เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 12:20:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 131195 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 02:12:29 PM »

พี่นายใหม่ครับ....แต่เจ้าของ..เค้ายิงไม่เคยเข้าเป้าเลย...แกยิงทีไร...กลุ่มกระสุนจะไปตกที่ซ้ายบน ทุกที....หลุดวงเป้าหมดเลย....ก็พยายามให้แกยิงแห้งแล้ว  และบอกวิธีลากไก  รวมทั้ง การหายใจ คือพื้นฐานทุกอย่าง แต่พี่เค้า ก็ยังยิงได้เหมือนเดิม..ครับ.  แบบนี้คงต้องให้พี่เค้า ฝึกยิงแห้ง บ่อย ๆ ใช่มั๊ยครับ.....แต่ปืนเขาสุดยอด  ครับ....พี่..
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #241 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 06:37:57 PM »

สวยมากเลยครับพี่ใหม่ หลงรัก....ทีแรกก็เตรียมตัวจะไปนั่นแหละ  แต่ ผบ.ทบ. เธอจะให้ขับรถไป BIG - C ที่นครสวรรค์ หัวเราะร่าน้ำตาริน .....อดไปเลย  จะขัดเธอก็ไม่ได้เพราะเธอเป็นคนจ่ายค่าปืนสวัสดิการกระบอกใหม่ให้ผม น้ำลายหก....ขืนไม่ทำตามอดแน่ หัวเราะร่าน้ำตาริน.....คราวหน้าจะแวะไปเที่ยวหานะคร้าบ Grin

เยาะเย้ย แก้ตัว 555 ไม่แน่จริงนี่นา เยาะเย้ย
อ้างถึง
  หัวเราะร่าน้ำตาริน พี่ลองมาเป็นผมมั่งดิ เอาป่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน กะว่าจะเอา colt gold cup NM ที่ได้มาใหม่แบบเลือดตาแทบกระเด็นไปโชว์ซะหน่อย เยาะเย้ย ผมจะว่างอีกทีก็วันจันทร์ที่ 14 น่ะครับ ... เนื่องด้วย ผบ.ทบ.อยากไปพักผ่อนที่เขาใหญ่ น้ำลายหก.....หาว่าผมไม่แน่จริงเดี๋ยวขากลับจะแวะไปหาให้ดู จริงๆ คอยดูเถอะ Angry จูบบบบ

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #242 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 11:05:36 PM »

ขอบคุณครับ พี่วรกฤษ กับ พี่ใหม่ สำหรับคำตอบ เมื่อวันอาทิตย์ผมลองไปหัดยิงระบบไอพีมา สนุกมากครับได้เหงื่อด้วย แต่แนวปืนกับความปลอดภัยยังไม่ชินเท่าไร จะเผลออยู่เลื่อย คงต้องฝึกให้คุ้นอีกเยอะ  ส่วนซองผมใช้แบบพกนอกครึ่งใบ แต่ปลายลำกล้องจะชี้เฉียงไปข้างหลังนิดหน่อย พี่ๆ ที่ช่วยสอนอยู่เสียวกับเป็นแถว (เวลาโหลดเซฟใส่ซอง หัวเราะร่าน้ำตาริน) แต่สนุกครับพอได้ทำความเข้าใจมากขึ้นก็ทำให้ชอบการยิงไอพี่เป็นที่ซูดดดดดด Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
ไพรัช..
.....ครอบครัวมาก่อน ปืน..นิ้ดเดียวจ๊า...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #243 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 12:24:38 AM »

พี่ Giant ครับ

ซื้อซองปืนซื้อธรรมดานะครับ โกสท์ธรรมดาก็พอ ครับ แต่ถ้าซื้อซีอาร์สปีดชักปืนก็หงุดหงิดหน่อยครับเพราะเราไม่ใช่อีริค Grin Grin Grin.....ปืนลองจับดูหลายๆแบบครับอย่าเพิ่งรีบร้อนครับซื้อแล้วเปลี่ยนไม่ได้นะครับ ไม่ใช่เสื้อผ้า หัวเราะร่าน้ำตาริน ใจเย็นๆครับ......จับแล้วยังไม่แน่ใจขอลองยิงครับ ยิงแล้วรู้สึกดีคุ้นมือ ก็ตัดสินใจครับ (เจอผมเดี๋ยวจะให้ลองยิงครับ).....ไกของซีแซดโคนไกไม่หนีบนิ้วหรอกครับมันไม่ใช่ที่ๆจะเอานิ้วเข้าไปอยู่แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ไพรัชครับปลายลำกล้องถูกตุ่มพลาสติคแล้วเกลียวเสีย.....เป็นไปไม่ได้เลยครับพลาสติคนะครับไม่มีผลร้ายอะไรกับลำกล้องเราหรอกครับ.....แหม๋....ถ้าเป็นเดือยเหล็กก็ว่าไปอย่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้ามของป๋มรุ่นพิเศษครับตกกองทรายมา....ทรายติดเต็มด้ามเลย Grin Grin Grin
...ดูอีริค..มากไปหน่อยเลยอิน...ฮิฮิ ล่อเล่น....ที่จริงผมมีปืน 2 ยี่ห้อคือ STI กะ SP 01 ผมเลยตัดสินใจซื้อของซีอาร์สปีดเพราะมันใส่ได้หลายยี่ห้อเพรียงแต่เปลี่ยนอะไหล่นิดหน่อยเท่านั้น...ทูอินหลายๆวันนะครับ...

