เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:40:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเว็ป อวป. ยังไง ไม่กระต๊าก กระต๊าก (ขำขำครับ)  (อ่าน 12511 ครั้ง)
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 08:42:36 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy   กระต๊ากๆ...  เยี่ยม
nogear
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 10:04:28 PM »

กลัวกระต๊าก ขายหน้าแย่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

-
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 09:32:34 PM »

บางพวกอยู่มานาน แต่ไม่เคยกระต๊าก...........

เพราะ ไม่เคยแสดงความคิดเห็นเรื่อง"ปืน"เลย...........ทั้งๆที่เวปนี้เป็นเวป"ปืน".........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 09:50:52 PM »

อ้างถึง
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
Huh Huh Huh
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 02:05:55 AM »

BTT
panphuk
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 03:43:39 AM »

กุ๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 07:30:27 AM »

เผอิญหลังๆมานี่สมาชิกเยอะขึ้นเริ่มมีอะไรแปลกๆ ขำๆ เลยเก็บรวบรวมบางส่วนมาให้เล่าให้ฟังครับ 

ประเภทสมาชิกรวมทั้งพฤติกรรมสมาชิก ที่ปล่อย กระต๊าก กระต๊าก ครับ เริ่มกันเลยนะครับ

ประเภทที่ 1.   รู้อะไรไปโม๊ด วิจารณ์ปืนได้อย่างมีหลักมีการหนักแน่น  รู้ถึงกลไกการทำงานของปืนที่วิจารณ์ได้แทบจะเรียกว่าเซียน (อันนี้ถือเป็นคุณสมบัติอันสุดยอด โดยเฉพาะบรรดา  newbie ทั้งหลาย)จนบรรดาพี่ๆชาว อวป. เริ่มเคลิ้ม   แต่ตอนท้ายกลับเฉลยหน้าตาเฉยว่าที่รู้ทั้งหมดหน่ะเพราะดูคลิปจ๊ะ   เย้

ประเภทที่ 2.   สมัครสมาชิกใหม่ปุ๊บ มาถึงปั๊บ  ยังไม่ได้ศึกษา  “ว่าไผเป็นไผ”  ด้วยความกระตือรือล้น สมกับเป็นสมาชิกหน้าใหม่ไฟแรง ก็สวมบทเป็นนักวิชาการหน้าใหม่+คอลัมนิสต์ปากกล้า+นักวิจารณ์ปากไวโดยทันทีทันใด  (แบบมั่นมากๆ) เพราะว่า “เชื่อในสิ่งที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ”  ไปๆมาๆ  มาๆไปๆ  อ้าว คนใกล้ๆกันนี่เอง ฮ่า

ประเภทที่ 3.   สมาชิกใหม่ตั้งกระทู้ใหม่ไม่เป็น  เค้าคุยกันเรื่องอาหารหรือเรื่องท่องเที่ยวกันอยู่ดีๆ ก็มีโผล่เข้าแจมกระทู้ด้วยเนื้อหาที่ไปกันคนละทิศคนละทาง ยกตัวอย่างเช่น
 “รบกวนถามพี่ๆ ฮับ แบบว่าผมอยากทราบว่า กล็อคกับซีแซด กระบอกไหนจุลูกเยอะกว่ากันฮับ    กล็อคติดไฟมั้ยฮับ ถ้าติดไฟแล้วเวลายิงจาระเบิดอ๊ะเปล่าฮับ แล้วถ้าซื้อซีแซดแล้วกล็อคจะเสียใจมั้ยฮับ ถ้าซื้อกล็อคแล้วยางพาราจะแพงขึ้นมั้ยฮับ รบกวนตอบด่วนเลยนะฮับ เพราะจะขอ ป.1 แล้ว ” แต่ก็ยังมีพี่ๆใจดี ตอบให้ ไม่ก็ลากลิ้งค์มาแปะไว้ให้    กระต๊าก

ประเภทที่ 4.   สมาชิกประเภทแบทแมน กลางวันเป็น “นาย ก.” เล่นเครื่องที่ทำงาน กลางคืนเป็น “นาย ข.”เล่นเครื่องที่บ้าน     แรกๆเนียนดี  หลังๆ มาชักหลุด  เพราะว่าเสาร์อาทิตย์ว่างมาก  เลยใช้เครื่องเดียวกัน เป็นทั้งนาย ก. และ นาย ข.    เผลอๆ นาย ก. กับนาย ข. ทะเลาะกันเอง  วมต. และ RO เช็คดูแล้วขำๆ งงๆ  เพราะว่า IP Address เดียวกัน ทะเลาะกันเอง  เอหรือว่า เค้าอยู่บ้านเดียวกัน บริษัทเดียวกัน คอนโดเดียวกัน หว่า   ฮ่าๆ

