เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 12:21:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 71 72 73 [74] 75 76 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 246459 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1095 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 03:17:57 PM »

จุดเริ่มต้นของผม ก็มาจากกระทู้นี้แหละครับ 

รบกวนปรึกษา พี่ธำรง หน่อยนะครับ

ในกรณีของผม  ฟ้องขนาด 9 มม.ไปแล้ว รอศาลวินิฉัยอยู่

.45 ก็ฟ้องศาลเร่งรัด ไปแล้ว เป็นกระบอกที่สอง

ในช่วงที่ผม รอศาลพิจารณาอยู่นั้น  ผมขอย้ายทะเบียนบ้าน ไปอยู่กรุงเทพ

เพื่อขอ ป.3 ขนาด 357 และ .38   พอหลังจากได้ ป.4

ผมย้ายกลับ ที่เดิม เพื่อรอศาลพิจารณา 

ไม่ทราบว่าพอจะทำได้หรือไม่ครับ

หรือจะยื่นเรื่อง ขอ ป.3  .357 และ.38 ที่อำเภอเดิม ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ::014:: ไหว้ ไหว้

ถ้าย้ายทะเบียนบ้านก็จบครับ นายทะเบียนคงยกเหตุนั้นมาเป็นข้อแก้ตัวได้
ขอซ้ำไปที่เดิมครับ....ผมนับได้ 4 กระบอก ยังไม่ทำลายสถิติ อนุมัตรวดเดียว(หลังจากแพ้คดี) 5 กระบอกครับ
ขอนอกเรื่องซักนิดอยู่อำเภอไหนของเมืองชลหรือครับ.....ถ้าไม่สะดวก หลังบ้านก็ได้ครับ Grin

จริงๆ ยังมีอีกหลายกระบอกครับ ที่อยากจะฟ้อง แต่เกรงใจผู้การสุพินท์ และพี่ธำรง ครับ ไหว้

เรียนปรึกษาพี่ๆครับ
ผมอยากมี อวป.กระบอกแรกขนาด 11 มม.ครับ( ปืน.38ที่มีอยู่เป็นชื่อของคนอื่นครับ) เมื่อต้นเดือน ไปขอใบป.3 กับอา ที่อำเภอในจังหวัดอ่างทองครับ  นายอำเภอแจ้งว่า
จะขอไปทำอะไร แค่ 9 มม.ก็เพียงพอแล้ว 11 มม.มันรุนแรงไป ออกให้ไม่ได้หรอกนะ
ผมจึงแจ้งนายอำเภอว่า ผมเอาไว้เพื่อป้องกันชิวิตและทรัพย์สินโดยชอบตามกฏหมาย และในกฎหมายก็แจ้งว่าประชาชนทั่วไปสามารถมี อาวุธปืนที่มีขนาดลำกล้องไม่เกิน 11.45 มม.ได้
และผมก็แนบคุณสมบัติของผู้ขอมีและใช้อาวุธปืน ตามมาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ ให้นายอำเภอดู แค่นั้นและครับ ตระวาดใส่ผมเลยครับ ว่ายังไงผมก็ไม่ออกให้
อำนาจขึ้นอยู่กับนายทะเบียนก็คือนายอำเภอ ผมกับอาก็หน้าเสียเลยครับ พยามจะชี้แจง แต่อาผมดึงตัวให้กลับมาตั้งลำที่บ้านก่อน และบอกกลับผมว่า  -ู บอก -ึงแล้วว่า ปืน 11 มม.
คนทั่วไปมันขอไม่ได้ ผมก็พยายามอธิบายให้อาผมเข้าใจ ( แต่แกก็ไม่เข้าใจครับ ) ก็เลยขอปรึกษาพี่ๆครับ ว่าจะทำอย่างไรดีครับ ตอนนี้ตั้งต้นไม่ถูกครับ

ขอบคุณครับ

ไปยืนขอใหม่ครับ(เขียน ป.1) ถ้าจะปฏิเสธขอให้ปฎิเสธมาเป็นลายลักษ์อักษร หรือถ้าทำมึนไม่ยอมทำมาเป็นลายลักษ์อักษร ครบกำหนด ก็กระทุ้งไปด้วยหนังสือทวงถาม แล้วจึงอุธรคำสั่งปฏิเสธ รอผลกรอุธรคำสั่ง หรือจนครบกำหนดถ้าไม่มีคำตอบ ก็ยืนฟ้องศาลปกครอง รายละเอียดต่าง ๆ วิธีฟ้องลองศึกษาจากกระทู้นี้ดูครับ
ขอบคุณคุณZeusครับ  ไหว้

