่าใช้จ่ายอื่นๆครับ

หากมีการขอใต้โต๊ะ   ( จพง.เรียกรับสินบน  ผิดทั้งผู้ให้และผู้รับ )

3.นายทะเบียนอาวุธปืนท้องที่  ไม่สามารถ กำนดขนาด-จำนวน ของอาวุธปืน ที่ประชาชนมีสิทธิ์ขอได้

คือมีสิทธิขอกี่กระบอกก็ได้ ทั้งชนิดเดียวกัน  ขนาดเดียวกัน แม้ขนาด 357 -11 มม. ก็ขอได้  หากได้รับการปฏิเสธ

เข้าทางพวกเราครับ

4.หากนายทะเบียนปฎิเสธ  ออกใป ป.3  ให้ ปลัด (หน้าห้องที่รับเรื่องปืน)  ทำคำสั่งทางปกครองให้เราทราบ

5.เมื่อได้รับคำสั่งข้อ 4  ต้อง อทธรณ์คำสั่ง นายทะเบียนถึง มท.1 ใน 30 วัน

6.ทำหนังสืออุทธรณ์  2 ฉบับ ไปยื่น ( ปลัดคนเดิม ให้เขาลงเลขรับ วันที่ ชื่อผู้รับ) ฉบับ 1 ให้เขาไป  อีกฉบับ เราเก็บไว้

เพื่อเป็นหลักฐานตอนฟ้องศาลปกครอง

7. ครบ 90 วัน หลังจากยื่นอุทธรณ์แล้ว   ถ้าไม่ได้รับคำตอบ  ยื่นฟ้องศาลครับ

8. ไม่ได้แนะนำให้ทุกท่านเป็นคนหัวหมอ  แต่ อยากให้ทุกท่านใช้สิทธิ โดยชอบตามกฎหมาย  ที่พวกเรามาสิทธิ

และ มีโอกาสชนะมากว่าแพ้คดี และ นายทะเบียนจะถูกลงโทษด้วยตามที่เราเขียนไป ทั้งนี้ท่านต้องดำเนินการในระยะเวลาด้วยครับ

张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #787 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:39:41 PM »

.๔๕ กระบอกที่สองออกแล้วก้าบบบบ......อยากจะทำสำเนาไปให้นายอำเภอบางคนที่ฉลาดน้อยถึงน้อยมากหรือฉลาดเป็นหย่อมๆดูหน่อยว่าที่อื่นเขาออกกันให้กระหึ่ม...คนหนึ่งพกกันสองสามกระบอก....จะหวงเอาไว้ทำไมใบ ป๓ เนี้ย...เงินก็ไม่ใช้เงินโปเตโต้สักหน่อย....
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #788 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 12:45:55 AM »

.๔๕ กระบอกที่สองออกแล้วก้าบบบบ......อยากจะทำสำเนาไปให้นายอำเภอบางคนที่ฉลาดน้อยถึงน้อยมากหรือฉลาดเป็นหย่อมๆดูหน่อยว่าที่อื่นเขาออกกันให้กระหึ่ม...คนหนึ่งพกกันสองสามกระบอก....จะหวงเอาไว้ทำไมใบ ป๓ เนี้ย...เงินก็ไม่ใช้เงินโปเตโต้สักหน่อย....
เพราะท่านจะโดนหักเงินเดือน = (ขนาดหน้าตัดกระสุน x จำนวน ป.4 ในท้องที่)........... คิก คิก  ผมล้อเล่นนะครับ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #789 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 09:40:53 AM »

เพราะท่านจะโดนหักเงินเดือน = (ขนาดหน้าตัดกระสุน x จำนวน ป.4 ในท้องที่)........... คิก คิก  ผมล้อเล่นนะครับ

แต่ผมว่านายอำเภอโปเตโต้คงกลัวภาวะโลกร้อนนะครับ...เลยลดจำนวนการใช้กระดาษ
Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #790 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:07:44 AM »

เอ...หรือว่าเราจะรวบรวมรายชื่อกันสักพันหรือสองพันคน(จะเป็นในนามของชมรมคนรักกีฬายิงปืนหรืออะไรก็แล้วแต่) ส่งไปทางวิทยาลัยการปกครอง และกรมการปกครองเพื่อให้ผู้ใหญ่ที่รับผิดชอบในการฝึกอบรมกลุ่มข้าราชการที่เขาเรียกกันว่า "นักปกครอง" ให้เข้าใจไปในทางเดียวกันหน่อยว่าทำไมข้าราชการที่วังไชยากับที่อำเภอในจังหวัดอื่นๆ ถึงได้เข้าใจไม่เหมือนกัน ทั้งที่คำสั่งต่างๆ ก็ใช้ภาษาไทย ส่งออกจากส่วนกลางเหมือนกัน ตั้งแต่ที่มีการก่อตั้งกระทรวงฯ เป็นต้นมา Cheesy Cheesy

ทำไมพอย้ายไปอยู่จังหวัดอื่นถึงได้เข้าใจผิดเพี้ยนกันเสียมาก (คนดีก็ยังพอมี แต่ไม่รู้ว่าท้องที่ไหน)
RedCafe
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #791 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 08:28:55 AM »

มาเป็นกำลังใจให้ครับ เอาพวกนักปกครองชั้นเลว ไร้วิสัยทัศให้โดนซะมั้ง
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #792 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 09:35:06 AM »

ผมชอบคำนี้ ครับ  " ฉลาดเป็นหย่อมๆ "
m@prang
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #793 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 10:08:00 AM »

ที่ อ.ผมไม่ยอมอนุญาติให้ขนาด.45อ่ะครับ  เศร้า
yoon
Jr. Member
**

คะแนน 1

BLACKBULL BN. MARINE 2531-33

« ตอบ #794 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 07:14:53 AM »

เอ...หรือว่าเราจะรวบรวมรายชื่อกันสักพันหรือสองพันคน(จะเป็นในนามของชมรมคนรักกีฬายิงปืนหรืออะไรก็แล้วแต่) ส่งไปทางวิทยาลัยการปกครอง และกรมการปกครองเพื่อให้ผู้ใหญ่ที่รับผิดชอบในการฝึกอบรมกลุ่มข้าราชการที่เขาเรียกกันว่า "นักปกครอง" ให้เข้าใจไปในทางเดียวกันหน่อยว่าทำไมข้าราชการที่วังไชยากับที่อำเภอในจังหวัดอื่นๆ ถึงได้เข้าใจไม่เหมือนกัน ทั้งที่คำสั่งต่างๆ ก็ใช้ภาษาไทย ส่งออกจากส่วนกลางเหมือนกัน ตั้งแต่ที่มีการก่อตั้งกระทรวงฯ เป็นต้นมา Cheesy Cheesy

ทำไมพอย้ายไปอยู่จังหวัดอื่นถึงได้เข้าใจผิดเพี้ยนกันเสียมาก (คนดีก็ยังพอมี แต่ไม่รู้ว่าท้องที่ไหน)
 หลงรัก  เห็นด้วยครับ   ขอสมัครก่อนคนแรกเลยล่ะกัน...

GREEN GOLD STOU.23   BPA.
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56 ... 77
  พิมพ์