เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:32:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเด่นเย็นนี้กับคนพกปืนและมีด  (อ่าน 20095 ครั้ง)
wut769
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 07:01:03 PM »

โชคดีของ คุณ ต.ครับ ที่เป็นปืนของเล่น  ถ้าคุณ คนที่พกปืนมีทักษะ การใช้มีดหน่อยนะครับ รับรอง นาย ต.กับ เพื่อน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินเรียบร้อย
ทุกท่านคิดว่าปีหน้านายต.จะได้รับรางวัลอะไรดี ครับ เยี่ยม เยี่ยม ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 07:51:16 PM »

ไม่อยู่ในเหตุการณ์ครับ แต่ถ้าเรื่องแบบนี้เป็นของชาวบ้านที่มีทุกคืนก็คงไม่เป็นข่าว แต่นี่เป็นดาราขายข่าวได้ ก็เลยถูกให้ความสนใจ ตามความคิดเห็นผมว่าก็คงทั้งสองฝ่ายนั่นแหล่ะ ผิดทั้งคู่ ถ้ามีน้ำใจกันมากกว่านี้ ถอยกันแค่คนละก้าวก็คงไม่มีปัญหาหรอก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 08:13:26 PM »

http://seedang.com/stories/15096

ลองพังอีกครั้งครับ แบบนี้ถ้าไม่ยอมความกัน

คงต้องสืบพยานกันอีกเยอะเลย

ด้วยความเคารพครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 08:18:57 PM »

Wink ผมมองมุมกลับกันและไม่ได้เข้าข้างดารา

Smiley  ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรเราก็ไม่ทราบ......เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์....ได้แต่อ่านข่าวตามหนังสือพิมพ์ที่ปั้นแต่ง

Wink  กรณีนี้ผมก็ว่าดาราก็คนธรรมดานี่แหล่ะ มีโกรธ มีอารมณ์ได้ด้วยกันทั้งนั้น และการทะเลาะวิวาทชกต่อยกันเป็นเรื่องธรรมดา 

Wink พูดตามตรงนะว่า  ถ้าฝั่งเต๋า มีปืน(ของจริง)  และไอ้ฝั่งที่เอาปืนปลอมชักออกมาผลจะเป็นอย่างไร?

Wink  หรือว่าไอ้คนที่ชักปืนปลอมออกมา  แล้วมามีเรื่องกับชาว เวป อวป. มันจะเกิดอะไรขึ้น? Huh

เห็นด้วยกับพี่เสือครับ เรื่องปืนบีบีนี่ผมก็มีประสบการณ์ตรงมาแล้วครับ เรื่องของการเอามาเล่นผิดที่ผิดเวลา พอดีวันก่อนผมเพิ่งได้ตัวบีบีเอ็ม 4 มากระบอกนึง พอดีตรงกับวันที่มีเรื่องระเบิดที่โก-ลกหลายจุด แต่ด้วยว่าเรารู้ว่ามันคือบีบีครับ แต่คนอื่นไม่รู้ พอตกค่ำผมก็เอาไปลองยิงกระป๋องเล่นที่หลังบ้าน ตรงจังหวะกับมี อส. ขับรถวนมาตรวจตราสถานะการณ์พอดีและเห็นผมถือเจ้าเอ็ม 4 เล็งไปข้างหน้าอยู่ ได้เรื่องเลยครับ "ขุนผลเรียกผ่านฟ้า ว.2
พบเหตุบุคคลต้องสงสัย พกอาวุธสงคราม ขอกำลังสนับสนุนด่วน ว.1 บริเวณหลังซอยตลาดสด" ประมาณนี้ ไม่ถึง 5 นาทีมาเพิ่มอีก 5 คันมอไซร์ ลักษณะเตรียมพร้อม ว.19 ทุกนายครับ ผมนี่เข่าอ่อนเลย ดีที่มีอยู่ 2 คนในนั้นจำผมได้เหตการณ์เลยผ่านไปด้วยดีครับ จากวันนั้นมาเอ็ม 4 ผมก็ไม่เคยไปปรากฏโฉมนอกบ้านอีกเลยครับ  ตกใจหน้าซีด อ๋อย

เฮ้อ  ไม่ไหวเลย   อายุเยอะแล้ว  บอกแล้วให้เล่นอยู่ในบ้าน  อย่าออกมาเล่นข้างนอก  อิ อิ 
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 08:22:28 PM »

Wink ผมมองมุมกลับกันและไม่ได้เข้าข้างดารา

Smiley  ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรเราก็ไม่ทราบ......เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์....ได้แต่อ่านข่าวตามหนังสือพิมพ์ที่ปั้นแต่ง

Wink  กรณีนี้ผมก็ว่าดาราก็คนธรรมดานี่แหล่ะ มีโกรธ มีอารมณ์ได้ด้วยกันทั้งนั้น และการทะเลาะวิวาทชกต่อยกันเป็นเรื่องธรรมดา 

Wink พูดตามตรงนะว่า  ถ้าฝั่งเต๋า มีปืน(ของจริง)  และไอ้ฝั่งที่เอาปืนปลอมชักออกมาผลจะเป็นอย่างไร?

