เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:21:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246782 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #885 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 03:26:13 PM »

เป็นกำลังใจให้คุณแก้วครับ

เออแต่ถึงตอนนี้แล้ว ไม่ลองไปคุยกับนายคนใหม่ดูเลยหละครับ
 หรือว่าต้องการฟ้องชนะ

ไม่มีเจตนาอื่นแอบแฝงนะครับ

รอมีเงินก่อนครับ ค่อยเข้าไปคุย จะขอ ป.3 ซื้อ .22 ซักตัว
แต่เรื่องคดีต้องการให้เป็นบรรทัดฐานครับ คงไม่ถอย

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #886 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 03:36:42 PM »

ผมยังเป็นกำลังใจให้เหมือนเดิมครับ คุณแก้วเดียวจุก  Grin
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #887 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 03:58:50 PM »

..ขอแสดงความเคารพ จากใจจริงครับจะได้เป็นบรรทัดฐาน.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #888 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 07:25:16 AM »

เออแต่ถึงตอนนี้แล้ว ไม่ลองไปคุยกับนายคนใหม่ดูเลยหละครับ

รอมีเงินก่อนครับ ค่อยเข้าไปคุย จะขอ ป.3 ซื้อ .22 ซักตัว
แต่เรื่องคดีต้องการให้เป็นบรรทัดฐานครับ คงไม่ถอย

ยังคงเป็นกำลังใจให้เสมอครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #889 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:19:31 AM »

ขอคารวะน้ำใจคุณแก้วเดียวจุก....ที่สู้...ต้านแรงเสียดทานนานาประการ  ไหว้
จนขุนฝ่ายตรงข้ามน่าจะถูกดันมาอยู่ในตาฆาตแล้ว .......... รอเพียงเวลา  Wink

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #890 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:18:31 AM »

สุดยอดครับ ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #891 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:18:12 PM »

ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคน...สู้ๆครับ
thunderxxx
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #892 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:28:23 AM »