ลูกผู้ชายจะยิ่งใหญ่ไม่ได้ถ้าไม่รักลูกรักเมีย...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #244 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 01:52:54 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน พี่ลองมาเป็นผมมั่งดิ เอาป่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน กะว่าจะเอา colt gold cup NM ที่ได้มาใหม่แบบเลือดตาแทบกระเด็นไปโชว์ซะหน่อย เยาะเย้ย ผมจะว่างอีกทีก็วันจันทร์ที่ 14 น่ะครับ ... เนื่องด้วย ผบ.ทบ.อยากไปพักผ่อนที่เขาใหญ่ น้ำลายหก.....หาว่าผมไม่แน่จริงเดี๋ยวขากลับจะแวะไปหาให้ดู จริงๆ คอยดูเถอะ Angry จูบบบบ

เยาะเย้ย จะรอ ๆ เยาะเย้ย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #245 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 05:13:18 AM »

เยาะเย้ย จะรอ ๆ เยาะเย้ย
  ในเมื่อรอ ผมก็จะไป Angry เยาะเย้ย

ดำ111
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #246 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 12:43:37 PM »

สวัสดีครับผมน้องใหม่ครับ เพิ่งได้มาเมื่อวานนี้เองครับแต่อุปกรณ์ที่ใช่เล่น ipsc อย่างอื่นยังไม่มีเลยพี่ๆมีมากแบ่งให้น้องใช้บ้างก็ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2006, 01:16:37 PM โดย ดำ111 » บันทึกการเข้า
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #247 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 03:14:12 PM »

Grin ยินดีด้วยครับคุณ ดำ111 อุปกรณ์ IPSC คอยเฝ้าบอร์ดซื้อขายไว้ครับ เดี๋ยวก็มี แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าเข็มขัดของคุณ AEY@SP-01 ปล่อยไปแล้วหรือยัง ถ้ายังรีบเลยครับ Grin

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #248 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 04:47:31 PM »

สวัสดีครับผมน้องใหม่ครับ เพิ่งได้มาเมื่อวานนี้เองครับแต่อุปกรณ์ที่ใช่เล่น ipsc อย่างอื่นยังไม่มีเลยพี่ๆมีมากแบ่งให้น้องใช้บ้างก็ดีนะครับ
Cheesy ยินดีกับคุณดำ111 ด้วยครับ ด้ามปืนเข้ามือจริง ๆ อยากให้ด้าม BERETTA มันเข้ามืออย่างนี้มั่งจัง Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #249 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 05:19:04 PM »

Cheesy ยินดีกับคุณดำ111 ด้วยครับ ด้ามปืนเข้ามือจริง ๆ อยากให้ด้าม BERETTA มันเข้ามืออย่างนี้มั่งจัง Cheesy
ก็ ซื้ออีกซักกระบอกซิครับคุณ KARN อิ อิ ..... ผมรอให้ได้ปืนสวัสดิการก่อน แล้วตัวต่อไปก็ SP - O1 นั่นแหละ

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #250 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 06:24:58 PM »

อ้างถึง
ก็ ซื้ออีกซักกระบอกซิครับคุณ KARN อิ อิ ..... ผมรอให้ได้ปืนสวัสดิการก่อน แล้วตัวต่อไปก็ SP - O1 นั่นแหละ
อ้างถึง

Cheesy งั้นก็ต้องปล่อย M14 ออกไปก่อนแล้วค่อยไปถอย SP01 ดีกว่า Grin;D;D รู้น่ะพี่เทพคิดอะไรอยู่ Grin;D

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #251 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2006, 12:34:23 AM »

อ้างถึง
อ้างถึง

Cheesy งั้นก็ต้องปล่อย M14 ออกไปก่อนแล้วค่อยไปถอย SP01 ดีกว่า Grin;D;D รู้น่ะพี่เทพคิดอะไรอยู่ Grin;D

Grin กล้ารึ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #252 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2006, 03:59:53 AM »

อ้างถึง
อ้างถึง

เอาดิ ผมเอาจริงนะ น้ำลายหก เยาะเย้ย

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #253 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2006, 03:34:23 PM »

สวัสดีและยินดีที่ได้รู้จักครับ
ดำ111
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #254 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2006, 04:37:34 PM »

ผมเห็นด้วยครับ ด้ามจับได้ถนัดมือจริงๆตอนแรกกำลังลังเลใจอยู่ระหว่างกล็อก17กับ
sp- 01พอเข้ามาเจอในนี้ก็ตัดสินใจเลยแล้วผมก็ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆขอบคุณพีๆที่ให้ความกระจ่าง
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 30
  พิมพ์