เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 12:14:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246240 ครั้ง)
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #810 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 06:56:43 PM »

ผมโดน ไป 5000ครับ ค่าน้ำชา 3วันได้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #811 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 01:05:36 AM »

ผมโดน ไป 5000ครับ ค่าน้ำชา 3วันได้

คุณเป็นข้าราชการมิใช่หรือครับ...

เห็นไปรับปืนสวัสดิการมา...

ป.3 ก็โดนไป 5,000 บาท...

ปืนสวัสดิการก็ตัดสดมาใช่ไหมครับ...

อย่างนี้สไตเออร์กระบอกนี้ราคาเกือบห้าหมื่นสิครับ...

แล้วโอนได้ไหมครับ หรือโอนได้แต่มรดกครับ...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #812 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 01:21:08 AM »

อุ๊ย...ผมไม่ต้องจ่ายเลย แม้แต่บาทเดียว...
หกบาท  เพื่อนจ่ายให้ด้วย....ครับ

ขอวันจันทร์  วันพุธตอนเช้า ๆ ก็ได้แว้ว......
ยังเก็บตังค์ไม่ทันเร๊ย.......ฮับ....

ถ้าผมจ่ายห้าพัน....ผมจะขอ 155 มม. เร๊ย.................คริ คริ

เออ...ค่าอาวุธปืน ป๋มก็จ่ายแค่ สามหมื่นหก
ซึ่งเป็นไปตามราคาที่ระบุไว้ ครับ....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #813 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 06:42:41 AM »

คุณเป็นข้าราชการมิใช่หรือครับ...

ปืนสวัสดิการก็ตัดสดมาใช่ไหมครับ...

อย่างนี้สไตเออร์กระบอกนี้ราคาเกือบห้าหมื่นสิครับ...

แล้วโอนได้ไหมครับ หรือโอนได้แต่มรดกครับ...

อ๋อทาง อ. ที่ผมอยู่มันเป็นราคาตายตัวอยู่แล้วครับ 9มม5,000 .22 3,000 .45 10,000  .357 10,000  ปืนผมก็ตัดสด 44,000  แต่ราคานี้ผมโทรกรี้งเดียวโอนเงินส่งถึงบ้านเลยครับ ไม่ต้องไปสน.อส   วังไชยา เอง  ต้อนนี้ก็รอวังเขาส่งหนังสื่อรับรองป4มาครับ  รวมๆๆ แล้ว ก็ 49,000บาทขาดตัว  ถือว่าซื้อความสะบาย ไม่ยุ้งอยากไปครับ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #814 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 06:45:26 AM »

อุ๊ย...ผมไม่ต้องจ่ายเลย แม้แต่บาทเดียว...
หกบาท  เพื่อนจ่ายให้ด้วย....ครับ

ขอวันจันทร์  วันพุธตอนเช้า ๆ ก็ได้แว้ว......
ยังเก็บตังค์ไม่ทันเร๊ย.......ฮับ....

ถ้าผมจ่ายห้าพัน....ผมจะขอ 155 มม. เร๊ย.................คริ คริ

เออ...ค่าอาวุธปืน ป๋มก็จ่ายแค่ สามหมื่นหก
ซึ่งเป็นไปตามราคาที่ระบุไว้ ครับ....

แล้ว แต่ พื้นที่ที่เราอยู่ ด้วยครับ ส่วนปืนผม เส้นเอาครับ อิอิ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #815 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 09:52:59 AM »

โอวววว.....ข้าราชการ ช่างน่าภาคภูมิ....เสียจริง
เครื่องแบบที่สวม...ครุฑบนหน้าหมวก....มันไม่ร้อน บ้างหรือ?  

นี่ขนาด จนท.รัฐ ติดต่อใช้บริการจาก จนท.รัฐ หน่วยงานของรัฐนะเนี่ย
ถ้าประชาชน ไปขอรับบริการจาก จนท.รัฐ  จะเป็นแบบไหน....

จะคำรงชีพไปทำไม...ด้วยวิถีแห่งความเป็น...ข้าราชการ
กาฝากบนต้นมะม่วง...ซึ่งเกิดจากมูลสัตว์  ยังเก็บมาทำยาได้
แต่...แบบนี้.....เออ.....ต้องขอเรียกว่า  วีรบุรุษ อ่ะครับ

"เรียกข้าว่า วีรบุรุษ   ผมจะยอมตายเพื่อชาติ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2008, 10:02:23 AM โดย น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
ต้นน้ำ
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #816 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 10:26:33 AM »

เข้ามาให้กำลังพี่เเก้วจุกเดียวครับ........

