เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:25:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 56 57 58 [59] 60 61 62 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 247034 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #870 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 05:57:10 PM »

ผมว่านายทะเบียนคนเก่าของท่านแก้วเดียวจุก สุดยอดคนจริง ๆ ครับ เชื่อมั่นความคิดของตนเอง สุดยอดแห่งผู้นำเรื่องความเชื่อมั่น ครับ ถึงขนาดท่านฟ้องแล้วเขายังไม่ยอมกลับลำ ผมถือว่าใจเขานิ่งมากครับ ดีแล้วครับที่นายทะเบียนท่านนี้ย้ายไปก่อนครับ นายท่านใหม่มาคงมีทางออกสำหรับท่านแก้วฯ ครับ

นายคนนั้นเขาย้ายก้นไปนั่งที่อำเภอหนึ่งที่จังหวัดพังงาน่ะสิ ........ โชคดีหรือร้ายหนอ

โชคดีครับพี่ปู พี่ปูจะได้หางานอดิเรกให้นายอำเภอทำแก้กลุ้ม

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #871 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:03:52 PM »

ยังไม่ทราบว่าลงอำเภออะไรเลย .... แต่ที่ เกาะยาว ไม่ใช่ครับน้าวัฒน์

DEEP2007
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #872 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:26:59 PM »

ที่อุบลฯ ก็มีข้าราชการที่บ้าอำนาจ แม้แต่ทหารที่จะลงไปปฏิบัติราชการที่ 3 จังหวัด ทางใต้ก็ยังขอไม่ได้ต้องเดือดร้อนเสธฯ มาเป็นผู้ขอให้
ขอให้ข้าราชการที่อยู่เหนือประชาชนสูญพันธ์ ไหว้
ฅนเบิกไพร ร่วมปกป้อง พระภูมีจักรีวงศ์
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #873 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 02:12:12 AM »

ผมว่านายทะเบียนคนเก่าของท่านแก้วเดียวจุก สุดยอดคนจริง ๆ ครับ เชื่อมั่นความคิดของตนเอง สุดยอดแห่งผู้นำเรื่องความเชื่อมั่น ครับ ถึงขนาดท่านฟ้องแล้วเขายังไม่ยอมกลับลำ ผมถือว่าใจเขานิ่งมากครับ ดีแล้วครับที่นายทะเบียนท่านนี้ย้ายไปก่อนครับ นายท่านใหม่มาคงมีทางออกสำหรับท่านแก้วฯ ครับ

ผมอ่านมาหลายครั้งแล้วแต่ไม่จบสักที่
มีครั้งนี้แน่แหละที่อ่านต่อจนจบ 4ทุ่ม ถึงตี 2
ยอมรับใจของคุณแก้วฯจริงๆ ขอแสดงความนับถือ
จากใจจริงๆครับ ถ้าศัตรูเพลี่ยงพล้ำแล้วอย่าใจอ่อนนะครับ
ตอนทำกับเราไม่เคยคิดว่าเราเป็นประชาชน คิดอยู่อย่าง
เดียวว่าตัวเขาเองเป็นเจ้าเป็นนาย แล้วประชาชนอย่างเรา
เป็นอะไรครับ ถ้ายังไม่ท้อและมีกำลังใจที่สูงส่งขอเป็นคดี
ตัวอย่างสักคดีนะครับเป็นกำลังใจให้ตลอด 
จากคนบ้านโป่ง ราชรี

นายคนนั้นเขาย้ายก้นไปนั่งที่อำเภอหนึ่งที่จังหวัดพังงาน่ะสิ ........ โชคดีหรือร้ายหนอ

โชคดีครับพี่ปู พี่ปูจะได้หางานอดิเรกให้นายอำเภอทำแก้กลุ้ม
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #874 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 07:32:04 PM »

เรียนถามเพิ่มเติมครับ  ถ้าตอนนี้นายทะเบียนที่เราฟ้องได้ย้ายไปที่อื่น
จะมีผลกับคดีหรือไม่ครับ  ทางคดีจะยังคงตามนายทะเบียนไปด้วย
หรือ นายทะเบียนคนใหม่ที่ย้ายมาต้องมารับเรื่องแทนครับ

คดีปกครอง........ นายทะเบียนฯคนใหม่ ผวจ.คนใหม่  .... ต้องรับเรื่องแทน

แต่ถ้าที่สุดศาลวินิจฉัยว่า คำสั่งใดเป็นการออกคำสั่งทางปกครองโดยมิชอบ
แล้วอยากเล่นม.๑๕๗ ....... ก็ไปดำเนินคดีเอากับตัวผู้ออกคำสั่งครับ  Wink

