เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:36:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++++++++ทำไมผู้หญิงถึงไม่ชอบผู้ชายดีๆ++++++++  (อ่าน 3794 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 09:13:13 PM »

ทำไมผู้หญิงถึงไม่ชอบผู้ชายดี ๆ
คิดว่าจริงรึเปล่า
คำถามนี้ไม่ใช่คำถามที่แปลกเมื่อได้ยินได้ฟังหรอก..
เป็นคำถามปกติธรรมดาที่แทบจะได้ยินทุกเมื่อเชื่อวัน..
ผู้ชายหลายคนมักจะตั้งคำถามแบบนี้เสมอๆ
ยิ่งเมื่อเห็นผู้หญิงที่ตัวเองชอบไปเลือกคบกับไอ้หนุ่มที่ท่าทางเจ้าชู้และไม่น่าไว้วางใจสักนิดเดียว
แทนที่จะเลือกคบกับตัวเขา..
ถึงแม้ว่าผู้ชายทั้งหลายละทิ้งอคติ..
ที่มองว่าตัวเองดีกว่าชาวบ้านเสมอไปแล้วก็ตาม
แต่คำถามนี้ก็ยังคงไม่หายไปจากโลกง่ายๆ..
เพราะว่าความเข้าใจในความ "ดี"
ที่ผู้หญิงและผู้ชายมองนั้นแตกต่างกันไป...

ผู้ชายมักจะมองว่าผู้ชายที่ดี
ที่ผู้หญิงควรจะเลือกคือ
ผู้ชายที่เรียบร้อย ไม่เจ้าชู้ ไม่ยุ่งกับอบายมุข
เท่านี้ก็น่าจะเพียงพอแล้วที่จะทำให้ผู้หญิงพอใจที่จะเลือกเป็นคู่ครอง
ทว่า.. ผู้ชายมองอะไรที่ตื้นเขินเกินไป
ในความเป็นจริงแล้ว
ผู้หญิงทุกคนจะให้คำจำกัดความของคำว่า "ดี" คือ
ผู้ชายที่รักเธอจริงและแสดงออกว่าเธอเป็นคนสำคัญ
มีความเป็นผู้นำ
รวมทั้งฉลาดพอที่จะต่อกรกับเธอได้
จะเห็นได้ว่าคำว่า "ดี"
ที่ผู้หญิงกับผู้ชายคิดนั้นแทบจะหาความเกี่ยวข้องกันไม่ได้เลย..

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 09:13:41 PM »

ดังนั้นจึงไม่น่าแปลกใจที่ทำไมผู้ชายหลายคนถึงไม่อาจยอมรับการตัดสินใจเลือกคบกับใครสักคนของผู้หญิงได้เพราะว่าเธอเลือกผู้ชายที่ไม่ดีในสายตาเขา
แต่เป็นผู้ชายที่ดีในสายตาของเธอ..
ในอีกกรณีหนึ่ง..
ผู้ชายที่ได้ชื่อว่าสมบูรณ์แบบเพียบพร้อมทุกประการก็เจอกับปัญหานี้เช่นกัน
แต่ไม่ใช่เพราะว่าคำว่า "ดี"
หากแต่เป็นเพราะความสมบูรณ์แบบของเขาต่างหากที่ทำให้ผู้หญิงไม่กล้าเลือกผู้ชาย
คนนี
ผู้ชายที่เป็นคนดีเกินไปนั้นทำให้ผู้หญิงอึดอัดทั้งกายและใจในการที่จะอยู่ด้วย
มากกว่าผู้ชายที่มีข้อบกพร่องบ้าง เพราะว่าผู้หญิงก็รู้ตัวดีอยู่ว่าตัวเองนั้นไม่ใช่
ถ้าผู้ชายที่เธอคบด้วยเป็นคนสมบูรณ์แบบเกินไปก็จะทำให้เธอขาดความมั่นใจ
และไม่สามารถแสดงตัวตนที่แท้จริงที่มีข้อบกพร่องต่อเพราะว่าเขาสมบูรณ์แบบเสียจนเธอไม่คิดว่าเขาจะเข้าใจเรื่องบกพร่อง
ในบางครั้งเขายังทำลายความมั่นใจในตัวผู้หญิงได้อย่างไม่รู้ตัวและสุดท้ายคือ
ผู้หญิงกลัวที่จะสูญเสียเขาไปเมื่อเขารู้จักเธอมากพอ...
เมื่อรู้ว่าเธอไม่สมบูรณ์แบบอย่างที่เขาอยากได้..
ดังนั้นผู้หญิงเลยเลือกที่จะไม่สนใจผู้ชายคนนี้ตั้งแต่ต้นเสียดีกว่า