ขออนุญาตพี่เเก้วจุกเดียวครับ

ผมไม่ได้เป็นข้าราชการ  เป็นประชาชนธรรมดาครับ  เมื่อ 2 เดือนที่ผ่านมา  ผมขอ ใบ ป.3 เดี่ยวไรเฟิล ขนาด .308( ภูมิลำเนาของผมอยู่ต่างจังหวัดทางใต้  )         พูดคุยกับท่านนายอำเภอไม่ถึง 5 นาทีครับ  ท่านเรียกเอกสารมาเซ็นให้เลย  เสียค่าธรรมเนียม 6 บาทเท่านั้น ครับ .....
     ผมไม่เคยก้มหัว  ไม่เคยยอมให้ข้าราชการที่ไม่สุจริต เสียเงินเเค่ 6 บาททุกครั้งครับ  ในการขอ ป.3  เเละไม่สนับสนุนการจ่ายเงินเพื่อให้ได้มาซึ่ง ใบ ป.3 ครับ
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #817 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 10:53:23 AM »

โอวววว.....ข้าราชการ ช่างน่าภาคภูมิ....เสียจริง
เครื่องแบบที่สวม...ครุฑบนหน้าหมวก....มันไม่ร้อน บ้างหรือ?  

นี่ขนาด จนท.รัฐ ติดต่อใช้บริการจาก จนท.รัฐ หน่วยงานของรัฐนะเนี่ย
ถ้าประชาชน ไปขอรับบริการจาก จนท.รัฐ  จะเป็นแบบไหน....

จะคำรงชีพไปทำไม...ด้วยวิถีแห่งความเป็น...ข้าราชการ
กาฝากบนต้นมะม่วง...ซึ่งเกิดจากมูลสัตว์  ยังเก็บมาทำยาได้
แต่...แบบนี้.....เออ.....ต้องขอเรียกว่า  วีรบุรุษ อ่ะครับ

"เรียกข้าว่า วีรบุรุษ   ผมจะยอมตายเพื่อชาติ"
   เยี่ยม เรียนทุกท่านครับ  แบบนี้น่าจะเรียกว่าส่งเสริมกันสะสมแบบอย่างที่ผิดๆ ในการทำงานให้เป็นสิ่งที่ถูกต้อง ไม่ทราบว่าผู้บังคับบัญชาของพวกนี้ทำอะไรกันอยู่ ไม่เคยตรวจสอบการทำงานเลยหรือ บางครั้งความผิดมีให้เห็นแบบจะๆ เป็นลายลักษณ์อักษร ก็ไม่เห็นมันจะกลัวกันเลย ผู้ที่ต่อสู้เพื่อสิทธิ์อันชอบและถูกต้อง กลับถูกมองว่าเป็นผู้สร้างความแตกแยกให้กับหน่วยงานเสียอีก นี่แหละประเทศไทยใครมีอำนาจและบารมีมันผู้นั้นคือความถูกต้องและชอบที่จะทำ  ขอบคุณครับ ไหว้

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #818 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 11:05:45 AM »

ยิ้มีเลศนัยวาทะท่านเบญจ1สุดยอด ผู้น้อยขอแสดงความเลื่อมใส นับถือ นับถือ เยี่ยม ไหว้
RMT_NO.1911A1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #819 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 07:21:25 PM »

อ้างถึง
[/color]

ผมเริ่มติดตามผลงานของพี่เค้ามาตั้งแต่หน้า4-5 ก็รู้สึกว่าจะหายไปพักนึงจนมาพบอีกครั้งก็อ่านจนครบ 30 หน้าเลย ก็ได้แต่ให้กำลังใจอยู่ห่างๆ จนวันนี้มาเจอกับข้อความที่สมาชิกท่านนี้แสดงความคิดเห็นเข้ามาผมก็เลยอดไม่ได้จึงขออนุญาตพี่เจ้าของกระทู้นะครับ

ที่ท่านบอกว่าโดนไป 5000 และ 3 วันได้ ผมว่าท่านจ่ายแพงไปและช้ามากครับ ของผมโดนไป 5 บาท 2 วันได้ครับยื่นเรื่องวันจันทร์เจ้าหน้าที่บอกนายไม่อยู่พร้อมกับถือแฟ้มออกมาบอกว่าให้มาพรู่งนี้ผมได้วันอังคารตอนเที่ยงและผมก็ภูมิใจที่มิได้สร้างค่านิยมที่ผิด ๆ ให้กับผู้ที่กินเงินเดือนของประชาชนครับ ด้วยความเคารพ และขอเป็นกำลังใจให้คุณพี่แก้วเดียวครับเอาให้ถึงที่สุดเลยครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #820 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 07:33:16 PM »