Wink  หรือว่าไอ้คนที่ชักปืนปลอมออกมา  แล้วมามีเรื่องกับชาว เวป อวป. มันจะเกิดอะไรขึ้น? Huh

เห็นด้วยกับพี่เสือครับ เรื่องปืนบีบีนี่ผมก็มีประสบการณ์ตรงมาแล้วครับ เรื่องของการเอามาเล่นผิดที่ผิดเวลา พอดีวันก่อนผมเพิ่งได้ตัวบีบีเอ็ม 4 มากระบอกนึง พอดีตรงกับวันที่มีเรื่องระเบิดที่โก-ลกหลายจุด แต่ด้วยว่าเรารู้ว่ามันคือบีบีครับ แต่คนอื่นไม่รู้ พอตกค่ำผมก็เอาไปลองยิงกระป๋องเล่นที่หลังบ้าน ตรงจังหวะกับมี อส. ขับรถวนมาตรวจตราสถานะการณ์พอดีและเห็นผมถือเจ้าเอ็ม 4 เล็งไปข้างหน้าอยู่ ได้เรื่องเลยครับ "ขุนผลเรียกผ่านฟ้า ว.2
พบเหตุบุคคลต้องสงสัย พกอาวุธสงคราม ขอกำลังสนับสนุนด่วน ว.1 บริเวณหลังซอยตลาดสด" ประมาณนี้ ไม่ถึง 5 นาทีมาเพิ่มอีก 5 คันมอไซร์ ลักษณะเตรียมพร้อม ว.19 ทุกนายครับ ผมนี่เข่าอ่อนเลย ดีที่มีอยู่ 2 คนในนั้นจำผมได้เหตการณ์เลยผ่านไปด้วยดีครับ จากวันนั้นมาเอ็ม 4 ผมก็ไม่เคยไปปรากฏโฉมนอกบ้านอีกเลยครับ  ตกใจหน้าซีด อ๋อย

เฮ้อ  ไม่ไหวเลย   อายุเยอะแล้ว  บอกแล้วให้เล่นอยู่ในบ้าน  อย่าออกมาเล่นข้างนอก  อิ อิ 

เสียแทนเลยครับพี่.... โดนชก

DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 08:45:14 PM »

เสียแทนเลยครับพี่.... โดนชก

เกือบไปแล้วครับ กลัวแทนเลย

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 09:49:20 PM »

ดูข่าวแล้ว....จะเชื่อใครดีหว่าครับ  Huh 

วันนี้พอดีเข้าไปเห็นข่าว คนที่ถูกทำร้ายอยู่ในแก้งช้อปเปอร์เชียงใหม่อีก ไปกันใหญ่ เพื่อน ๆ ที่อยู่แก้งค์ช้อปเปอร์ไปเชียร์กันใหญ่ ผมว่าตอนแรกคะแนนนำมาอยู่ดี ๆ ชาวบ้านกำลังเห็นใจ พอเห็นอยู่แก้งช้อปเปอร์ สมน้ำหน้าตีกันเอง

ผมว่าแล้วอยู่บ้านเฉย ๆ ตอนกลางคืนดีกว่า กอดลูกกอดเมียหลับ สบายใจ หรืออยากนั่งดืมก็นั่งดื่มที่บ้าน ฮิ ฮิ

อย่าไปเลยครับที่อโคจร ( แปลว่า ไม่มี โค อย่าไป ฮิฮิ)

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 09:50:56 PM »

เมื่อตะกี้ดูข่าวมานสัมภาษณ์กับ itv...มานบอกว่าไม่ได้บีบแตรพี่สาวคู่กรณี อ้างว่าโดนล็อคคอก็เลยสบัดตัวหนีเพื่อป้องกันตัว

ฮ่า ฮ่า ลูกผู้ชายตัวจริง โดนผู้หญิงล็อคคอ ฮา !!!!

อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 09:54:04 PM »

ดาราชอบเล่นละคร.. Huh

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 09:57:35 PM »

เพิ่งดูข่าวtitvเมื่อกี้มันบอกว่า"คนที่พกปืนกับมีดร้อยทั้งร้อยไม่ใช้คนดีครับ"พี่ๆคิดว่าไงครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 09:59:35 PM »

จุ๊ ........  จุ๊..............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
MC555
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 10:30:33 PM »

เรื่องแค่นี้ไม่น่าจะต้องชักปืน(ปลอม)
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 01:34:11 AM »

ผมว่าคงจะ พอพอกัน นั่นแหละครับ ทั้งสองฝ่าย

บางที คนทำ ก็อาจ ไม่สมควรทำ

แต่บางที คนโดน ก็อาจ สมควรโดน

เราไม่อยู่ในเหตุการณ์ และยังไม่รู้แจ้ง อย่าตัดสินใครไปก่อน

เพียงเพราะอคติ และประวัติในอดีตเลยครับ 
  Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 01:38:02 AM »

ลืมตอบกระทู้ ตามเจตนาของจขกท.ไปเลยครับ

กรณีการให้สัมภาษณ์ ว่าคนพกปืนพกมีด ล้วนเป็นคนไม่ดี สามารถเป็นอาชญากรได้เลย

อันนี้ ผมเห็นว่าคนพูด คิดน้อยไปหน่อย ครับ

ไม่ถูกต้องที่เหมารวมไปทั้งหมดแบบนั้น 
  Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 01:51:09 AM »

วัยรุ่นเซ็ง........ งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2007, 09:21:34 PM โดย AEY@1911 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์