เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:25:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 247036 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #915 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 12:18:50 PM »

ด้วยความเคารพครับ

คดีของผมตอนนี้ ตุลาการศาลที่ย้ายมาใหม่ได้พิจารณาคดีใหม่ และให้เรียกผู้ว่าราชการจังหวัดมาเป็นผู้ถูกฟ้องคดีที่๒ เนื่องจากนายอำเภอได้อ้างคำสั่งของผู้ว่าราชการจังหวัดมาเป็นเหตุผลในการปฏิเสธที่ไม่ออกใบอนุญาตให้ ขณะนี้กำลังรอคำให้การจากผู้ว่าราชการจังหวัด เพื่อที่จะทำคำคัดค้านคำให้การต่อไป เดือนเมษายนปีนี้ก็จะครบ ๒ ปีแล้วครับ เก็ยเงินซื้อปืนมา ๒ ปีแล้วครับ ยังไม่ได้ซื้อเลย

แต่ผู้ว่าราชการคนที่ออกคำสั่งนี้ ขณะนี้ดำรงตำแหน่งเป็นผู้ตรวจการกระทรวงมหาดไทยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

k1
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #916 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 05:36:04 PM »

คุณหนองหัวพรานครับ ถ้าต้องฟ้องศาลปกครองแล้วกว่าจะพิจารณาต้องใช้เวลาเกือบ2ปี
แล้วยังไม่รู้ว่าการตัดสินจะลงเอยในรูปแบบใดผมว่าท่านสมช.ทั้งหลายคงจะถอดใจกันไปหมด
นะครับทำอย่างไรจะให้คดีฟ้องศาลปกครองจะสิ้นสุดขบวนการได้เร็วขึ้นช่วยแนะนำหน่อยตรับ
santiu10
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

ความรู้สึกแบบ otop คือรักจริง-เกลียดจริง

« ตอบ #917 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 02:16:54 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ

การเลือกตั้งยังไม่เริ่ม
อย่าเพิ่งนับ...บัตรเสีย
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #918 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 08:11:01 AM »

คดีของผมตอนนี้ ตุลาการศาลที่ย้ายมาใหม่ได้พิจารณาคดีใหม่ และให้เรียกผู้ว่าราชการจังหวัดมาเป็นผู้ถูกฟ้องคดีที่๒ เนื่องจากนายอำเภอได้อ้างคำสั่งของผู้ว่าราชการจังหวัดมาเป็นเหตุผลในการปฏิเสธที่ไม่ออกใบอนุญาตให้ ขณะนี้กำลังรอคำให้การจากผู้ว่าราชการจังหวัด เพื่อที่จะทำคำคัดค้านคำให้การต่อไป เดือนเมษายนปีนี้ก็จะครบ ๒ ปีแล้วครับ เก็ยเงินซื้อปืนมา ๒ ปีแล้วครับ ยังไม่ได้ซื้อเลย

แต่ผู้ว่าราชการคนที่ออกคำสั่งนี้ ขณะนี้ดำรงตำแหน่งเป็นผู้ตรวจการกระทรวงมหาดไทยครับ

ขอบคุณครับ

คุณหนองหัวพรานครับ ถ้าต้องฟ้องศาลปกครองแล้วกว่าจะพิจารณาต้องใช้เวลาเกือบ2ปี
แล้วยังไม่รู้ว่าการตัดสินจะลงเอยในรูปแบบใดผมว่าท่านสมช.ทั้งหลายคงจะถอดใจกันไปหมด
นะครับทำอย่างไรจะให้คดีฟ้องศาลปกครองจะสิ้นสุดขบวนการได้เร็วขึ้นช่วยแนะนำหน่อยตรับ

นี่ยังไงละครับ .............. อยากจะสื่อสารให้เห็นมานานแล้ว แต่ผมคงวิพากษ์ วิจารณ์ อะไรมาก ไม่ได้หรอก รอท่าน ธำรง ท่านมาเสริมในจุดนี้ครับ
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #919 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 08:54:43 AM »

ขอบคุณครับ

นี่ยังไงละครับ .............. อยากจะสื่อสารให้เห็นมานานแล้ว แต่ผมคงวิพากษ์ วิจารณ์ อะไรมาก ไม่ได้หรอก รอท่าน ธำรง ท่านมาเสริมในจุดนี้ครับ

