เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:31:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเด่นเย็นนี้กับคนพกปืนและมีด  (อ่าน 20091 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 07:53:08 PM »

ตูพกมีดแบบนี้นะเฟ้ยยยยยยยย ...... บอกเสียก่อน

ใจเย็นลุงปู.... เอ้า  ยาดม  ยาลม  ยาหม่อง
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:01:14 PM »

ตูพกมีดแบบนี้นะเฟ้ยยยยยยยย ...... บอกเสียก่อน

ลุงปูเป็นคนไม่ดีมากกกกก....เพราะพกหลายเล่มครับ  ขำก๊าก  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:12:02 PM »

เอาเว๊ย..พวกเรา....ลุงปูมีน้ำโหแล้ว....เตรียมยาดมเร็ว.... กิ๊วก๊าว  อ๋อย Grin  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:14:02 PM »

เข้าใจผิดแล้วครับ (เข้าใจอารมณ์เจ้าของกระทู้นะครับ) 

ไม่ได้เน้นว่าคนพกปืนเป็นคนไม่ดีนะครับ  แน่ใจว่าไม่ได้หมายถึงพวกเราอย่างแน่นอน

ประเด็นมันอยู่ที่ คู่กรณีดันชักปืน(ปลอม)ออกมาขู่ครับ

เค้าคงหมายความว่า  "คนดีๆ คงไม่ชักมีด ชักปืนออกมากระชากสไลด์แล้วจ่อหัวผู้อื่นหรอกครับ"

ผมไม่ได้รู้จักพี่เต๋าเป็นการส่วนตัว   แต่ก็ค่อนข้างรู้จัก

พี่เต๋าเป็นคนจริง  ใครอยากมีเรื่อง มี  ใครอยากท้า เชิญ

อาจจะสติยั้งคิดสั้นไปนิด  อารมณ์วู่วาม  ยิ่งเป็นคนในวงการเลยโดนเพ่งเล็ง

คราวก่อน ที่มีเรื่องชกต่อยที่ลานพระรูปฯ   ก็เพราะมีวัยรุ่นคนนึง  ดันไปยืนเยี่ยวรดรั้วพระที่นั่งอนันต์ฯ   พี่เต๋าเห็นก็เลยตรงเข้าไปต่อว่า   ก็เลยกลายเป็นเรื่องชกต่อยกัน    ถามหน่อย  ถ้าเป็นเรา  เห็นคนยืนเยี่ยวหน้าพระที่นั่งฯ  เราจะทำอย่างไร   จะผ่านเลยไป  ไม่ใช่เรื่องของเรา  หรือจะเข้าไปเตือนอย่างเต๋า

สำหรับงานนี้ถ้าคู่กรณี  ไม่ชักปืนปลอม ออกมากระชากสไลด์ แล้วจ่อหัว  พร้อมพูดว่า "มึ.งไม่เคยตายเหรอ"  ก็จะเป็นเพียงคดีชกต่อยธรรมดาถูกมั๊ยครับ

แต่นี่ ดันชักปืนปลอมออกมาขู่  พอพี่เต๋าแย่งปืนได้  ดันชักมีดออกมาแทงอีก  ก็เลยถูกรุมสกรัมตามระเบียบ

แต่สรุปทั้งหลายทั้งปวง  งานนี้  ชาว BB เดือดร้อนกันถ้วนหน้าครับ   ทำงามหน้าจริงๆ  ต้องถูกกวาดล้างครั้งใหญ่อีกแน่นอน   นี่แหละครับ  ปลาเน่าตัวเดียว.................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:18:02 PM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:23:49 PM »

ผมว่า ต่างฝ่ายต่างพูดความจริงไม่หมดแน่นอน  ยิ้มีเลศนัย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:45:49 PM »

เอาเว๊ย..พวกเรา....ลุงปูมีน้ำโหแล้ว....เตรียมยาดมเร็ว.... กิ๊วก๊าว  อ๋อย Grin  Grin

ขำก๊าก
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:46:50 PM »

ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะครับ  ถ้าคู่กรณีชักปืนปลอมออกมาแล้วเรายิงสวนไปเพราะคิดว่าเขาจะยิงเรา  ศาลท่านจะตัดสินว่าทำเกินกว่าเหตุมั้ยครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:23:36 PM »

ขออนุญาตโชว์บ้างครับ

ติดตัวตลอดเวลากลับไปบ้านครับ

ขอบคุณครับ

หนึ่งในนี้ไม่เคยห่างตัวผมเวลาผมอยู่บ้านครับ ภาพนี้ถ่ายตอนผมอยู่ที่โรงพยาบาลครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:31:06 PM »

เข้าใจผิดแล้วครับ (เข้าใจอารมณ์เจ้าของกระทู้นะครับ) 

ไม่ได้เน้นว่าคนพกปืนเป็นคนไม่ดีนะครับ  แน่ใจว่าไม่ได้หมายถึงพวกเราอย่างแน่นอน

ประเด็นมันอยู่ที่ คู่กรณีดันชักปืน(ปลอม)ออกมาขู่ครับ

เค้าคงหมายความว่า  "คนดีๆ คงไม่ชักมีด ชักปืนออกมากระชากสไลด์แล้วจ่อหัวผู้อื่นหรอกครับ"