โดยเนื้อแท้แล้วไม่มีใครอยากได้คู่ครองที่ขึ้นชื่อว่าเป็นคนเลวหรอก..
ไม่ว่าจะหญิงหรือชาย
เราทุกคนต่างก็เสาะหาคนดีๆกันทั้งนั้น
ดังนั้นสิ่งที่จะสามารถผูกมัดอีกฝ่ายหนึ่งไว้ได้คือ..
จงทำตัวเหมือนหนังสือที่มองภายนอกแล้วน่าสนใจ..
เปิดมาอ่านภายในแล้ววางไม่ลง..
แต่อ่านเท่าไรก็ไม่สามารถหาตอนจบได้พบ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 09:14:56 PM »

ผู้ชายดีๆ (ทำงานเก่ง เรียนเก่ง ขยัน
ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่
ไม่ยุ่งเกี่ยว อบายมุข ไม่เจ้าชู้ Perfect !!!)
มักจะเป็นคนดีจริงๆครับ
แบบว่าดีในเรื่องที่เค้าสนใจ
แต่มักจะด้อยในเรื่องที่เพศตรงข้ามสนใจ
(ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี -_-')
จนอาจจะละเลยหรือหลงลืมการกระทำบางอย่างที่ควรจะทำกับเพศตรงข้ามไปโดยไม่รู้ตัว
ผู้ชายที่ไม่ค่อยจะดี (กินเหล้า สูบบุหรี่ เจ้าชู้
เรียนพอเอาตัวรอดได้
ทำงานไปวันๆ เจ้าชู้นิดๆ เพลย์บอยหน่อยๆ)
ส่วนมากมักจะรู้ในสิ่งที่ผู้หญิงต้องการ และดูน่าค้นหา
น่าเปิดอ่าน

ถ้าเปรียบเป็นปกหนังสือ
ผู้ชายดีๆก็จะเหมือนหนังสือดีๆทั่วๆไป เช่น
หนังสือให้ความรู้ เชิงวิชาการ หรืออะไรเทือกๆนี้
ออกแบบปกได้ไม่น่าสนใจ
แต่เนื้อหาข้างในแน่นปึ้ก เหมาะที่จะไว้ใช้อ้างอิงได้ตลอดเวลา ไม่ค่อยน่าหยิบมาอ่าน
อยากอ่านก็ต่อเมื่อมีเรื่องเดือดร้อน
หรือมีความจำเป็นที่จะต้องอ่านเท่านั้น
ผู้ชายที่ไม่ค่อยจะดี
ก็เหมือนปกหนังสือที่ออกแบบได้โดดเด่น
แปลก แหวกแนว

คิดว่าคงพอจะมีประโยชน์กับหลายๆๆท่านนะครับอาจจะนอกเรื่องปืนไปนิด Wink Wink Wink Wink

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 09:22:09 PM »

ขอบคุณครับ      Smiley

แต่ ....... ผู้หญิงทุกคนควรจำไว้ว่า ....... ผู้ชายนั้น ชอบแต่ผู้หญิงที่ดีๆ       Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2005, 09:24:23 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 09:57:31 PM »

ผมว่าท่าน axolot คงยังโสดอยู่นะครับ.................

ถ้าแต่งงานเมื่อไหร่ จะ ซึ้ง ถึงคำถาม-คำตอบดีครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 10:07:02 PM »

สมัยหนึ่งเคยได้ยินคำพูดที่ว่า "ชายใดได้หญิงพรมจรรณ์ ดั่งถูกหวยรางวัลที่หนึ่ง หญิงใดได้ชายพรมจรรณ์ ดั่งได้ควายไปตัวหนึ่ง "  Grin Grin Grin แต่ก่อนที่ผมจะเรียนจบรุ่นน้องชอบพูดกรอกหูบ่อยๆครับว่า " ชายใดได้ชาย คือยอดชายครับ " ตกใจ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 10:20:08 PM »

ผมว่าท่าน axolot คงยังโสดอยู่นะครับ.................

ถ้าแต่งงานเมื่อไหร่ จะ ซึ้ง ถึงคำถาม-คำตอบดีครับ

....แล้วจะกลับมาอ่านข้อความที่ post ไว้ข้างต้นอีกครั้ง พร้อมกับบ่นกับตัวเองว่า..." ไม่น่าเลย..ตู "... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 10:57:51 PM »

Grin ไม่น่าเลย....ตู เยาะเย้ย

Grin บ่นไว้ก่อนครับ Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 12:20:50 AM »

Wink รับฟังบทความของท่าน axolot คับ...

แต่ไม่ได้ยอมรับคับ...

เพราะผมว่าผู้หญิงเขาก็มีความเห็นของเขาคับ...

ซึ่งแต่ละคนย่อมไม่เหมือนกัน...