ถ้าำไม่มีคนเสียสละก็คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ.... Grin
สำหรับคดีของคุณหนองหัวพรานจากการติดตามข่าวจากพี่ธำรง...ก็ทำให้มท.ออกประกาศที่เป็นประโยชน์แก่
พวกเราชาวนิยมปืนมาแล้วครับส่วนรายละเอียดคงต้องให้พี่ธำรงแจ้งครับ... Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #920 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:27:28 AM »

ขอบคุณท่านrambo1th ที่ให้เครดิตผม  Cheesy
ผมจำได้ว่าท่านก็เคยกล่าวถึง .... Justice delayed is justice denied
เป็นความจริง....ที่กระบวนการยุติธรรมใช้เวลานานเกินไป....เกินกว่าที่จะอำนวยความเป็นธรรมให้แก่ผู้ที่เรียกร้อง...ได้ทันการ

ผมจึงให้ความเคารพต่อทุกท่านที่สู้ในกระบวนการทางกฎหมายในศาลปกครอง
ท่านเหล่านี้เสียสละที่ให้เรื่องของตัวล่าช้า เพื่อให้เกิดความถูกต้องในสังคม
คดีและผลของคดี จะเป็นตัวบังคับให้ผู้มีอำนาจ/ผู้รับผิดชอบต้องเร่งรัดแก้ไข ระเบียบขั้นตอน หรือกฎหมาย.....ให้ถูกต้อง

เช่น การฟ้องคดีของคุณฅนเมืองสิงห์ ช่วยเร่งรัดให้กรมการปกครองออกขั้นตอนและระยะเวลาการขออนุญาตฯที่ใช้อยู่ที่วังไชยา
เช่น การฟ้องคดีของคุณหนองหัวพราน คุณmuk คุณแก้วเดียวจุก และอีกหลายท่านในส่วนภูมิภาค ได้ส่งผลใช้เกิดความเปลี่ยนแปลง
และหนังสือข้างล่างนี้ คือ ผลส่วนหนึ่ง

เมื่อคดีต่างๆ ประเด็นต่างๆ งวดเข้าจนศาลมีคำพิพากษา มีคำวินิจฉัย ก็จะส่งผลให้หน่วยราชการต้องปรับเปลี่ยนแนวทางต่อไป
ซึ่งจะเป็นประโยชน์โดยรวมต่อสังคม ทั้งต่อผู้ขอฯ ต่อนายทะเบียนฯ และจนท.ที่เกี่ยวข้อง

ผู้สู้ในศาลปกครอง คือผู้กล้า ที่เสียสละรับแรงเสียดทาน และวิชามาร
โดยที่ผลกับตัวนั้นเป็นเรื่องรอง .... มุ่งประโยชน์ต่อสังคม และความถูกต้องเป็นธรรมเป็นเรื่องหลัก

ขอได้รับการคารวะจากผม....อีกครั้ง  ไหว้

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #921 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:40:39 AM »

และที่สำคัญ ขอคารวะท่านที่มีไตเติ้ลว่า Not Self But Country ด้วย  ไหว้ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #922 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:43:23 AM »

ผู้สู้ในศาลปกครอง คือผู้กล้า ที่เสียสละรับแรงเสียดทาน และวิชามาร
โดยที่ผลกับตัวนั้นเป็นเรื่องรอง .... มุ่งประโยชน์ต่อสังคม และความถูกต้องเป็นธรรมเป็นเรื่องหลัก
[/color]

ขอได้รับการคารวะจากผม....อีกครั้ง  ไหว้

นายสมชายคารวะด้วยครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #923 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 10:26:13 AM »

และที่สำคัญ ขอคารวะท่านที่มีไตเติ้ลว่า Not Self But Country ด้วย  ไหว้ ไหว้

ขอคาระวะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #924 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:24:49 PM »

หลังจากคัดค้านคำให้การครั้งที่3ไปแล้ว  40 กว่าวัน ยังไม่ได้รับเอกสารใดๆจากศาลปกครอง ที่จะแสดงถึงคำชี้แจงของผู้ถูกฟ้อง
     เข้าใจว่าอยู่ในช่วงรอยต่อ เพราะเห็นว่านายทะเบียนท่านนี้ย้าย คงต้องรอนายทะเบียนคนใหม่มารับเรื่องต่อครับผม

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับ พี่ๆ สพป. และ ทุกๆกำลังใจครับ   ไหว้