ข้าราชการ  ไม่ได้เป็นแบบนี้ทุกคนหรอกครับ
แต่ก็มีไม่น้อย   ที่ทำอะไรตามใจตนเองเสียจนไม่สามารถแยะแยะได้ว่า ความดีกับความชั่ว  แตกต่างกันอย่างไร
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #821 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 07:48:45 PM »

ป3.ทีอำเภอผม .22 ขอเช้าได้บ่ายหรือวันถัดมา 9 มม .38 3วัน .45และ.357 นายอำเภอท่านขอบอกลำบากใจครับ
แต่ตอนไปยื่นเรื่องผ่านปลัดทำท่าคิดแล้วเอามือเคาะโต๊ะเบาๆแต่ผมไม่สนใจ Grin
พอเข้าห้องนายอำเภอบอกรุ่นนี้เอาไปติดกล้องด้วยนะยิงดี(CZ-452) ไหว้
ทั้งหมดนี้ถ้านายอำเภอไม่ติดธุระที่อื่นนะครับ ไหว้
แต่ตอนไปทำป.4มีซองผ้าป่ามา1ซองซึ่งก็ไปทอดที่วัดอำเภอผมก็ช่วยไป100บาท Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2008, 07:53:36 PM โดย oloภูพานolo » บันทึกการเข้า

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #822 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 09:16:23 PM »

แล้ว แต่ พื้นที่ที่เราอยู่ ด้วยครับ ส่วนปืนผม เส้นเอาครับ อิอิ

อ๋อทาง อ. ที่ผมอยู่มันเป็นราคาตายตัวอยู่แล้วครับ 9มม5,000 .22 3,000 .45 10,000  .357 10,000  ปืนผมก็ตัดสด 44,000  แต่ราคานี้ผมโทรกรี้งเดียวโอนเงินส่งถึงบ้านเลยครับ ไม่ต้องไปสน.อส   วังไชยา เอง  ต้อนนี้ก็รอวังเขาส่งหนังสื่อรับรองป4มาครับ  รวมๆๆ แล้ว ก็ 49,000บาทขาดตัว  ถือว่าซื้อความสะบาย ไม่ยุ้งอยากไปครับ

อ่านแล้วก็ไม่สบายใจ  เศร้า เศร้า เศร้า รู้สึกได้ว่าท่านภูมิใจมาก ที่มีส่วนในการส่งเสริมกลุ่มคนพวกนี้ (ข้าราชการโกง กินจากเล็กไปใหญ่) สังคมถึงได้เป็นเช่นทุกวันนี้ ไม่อยากให้มองว่าเป็นเรื่องปกติ เพราะหากมีสนับสนุนกลุ่มคนเช่นนี้ จนเป็นธรรมเนียมปฏิบัติ.... มากๆขึ้น มากๆขึ้น ทุก ทุกวัน... ประเทศของเราจะเป็นอย่างไรในภายภาคหน้า ?..... / ค่าน้ำชากับสินน้ำใจ มันต่างกันอย่างไร รู้ไหมครับ ?  เศร้า เศร้า เศร้า

ไหว้ เป็นกำลังใจให้พี่๏แก้วเดียวจุก๏ ครับ  ไหว้

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #823 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 09:53:49 PM »

ได้ตั้งข้อสังเกตุ  และลองค้นดูกระทู้ที่คุณ boub@GUN@STEYR M9A1 โพสท์
เห็นเรื่องการใช้ภาษาไทยแล้ว อืม...น่าจะตรวจทานสักนิดนะครับ  แทบจะทุกกระทู้เลยครับ
        ต้องขออภัยด้วยครับที่ทักท้วง
และภาวนาว่าคงไม่ใช่  ข้าราชการครูนะครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #824 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 10:00:43 PM »

อ้างถึง
เอ๊ะ!!!! ทำไมวันก่อนผมถูกเรียกตั้ง        6 บาท

คิก คิก  ค่าไปรษณียบัตรด้วยไงครับ
]ล้อกันเล่น หรือพูดจริง เดี๋ยวจะมีการเข้าใจคลาดเคลื่อนให้เป็นที่ถกเถียงกันในวงน้ำเมา  ป.3 ซื้อปืนอย่างเดียว 5 บาทครับ แต่ถ้าระบุว่ารวมกระสุนด้วยก็ 6 บาท ครับ(ค่าธรรมเนียม ใบอนุญาตให้ซื้อกระสุนปืน นอกจากกระสุนอัดลม ร้อยละหรือเศษของร้อย  ๑ บาท)

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 77
  พิมพ์