เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 10:29:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 131008 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #360 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:45:45 PM »

สวัสดีครับ ผมคิดว่าจะนำ sp 01ไปแต่งไก พี่ๆๆคิดว่าดีใหม ครับ  หรือว่าจะยิงรันอินไปเรื่อยๆๆก่อนดีกว่าครับ
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #361 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 03:08:37 PM »

สวัสดีครับ ผมคิดว่าจะนำ sp 01ไปแต่งไก พี่ๆๆคิดว่าดีใหม ครับ  หรือว่าจะยิงรันอินไปเรื่อยๆๆก่อนดีกว่าครับ

ดีครับ..แต่งไกเลยครับ Grin Cheesy Grin   
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #362 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 12:29:26 PM »

เปลี่ยนเป็นศูนย์หลัง shadow เถอะครับ แต่ตอนนี้ผมคิดว่า จะหาศูนย์หลังแบบปรับได้ น่าจะเวอร์คกว่าครับ Grin Cheesy Grin

เปลี่ยนศูนย์แบบปรับได้....... มันจะผิดกฏ Production Division หรือเปล่าครับ?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #363 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 02:42:16 PM »

สวัสดีครับ ผมคิดว่าจะนำ sp 01ไปแต่งไก พี่ๆๆคิดว่าดีใหม ครับ หรือว่าจะยิงรันอินไปเรื่อยๆๆก่อนดีกว่าครับ
แต่งเลยครับ กลุ่มดีขึ้นแน่นอน ผมทำแล้วทีร้านสุพลเหลือ 3.5 ปอนด์ครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #364 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 09:43:27 PM »

ดีครับ..แต่งไกเลยครับ Grin Cheesy Grin
สวัสดีครับ ผมคิดว่าจะนำ sp 01ไปแต่งไก พี่ๆๆคิดว่าดีใหม ครับ หรือว่าจะยิงรันอินไปเรื่อยๆๆก่อนดีกว่าครับ
แต่งเลยครับ กลุ่มดีขึ้นแน่นอน ผมทำแล้วทีร้านสุพลเหลือ 3.5 ปอนด์ครับ
   ขอบคุณมากครับ สำหรับความคิดเห็นครับ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #365 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 12:21:27 PM »

Smiley ซองแม็กแบบนี้ ใช้ลงแข่ง IP โปรดัคชั่นได้เปล่าครับ Grin Grin สวยดีครับ Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #366 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 08:10:57 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับความคิดเห็นครับ

Grin ผมมีความเห็นว่า อย่าเพิ่งแต่งเยอะครับ เพราะรู้สึกว่าตอนนี้กติกาเรื่องการแต่งปืนในดิวิชั่นโปรดัคชั่นนี้ยังไม่นิ่ง ซึ่งการแต่งไกจากช่างสุพลมีการตัดแต่งสปริงด้วย แนะนำแค่ชัดลื่นและปรับองศาเซียรนิดเดียวก็พอแล้วครับ ปืนผมก็แต่งไกแค่นี้ครับ Grin

ch chandee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #367 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:20:16 PM »

ซึ่งการแต่งไกจากช่างสุพลมีการตัดแต่งสปริงด้วย แนะนำแค่ชัดลื่นและปรับองศาเซียรนิดเดียวก็พอแล้วครับ ปืนผมก็แต่งไกแค่นี้ครับ ( ตัดแต่งสปริงด้วย เป็นสปริงไกหรือสปริงเข็มแทงชนวนครับ ของผมซีแซด-75 แต่งเชียร์และเปลี่ยนสปริงเข็มแทงชนวน สปริงของเดิมช่างสุพลคืนให้พร้อมปลอกกระสุนที่ทางร้านทดสอบ แต่งปี2545 ครับ)
COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #368 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:57:43 PM »