ผมไม่ได้รู้จักพี่เต๋าเป็นการส่วนตัว   แต่ก็ค่อนข้างรู้จัก

พี่เต๋าเป็นคนจริง  ใครอยากมีเรื่อง มี  ใครอยากท้า เชิญ

อาจจะสติยั้งคิดสั้นไปนิด  อารมณ์วู่วาม  ยิ่งเป็นคนในวงการเลยโดนเพ่งเล็ง

คราวก่อน ที่มีเรื่องชกต่อยที่ลานพระรูปฯ   ก็เพราะมีวัยรุ่นคนนึง  ดันไปยืนเยี่ยวรดรั้วพระที่นั่งอนันต์ฯ   พี่เต๋าเห็นก็เลยตรงเข้าไปต่อว่า   ก็เลยกลายเป็นเรื่องชกต่อยกัน    ถามหน่อย  ถ้าเป็นเรา  เห็นคนยืนเยี่ยวหน้าพระที่นั่งฯ  เราจะทำอย่างไร   จะผ่านเลยไป  ไม่ใช่เรื่องของเรา  หรือจะเข้าไปเตือนอย่างเต๋า

สำหรับงานนี้ถ้าคู่กรณี  ไม่ชักปืนปลอม ออกมากระชากสไลด์ แล้วจ่อหัว  พร้อมพูดว่า "มึ.งไม่เคยตายเหรอ"  ก็จะเป็นเพียงคดีชกต่อยธรรมดาถูกมั๊ยครับ

แต่นี่ ดันชักปืนปลอมออกมาขู่  พอพี่เต๋าแย่งปืนได้  ดันชักมีดออกมาแทงอีก  ก็เลยถูกรุมสกรัมตามระเบียบ

แต่สรุปทั้งหลายทั้งปวง  งานนี้  ชาว BB เดือดร้อนกันถ้วนหน้าครับ   ทำงามหน้าจริงๆ  ต้องถูกกวาดล้างครั้งใหญ่อีกแน่นอน   นี่แหละครับ  ปลาเน่าตัวเดียว.................
ผมแค่เอามาเผยแพร่ครับ ได้เห็นได้ฟังอย่างไหนก็เล่าอย่างนั้นครับ Winkแต่อารมณ์ผมตอนนี้น่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:42:18 PM »

ผมแค่เอามาเผยแพร่ครับ ได้เห็นได้ฟังอย่างไหนก็เล่าอย่างนั้นครับ Winkแต่อารมณ์ผมตอนนี้น่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิดถึงน้องคิมฯเหรอพี่ Tongue

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:43:31 PM »

อยากให้นายเต๋า มาพูดแบบนั้นไกล้ๆนักเลงโบราณอย่างท่านปู รับรองได้เลยว่า โดนท่านปูตีหัวด้วยสันพร้าแน่ๆ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:57:18 PM »

Wink ผมมองมุมกลับกันและไม่ได้เข้าข้างดารา

Smiley  ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรเราก็ไม่ทราบ......เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์....ได้แต่อ่านข่าวตามหนังสือพิมพ์ที่ปั้นแต่ง

Wink  กรณีนี้ผมก็ว่าดาราก็คนธรรมดานี่แหล่ะ มีโกรธ มีอารมณ์ได้ด้วยกันทั้งนั้น และการทะเลาะวิวาทชกต่อยกันเป็นเรื่องธรรมดา 

Wink  พูดตามตรงนะว่า  ถ้าฝั่งเต๋า มีปืน(ของจริง)  และไอ้ฝั่งที่เอาปืนปลอมชักออกมาผลจะเป็นอย่างไร?

Wink  หรือว่าไอ้คนที่ชักปืนปลอมออกมา  แล้วมามีเรื่องกับชาว เวป อวป. มันจะเกิดอะไรขึ้น? Huh

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:59:19 PM »

สรุปตามความคิดของผมนะครับ ถึงแม้ว่าตอนนี้จะสรุปไม่ได้ว่าใครผิดใครถูก แต่เมื่อกี้ดูข่าว itv แล้ว คู่กรณีท่าท่างเอาเรื่องน่าดู เห็นเอาเพื่อนๆในชมรมรถฮาร์เล่ย์มาเพียบเลย  สังคมเชียงใหม่ตอนกลางคืนถ้าเอาจริงๆ เป็นเมืองเล็กนิดเดียวเอง จะตามหาใคร ไม่ยากหรอก  คืนวันศุกร์ก็เห็นไปมีเรื่องที่ dis หนิ โจทย์เยอะจัง โปรดติดตามตอนต่อไป...............

Discovery
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 10:00:02 PM »

เป็นคนของประชาชนก็ไม่น่าจะไปมีเรื่องนะครับ ให้อภัยกัน คิดถึงอนาคตครับ ทำไปแล้วเสียชื่อเสียง
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 10:16:50 PM »

ถ้าเป็นไปตามนี้ต้องบอกว่านายเต๋ากล้ามากกกกกที่แย่งปืนที่ขึ้นลำแล้วและจ่อหัวอยู่ และสงสัยอีกอย่างครับว่าคู่กรณีเดินเอาปืนไปขู่หรือเต๋าเดินมาหาเรื่องที่รถคู่กรณี ??

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์