ตอนนี้ศาลอยู่ในช่วงสรุปสำนวน คำให้การครับ ยังไม่ทราบเวลาที่แน่นอน ก็ยังรอได้ครับ สบายสบาย

ช่วงนี้จะไม่ค่อยได้เห็นผมบ่อยนัก เพราะมีภาระต้องเลี้ยงลูก และ งานก่อสร้างที่ต้องเฝ้าทุกวัน

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับคดีนี้ จะเข้ามาอัพเดทให้เร็วที่สุดครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
chaya-maruty+ รักในหลวงมาก ๆ
เมื่อ อยุธยามีภัยเมื่อใด ..คนดีก็ปรากฎกายเมื่อนั้น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #925 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:29:56 PM »

รับทราบครับ เยี่ยม
คราวที่แล้วผมไปคุยกับนายอำเภอปากเปล่าอย่างเดียว ยังไม่ได้เขียน ป.1 ทั้งๆที่เตรียมเอกสารไปพร้อม พอท่านปฏิเสธ ผมก็บอกท่านว่า งั้นถ้าผมเขียน ป.1มา ท่านไม่อนุญาตก็ช่วยเขียนให้ผมเป็นลายลักษณ์อักษรด้วยนะครับ ท่านรับปาก ผมก็เดินออกมา งอน
   คุยกับปลัดหน้าห้องว่านายอำเภอไม่อนุญาต แต่ก็ไม่ได้เขียน ป.1ไว้ ครับ
คิดว่าวันจันทร์นี้จะเข้าไปเขียน ป.1ทิ้งไว้ให้ท่านอ่าน
   โดยจะแนบเหตุผลไปดังนี้ครับ

เหตุผลเพิ่มเติมในการขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืนขนาด 9 มม. เป็นกระบอกที่ 2

1.   กระบอกที่ขออนุญาตใหม่เป็นปืนคนละรุ่นกับกระบอกเดิม...... มีระบบการปฏิบัติการแบบใหม่ที่สะดวกต่อการใช้งานมากกว่าเดิม สะดวกต่อการบำรุงรักษา เนื่องจากกระบอกเก่าเป็นวัสดุอัลลอยด์ถึงจะไม่เป็นสนิมแต่ก็มีการสึกกร่อนได้ง่ายกว่า ของใหม่ซึ่งเป็น
Polymer นอกจากไม่เป็นสนิมแล้ว น้ำหนักยังเบากว่า ดูแลรักษาได้ง่ายกว่า
2.   กระบอกเดิมมีขนาดใหญ่ และ หนักกว่า จึงขอกระบอกที่ 2 ขนาด 3.5 นิ้ว ที่เล็กและเบากว่า เพื่อใช้ในวัตถุประสงค์และสถานการณ์ที่แตกต่างกัน มีความคล่องตัวมากกว่าเดิม กระสุนก็มีอยู่แล้วทำให้ประหยัดในการใช้ปืนร่วมขนาด
3.   จากการที่ปืนแต่ละกระบอก แต่ละยี่ห้อ ถูกออกแบบมาให้ใช้งานต่างกัน ทั้งวัสดุ รูปลักษณ์ โครงสร้าง กลไกการทำงาน การที่เราถือเงินไปซื้อปืนมาไม่ได้หมายความว่าปืนกระบอกนั้นจะเหมาะกับเราที่สุดแล้ว เพราะ การไปซื้อจากห้างขายปืน เราเพียงแค่ได้ลองจับเท่านั้น ไม่มีโอกาสได้ลองใช้งานจริงๆ ต่อเมื่อนำมาใช้งานจริงๆ ไปทดลองยิงในสนามซ้อม เราถึงจะรู้ว่าปืนนั้นเหมาะกับเราหรือไม่  แต่ถึงแม้จะไม่เหมาะกับเรา เราก็ไม่จำเป็นต้องขายทิ้งเสมอไป ด้วยความเสียดาย และชอบในรูปลักษณ์ อาจทำให้อยากเก็บไว้เป็นมรดกต่อไป แต่ก็มีความจำเป็นต้องหาปืนกระบอกใหม่ที่เหมาะกับการใช้งานของตัวเอง
4.   คนไม่ดีไม่กล้าเดินขึ้นอำเภอเพื่อขอซื้ออาวุธปืนที่ถูกกฎหมายเพื่อนำไปใช้ก่ออาชญากรรมเชื่อเถอะครับว่า คนที่กล้าไปขอซื้อคือคนที่มีความจำเป็นต้องใช้งานป้องกันชีวิตและทรัพย์สินจริงๆ หรือบางท่านอาจใช้เพื่อการกีฬา หรือสันทนาการ ในอีกรูปแบบหนึ่งก็ได้
5.   เมื่อมีการใช้อาวุธปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน อาวุธนั้นจะต้องถูกนำไปตรวจสอบ ข้าพเจ้าจึงมีความจำเป็นที่จะต้องมีอาวุธปืนลักษณะเดียวกันมากกว่า ๑ กระบอก เพื่อการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินอย่างต่อเนื่อง