ขออนุญาตถาม...                       1. เจียร์ รีคอยล์สปริงหัวท้ายออกด้านละครึ่งวงทำให้เรียบบาง มีผลทำให้การดึงสไลด์นุ่มนวล มีผลต่อการรีคอยล์ปืนไหม? ข้อดี ข้อเสีย
                        2. ไกด์ร็อด ควรใช้แบบไหนดีกว่ากัน อัลลอย - ธรรมดาติดปืนมา
                        3.  สปริงไกด์ร็อด ใส่กลับด้านกับสปริงรีคอยล์ (ฟิต ด้านท้าย หลวมด้านปลาย)
                              มีผลอย่างไรกับการรีคอยล์ปืน

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
ch chandee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #369 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:24:09 PM »

ซึ่งการแต่งไกจากช่างสุพลมีการตัดแต่งสปริงด้วย แนะนำแค่ชัดลื่นและปรับองศาเซียรนิดเดียวก็พอแล้วครับ ปืนผมก็แต่งไกแค่นี้ครับ ( ตัดแต่งสปริงด้วย เป็นสปริงไกหรือสปริงเข็มแทงชนวนครับ ของผมซีแซด-75 แต่งเชียร์และเปลี่ยนสปริงเข็มแทงชนวน สปริงของเดิมช่างสุพลคืนให้พร้อมปลอกกระสุนที่ทางร้านทดสอบ แต่งปี2545 ครับ) เพิ่มอีกนิด รีคอยร์สปริง ใช้ของ รีคอยร์มาสเตอร์ เป็นสปริง 2 ชั้น

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #370 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:27:51 PM »

ตัดแต่งสปริงด้วย เป็นสปริงไกหรือสปริงเข็มแทงชนวนครับ ของผมซีแซด-75 แต่งเชียร์และเปลี่ยนสปริงเข็มแทงชนวน สปริงของเดิมช่างสุพลคืนให้พร้อมปลอกกระสุนที่ทางร้านทดสอบ แต่งปี2545 ครับ)

Grin สปริงไกไม่แต่งครับ แต่สปริงนกสับและอาจจะแต่งสปริงเข็ม Grin

ขออนุญาตถาม...                       1. เจียร์ รีคอยล์สปริงหัวท้ายออกด้านละครึ่งวงทำให้เรียบบาง มีผลทำให้การดึงสไลด์นุ่มนวล มีผลต่อการรีคอยล์ปืนไหม? ข้อดี ข้อเสีย
                        2. ไกด์ร็อด ควรใช้แบบไหนดีกว่ากัน อัลลอย - ธรรมดาติดปืนมา
                        3.  สปริงไกด์ร็อด ใส่กลับด้านกับสปริงรีคอยล์ (ฟิต ด้านท้าย หลวมด้านปลาย)

Grin
1. ผมว่าไม่น่ามีผลมาก สปริงอาจจะเบาลงนิดหน่อย แต่ก็คงจะจับความรู้สึกยาก ข้อดียังไม่เห็น ข้อเสีย น่าจะแรงและเสียเวลาเปล่า ๆ ครับ
2. ไกด์รอดอัลลอยยังไม่เคยเห็นครับ แต่สำหรับปืนที่ฟิตแน่นดีแล้ว การเปลี่ยนไกด์รอดเหล็กไม่ได้ช่วยอะไรครับ นอกจากเท่ห์ และถ้าหากใช้เพื่อการแข่ง IPSC ดิวิชั่นโปรดัคชั่นห้ามเปลี่ยนไกด์รอดครับ
3. ถ้าด้านหัวกับด้านท้ายไม่เท่ากัน ค่าความแข็งอาจต่างกัน สลับด้านอาจทำให้จังหวะการถอยของสไลด์ผิดไปได้ แต่ sp-01 ของผม (สปริงแบน) ลองสลับแล้วไม่เป็นไร
 Grin
 Grin

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #371 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 02:24:07 PM »

เปลี่ยนเป็นศูนย์หลัง shadow เถอะครับ แต่ตอนนี้ผมคิดว่า จะหาศูนย์หลังแบบปรับได้ น่าจะเวอร์คกว่าครับ Grin Cheesy Grin

เปลี่ยนศูนย์แบบปรับได้....... มันจะผิดกฏ Production Division หรือเปล่าครับ?