เยี่ยม  โดนชก โดนอย่างแรง  ผมอ่านเจอกระทู้นี้ผมก็นั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้า 60  แล้วต้องระบายครับ  Angry
วันนี้ผมเพิ่งไปอำเภอมาไปรับ ป.3 ซึ่งได้ยื่นขอไว้เมื่อเดือนที่แล้ว นานหน่อยเพราะต้องรอผลพิมพ์มือ จากทั้งหมดที่ยื่นขอไป 3 กระบอก
เป็นปืนสั้นทั้งหมดมีขนาด .22 , 9 มม และ .45 ปรากฎว่าได้ ป.3 มา 1 กระบอกของ 9 มม. 
ที่เหลือ นอภ. ไม่ให้เพราะว่าท่านยึดหลัก สั้น 1 ยาว 1 ทั้งที่ปืน .22 ที่ขอเป็นปืนสำหรับแข่งขันสั้นยิงช้า และผมเองก็เป็นนักกีฬายิงปืนระบบสากลสังกัดมหาวิทยาลัยและจังหวัดแต่ที่ผ่านมาใช้ปืนของมหาวิทยาลัย กับของสมาคมยิงปืน และยืมเค้าบ้าง เวลายืมเค้ามาใช้นี่จะยิงดีเป็นพิเศษ ขำก๊าก  ไม่เคยขอเอง  และผมก็แนบเอกสารการเป็นนักกีฬาไปด้วยแล้ว เช่น ใบประกาศ ไอดีการด์ ( เพราะผมเองคิดว่าน่าจะเพียงพอ )  ก่อนหน้านี้ตั้งใจจะขอทีเดียว 7 กระบอก ประกอบไปด้วย   9 มม.( เอาไว้ป้องกันตัว ) / .45 ( อยากได้ ) /  .22  ปืนแข่งขันสั้นยิงช้า / .32  ปืนแข่งสั้นชนวนกลาง / .22 สั้นมาตรฐาน / สั้นอัดลม / .22 แม็กนั่มลูกโม่     แต่ก็กลัวว่าจะมากไป  เลยขอไปก่อน 3 กระบอก  ครั้งนั้นปลัดก็บอกแล้วว่า นอภ. ยึดหลัก สั้น 1  ยาว 1  ผมเองก็ชี้แจงว่าเป็นนักกีฬาและขอ 9 มม. ป้องกันตัว  ส่วน .22 และ .45 ขอเพื่อการกีฬาซึ่งผมเองก็เคยติดตามกรณีของคุณเสกซึ่งขอ .45  โดยไม่ต้องใช้เอกสารการเป็นนักกีฬา  แต่ผมเองก็คิดว่ายังไงก็น่าจะไม่มีปัญหาก็แนบไปเถอะ  วันนี้ก็เลยอึ้ง ๆ ถาม นอภ. ว่าตกลงจะให้กระบอกเดียวจริง ๆ เหรอ ท่านก็ตอบมาน่ารักครับ ว่าเดี๋ยวคนใหม่มาปีหน้าก็ขออีกกระบอก  เครียดเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  หากใครเคยเล่นยิงปืนสากลก็จะทราบว่าปืนสั้นมี 5 ประเภทคือ สั้นอัดลม สั้นมาตรฐาน สั้นชนวนกลาง สั้นยิงช้า สั้นยิงเร็ว ทุกประเภทใช้ปืนต่างประเภทกัน อาจจะมีสั้นมาตรฐานและสั้นยิงเร็วครับที่อาจใช้ด้วยกันได้  แต่อย่างน้อยผมก็ต้องขอ 4 กระบอก ( ยังไม่รวมปืนสำหรับป้องกันตัวนะครับ )  ผมก็กลับมาคิดว่าจะทำอย่างไรดีเพราะบ่อยครั้งที่ต้องเดินทางไปแข่งซึ่งก็ไม่เคยมีปัญหากับ จนท. หรอกครับเพราะว่ามันคือปืนกีฬาซึ่งมีลักษณะเฉพาะตัวอยู่แล้ว  แต่อย่างไรซะเราใช้อยู่ตลอดอย่างไรเป็นชื่อเราย่อมจะดีที่สุดครับใช่ไหมครับ  ผมเองก็ทราบว่า นอภ. ชอบเล่นกอล์ฟ ก็อยากถามท่านเหมือนกันว่าท่านใช้ไม้กอล์ฟอันเดียว  ทั้งไดรฟ์  ชิป พัต  ได้ไหม ( แต่ไม่กล้าถาม  ขำก๊าก )  พอผมได้มาอ่านเรื่องของคุณแก้ว  แล้วมันช่างโดนจริง ๆ  ครับ เพราะว่า
                  1. ผมขอปืนหลายกระบอก
                  2. ผมขอ .45 
                  3. ผมขอซ้ำขนาดกัน 
ผมอ่านแล้วใจมันขึ้นครับ Angry ( สำนวนทางเหนือครับแปลว่ามีอารมณ์ )  คือผมเองก็พอทราบหลัก กม. อยู่นิดหน่อย และทราบครับว่าหลักขอ นอภ. ไม่ใช่กฎหมายและเป็นการริดรอนสิทธิของประชาชน  แต่ก็อย่างว่าครับไม่อยากมีปัญหาก็ไม่พูดดีกว่า  กลับมาคิดว่าเดี๋ยวขอให้ผู้ใหญ่คุยให้ดีกว่า  แต่พออ่านเรื่องของคุณแก้วแล้วผมตั้งใจว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเข้าไปยื่นทั้งหมดที่ยังไม่ได้ยื่นและยื่นแล้วไม่ได้ใหม่ครับ  และอาจต้องขอคำปรึกษาจากพี่ ๆ สพป.  แล้วล่ะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:36:38 AM โดย thunderxxx » บันทึกการเข้า
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #893 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:21:04 AM »

