เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:36:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเด่นเย็นนี้กับคนพกปืนและมีด  (อ่าน 20128 ครั้ง)
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 01:57:45 AM »

ที่จริงผมไม่ชอบเค้าตั้งแต่เค้าแต่งงานกับภรรยาคนก่อน แล้วครับ แบบว่า อิจฉา น่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
@ NaZaReth >>>
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

OSK99

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 02:55:43 AM »

คนที่พกและพาอาวุธ ในบ้านเรามีเยอะแยะทุกหัวระแหงทั้งถูกและไม่ถูกกฎหมาย  พวกที่สติและวุฒิภาวะน้อยก็จะพกและพาไปโดยคิดว่ามันคือส่วนหนึ่งที่จะทำให้ผู้ที่พกและพาอาวุธนั้นมีอำนาจเหนือกว่าผู้อื่น...และหรือเจตนาที่จะก่อกรรมกับผู้อื่น จึงก่อให้เกิดปัญหาอาชญากรรมตามมาทุกวัน

จึงทำให้คนที่พกและพาอาวุธไปโดยที่คิดว่ามันคือเพื่อนที่จะคอยปกป้องชีวิตตนเอง.ครอบครัวและทรัพย์สิน หรือเพื่อการกีฬา อย่างเราๆท่านๆ ชาว อวป. พลอยหงุดหงิดหัวใจไปกับคำกล่าวของ ดาราคนนั้น.....หรือคนอื่นๆที่คอยมองว่าคนพกพาอาวุธเป็นคนที่ไม่ดีไปเสียทั้งหมด.....

หากตอนนี้ดาราคนนั้นเค้ายังไม่มีปืนหรือมีดซักเล่ม  แล้ววันหน้าเค้าเกิดอยากจะมี(ด้วยความกังวลว่าโจทก์ชักจะเยอะ)  เค้าจะรู้สึกว่าตัวเค้าเองอาจจะเป็นอาชญากรได้หรือไม่....จะรอดูวันนั้นมาถึงครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 09:17:50 AM »

ลืมตอบกระทู้ ตามเจตนาของจขกท.ไปเลยครับ

กรณีการให้สัมภาษณ์ ว่าคนพกปืนพกมีด ล้วนเป็นคนไม่ดี สามารถเป็นอาชญากรได้เลย

อันนี้ ผมเห็นว่าคนพูด คิดน้อยไปหน่อย ครับ

ไม่ถูกต้องที่เหมารวมไปทั้งหมดแบบนั้น 
  Grin
ผมว่าคงจะ พอพอกัน นั่นแหละครับ ทั้งสองฝ่าย

บางที คนทำ ก็อาจ ไม่สมควรทำ

แต่บางที คนโดน ก็อาจ สมควรโดน

เราไม่อยู่ในเหตุการณ์ และยังไม่รู้แจ้ง อย่าตัดสินใครไปก่อน

เพียงเพราะอคติ และประวัติในอดีตเลยครับ 
  Grin
Smileyเห็นด้วยครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 10:19:30 AM »

เมื่อวานไปเดินแถวๆที่ทำงานของคู่กรณี คุณเต๋าผมยังเดินสวนคนๆนี้ด้วยครับ ตัวใหญ่มากๆน่าจะ180 ขึ้น อายุ 24 ปีเองคงจะเลือดร้อนน่าดู ถามๆประวัติจากเพื่อนตอนเรียนมัธยม พูดเป็นภาษาเหนือว่า โคตรฮ้ายขนาดบะนี้ ตกใจ ตกใจ ดูจากข่าวต่างฝ่ายต่างพูดเข้าข้างตัวเองนะครับ วัยรุ่นแถวนั้น ตั้งชื่อใหม่ให้แยกที่เกิดเหตุ ว่า 4 แยกอ้ายเต๋า Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2007, 10:22:10 AM โดย visa » บันทึกการเข้า
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 10:32:35 AM »

-เรื่องนี้ชักจะมันส์ขึ้นเรื่อยๆ  ประเด็นตอนนี้มันไม่ได้อยู่ที่ว่าใครผิดใครถูกแล้วหล่ะ มันอยู่ที่ว่านาย . จะทำยังไงต่อไปถ้ายังอยากจะอยู่ในเชียงใหม่ต่อ นี่เเค่โจทย์ที่เป็นข่าว ไอ้ที่ไม่เป็นข่าวคงมีอีกเพียบ สงสัยที่ไม่ค่อยอยู่กรุงเทพก็เพราะเเบบนี้เเหละมั่ง  โดนชก เคยมีข่าวว่าไปงานเเต่งงานของเพื่อนดารา ไปมีเรื่องกับพวกไฮโซจนถูกรุมมาแล้วหนิ  แบร่

Discovery
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 10:35:27 AM »

เมื่อวานไปเดินแถวๆที่ทำงานของคู่กรณี คุณเต๋าผมยังเดินสวนคนๆนี้ด้วยครับ ตัวใหญ่มากๆน่าจะ180 ขึ้น อายุ 24 ปีเองคงจะเลือดร้อนน่าดู ถามๆประวัติจากเพื่อนตอนเรียนมัธยม พูดเป็นภาษาเหนือว่า โคตรฮ้ายขนาดบะนี้ ตกใจ ตกใจ ดูจากข่าวต่างฝ่ายต่างพูดเข้าข้างตัวเองนะครับ วัยรุ่นแถวนั้น ตั้งชื่อใหม่ให้แยกที่เกิดเหตุ ว่า 4 แยกอ้ายเต๋า Grin Grin