ผมว่าไม่ผิดครับ  ถ้าไม่ได้แต่งสไลด์    เพราะ CZ  มีผลิตรุ่นที่ศูนย์หลังปรับได้ออกมาขาย  Grin  Cheesy Grin   
COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #372 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2006, 10:43:39 PM »

ขออนุญาตถาม... 1. เจียร์ รีคอยล์สปริงหัวท้ายออกด้านละครึ่งวงทำให้เรียบบาง มีผลทำให้การดึงสไลด์นุ่มนวล มีผลต่อการรีคอยล์ปืนไหม? ข้อดี ข้อเสีย
 3. สปริงไกด์ร็อด ใส่กลับด้านกับสปริงรีคอยล์ (ฟิต ด้านท้าย หลวมด้านปลาย)
อ้างถึง

Grin
1. ผมว่าไม่น่ามีผลมาก สปริงอาจจะเบาลงนิดหน่อย แต่ก็คงจะจับความรู้สึกยาก ข้อดียังไม่เห็น ข้อเสีย น่าจะแรงและเสียเวลาเปล่า ๆ ครับ
2. ไกด์รอดอัลลอยยังไม่เคยเห็นครับ แต่สำหรับปืนที่ฟิตแน่นดีแล้ว การเปลี่ยนไกด์รอดเหล็กไม่ได้ช่วยอะไรครับ นอกจากเท่ห์ และถ้าหากใช้เพื่อการแข่ง IPSC ดิวิชั่นโปรดัคชั่นห้ามเปลี่ยนไกด์รอดครับ
3. ถ้าด้านหัวกับด้านท้ายไม่เท่ากัน ค่าความแข็งอาจต่างกัน สลับด้านอาจทำให้จังหวะการถอยของสไลด์ผิดไปได้ แต่ sp-01 ของผม (สปริงแบน) ลองสลับแล้วไม่เป็นไร
 Grin
 Grin
อ้างถึง
           ขอบคุณNAIMAI
ขออนุญาตยกกระทู้ ศูนย์หลังแบบคอมแบท 85 หากเปลี่ยนมาเป็นแบบเรืองแสง จะดีใหม
ราคาประมาณเท่าใด ครับ

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #373 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2006, 11:48:02 PM »

Smiley ซองแม็กแบบนี้ ใช้ลงแข่ง IP โปรดัคชั่นได้เปล่าครับ Grin Grin สวยดีครับ Grin Grin

นานแล้วไม่มีใครตอบผมตอบให้ครับ ใช้ได้ครับ ไม่ผิดกฏ สวยแต่ใช้งานดีหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ แต่ถ้าฝึกดีๆก็น่าจะชักดึงออกจากซองได้เร็วครับ....คิดว่าเหมือนของซีอาร์สปีดนะครับ.....ผมทำได้เร็วสุดกับการยิงนัดแรกแล้วปลดแม็กเก่าแล้วคว้าแม็กจากซองซีอาร์สปีดใส่ปืนยิงออกไปอีก1นัดได้เวลา 0.9 วิครับ กับการเปลี่ยนแม็กกาซีน Grin Grin Grin เก็บค่าโฆษณากับใครหว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน เยาะเย้ย โดนชก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2006, 10:09:41 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #374 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 08:34:00 AM »

ผมว่าไม่ผิดครับ ถ้าไม่ได้แต่งสไลด์ เพราะ CZ มีผลิตรุ่นที่ศูนย์หลังปรับได้ออกมาขาย Grin Cheesy Grin

ขอบคุณครับพี่บุญสวัสดิ์  ถึงอย่างไรผมก็ไม่เปลี่ยนศูนย์ปรับหรอกครับ เพราะผมจะใส่ศูนย์ ชาโดว์ครับ......อิอิ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 30
  พิมพ์