เยี่ยม  โดนชก โดนอย่างแรง  ผมอ่านเจอกระทู้นี้ผมก็นั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้า 60  แล้วต้องระบายครับ  Angry
วันนี้ผมเพิ่งไปอำเภอมาไปรับ ป.3 ซึ่งได้ยื่นขอไว้เมื่อเดือนที่แล้ว นานหน่อยเพราะต้องรอผลพิมพ์มือ จากทั้งหมดที่ยื่นขอไป 3 กระบอก
เป็นปืนสั้นทั้งหมดมีขนาด .22 , 9 มม และ .45 ปรากฎว่าได้ ป.3 มา 1 กระบอกของ 9 มม. 
ที่เหลือ นอภ. ไม่ให้เพราะว่าท่านยึดหลัก สั้น 1 ยาว 1 ทั้งที่ปืน .22 ที่ขอเป็นปืนสำหรับแข่งขันสั้นยิงช้า และผมเองก็เป็นนักกีฬายิงปืนระบบสากลสังกัดมหาวิทยาลัยและจังหวัดแต่ที่ผ่านมาใช้ปืนของมหาวิทยาลัย กับของสมาคมยิงปืน และยืมเค้าบ้าง เวลายืมเค้ามาใช้นี่จะยิงดีเป็นพิเศษ ขำก๊าก  ไม่เคยขอเอง  และผมก็แนบเอกสารการเป็นนักกีฬาไปด้วยแล้ว เช่น ใบประกาศ ไอดีการด์ ( เพราะผมเองคิดว่าน่าจะเพียงพอ )  ก่อนหน้านี้ตั้งใจจะขอทีเดียว 7 กระบอก ประกอบไปด้วย   9 มม.( เอาไว้ป้องกันตัว ) / .45 ( อยากได้ ) /  .22  ปืนแข่งขันสั้นยิงช้า / .32  ปืนแข่งสั้นชนวนกลาง / .22 สั้นมาตรฐาน / สั้นอัดลม / .22 แม็กนั่มลูกโม่     แต่ก็กลัวว่าจะมากไป  เลยขอไปก่อน 3 กระบอก  ครั้งนั้นปลัดก็บอกแล้วว่า นอภ. ยึดหลัก สั้น 1  ยาว 1  ผมเองก็ชี้แจงว่าเป็นนักกีฬาและขอ 9 มม. ป้องกันตัว  ส่วน .22 และ .45 ขอเพื่อการกีฬาซึ่งผมเองก็เคยติดตามกรณีของคุณเสกซึ่งขอ .45  โดยไม่ต้องใช้เอกสารการเป็นนักกีฬา  แต่ผมเองก็คิดว่ายังไงก็น่าจะไม่มีปัญหาก็แนบไปเถอะ  วันนี้ก็เลยอึ้ง ๆ ถาม นอภ. ว่าตกลงจะให้กระบอกเดียวจริง ๆ เหรอ ท่านก็ตอบมาน่ารักครับ ว่าเดี๋ยวคนใหม่มาปีหน้าก็ขออีกกระบอก  เครียดเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  หากใครเคยเล่นยิงปืนสากลก็จะทราบว่าปืนสั้นมี 5 ประเภทคือ สั้นอัดลม สั้นมาตรฐาน สั้นชนวนกลาง สั้นยิงช้า สั้นยิงเร็ว ทุกประเภทใช้ปืนต่างประเภทกัน อาจจะมีสั้นมาตรฐานและสั้นยิงเร็วครับที่อาจใช้ด้วยกันได้  แต่อย่างน้อยผมก็ต้องขอ 4 กระบอก ( ยังไม่รวมปืนสำหรับป้องกันตัวนะครับ )  ผมก็กลับมาคิดว่าจะทำอย่างไรดีเพราะบ่อยครั้งที่ต้องเดินทางไปแข่งซึ่งก็ไม่เคยมีปัญหากับ จนท. หรอกครับเพราะว่ามันคือปืนกีฬาซึ่งมีลักษณะเฉพาะตัวอยู่แล้ว  แต่อย่างไรซะเราใช้อยู่ตลอดอย่างไรเป็นชื่อเราย่อมจะดีที่สุดครับใช่ไหมครับ  ผมเองก็ทราบว่า นอภ. ชอบเล่นกอล์ฟ ก็อยากถามท่านเหมือนกันว่าท่านใช้ไม้กอล์ฟอันเดียว  ทั้งไดรฟ์  ชิป พัต  ได้ไหม ( แต่ไม่กล้าถาม  ขำก๊าก )  พอผมได้มาอ่านเรื่องของคุณแก้ว  แล้วมันช่างโดนจริง ๆ  ครับ เพราะว่า
                  1. ผมขอปืนหลายกระบอก
                  2. ผมขอ .45 
                  3. ผมขอซ้ำขนาดกัน 
ผมอ่านแล้วใจมันขึ้นครับ Angry ( สำนวนทางเหนือครับแปลว่ามีอารมณ์ )  คือผมเองก็พอทราบหลัก กม. อยู่นิดหน่อย และทราบครับว่าหลักขอ นอภ. ไม่ใช่กฎหมายและเป็นการริดรอนสิทธิของประชาชน  แต่ก็อย่างว่าครับไม่อยากมีปัญหาก็ไม่พูดดีกว่า  กลับมาคิดว่าเดี๋ยวขอให้ผู้ใหญ่คุยให้ดีกว่า  แต่พออ่านเรื่องของคุณแก้วแล้วผมตั้งใจว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเข้าไปยื่นทั้งหมดที่ยังไม่ได้ยื่นและยื่นแล้วไม่ได้ใหม่ครับ  และอาจต้องขอคำปรึกษาจากพี่ ๆ สพป.  แล้วล่ะครับ 

