เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:28:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเด่นเย็นนี้กับคนพกปืนและมีด  (อ่าน 20105 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 11:21:07 PM »

ไม่น่าชัก บีบี ออกมาเล๊ยพ่อคุณ เลยเป็นข้ออ้างให้มันยำเลย
น่าเหน็บพุงมันซักแผล มันคงเมาได้ที่จริงๆ ถึงกร่างขนาดไม่กลัวมีด กลัวปืน
   น่าตายๆซะทีรกโลก

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 11:39:38 PM »

ออกทีวี ดาราจะได้เปรียบครับ 

ก็เห็นในทีวีแล้ว    เต๋า...สมชาย เข็มกลัด ครับไม่ต้องใชเรียกอักษรย่ ต. หรอก

สงสัยจังว่าทำไมเป็นดาราเมาแล้วชอบวิวาทกัน  ไม่อายไม่กลัวเสียชื่อเสียงบ้างเลย  คาราสาวๆก็ตบแย่งผู้ชาย(ผัว)กันเป็นข่างเกรียวกราว
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 11:49:56 PM »

คนพูดคงจะปัญญาอ่อนนะครับ
คนดีดวงซวยเพราะไม่มีอาวุธมาต่อสู้กับคนเลวๆมีถมไป (จริงไหมครับ)
เรื่องแบบนี้มันต้องดูที่คนครับไม่ใช้ดูที่ของ (ถูกไหมครับ)

ถ้าพูดตามประโยค นี้ที่ว่า " คิดดูสิครับ  คนดีที่ไหนจะพกปืน  พกมีด  คนที่พกปืนพกมีดได้สามารถเป็นอาชญากรได้เลยนะครับ "
ถ้าเชื่อคำพูดพวกนี้ ก้อแปลว่าตำรวจทหารก้อเป็นคนเลวสิครับ
คิดดูสิครับ คนดีอย่างเราๆพกกันยังต้องหลบๆซ้อนๆ ก็โดนกล่าวหาว่าเป็นคนเลว
แต่ทหารตำรวจนี่เห็นเหน็บเอวกันเป็นแถว (แบบนี้จะเรียกว่าอะไรละครับ )

สุดท้ายขอสรุปสั้นๆเลยนะครับ นายดาราท่านที่กล่าวถึงนี้ "พูดไม่คิด ปัญญาอ่อน"

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:12:27 AM »

อย่าไปหลงประเด็นที่เขา(เต๋า)พยายามจะแก้ตัวครับ...

เหตุจริงๆคือ ทะเลาะวิวาทระหว่างกลุ่มคนที่เมาสุรา กับบุคคลที่พกมีดมากับพี่สาวครับ...

เรื่องราวชัดๆแค่นี้ครับ...Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:22:00 AM โดย rute » บันทึกการเข้า
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:22:39 AM »

ดารารายนี้เห็นมีเรื่องวิวาทบ่อยนะครับ เท่าที่ฟังจากข่าว ที่ไม่ีมีข่าวผมไม่ทราบแต่ผมไม่วิจารณ์เขาเพราะผมรักปืน
เกรงจะหาว่าผมเห็นแก่พวกพ้องคนกันเอง
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:52:26 AM »

Angry...........อนาคตดับถาวรคนยิ่งเกลียดๆมันอยู่ด้วย

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:27:22 AM »

ถ้าคนที่มีเรื่องกับดาราคนนี้ เป็นบุคคลที่อยู่ในเว็บ อวป นี้แล้วไม่มีทางที่นายคนนี้จะไปแย่งปืนจากมือเค้าได้หรอกค่ะ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:37:43 AM »

คนพูดคงจะปัญญาอ่อนนะครับ
คนดีดวงซวยเพราะไม่มีอาวุธมาต่อสู้กับคนเลวๆมีถมไป (จริงไหมครับ)
เรื่องแบบนี้มันต้องดูที่คนครับไม่ใช้ดูที่ของ (ถูกไหมครับ)