มาตรา 157 ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงาน ปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ เพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด หรือปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยสุจริต ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงสิบปี หรือปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ถ้านายอำเภอออกคำสั่งมิชอบ ก็เอาไปแจ้งความตามนี้ ครับ แต่ผมว่านายอำเภอคงรีบจูงมือเราไปออกป.3ให้อย่างไวเพราะ ต้องโดนป.ป.ช สอบด้วย
เป็นกำลังใจให้พี่แก้วครับ น่าจะปีกว่าแล้วนะครับกับเรื่องนี้ติดตามตลอดครับ  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2008, 07:35:46 PM โดย showroom » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #875 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 08:49:32 PM »

หลังจากคัดค้านคำให้การครั้งที่3ไปแล้ว  40 กว่าวัน ยังไม่ได้รับเอกสารใดๆจากศาลปกครอง ที่จะแสดงถึงคำชี้แจงของผู้ถูกฟ้อง
     เข้าใจว่าอยู่ในช่วงรอยต่อ เพราะเห็นว่านายทะเบียนท่านนี้ย้าย คงต้องรอนายทะเบียนคนใหม่มารับเรื่องต่อครับผม

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับ พี่ๆ สพป. และ ทุกๆกำลังใจครับ   ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #876 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 08:56:08 PM »

ดีครับน้าวัฒน์ ..... ได้ช่วงพักดูแลน้องชินให้สบายใจก่อน ...... ถึงเวลาที่เหมาะสมก็ต้องได้สมใจปราถนาทุกประการ  เยี่ยม

toonac
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #877 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 09:25:43 PM »

อยากถามว่า มีคนเอาปืนไม่ซ้อมยิงนอกสนามยิงปืน จะมีความความผิด หรือไม่ จะโดนยึดปืนไหม 555
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #878 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 09:35:47 PM »

อยากถามว่า มีคนเอาปืนไม่ซ้อมยิงนอกสนามยิงปืน จะมีความความผิด หรือไม่ จะโดนยึดปืนไหม 555

ถ้ายิงในสนาม และ ปืนมีทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายรวมถึงผู้ยิงเป็นเจ้าของปืนเอง

สิ่งที่ต้องระมัดระวังคือ การนำพาอาวุธปืนไปสนามครับ ...... แยกปืน แยกกระสุน ให้เรียบร้อย

แต่ถ้าเกิดโดนจับ เบื้องต้นก็ต้องถูกยึดเพื่อตรวจสอบ และส่งดำเนินคดีตามขั้นตอน .....

อันนี้คงหัวเราะไม่ออกแล้ว   ........   ท่าน toonac ลองอ่านหัวข้อกระทู้ปักหมุดเพื่อเป็นแนวทางดูครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #879 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 12:19:57 AM »

ขอยืมคำพูดพี่มะขิ่น อ้อ ท่านtoonac ยังติดหนังสือสั่งการกระทรวงมหาดไทยอยู่ฉบับหนึ่งครับ หลายวันแล้ว
ยังไม่เห็น น่าจะหาเจอแล้ว

ไม่มีข้อมูลที่ชัดเจน ...............

อยู่เฉยๆ ก็ไม่เสียหายอะไร............

BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #880 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 07:29:55 AM »

Grin  ยังเอาใจช่วยอยู่ครับ ขอให้บรรลุเป้าหมายโดยเร็ว  เยี่ยม เยี่ยม
supermankrab
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #881 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 09:15:09 AM »

เป็นไงบ้าง ท่านแก้วเดียวจุก.....ยังเป็นกำลังใจให้เหมือนเดิมนะครับ  เยี่ยม
phunrit
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #882 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 10:26:39 AM »

ผมเองก็เจอปัญหาเช่นกันครับ นายอำเภอท่านบอกว่ามีอยู่แล้ว2กระบอก ใช้ป้องกันตัวเองและทรัพย์สินก็พอแล้ว ขอ.45 ท่านก็บอกว่าไม่ใช่ฝ่ายปราบปราม ไม่อนุญาต ผมยังมีในกรุอีก 3 กระบอก มาลิน.22 Magnum, colt .45, Browning แฝดขนาน เลยกลุ้มใจมากไม่รู้จะทำยังไง เลยไม่รู้ว่ากฎหมายไทยกำหนดให้มีอาวุธปืนสั้น1 ยาว 1 เท่านั้นหรือ คนทำมาหากินพอจะมีตังค์เหลือบ้าง ซื้อเก็บไว้เชยชมก็ไม่ได้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #883 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 10:45:09 AM »

ถ้าโดน ปชช.ที่นั่นฟ้องอีก.. รับรองว่านายคนนี้มี เฮ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2008, 12:34:11 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
SUPERTOY21
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #884 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 11:27:38 AM »

เป็นกำลังใจให้คุณแก้วครับ

เออแต่ถึงตอนนี้แล้ว ไม่ลองไปคุยกับนายคนใหม่ดูเลยหละครับ
 หรือว่าต้องการฟ้องชนะ

ไม่มีเจตนาอื่นแอบแฝงนะครับ
หน้า: 1 ... 56 57 58 [59] 60 61 62 ... 77
  พิมพ์