แหะ แหะ เป็นกำลังใจให้ครับ แต่อย่างไรก็ตามอยากให้ใช้หลักอหิงสาก่อนนะครับ
จะได้ไม่บาดหมางกัน  ซึ่งผมลองใช้มาแล้วไม่ได้ผล ก็เลยต้องอหิงสวน(ขออนุญาตยืมคำคุณ Ro@d) มาใช้ครับ
   ขอย้ำอีกที การฟ้องศาลปกครองเป็นการฟ้องที่เสียเงินน้อยยยยยยยยมากๆๆๆๆๆๆ
   และไม่เสียเวลาทำมาหากินแต่อย่างใด  เสียแต่เวลารออย่างเดียวเท่านั้น ไม่ต้องกลัวครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #894 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:22:13 AM »

แหะ แหะ เป็นกำลังใจให้ครับ แต่อย่างไรก็ตามอยากให้ใช้หลักอหิงสาก่อนนะครับ
จะได้ไม่บาดหมางกัน  ซึ่งผมลองใช้มาแล้วไม่ได้ผล ก็เลยต้องอหิงสวน(ขออนุญาตยืมคำคุณ Ro@d) มาใช้ครับ
  ขอย้ำอีกที การฟ้องศาลปกครองเป็นการฟ้องที่เสียเงินน้อยยยยยยยยมากๆๆๆๆๆๆ
   และไม่เสียเวลาทำมาหากินแต่อย่างใด  เสียแต่เวลารออย่างเดียวเท่านั้น ไม่ต้องกลัวครับ

[/quote]

แวะเวียนมาให้กำลังใจครับ    ไหว้
error
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #895 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:04:22 PM »

ขอแสดงความนับถือครับ ที่พี่ๆต่อสู้เพื่อเป็นบรรทัดฐาน
**ส่วนของอำภอที่ผมอยู่ก็ยังเหมือนเดิม ไม่ให้.45 .357 แต่.38 9มม.ก็ยังยึกยักโยกโย้ทั้งที่ยังไม่เคยขอ แต่ทุกกรณี จะเรียกเราไปคุยก่อน โดยไม่ยอมให้เขียน ป.1 และจบลงที่ไม่อนุญาต จึงไม่ต้องไปเขียน ป.1 แต่ไม่ยอมออกมาเป็นลายลักษณ์อักษรครับ พอเราไม่พอใจก็จะมีคนมาเจรจา ว่าค่าธรรมเนียมพิเศษ ช่วยเหลืออำเภอนะ จ่ายได้ไหม ผมเลยถามว่าเท่าไหร่ เขาตอบว่า .38 9มม. 10000บาท .45 .357 15000 บาทเท่านั้นเองไม่เกิน3วันได้แน่นอน ผมบอกได้มาดูข้อมูลในเว็บนี้แล้วไม่เห็นต้องจ่ายอะไรเพิ่ม หลักฐานก็ครบ ปืนก็ไม่เคยมี เป็นสมาชิกสนามยิงปืนด้วย ติดตรงที่ปลัดมาอ้างว่านายไม่ให้แน่เพราะ.45เป็นอาวุธสงคราม ผมถามกฎหมายข้อไหนบรรทัดไหน เขียนไว้ว่าอาวุธสงคราม แล้ว.38และ9มม. ทำไมยังเอาตั้ง10000 เขาบอกว่าไม่เอาก็ตามใจ ไม่อยากให้มีปัญหากับนาย เลยมาคุยให้ จะได้แฮปปี้ทั้ง2ฝ่าย เดี๋ยวจะยืมกล้องวีดีโอเพื่อนๆไปถ่ายตอนจะเขียนใบ ป.1เอามาลงเว็บครับ แต่มาแฉแบบนั้นจะโดนฟ้องไหมครับ ขำก๊าก
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #896 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:16:32 PM »