คนที่แจกของลับชักอาวุธและเรียกร้องความเป็นธรรมหรือครับ
ถ้าจริงแบบนี้ ใครนักเลงเดินไปแจกของลับถ้าโดนหมั่นไส้ก็ชักอาวุธขู่ พอโดนกระทืบก็มาโวยวายขอความเป็นธรรม สังคมจะปกติไหมครับ

visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 10:41:15 AM »

คนที่แจกของลับชักอาวุธและเรียกร้องความเป็นธรรมหรือครับ
ถ้าจริงแบบนี้ ใครนักเลงเดินไปแจกของลับถ้าโดนหมั่นไส้ก็ชักอาวุธขู่ พอโดนกระทืบก็มาโวยวายขอความเป็นธรรม สังคมจะปกติไหมครับ

คนที่ผมบอกนี้เป็นคู่กรณีคุณเต๋านะครับอย่าเข้าใจผิด เพราะที่ทำงานเค้าอยู่ใกล้ที่ทำงานเพื่อนผมและตอนเด็กๆเค้าก็เรียนที่เดียวกันกับเพื่อนผมเลยรู้ว่าเค้าเป็นคนยังไง  คนที่รู้จักคนๆนี้เค้าก็บอกว่าสมควรเจอแบบนี้บ้างนะครับ ข่าวที่ออกมาพี่เต๋าอาจจะดูไม่ค่อยดีด้วยความเป็นดาราแต่กรณีนี้ต้องดูประวัติคู่กรณีของพี่เต๋าก่อนว่าประวัติเป็นไง สรุปแล้วพอได้รับข่าวสารทางตรงผมเริ่มจะรู้ว่าพี่เต๋าไม่ผิดอย่างที่เป็นข่าวนะครับ
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 10:44:48 AM »

คนที่ผมบอกนี้เป็นคู่กรณีคุณเต๋านะครับอย่าเข้าใจผิด เพราะที่ทำงานเค้าอยู่ใกล้ที่ทำงานเพื่อนผมและตอนเด็กๆเค้าก็เรียนที่เดียวกันกับเพื่อนผมเลยรู้ว่าเค้าเป็นคนยังไง  คนที่รู้จักคนๆนี้เค้าก็บอกว่าสมควรเจอแบบนี้บ้างนะครับ ข่าวที่ออกมาพี่เต๋าอาจจะดูไม่ค่อยดีด้วยความเป็นดาราแต่กรณีนี้ต้องดูประวัติคู่กรณีของพี่เต๋าก่อนว่าประวัติเป็นไง สรุปแล้วพอได้รับข่าวสารทางตรงผมเริ่มจะรู้ว่าพี่เต๋าไม่ผิดอย่างที่เป็นข่าวนะครับ

ครับผม ไม่ได้เข้าข้างใตครับแต่พยายามสื่อเพื่อบอกพฤติกรรมที่คนนี้ทำสมควรโดนแล้วครับ

visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 10:47:50 AM »

ครับผม ไม่ได้เข้าข้างใตครับแต่พยายามสื่อเพื่อบอกพฤติกรรมที่คนนี้ทำสมควรโดนแล้วครับ
ชัดเจนครับพี่ ตอนแรกผมก็ฟังว่าพี่เต๋าอีกแล้ว ...แต่พอรับทราบประวัติคู่กรณีจากเพื่อนผม และคนทำงานแถวนั้นเลย คิดว่ามันก็สมควรอยู่ แต่ยังไงก็รอศาลตัดสินครับ แต่ยังไงผมว่าเดี๋ยวก็ยอมความกันครับ
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 11:36:54 AM »

ลองดูกระทู้อื่นๆที่โพสเกี่ยวกับเรื่องนี้ดู จะมีคนอ้างว่าเคยเป็นเพื่อนกับคู่กรณีเคยเรียนมาด้วยกัน เล่าวีรกรรมเเบบย่อๆ หน่ะ  กิ๊วก๊าว

Discovery
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 07:59:49 PM »

กระทู้กลายพันธ์ พูดถึง คนพกมีดพกปืนเป็นคนไม่ดี  คนเล่นปืนเขาไม่สนใจดารามายาหลอกนะท่าน ใครจะเป็นไงเรื่องเขา สนใจแต่ปากพูดไม่ดี ความประพฤติก็ขี้เมาหาเรื่องไม่เป็นเรื่องให้เป็นเรื่อง เดือดร้อนคนอื่น น่าส่งไปซ่าแถวสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ เสียเวลากระทู้เปล่าๆ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 08:01:09 PM »

ดูข่าวช่องเจ็ด เมื่อตะกี้..............

จับมือดีกันซะแล้ว....................

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 08:03:12 PM »

ขอรายละเอียดข่าว หน่อยครับ...........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 08:18:32 PM »

ขอรายละเอียดข่าว หน่อยครับ...........

เห็นทั้งคู่ให้ข่าว ว่า มีผู้ใหญ่ (ไม่ทราบว่าใคร) เคลีย ให้..........

แล้วบอกว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นเรื่องเข้าใจผิด เลิกแล้วต่อกัน........ แค่นั้น

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 08:23:51 PM »

ดีกันแล้ว   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์