เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 12:20:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246427 ครั้ง)
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #1080 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:09:45 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับในเปราะแรก ส่วนคดีคงต้องว่ากันต่อไปครับ แล้วแต่ศาลท่าน

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #1081 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 02:48:11 PM »

ผมเพิ่งไปขอถ่ายเอกสาร ป.1 ปค.14 และ ป.3 มาจากอำเภอ จะส่งให้พี่สุพินท์และพี่ธำรงครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
คนซ่อมทางรถไฟ--->trackmam 52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #1082 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:57:56 PM »

รวดเดียว 73 หน้า  อ๋อย อ๋อย ดูแล้วน่าจะแฮปปี้เอนดิ้งนะครับ จบสวย  เยี่ยม
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #1083 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:35:18 PM »

ถ้าเป็นรูปนี้   ก็ต้องรอคำสั่งคดีใช่มั้ยครับ

แล้ว นอภ.  คนเก่า  มีบทลงโทษเช่นไร

เช่น  วินัย  หรืออาญา  ละเว้น  และปฏิบัติโดยมิชอบ

หรือคุณแก้วอาจจะต้องฟ้องต่อเอง

แบบนี้บางอำเภอที่เรียกเงินกันโครม ๆๆ   จะแก้ยังงัยกันดีครับนี่

มารออ่านต่อครับ
supermankrab
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1084 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 01:18:56 PM »

ยินดีด้วยครับ .... เยี่ยม ต่อไปก็ถึงคิวเราแล้ว ... คิก คิก
หนุ่มภูไท+รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 288

ซ่ำเมีย เซาย้านแล้วเด้อ

« ตอบ #1085 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 01:26:32 PM »

ขอแสดงความดีใจด้วยนะครับ   

จากหนองห้าง บัวขาวเมืองเกิด เตลิดมาหากิน ถิ่นนครพนม
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #1086 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 03:55:45 PM »

ยินดีด้วยครับพี่
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #1087 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 12:39:37 PM »

เรียนปรึกษาพี่ๆครับ
ผมอยากมี อวป.กระบอกแรกขนาด 11 มม.ครับ( ปืน.38ที่มีอยู่เป็นชื่อของคนอื่นครับ) เมื่อต้นเดือน ไปขอใบป.3 กับอา ที่อำเภอในจังหวัดอ่างทองครับ  นายอำเภอแจ้งว่า
จะขอไปทำอะไร แค่ 9 มม.ก็เพียงพอแล้ว 11 มม.มันรุนแรงไป ออกให้ไม่ได้หรอกนะ
ผมจึงแจ้งนายอำเภอว่า ผมเอาไว้เพื่อป้องกันชิวิตและทรัพย์สินโดยชอบตามกฏหมาย และในกฎหมายก็แจ้งว่าประชาชนทั่วไปสามารถมี อาวุธปืนที่มีขนาดลำกล้องไม่เกิน 11.45 มม.ได้
และผมก็แนบคุณสมบัติของผู้ขอมีและใช้อาวุธปืน ตามมาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ ให้นายอำเภอดู แค่นั้นและครับ ตระวาดใส่ผมเลยครับ ว่ายังไงผมก็ไม่ออกให้
อำนาจขึ้นอยู่กับนายทะเบียนก็คือนายอำเภอ ผมกับอาก็หน้าเสียเลยครับ พยามจะชี้แจง แต่อาผมดึงตัวให้กลับมาตั้งลำที่บ้านก่อน และบอกกลับผมว่า  -ู บอก -ึงแล้วว่า ปืน 11 มม.
คนทั่วไปมันขอไม่ได้ ผมก็พยายามอธิบายให้อาผมเข้าใจ ( แต่แกก็ไม่เข้าใจครับ ) ก็เลยขอปรึกษาพี่ๆครับ ว่าจะทำอย่างไรดีครับ ตอนนี้ตั้งต้นไม่ถูกครับ

ขอบคุณครับ

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
คนซ่อมทางรถไฟ--->trackmam 52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #1088 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 01:02:22 PM »

ผมอยากมี อวป.กระบอกแรกขนาด 11 มม.ครับ( ปืน.38ที่มีอยู่เป็นชื่อของคนอื่นครับ) เมื่อต้นเดือน ไปขอใบป.3 กับอา ที่อำเภอในจังหวัดอ่างทองครับ  นายอำเภอแจ้งว่า
จะขอไปทำอะไร แค่ 9 มม.ก็เพียงพอแล้ว 11 มม.มันรุนแรงไป ออกให้ไม่ได้หรอกนะ
ผมจึงแจ้งนายอำเภอว่า ผมเอาไว้เพื่อป้องกันชิวิตและทรัพย์สินโดยชอบตามกฏหมาย และในกฎหมายก็แจ้งว่าประชาชนทั่วไปสามารถมี อาวุธปืนที่มีขนาดลำกล้องไม่เกิน 11.45 มม.ได้
และผมก็แนบคุณสมบัติของผู้ขอมีและใช้อาวุธปืน ตามมาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ ให้นายอำเภอดู แค่นั้นและครับ ตระวาดใส่ผมเลยครับ ว่ายังไงผมก็ไม่ออกให้
อำนาจขึ้นอยู่กับนายทะเบียนก็คือนายอำเภอ ผมกับอาก็หน้าเสียเลยครับ พยามจะชี้แจง แต่อาผมดึงตัวให้กลับมาตั้งลำที่บ้านก่อน และบอกกลับผมว่า  -ู บอก -ึงแล้วว่า ปืน 11 มม.
คนทั่วไปมันขอไม่ได้ ผมก็พยายามอธิบายให้อาผมเข้าใจ ( แต่แกก็ไม่เข้าใจครับ ) ก็เลยขอปรึกษาพี่ๆครับ ว่าจะทำอย่างไรดีครับ ตอนนี้ตั้งต้นไม่ถูกครับ