ถ้าพูดตามประโยค นี้ที่ว่า " คิดดูสิครับ  คนดีที่ไหนจะพกปืน  พกมีด  คนที่พกปืนพกมีดได้สามารถเป็นอาชญากรได้เลยนะครับ "
ถ้าเชื่อคำพูดพวกนี้ ก้อแปลว่าตำรวจทหารก้อเป็นคนเลวสิครับ
คิดดูสิครับ คนดีอย่างเราๆพกกันยังต้องหลบๆซ้อนๆ ก็โดนกล่าวหาว่าเป็นคนเลว
แต่ทหารตำรวจนี่เห็นเหน็บเอวกันเป็นแถว (แบบนี้จะเรียกว่าอะไรละครับ )

สุดท้ายขอสรุปสั้นๆเลยนะครับ นายดาราท่านที่กล่าวถึงนี้ "พูดไม่คิด ปัญญาอ่อน"
            ครับเห็นด้วย เป็นตั้งแต่เด็ก ครอบครัวก็แตกดีแล้วสมน้ำหน้า ผมว่าคงไม่มีใครไปสนใจมากหรอก แม้กระทั่งคนที่เป็นภรรยายังเมินแล้วผู้ใหญ่อย่างเราล่ะ ก็แค่เด็กข้างถนนเกเรแสดงหนัง พฤติกรรมเถื่อนๆคนนึง น่าจะเจอผมนะ จะจ้างมอเตอไซค์รับจ้างอัดให้น่วม ไม่ต้องเจ็บมือเรา เมาแล้วเหมือน .หม.......
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:43:55 AM »

ถ้าคนที่มีเรื่องกับดาราคนนี้ เป็นบุคคลที่อยู่ในเว็บ อวป นี้แล้วไม่มีทางที่นายคนนี้จะไปแย่งปืนจากมือเค้าได้หรอกค่ะ

ชักมาก็คงยิงล่ะครับไม่ยิงไม่กล้าอวดปืน
แต่ก็คงดูความเหมาะสมว่าควรใช้หรือไม่
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:46:37 AM »

ถ้าเป็นการแย่งปืนจากมือจริงๆ ผมว่านายเต๋านี่ก็ใจถึงน่าดูนะครับ ไม่กลัวมีด กลัวปืน  อ๋อย

ผมว่านายที่ตาเขียวก็เกินไป ชักมีด ชักปืน เรื่องไม่เป็นเรื่อง คิดดูถ้าคนไม่มีทางสู้ นายคนนี้คงทำร้ายเขาแน่  ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:49:00 AM »

ถ้า 5คน มาล้อมรถผม  ได้มีข่าวดาราตายลงหนังสือพิมพ์แน่

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 05:26:56 AM »

ดารา นักแสดง Grin Grin Grin  เขาก็แสดงไปเรื่อย เดี๋ยวเป็นโจรบ้าง พระเอกบ้าง 55555555555 มั่วสุดๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 06:52:02 AM »

เรื่องเด่นเย็นนี้กับคนดีไม่พกปืนและมีด  ของดาราชาย ต. วันที่ 3 พฤศจิกายน 2550  เวลา 17.30 น.  ให้สัมภาษณ์ผ่านรายการฯ " คนดีไม่มีใครพกปืนพกมีด  คนที่พกสามารถเป็นอาชญกรได้ "
มีความคิดเห็นยังไรกันบ้างครับ

ช่างเขาเถอะ  กลุ่มเพื่อนร่วมอาชีพเขา มีแต่คนดีๆทั้งนั้น   Grin
  เห็นด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2007, 06:54:17 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 07:20:28 AM »

นั่นสิครับ ถ้าเป็นอย่างงั้นสงสัยป่านนี้ได้เห็นข่าวงานศพเต๋าไปแล้วแน่นอนครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:30:27 AM »

เดี๋ยวไปอ่านใน พันทิพ คงจะมันน่าดู  Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์