ประเภทที่ 5.   สมาชิกเฉพาะกิจ อยากจะทะเลาะกับชาวบ้าน แต่ชื่อเดิมทะเลาะไม่ได้ เลยแจ้งเกิดใหม่เพื่อใช้ในการทะเลาะ แรกๆ ก็ใช้ชื่อเดียว ไปๆมาๆ สู้ชาวบ้านเค้าไม่ได้ เลยแจ้งเกิดใหม่เพิ่มอีกเป็น 2 ชื่อ เพื่อให้รู้ว่าตัวเองมีพวกนะ (ฮ่าๆ)   แต่ยังไงก็ยังโดนรุมกินโต๊ะอีก  รู้ทั้งรู้ว่าสู้ไม่ได้เพราะตัวเองมั่วนิ่มมาตลอด  แต่ใครจะทำไมหล่ะครับ  ยี่ห้ออย่างกระโผมมันสุดยอดของความดันทุรังอยู่แล้ว สุดท้ายสวมวิญญาณ “เกรียน” แจ้งเกิดในชื่อใหม่อีกรวมเป็น 3 ชื่อ และชื่อล่าสุดนี่ทำหน้าที่ป่วนอย่างเดียว (ฮ่าๆ)    ป่วนไปป่วนมา ดั้นมีคนจับได้ซะนี่ ว่า คุณคนแจ้งเกิดใหม่ทั้ง 3 ชื่อ นี่ IP Address เดียวกันกับ คุณ ...............................ซะนี่  กระต๊าก กระต๊าก

ประเภทที่ 6.   อยู่ดีดีก็ตั้งกระทู้ ยอดเห่ย ที่ไม่มีคนตอบ เพราะดั้นมีคนตั้งกระทู้นั้นไปตั้งนานแล้ว(อันนี้ผมเป็นบ่อย ฮ่าๆ)   จนมีผู้มีใจอารี ชี้แนะเอาลิงค์มาแปะไว้ แล้วบอกว่าดูกระทู้นี้เด๊ะเพ่   กระต๊ากๆ

ประเภทที่ 7.   สุดท้ายก็ประเภทอยู่ดีดีก็เขียนบทความเห่ยๆ  เรตติ้งติดดินแบบผมนี่ ไง ฮ่าๆ

เห็นแล้วใครปล่อยไก่กันบ้าง รีบๆเก็บเข้าเล้ากันเร้วววววว   กระต๊าก กระต๊าก

ล่าสุด http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29277.0

อ่านจบแล้ว Wink
พี่คิดว่าผมเป็นสมาชิกประเภทใดครับ Cheesy
กระต๊ากๆ Grin

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 07:33:27 PM »

ยกกระทู้ครับ เผื่อบางคนยังไม่ได้อ่านนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

perapong-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 45

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 09:43:46 AM »

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ ขอสารภาพว่าผมกระทู้ไม่เป็นทดลองกดเล่นตรงที่ตั้งกระทู้ ดันหลุดเข้าไปในวงสนทนาเข้าพอดี ต้องขอถือโอกาสนี้ขอโทษด้วยครับ นานแล้วครับ ปล่อยไก่มั้ยครับ
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 01:04:18 PM »

เยี่ยม คิก คิก คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 07:23:19 PM »

...สมาชิกที่ยังไม่เคยปล่อยไก่  ถือว่ายังไม่ครบเครื่องครับ  Grin

ผมปล่อยทั้งไก่ ปล่อยทั้งงูเลยครับ.......
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 10:25:26 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินผมเองก็พึ่งปล่อยไปไม่กี่วันนี้เองครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 04:09:16 PM »

ขออนุญาตยกกระทู้ครับ สำหรับสมาชิกที่ยังไม่ได้อ่านครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 04:21:47 PM »

เขียนได้ตรงๆดีครับ จขกท....ผมชอบ +1ให้

อ้อ...ผมก็ปล่อยไก่บ่อยครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
PRO-JOM
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 04:24:31 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินเอ๊ก อี เอ๊กก เอ๊กกกกกก.....เมื่อวานนี้เอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ไม่เพลี่ยงพล้ำ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์