จึงเรียนเหตุผลความจำเป็นที่ต้องการซื้อปืนพกแบบออโตเมติก ขนาด 9 มม. อีกกระบอกหนึ่ง.....

จึงเรียนมาเพื่อพิจารณาอนุญาต
   ด้วยความเคารพอย่างสูง

ที่เขียนมา 5 ข้อ เก็บรวบรวมจากพี่ๆในเวปนี้ครับ แต่ยังไม่มีเหตุผลที่เป็นเหตุเป็นผลทางกฎหมายเลยครับ เนื่องจากผมไม่มีความรู้มากนัก รบกวนพี่ที่เชี่ยวชาญช่วยเพิ่มเติมให้หน่อยก็ดีครับผม
ขอบคุณครับ หลงรัก
...........................เหตุผลยอดเยี่ยมครับ ...........อาจจะขอลอกการบ้านน่ะครับ เวลาขอกระบอกที่ 2 ครับท่านพี่..................

เมื่อปืนตกอยู่ในมือคนชั่ว บ้านเมืองก็ลุกเป็นไฟ   เมื่อคนดีมีปืน ฮีโร่ ก็ปรากฏกาย........
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #926 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 06:19:27 AM »

ยังตามให้กำลังใจทุกท่านที่เสียสละเวลาอันมีค่าเพื่อความถูกต้องเเละความเสมอภาคเเก่พี่น้องผองเพื่อนชาว อวป. ที่จะได้รับในภายภาคหน้าครับ

เพราะกระทู้นี้เเละกระทู้ลักษณะเดียวกัน  ทำให้ผมเดินเรื่องขออนุญาตด้วยตัวเองเพื่อรักษาสิทธิอันชอบธรรมของตัวเองครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #927 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 08:02:22 AM »

ขอบคุณท่านrambo1th ที่ให้เครดิตผม  Cheesy
ผมจำได้ว่าท่านก็เคยกล่าวถึง .... Justice delayed is justice denied
เป็นความจริง....ที่กระบวนการยุติธรรมใช้เวลานานเกินไป....เกินกว่าที่จะอำนวยความเป็นธรรมให้แก่ผู้ที่เรียกร้อง...ได้ทันการ

ผมจึงให้ความเคารพต่อทุกท่านที่สู้ในกระบวนการทางกฎหมายในศาลปกครอง
ท่านเหล่านี้เสียสละที่ให้เรื่องของตัวล่าช้า เพื่อให้เกิดความถูกต้องในสังคม
คดีและผลของคดี จะเป็นตัวบังคับให้ผู้มีอำนาจ/ผู้รับผิดชอบต้องเร่งรัดแก้ไข ระเบียบขั้นตอน หรือกฎหมาย.....ให้ถูกต้อง

เช่น การฟ้องคดีของคุณฅนเมืองสิงห์ ช่วยเร่งรัดให้กรมการปกครองออกขั้นตอนและระยะเวลาการขออนุญาตฯที่ใช้อยู่ที่วังไชยา
เช่น การฟ้องคดีของคุณหนองหัวพราน คุณmuk คุณแก้วเดียวจุก และอีกหลายท่านในส่วนภูมิภาค ได้ส่งผลใช้เกิดความเปลี่ยนแปลง
และหนังสือข้างล่างนี้ คือ ผลส่วนหนึ่ง

เมื่อคดีต่างๆ ประเด็นต่างๆ งวดเข้าจนศาลมีคำพิพากษา มีคำวินิจฉัย ก็จะส่งผลให้หน่วยราชการต้องปรับเปลี่ยนแนวทางต่อไป
ซึ่งจะเป็นประโยชน์โดยรวมต่อสังคม ทั้งต่อผู้ขอฯ ต่อนายทะเบียนฯ และจนท.ที่เกี่ยวข้อง