คงเอาตามพี่ว่าครับ เดียวไปขอ 357 ก่อนครับ

ขอบคุณพี่ทั้งสองมากครับ ไหว้ ไหว้
ผมอายุแค่ 33 ครับ อย่าได้เรียกผมว่าพี่เลย ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #1096 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 04:22:00 PM »

จุดเริ่มต้นของผม ก็มาจากกระทู้นี้แหละครับ 

รบกวนปรึกษา พี่ธำรง หน่อยนะครับ

ในกรณีของผม  ฟ้องขนาด 9 มม.ไปแล้ว รอศาลวินิฉัยอยู่

.45 ก็ฟ้องศาลเร่งรัด ไปแล้ว เป็นกระบอกที่สอง

ในช่วงที่ผม รอศาลพิจารณาอยู่นั้น  ผมขอย้ายทะเบียนบ้าน ไปอยู่กรุงเทพ

เพื่อขอ ป.3 ขนาด 357 และ .38   พอหลังจากได้ ป.4

ผมย้ายกลับ ที่เดิม เพื่อรอศาลพิจารณา 

ไม่ทราบว่าพอจะทำได้หรือไม่ครับ

หรือจะยื่นเรื่อง ขอ ป.3  .357 และ.38 ที่อำเภอเดิม ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ::014:: ไหว้ ไหว้

ถ้าย้ายทะเบียนบ้านก็จบครับ นายทะเบียนคงยกเหตุนั้นมาเป็นข้อแก้ตัวได้
ขอซ้ำไปที่เดิมครับ....ผมนับได้ 4 กระบอก ยังไม่ทำลายสถิติ อนุมัตรวดเดียว(หลังจากแพ้คดี) 5 กระบอกครับ
ขอนอกเรื่องซักนิดอยู่อำเภอไหนของเมืองชลหรือครับ.....ถ้าไม่สะดวก หลังบ้านก็ได้ครับ Grin

เรียนปรึกษาพี่ๆครับ
ผมอยากมี อวป.กระบอกแรกขนาด 11 มม.ครับ( ปืน.38ที่มีอยู่เป็นชื่อของคนอื่นครับ) เมื่อต้นเดือน ไปขอใบป.3 กับอา ที่อำเภอในจังหวัดอ่างทองครับ  นายอำเภอแจ้งว่า
จะขอไปทำอะไร แค่ 9 มม.ก็เพียงพอแล้ว 11 มม.มันรุนแรงไป ออกให้ไม่ได้หรอกนะ
ผมจึงแจ้งนายอำเภอว่า ผมเอาไว้เพื่อป้องกันชิวิตและทรัพย์สินโดยชอบตามกฏหมาย และในกฎหมายก็แจ้งว่าประชาชนทั่วไปสามารถมี อาวุธปืนที่มีขนาดลำกล้องไม่เกิน 11.45 มม.ได้
และผมก็แนบคุณสมบัติของผู้ขอมีและใช้อาวุธปืน ตามมาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ ให้นายอำเภอดู แค่นั้นและครับ ตระวาดใส่ผมเลยครับ ว่ายังไงผมก็ไม่ออกให้
อำนาจขึ้นอยู่กับนายทะเบียนก็คือนายอำเภอ ผมกับอาก็หน้าเสียเลยครับ พยามจะชี้แจง แต่อาผมดึงตัวให้กลับมาตั้งลำที่บ้านก่อน และบอกกลับผมว่า  -ู บอก -ึงแล้วว่า ปืน 11 มม.
คนทั่วไปมันขอไม่ได้ ผมก็พยายามอธิบายให้อาผมเข้าใจ ( แต่แกก็ไม่เข้าใจครับ ) ก็เลยขอปรึกษาพี่ๆครับ ว่าจะทำอย่างไรดีครับ ตอนนี้ตั้งต้นไม่ถูกครับ

ขอบคุณครับ

ไปยืนขอใหม่ครับ(เขียน ป.1) ถ้าจะปฏิเสธขอให้ปฎิเสธมาเป็นลายลักษ์อักษร หรือถ้าทำมึนไม่ยอมทำมาเป็นลายลักษ์อักษร ครบกำหนด ก็กระทุ้งไปด้วยหนังสือทวงถาม แล้วจึงอุธรคำสั่งปฏิเสธ รอผลกรอุธรคำสั่ง หรือจนครบกำหนดถ้าไม่มีคำตอบ ก็ยืนฟ้องศาลปกครอง รายละเอียดต่าง ๆ วิธีฟ้องลองศึกษาจากกระทู้นี้ดูครับ
ผม พึ่ง30 เรียกพี่ได้ใช่ไหมครับ ขอบคุณพี่ Zeus มากครับ สัปดาห์หน้าจะไปขอใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2009, 04:33:52 PM โดย jane1 » บันทึกการเข้า