ส่วนตัวเองคิดว่าเรื่องหลักๆคือการเข้ากันได้มากกว่าคับ... Wink
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 12:53:59 AM »

ถ้าแบบนี้ผมเคยได้ยินมาคำหนึ่ง  " คนในอยากออกคนนอกอยากเข้า"  ไม่ทราบว่าตรงไหมครับ  ( ผมก็โสด อ่ะ) ชักจะกลัวๆครับผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 01:54:40 AM »

ได้รับมาทางเมลนะครับ  เลยเอามาแบ่งๆๆกัน Smiley Smiley Smiley   มิได้เขียนเองนะครับผม 
จริงๆๆแล้วหากใครถามผมมีเจ้าของยัง  ผมก็จะบอกว่าผมโสดครับ   . เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย   แต่ความจริงเป็นเช่นไรต้องถามคุณต่อครับ   จริงมะจ๊ะต่อจ๋า เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

HK_USP9
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 06:17:44 AM »

ทำไมหน่ะหรือครับ ง่ายมาก ก็"เธอดีเกินไป"ไงครับ

อิสระที่สืบค้นดั่งขื่อคา ผูกรัดมัดวิญญาอย่างแยบยล
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 08:09:29 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy ข้ออ้างของผู้หญิงส่วนมากที่บอกเลิกแฟนคือ เธอดีเกินไป เลยทำให้หลายคนทำตัวแย่ๆแฟนจะได้ไม่มีข้ออ้างในการบอกเลิกครับ Grin Grin Grin

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 09:37:45 AM »

การมีครอบครัวเป็นเรื่องสำคัญนะคร้าบบบบบบบบ...รักกันอย่างเดียวไม่ได้.ต้องมีเข้าใจ+เห็นใจ+อภัย+อดทน ถึงจะไปเป็นไม้ใกล้

ฝังด้วยกันได้...มีผู้หญิงมาเป็นช้างเท้าหน้าก็ดีนะครับ หัวเราะร่าน้ำตารินเราจะได้ไปเป็นควาญช้าง55555มองภาพดีๆการมีภรรยาก็ดีเหมือนกันนะ

ครับตรงที่เราก็จะได้......

1.เราจะได้ซักเสื้อผ้าเป็น(ทั้งที่ไม่เคยซักเลยชีวิตนี้แต่เมียสังก็ต้องทำ)

2.เราจะมีความรู้เกี่ยวกับตัวเลขมากขึ้น(เวลาเงินเดือนออกเราต้องคำนวนหาข้ออ้างมาหักลบกับยอดที่แอบใช้ไป)

3.เราจะรู้จักการซ้อนที่ดีที่สุด(เพราะเมียจะหาเจอตลอดแต่เราก็ต้องซ้อนจนกว่าเธอจะหาไม่เจอ)

4.เราจะเป็นคนที่รู้จักการใช้เงินในแต่ละวันมากขึ้น(เพราะเราได้มา 100 บาท-เติมน้ำมัน-ข้าวกลางวัน)

5.เราจะได้ความรู้เกี่ยวกับแม่ไม้มวยไทยมากขึ้น(เพราะเราจะต้องเป็นกระสอบทรายเวลาที่มีปากเสียง)

เดียวนึกออกอีกจะมาเพิ่มเติมให้นะครับ

แต่บอกไว้ก่อนนะครับผมไม่ได้เป็นแบบที่เขียนโพสนะ(จุๆๆๆรีบอ่านกันนะเดียวผมจะได้รีบลบ)

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 10:16:38 AM »

.................ผมมีโครงการจะแต่งงานภายใน 2 ปีนี้ เวลาไปพบผู้ใหญ่พร้อมแฟน ทุกท่านมักจะพูดทำนองเดียวกันหมดครับว่า ก่อนแต่งกับหลังแต่ง จะไม่เหมือนกัน อย่างมาก ขอให้อดทนมากๆ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
                แต่ตอนนี้......ยังไม่ทันแต่งเลยครับ เริ่มไม่เหมือนเดิมซะแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เมื่อก่อนไม่ค่อยพูดอะไรครับตอนไปจีบใหม่ๆ......ตอนนี้เริ่มมีการให้คำแนะนำแบบต้องปฏิบัติตามห้ามหือ............... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน     ผมก็ผู้ชายไทยใจเหี้ยมหาญครับถือคติเชื่อเมียแล้วจะเจริญ  ยังหกนึ่งไม่ออกเลยว่าแต่งขึ้นมาจริงๆ จะเป็นยังไง........... ตกใจ ตกใจ ตกใจ   ขอโทษด้วยนะครับอาจจะไม่เกี่ยวกับกระทู้  แต่บังเอิญโดนใจมากๆๆๆ เลยขอระบายสักหน่อย ตามประสาคนนอกที่กำลังใกล้เข้าไปเป็นคนใน หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์