ขอบคุณครับ

อ่านกระทู้นี้ให้หมดครับ
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #1089 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 01:53:05 PM »

ติดตามกระทู้มาตลอด  ยินดีด้วย
ฺฅนเมืองชล*รักในหลวงมาก
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1090 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:25:43 PM »

จุดเริ่มต้นของผม ก็มาจากกระทู้นี้แหละครับ 

รบกวนปรึกษา พี่ธำรง หน่อยนะครับ

ในกรณีของผม  ฟ้องขนาด 9 มม.ไปแล้ว รอศาลวินิฉัยอยู่

.45 ก็ฟ้องศาลเร่งรัด ไปแล้ว เป็นกระบอกที่สอง

ในช่วงที่ผม รอศาลพิจารณาอยู่นั้น  ผมขอย้ายทะเบียนบ้าน ไปอยู่กรุงเทพ

เพื่อขอ ป.3 ขนาด 357 และ .38   พอหลังจากได้ ป.4

ผมย้ายกลับ ที่เดิม เพื่อรอศาลพิจารณา 

ไม่ทราบว่าพอจะทำได้หรือไม่ครับ

หรือจะยื่นเรื่อง ขอ ป.3  .357 และ.38 ที่อำเภอเดิม ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ::014:: ไหว้ ไหว้

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1091 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:38:59 PM »

จุดเริ่มต้นของผม ก็มาจากกระทู้นี้แหละครับ 

รบกวนปรึกษา พี่ธำรง หน่อยนะครับ

ในกรณีของผม  ฟ้องขนาด 9 มม.ไปแล้ว รอศาลวินิฉัยอยู่

.45 ก็ฟ้องศาลเร่งรัด ไปแล้ว เป็นกระบอกที่สอง

ในช่วงที่ผม รอศาลพิจารณาอยู่นั้น  ผมขอย้ายทะเบียนบ้าน ไปอยู่กรุงเทพ

เพื่อขอ ป.3 ขนาด 357 และ .38   พอหลังจากได้ ป.4

ผมย้ายกลับ ที่เดิม เพื่อรอศาลพิจารณา 

ไม่ทราบว่าพอจะทำได้หรือไม่ครับ

หรือจะยื่นเรื่อง ขอ ป.3  .357 และ.38 ที่อำเภอเดิม ดีกว่าครับ

ถ้าย้ายทะเบียนบ้านก็จบครับ นายทะเบียนคงยกเหตุนั้นมาเป็นข้อแก้ตัวได้
ขอซ้ำไปที่เดิมครับ....ผมนับได้ 4 กระบอก ยังไม่ทำลายสถิติ อนุมัตรวดเดียว(หลังจากแพ้คดี) 5 กระบอกครับ
ขอนอกเรื่องซักนิดอยู่อำเภอไหนของเมืองชลหรือครับ.....ถ้าไม่สะดวก หลังบ้านก็ได้ครับ Grin

ขอบคุณครับ

ไปยืนขอใหม่ครับ(เขียน ป.1) ถ้าจะปฏิเสธขอให้ปฎิเสธมาเป็นลายลักษ์อักษร หรือถ้าทำมึนไม่ยอมทำมาเป็นลายลักษ์อักษร ครบกำหนด ก็กระทุ้งไปด้วยหนังสือทวงถาม แล้วจึงอุธรคำสั่งปฏิเสธ รอผลกรอุธรคำสั่ง หรือจนครบกำหนดถ้าไม่มีคำตอบ ก็ยืนฟ้องศาลปกครอง รายละเอียดต่าง ๆ วิธีฟ้องลองศึกษาจากกระทู้นี้ดูครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1092 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:55:36 PM »

ขอบคุณคุณZeusครับ  ไหว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1093 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 03:08:19 PM »

แบ่งเบาภาระพี่ครับ เดี๋ยวพอเขาเอาจริง ก็ต้องเป็นพี่อยู่ดี Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ฺฅนเมืองชล*รักในหลวงมาก
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1094 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 03:15:30 PM »

ถ้าย้ายทะเบียนบ้านก็จบครับ นายทะเบียนคงยกเหตุนั้นมาเป็นข้อแก้ตัวได้
ขอซ้ำไปที่เดิมครับ....ผมนับได้ 4 กระบอก ยังไม่ทำลายสถิติ อนุมัตรวดเดียว(หลังจากแพ้คดี) 5 กระบอกครับ
ขอนอกเรื่องซักนิดอยู่อำเภอไหนของเมืองชลหรือครับ.....ถ้าไม่สะดวก หลังบ้านก็ได้ครับ Grin

จริงๆ ยังมีอีกหลายกระบอกครับ ที่อยากจะฟ้อง แต่เกรงใจผู้การสุพินท์ และพี่ธำรง ครับ ไหว้

ขอบคุณครับ

ไปยืนขอใหม่ครับ(เขียน ป.1) ถ้าจะปฏิเสธขอให้ปฎิเสธมาเป็นลายลักษ์อักษร หรือถ้าทำมึนไม่ยอมทำมาเป็นลายลักษ์อักษร ครบกำหนด ก็กระทุ้งไปด้วยหนังสือทวงถาม แล้วจึงอุธรคำสั่งปฏิเสธ รอผลกรอุธรคำสั่ง หรือจนครบกำหนดถ้าไม่มีคำตอบ ก็ยืนฟ้องศาลปกครอง รายละเอียดต่าง ๆ วิธีฟ้องลองศึกษาจากกระทู้นี้ดูครับ

คงเอาตามพี่ว่าครับ เดียวไปขอ 357 ก่อนครับ

ขอบคุณพี่ทั้งสองมากครับ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 77
  พิมพ์