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #1097 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:22:53 AM »

Wink Wink Wink  กระทู้นี้กลายเป็นหนังสือแนะนำ  ชี้แนะ  ชี้ช่องทางต่อสู้ผู้ใชกฎหมาย แต่ไม่ปฏิบัติตามกฎหมาย ผมว่าน่าจะปักหมุดไว้ที่หน้าแรก เพื่อจะได้ให้ผู้ที่มาใหม่ เข้ามาศึกษาและขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน จะดีหรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
               - เรียน ท่านแก้วฯ ครับ  ขอเป็นกำลังใจให้ท่านต่อสู้ต่อไป เพื่อเป็นสร้างความชอบธรรมให้กับสังคมชาวปืนครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1098 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:44:07 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ตัวเองครับ
ของผมยื่นซื้อจากโครงการ สน.สก ครับ ตอนนี้อยู่ระหว่างยื่นอุทธรณ์ เมื่อวานนี้ครับ รอผลการวินิจฉัยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1099 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:13:43 AM »

ให้กำลังใจผู้ยึดถือกฏหมายเป็นสรณะทุกท่านครับ...
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #1100 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:08:41 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ตัวเองครับ
ของผมยื่นซื้อจากโครงการ สน.สก ครับ ตอนนี้อยู่ระหว่างยื่นอุทธรณ์ เมื่อวานนี้ครับ รอผลการวินิจฉัยครับ
  ขอเป็นกำลังใจให้ท่านด้วยครับ  Grin Grin Grin สู้ไปก่อนนะครับ  ของผมถ้ารอบใหม่ไม่ผ่านอีก จะเข้าชมรมต่อสู้ความไม่ชอบธรรมอีกคนครับ  ขอบคุณครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #1101 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:17:18 AM »

[/quote]

[quote author=jane1 link=topic=47515.msg2184208#msg2184208 date=125368437

[/quote]  ขอบคุณครับ กับสถิติ..555
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1102 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:02:59 AM »

ขอบคุณครับ กับสถิติ..555

อย่าเพิ่งดีใจกับสถิติ 5 ใบ
ทางกรุงเทพกำลังจะทำลายสถิตินี้อยู่แล้ว
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1103 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:50:41 AM »

ผมอายุแค่ 33 ครับ อย่าได้เรียกผมว่าพี่เลย ไหว้

งั้นผมต้องเรียกลุงสนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ping_730i
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #1104 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 02:07:15 PM »

ผมอ่านรวดเดียว74หน้าสี่ชั่วโมงกวามึนเลยครับ  อ่านจบแล้วทึ่งครับ  กับความอดทนของพี่เจ้าของกระทู้  และบรรดากูรูกฏหมายทั้งหลายครับ ไหว้  เยี่ยม เยี่ยม
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #1105 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 12:14:40 AM »

ยินดีกับท่าน แก้วฯ ด้วยครับ นับถือ  เยี่ยม

ความรู้...คู่คุณธรรม
tayaw
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #1106 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:24:55 PM »

อัพ...ให้เพื่อนสมาชิกได้อ่านครับ ....เดี๋ยวผมจะมาเล่าประสบการณ์การขอใบป.3ของผมให้สมาชิกชาวอวปไว้เป็นแนวทางศึกษา.....(สำเนาหนังสืออุทธรณ์+หนังสือปฏิเสธแลกใบป.3) เป็นยังไง
The Rock 2124
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1107 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:29:30 PM »

เรียนท่านผู้รู้  กระผมเป็นคนหนึ่งที่ชื่นชอบปืน  กระผมได้ไปขออนุญาต ป.3  ขนาด 9 มม. ที่อำเภอมา แต่  นอภ ไม่อนุญาต โดยให้เหตุผลเป็นทางวาจาว่า   กระผมมีลูกกรด .22  อยู่แล้ว  ก็เพียงพอแล้วสำหรับการปกป้องชีวิตและทรัพย์สิน และตำแหน่งที่ทำไม่จำเป็นต้องใช้ปืน (กระผมยังไม่เคยมีปืนพกขนาด 9 มม. มาก่อนครับ)  กระผมควรจะทำอย่างไรดีครับ

prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #1108 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 04:59:11 AM »

เข้ามาหาความรู้

เจ้าของกระทู้ และเพื่อนๆสมาชิกสุดยอดครับ  ขอบคุณมาก

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
ttrr
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1109 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 09:27:09 AM »

ผมยังไม่มีปืนไปขอป.3 .22 ครับนายยังไม่ให้เลยเป็นข้าราชการนะเนี๊ยน่าเศร้าจริงๆ

หน้า: 1 ... 71 72 73 [74] 75 76 77
  พิมพ์