ใครมีหนังสือจาก  มท.ที่ว่านี้ ผมใคร่ขอความกรุณาขอรับฉบับที่สมบูรณ์สัก 1 ชุดครับผม  ไหว้

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #928 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 02:26:46 PM »

ใครมีหนังสือจาก  มท.ที่ว่านี้ ผมใคร่ขอความกรุณาขอรับฉบับที่สมบูรณ์สัก 1 ชุดครับผม  ไหว้

ดาวน์โหลดเอาเลยครับ  http://www.dopa.go.th/web_pages/m03070000/downloads/m0307.zip

rasskrab-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้ถ้าคุณจะทำ

« ตอบ #929 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 12:43:00 AM »

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ผมเองเพิ่งโดนนายอำเภอ ปฏิเสธ การออกใบอนุญาต ป สาม มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เองครับ เลยอยากหาข้อมูลเพื่อเป็นความรู้หน่อยหน่ะครับ
กรณีของผมนี้ นายอำเภอให้เหตุผลว่า ไม่อนุญาตเนื่องจากไม่มีนโยบายให้มีซ้ำขนาดกัน เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมมีปืนอยู่แล้ว สี่ กระบอก อนุมัติโดย นายอำเภอคนก่อน
1.ปืนสั้น ขนาด  9 มม
2.ปืนยาว ลูกกรด
3.ปืนยาว ลูกซอง
4.ปืนอัดลม ขนาด .22 (สปริง) 

แล้วผมก็ขอ ป สาม ปืนลม ขนาด .22 (อัดอากาศ)อีก เพื่อที่จะไปรับปืนลมกระบอกใหม่ที่ได้จองไว้ จากการรวมตัวกันในโครงการณ์ ชวนกันหมดตูด4 จากเวปเพื่อนบ้านเรานี่เอง
ปรากฎว่านายไม่ยอมเซ็นต์ ป สามให้ แต่จะเซ็นต์ ให้ถ้าผมโอนกระบอกเดิมให้คนอื่นก่อน ซึ่งมันก็ต้องทำให้ผมต้องไปรบกวนพี่ๆ ผมมารับโอนแล้วต้องเสียเวลาในการเดินเรื่อง อีกพอสมควรเหมือนกัน
เนื่องจากเราอยู่ไกลกันมาก พี่ชายผมอยู่ เพชรบุรี ผมอยู่โคราช แต่ทะเบียนบ้านทั้งคู่อยู่ ลพบุรี (บ้านพ่อแม่) และถ้าจะทำอย่างนั้นเรา ก็ต้องลางานมาเดินเรื่องที่อำเภออีกอย่างน้อยคนละสองวัน  ทางร้านก็โทรมาถามตลอดเลยเนื่องจากผมจ่ายเงินมัดจำค่าปืนไปแล้ว

ตอนนี้ ใบคำร้อง ป หนึ่ง ปลัดคืนผมมาแล้ว โดยที่นายอำเภอไม่เซ็นต์อะไรเลย แต่มีลายมือเขียนอะไรบางอย่างแล้วก็ลบด้วยลิควิด เปเปอร์ ตอนนี้ผมยังไม่ได้ขูดดูเลยว่าเขียนว่าอะไร ผมเองก็พยายาม ติดต่อ เจรจากับนายอำเภออยู่ ซึ่งครั้งแรกท่านเรียกเข้าไปคุยพูดในห้องสองต่อสอง เหมือนต้องการให้ผมเสนอ อะไรสักอย่างแต่ผมก็อ้างเรื่องของเหตุผล ท่านก็ได้แต่พูดจา วกไป วนมาเรื่องของกฎระเบียบทางราชการ แกบอกว่าถ้าเซนต์ไปมันผิดระเบียบ ผมก็เลยงงว่ามันมีระเบียบอะไรที่ทำให้ท่านหนักใจกว่านายอำเภอคนเก่าที่อนุมัติให้ผม สี่กระบอกภายในปีเดียวกัน ทั้งๆทีคนในอำเภอก็รู้จักผมเกือบทุกคน เพราะบ้านเราใกล้ๆกันทั้งนั้น

รบกวนขอคำแนะนำหรือท่านใดมีทางออกอื่น    รบกวนชี้แนะด้วยครับ

อย่าเอาตัวเอง เป็นบรรทัดฐาน ไปวัดคนอื่น
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65 ... 77
  พิมพ์