เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:20:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเด่นเย็นนี้กับคนพกปืนและมีด  (อ่าน 20137 ครั้ง)
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:30:27 PM »

เรื่องเด่นเย็นนี้กับคนดีไม่พกปืนและมีด  ของดาราชาย ต. วันที่ 3 พฤศจิกายน 2550  เวลา 17.30 น.  ให้สัมภาษณ์ผ่านรายการฯ " คนดีไม่มีใครพกปืนพกมีด  คนที่พกสามารถเป็นอาชญกรได้ "
มีความคิดเห็นยังไรกันบ้างครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:35:23 PM »

Cheesy ผมคนไม่ดีครับ แต่ไม่ใช่นักเลงที่เมาที่หาเรื่องกับเพื่อน...เหอๆๆ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:38:23 PM »

ครับ  คนที่พก อาจเป็น อาชญากรได้

แต่สิ่งสำคัญ คือ สติ ครับ

สติ ที่จะให้รอดพ้นจากเหตุการณ์ นั้น ๆ และ สิ่งสำคัญ

อาจจะช่วยชีวิตให้รอดพ้นภัยอันตราย  ก็ได้....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:38:40 PM »

คนปัญญาอ่อนจะเชื่อมันครับ  Grin
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:39:21 PM »

ผมเปิดเข้ามาไม่มีแล้ว

ผมก็เป็นคนไม่ดีในสายตาของเค้าเหมือนกัน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:40:16 PM »

ไม่ได้ดูอ่ะครับพี่เอ๋ ......  เล่าให้ฟังหน่อยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:46:31 PM »

พอดีดาราชายนาย ต. ขี่มอเตอร์ไซด์ไปกับเพื่อน 2 คัน  แล้วดันไปมีเรื่องกับชายหนุ่มที่มากับแฟนถึงขั้นชกต่อยกันและมีการยื้อแย่งอาวุธปืน  และมีการใช้อาวุธมีดด้วย  ดาราชายนาย ต. ก็เล่าเหตุการณ์ให้กับพิธีกรรายการเรื่องเด่นเย็นนี้สัมภาษณ์ทางโทรศัพท์และมีประโยคหนึ่งถามกับพิธีกรว่า " คิดดูสิครับ  คนดีที่ไหนจะพกปืน  พกมีด  คนที่พกปืนพกมีดได้สามารถเป็นอาชญากรได้เลยนะครับ "
แต่ตอนนี้ผมยอมเป็นคนไม่ดี  ไม่ยอมให้ลูกชายห่างกายเลยแม้แต่น้อย  สงสารกลัวเหงาครับ   Grin  คิดถึงทีมแมทซ์ทรู  กับอัลฟ่าสตีลจังป่านนี้เดินทางไปถึงใหนแล้ว   หัวเราะร่าน้ำตาริน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:47:51 PM »

เรื่องเด่นเย็นนี้กับคนดีไม่พกปืนและมีด  ของดาราชาย ต. วันที่ 3 พฤศจิกายน 2550  เวลา 17.30 น.  ให้สัมภาษณ์ผ่านรายการฯ " คนดีไม่มีใครพกปืนพกมีด  คนที่พกสามารถเป็นอาชญกรได้ "
มีความคิดเห็นยังไรกันบ้างครับ

ช่างเขาเถอะ  กลุ่มเพื่อนร่วมอาชีพเขา มีแต่คนดีๆทั้งนั้น   Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:49:13 PM »

เยี่ยม เยี่ยม ไม่กล้ากลับบ้านแล้ว ครับ กลัวแม่ตี  แม่บอกว่า ต้องเป็นคนดีนะลูก ไม่งั้นโดนตีนะ    กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
papae~
Full Member

คะแนน 44

Once a solider, always a soldier.

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:51:24 PM »

ดูอยู่เหมือนกัน
ฟังแล้ว รู้สึกแปลกๆ
พยายามเน้นประโยคนี้หลายหน

ข้อเท็จจริงเป็นไงไม่ทราบ
แต่ถ้าถามความเห็นส่วนตัว คนเริ่มลงมือก่อน น่าจะเป็นฝ่ายเข้าหาอีกฝ่ายนึง
เท่าที่ฟังกับอ่านข่าวคู่กรณี 2 คน นั่งอยุ่ในรถ

แต่ถึงใครจะผิดหรือถูก มีเรื่องกับคนดัง เป็นข่าวไม่กี่วัน แล้วก้อเงียบหาย

.... เหล่าชายฉกรรจ์ใฝ่ฝันนักรบ
ครันครบมุ่งเพียรเรียนเรื่อยมา
รักเป็นทหารจึงต้องการศึกษา
ร่วมกันมาไม่ท้อใจ.......
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:54:33 PM »

คนพูดปากไม่ดี  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ ระวังมีสีที่ปาก  บรรพบุรุษเค้างอมืองอเท้า ชายแดนไทยยาวนับหมื่นกิโลเมตร เอาปากป้องกันได้ไหม ผืนแผ่นดินไทยไม่ได้มีแต่บ้านเขาบ้านเดียว เอาแต่ออก ทีวี มีปากไว้สำหรับพูด จะรู้บ้างไหมว่าคำว่า เท้าติดดินเป็นอย่างไร  พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเสด็จพระราชดำเนินทั่วทุกหัวระแหงของประเทศ ทรงมิได้ย่อท้อ ตามรอยซะบ้าง เอาแต่ภาพมายามาสร้างฐานะให้ตนเองร่ำรวย ขอแค่อย่าทำเรื่องอื้อฉาว โลกีย์โลกก็พอ แล้วท่านผู้เจริญครับ
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:55:04 PM »

ดาราพอออกทีวีก็ตีหน้า ใส่บทไปเรื่อย แต่เบื้องหลังเป็นไงกันมั่งก็ไม่รู้ Grin พอมีเรื่องเข้า(และตัวเองเป็นฝ่ายเสียเปรียบ)ก็ตีโพยตีพายเรียกคะแนนสงสาร Grin แบร่ แบร่ แบร่

ทุเรศว่ะ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:58:10 PM »

55555 นึกว่าใคร ...... อิอิอิ  ดารา ต. นี่เอง ........  อิอิอิ

http://www.komchadluek.net/2007/11/03/a001_167936.php?news_id=167936

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 06:05:10 PM »

เป็นคนเลวเอวพกปืน  เป็นคนดีไม่มีปืนพก  ผมเลือกเป็นคนเลวดีกว่าครับ   Wink
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 06:10:55 PM »

ทำไมพวกคนดีอย่างดารา ต. มันถึงอายุยืนได้น๊ะแปลกใจจริงๆ เห็นก่อเรื่องมาหลายหนแล้ว  แบร่ สงสัยมันเห็นว่าคนขับเป็นผู้หญิงเลยกล้ารังแก  แบร่

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: [1] 2 3 4 ... 12
  พิมพ์