ไม่ให้ไป ป.1 ก็เตรียมไปเองครับ......

จากเวปไซต์ของกรมการปกครองเอง

http://www.dopa.go.th/formreg/p1.htm

คำร้องเกี่ยวกับทะเบียนอาวุธปืน (แบบป.1)
หากต้องการดูคำแนะนำ             กรุณาเลือก =====> คำแนะนำ http://www.dopa.go.th/servi/weapon.html

หากต้องการดูตัวอย่างการเขียนคำร้อง      กรุณาเลือก =====>
ตัวอย่าง 

หากต้องการพิมพ์คำร้อง             กรุณาเลือก =====> แบบพิมพ์      และสามารถสั่งพิมพ์ 

ทางหน้าจอต่อไป (คำร้องนี้มีจำนวน 1 หน้า)

หมายเหตุ      แบบพิมพ์ที่พิมพ์ผ่าน Internet เพื่อนำไปยื่นขอรับบริการ ต้องเป็นกระดาษปอนด์สีขาว ขนาด A4

เมื่อพิมพ์ออกมาแล้ว ต้องอ่านได้ใจความตามแบบพิมพ์ ถ้าใช้เครื่องพิมพ์แบบอิงค์เจ็ต ( InkJet ) ให้นำแบบพิมพ์ที่ได้

ไปถ่ายเอกสารเพื่อใช้งาน

มีปัญหาเร่งด่วนทางการทะเบียน ( ทะเบียนราษฎร ทะเบียนบัตรประจำตัวประชาชน ทะเบียนครอบครัว

ทะเบียนอาวุธปืน ทะเบียนชื่อสกุล ฯลฯ ) สอบถามทางโทรศัพทได้ที่หมายเลข      1548

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
error
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #897 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:44:14 PM »

ขอขอบคุณพี่ทัดมาลา มากครับ ไหว้ สำหรับใบ ป.1
หน้าตาเป็นแบบนี้เอง ทำไมที่อำเภอผมเขาถึงหวงนักหนา ผมจะถ่ายเอกสารแจกเลยครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #898 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:49:50 PM »

ปค. 14==> http://www.dopaservice.com/eservice/downdoc/1_2_gun_record_the_testimony.pdf

ป 1 ==> http://www.dopaservice.com/eservice/downdoc/1_2_gun-p1.pdf

Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
supermankrab
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #899 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:30:37 PM »

ปค. 14==> http://www.dopaservice.com/eservice/downdoc/1_2_gun_record_the_testimony.pdf

ป 1 ==> http://www.dopaservice.com/eservice/downdoc/1_2_gun-p1.pdf
รบกวนพี่ที่มีแบบตัวอย่าง บันทึกปากคำผู้ยื่นคำขอหรือเปล่าครับ แบบขอกระบอกที่ 2 ขนาด .45 ส่งให้ผมทาง PM จะเป็นพระคุณยิ่งครับ (แบบไม่ให้ปฏิเสธ โดยที่เรายื่นอุทธรณ์ไม่ได้น่ะครับ)

Grin
หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 77
  พิมพ์